ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 27883
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 7:37 am
อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจเนตรวงแหวน แห่ง ตระกูล อุจิฮะ>
อุจิฮะ มาดาระ

ชายหนุ่มรูปงาม มาพร้อมกับผมยาวสลวยสวยเก๋ เป็นคนรักสงบ รักพวกพ้อง ดูไม่มีพิษมีภัยอะไร... เดิมทีนั้นตัว มาดาระ เองเป็นคนที่มีจิตใจงาม ชอบช่วยเหลือคนอื่น แต่จุดพลิกผันชีวิตของผู้ชายคนนี้ มาจากการสูญเสียน้องชายคนเดียวของตัวเขาเอง มันเปรียบสะเหมือน ฝางเส้นสุดท้าย ของชายที่มีจิตใจดี ให้หันเข้าสู่ด้านมืด...และนั้นคือนรกของ อุจิฮะ มาดาระ...

ทักษะขั้นพื้นฐาน+อาวุทประจำตัว <มาดาระ>

-ดาบสั้น โชวโตะ วากิซาชิ ดาบสั้นรูปร่างหน้าตาคล้ายคลึงกับ ดาบคาตานะ เพียงแต่มีความยาวสั้นกว่า ดาบสั้นเล่มนี้ เปรียบเสมือนอาวุทพื้นฐานประจำตัวของ นินจาในยุคนั้น ก่อนที่ต่อมาจะเปลี่ยนเป็น คุไน และ ดาวกระจาย โดยตัวมาดาระเอง มีทักษะการใช้ดาบอยู่ในขั้นสูง เพียงแต่ตัวมาดาระ จะเน้นหนักไปทางคาถานินจามากกว่า

-เคียว ติดโซ่ เคียว ถือว่าเป็นอาวุทนินจาที่ถูกหยิบยกมาใช้น้อยมาก ด้วยความที่มีน้ำหนักเยอะเลยพกพาลำบาก แต่ก็มีนินจาระดับสูงบางคนเลือกใช้อาวุธชนิดนี้ เพราะพลังทำลายล้างของเคียว มันมีประสิทธิภาพมากกว่าดาบคาตานะ ตัวมาดาระนั้น ด้วยความที่เป็นคนที่มีทักษะการต่อสู้ระยะประชิดสูง ทำให้ เคียว มันเลยกลายเป็นอาวุธประจำกายของตัว อุจิฮะ มาดาระ <โซ่เอาไว้ติดกับพัด>;

-พัด แห่ง อุจิฮะ
พัดประจำตระกูลของ อุจิฮะ ถือเป็นอาวุทที่ยื่นหยุ่นทั้งพลังโจมตีและพลังป้องการ พัด อันนี้สามารถสร้างกระแสลมที่รุนแรงเพื่อโจมตีศัตรูได้เป็นวงกว้าง และพัด อันนี้ก็ยังสามารถดูดซับดาเมจ และสะท้อนกลับไปได้100% อย่างเช่นตอนนารูโตะ ใช้กระสุนกงจักรอัดใส่พัดของมาดาระ และมาดาระก็ได้ใช้พัดสะท้อนความเสียหายกลับไปหานารูโตะเต็มๆ <พัดอันนี้สามารถนำไปใช้คู่กับเคียวได้>;

เนตรวงแหวน และ เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผผานิรันด์ <มาดาระ>

-คาถาไฟบอลเพลิงยักษ์
เดิมที่คาถาไฟบอลเพลิง ก็เป็นคาถาประจำตระกูลอุจิฮะ อยู่แล้ว แต่ที่มันพิเศษก็คือ ตัว มาดาระ เป็นคนที่ใช่คาถาไฟบอลเพลิงยักษ์ ได้แรงที่สุด ใหญ่ที่สุด เป็นผลพวงมาจาก จักระที่สูงส่งในตัวของมาดาระเอง

-การใช้เนตรวงแหวน
เนตรวงแหวน ของอุจิฮะ มาดระ เดิมที่ก็ถือว่าเป็นเนตรที่ดีที่สุดคู่นึง นับตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันของบรรดาคนในตระกูลอุจิฮะ ซึ่งตัวมาดาระนั้น สามารถใช้เนตรวงแหวนของเขา ในการคิดวิเคราะห์ คาถาต่างๆ หรือแม้ รวมไปถึงกระบวนท่าต่างๆของศัตรู และยังสามารถก๊อปปี้คาถานั้นๆของศัตรูได้อย่างไร้รอยต่อ ถือเป็นอัจฉริยะคนนึง แห่ง ขีดจำกัดสายเลือดเนตรวงแหวน อุจิฮะ มาดาระ

-คาถาลวงตาขั้นสูง
คาถาลวงตา เดิมที่ก็เป็นคาถาหลักประจำสายเลือด ตระกูลอุจิฮะ อยู่แล้ว และคาถาลวงตานี้ จะมีประสิทธิภาพแค่ไหน ขึ้นอยู่กับผู้ใช้นั้นๆ และตัวมาดาระเอง ก็สามารถใช้คาถาลวงตาของเข้า ควบคุมสภาพจิตใจศัตรูได้อย่างง่ายดาย โดยใช้เพียง ตาขวาข้างเดียว

-ควบคุมจิตใจ เก้าหาง
การควบคุม สัตว์หางอย่าง 9 หางได้นั้น ต้องเป็นคนที่มีจักระระดับสูง เอาง่ายๆสูงพอๆกับสัตว์หางเลย โดยการใช้คาถาควบคุมนี้ มันมีหลักการคล้ายๆกับ อ่านจันทรา ของอิทาจิ ที่ควบคุมไปยังเบื้องลึกของจิตใจ และตัว มาดาระ
สามารถสะกดให้เก้าหาง ทำตามที่ตัวเองสั่งได้ ดั่งใจ

-เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผผานิรันด์
เนตรนิรันด์ เป็นผลพวงมาจากการปลูกถ่ายเนตรของน้องชายของเขา นั้นก็คือ อุจิฮะ อิซึนะ ทำให้ตัว อุจิฮะ มาดาระ สามารถใช้เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผผาได้ไม่มีลิมิต ไม่ต้องกังวลเรื่อง การสูญเสียแสง หรือที่เราเรียกว่าตาบอดนั้นเอง <ต้องเป็นดวงตาของพี่น้องร่วมสายเลือดในครอบครัวเท่านั้น>;

-อิซานางิ
คาถาต้องห้ามประจำตระกูล ตัวมาดาระ ได้ใช้คาถาต้องห้ามในวินาทีสุดท้าย ก่อนที่เขาจะตาย ในการต่อสู้ที่ผาสิ้นสุด กับ ฮาชิรามะ นั้นทำให้ตัวมาดาระ อยู่รอดจนถึงปัจจุบัน ก่อนที่จะตายลงจริงๆในภายหลัง

เทพวายุ ซูซาโนะโอ <มาดาระ>;

-ซูซาโนะโอ เทพวายุซูซาโนะโอของ อุจิิฮะ มาดาระ ถือว่าเป็น ซูซาโนะโอที่น่ากลัวเอามากๆ ด้วยรูปร่างลักษณะที่ใหญ่โตของมัน มาพร้อมกับเพลิงไฟสีน้ำเงินเข้ม โดย เทพวายุของ มาดาระ จะใช้อาวุธ เป็นดาบคาตานะ 2 เล่ม ประสิทธิทำลายล้างสูงส่งเอามากๆ ชนิดที่ ฟันครั้งเดียว พลังทำลายของมันสามารถตัดภูเขาได้เป็นสิบๆลูกในการตวัดดาบเพียงครั้งเดียว...

ประวัติย่อๆในวัยเด็ก และ โชคชะตะอันขื่นขม ก่อนจะหันเข้าสู่ด้านมืดอย่างเต็มตัว

อุจิฮะ มาดาระ เดิมที่ตัวเขานั้นเป็นเด็กนิสัยดีร่าเริง รักพวกพ้องและครอบครัวเป็นอย่างมากโดยเฉพาะน้องชายของเขา อุจิฮะ อิซึนะ ตัวมาดาระเขามีข้อสงสัยติดอยู่ในใจเขามาตลอดว่า นินจา คืออะไร ทำไมนินจาต้องสู้กันเองด้วย และเราสู้ไปเพื่ออะไร ทำไมต้องส่งเด็กที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่เข้าไปต่อสู้ในสงครามที่ไม่มีที่สิ้นสุดด้วย นั้นคือคำถามที่ติดตัวเขามาตลอด

จนวันนึงในขนะที่เขานั่งเล่นอยู่ ก็ได้มีเด็กคนนึง นามว่า ฮาชิรามะ ทั้งสองได้พูดคุยและเปลี่ยนความคิดเห็น รวมทั้งอุดมการณ์ โดยเขาทั้งสองวาดฝันไว้ด้วยกัน ว่าจะสร้างโลกนินจาที่ไม่มีสงคราม ไม่มีการต่อสู้

ณ ช่วงเวลานั้น ตระกูล อุจิฮะ และ เซ็นจู ต่างเป็นคู่ปรับคู่แค้นมาอย่างช้านาน จนมีวันนึง คุณพอของมาดาระ ได้ใช้อุบายให้ตัวมาดาระ ไปล่อ ฮาชิรามะ มาเพื่อฆ่าทิ้ง ซึ่ง ฝั่ง พ่อของฮาชิรามะ ก็ใช้อุบายเดียวกัน เด็กทั้งสองเมื่อเจอหน้ากันด้วยความที่เป็นเพื่อนรัก ก็ได้ ปาก้อนหินสลับกัน โดยทั้งสองเขียนข้อความในก้อนหินไว้ว่า หนีไป/กับดัก

ในจังหวะที่ทั้งสองกำลัง วิ่งกลับ ด้านผู้นำตระกูล อุจิฮะ และ เซ็นจู ก็โผล่มาเผชิญหน้ากัน รวมทั้ง น้องๆของทั้งสองคน นั้นก็คือ อุจิฮะ อิซึนนะ และ เซนจู โทบิรามะ
ทั้ง2ฝ่ายฟาดฟันกันอยู่ช่วงนึง ก่อนที่จะแยกย้ายกันกลับไป

เวลาผ่านไปจนกระทั้ง ตัวมาดาระ ได้ขึ้นมาเป็นผู้นำตระกูลอุจิฮ่ะ ส่วนฝั่ง เซนจู ก็ได้ผู้นำตระกูลใหม่คือ ฮาชิรามะ นั้นเอง ทั้งคู่ต้องแบกรับชะตากรรมของตระกูล จำใจต้องต่อสู้กันอย่างเลี่ยงไม่ได้ ในการฝาดฟันในแต่ละครั้ง ก็ยิ่งมีแต่การสูญเสีย และฝั่งที่สูญเสียเยอะสุด คงเป็นตระกูลอุจิฮะ

และมันก็ได้ถึงเหตุการณ์ที่จะเปลี่ยน ชะตากรรม ของตัว มาดาระ ไปตลอดการ ในการต่อสู้ครั้งนี้ น้องชายของเขา อุจิฮะ อิซึนะ ได้พลาดท่า โดน เซ็นจู โทบิรามะ ใช้ดาบคาตานะ แทงทะลุอก ด้วยความเร็วแสง และนั้นถือเป็นการสูญเสียน้องชายที่เป็นเสมือนดั่งดวงใจของ อุจิฮะ มาดาระ และนั้นคือจุดเริ่มต้นของจุดจบ ของชายที่ชื่อ อุจิฮะ มาดาระ ให้หันเข้าสู่ด้านมืดอย่างเต็มตัว

รวมไฮไลต์ ของอุจิฮะ มาดาระ

เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหด อุจิฮะ มาดาระ &amp;amp; เซนจู ฮาชิรามะ

ไฟแค้นลุกโชน

ถูกใส่ร้ายจากคนในตระกูล

ซูซาโนะโอ เวอร์ชั้น 9 ห้าง

ซูซาโนะโอ ร่างสุดยอด

เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผผา <มาดาระ>;

เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุผผา นิรันดร์ <มาดาระ>;

การตื่นขึ้นของ เนตร สังสาระ

มาดาระ ร่างสัมเวสีคืนชีพ

เซอร์ไพรท์ซาซึเกะ หน้าตาละม้ายคล้ายคลึงน้องชาย อิซึนะ

มาดาระ ร่างสถิตสิบหาง + ร่างเซียน 6วิถี

ปิดท้ายด้วย Hinata 18+

Spoil

น้องชายตาย แถมยังถูกคนในตระกูลใส่ร้ายว่า ฆ่าน้องชายตัวเองเพื่อชิงเนตร แล้วก็โดนนินทาลับหลังจากน้องชายเพื่อนรักอีก พีคสุดตรง เซตซึดำ หลอกใช้มาตลอดอีก โธ่ พ่อหนุ่ม อุจิฮะ

ข้อมูลส่วนใหญ่จะหนักไปทางก่อน จะได้เซลของรุ่นที่1มานะครับ ผิดพลาดประการณ์ใดเพิ่มเติมได้นะครับ ขอบคุณครับ

Next queue Uchiha Sasuke...

coming soon....

Spoil

รวมตัวละครที่เคยทำนะครับ
Spoil

1. อุจิฮะ อิทาจิ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1608374

2. ฮาตาเคะ คาคาชิ
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1608691  

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1844
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 7:50 am
[RE]อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด เนตรวงแหวน>
อ่านเพลินเลยครับ ขอบคุณครับ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 24554
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 7:54 am
อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด เนตรวงแหวน>
ท่าเรียก อุกาบาต มา มีชื่อไหม

ใช่ชื่อนี้ไหม

ดาราสวรรค์ทลายพิภพ
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 8:00 am
[RE: อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด เนตรวงแหวน>]
ชอบมากครับ ขอบคุณคัรบ
Always United ..
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 14255
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 8:09 am
[RE: อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด เนตรวงแหวน>]
ตอน 622 มาดาระบอกมีพี่น้อง 4 คน

ส่วนคาถาเรียกอุกกาบาตน่าจะเป็นจิบาคุ เทนเซ
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 809
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 8:10 am
เคยอ่านบทสัมภาษคนเขียน แกบอกไม่รู้จะทำไงให้มาดาระตายลงได้ มันโกงเกินไป เลยต้องเขียนเป็นไปตามนั้น คางูยะนี่เจอตบแปปๆตายเลย
You'll Never Walk Alone LIVERPOOL █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █ █
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 8:14 am
Stratos พิมพ์ว่า:
ตอน 622 มาดาระบอกมีพี่น้อง 4 คน

ส่วนคาถาเรียกอุกกาบาตน่าจะเป็นจิบาคุ เทนเซ  

ใช่ครับ เพราะเรียกอุกาบาตุมาจาก นอกโลกส่วน ส่วน ดาราสวรรคร์ ระเบิดภิภพ นั้นเป็นการสร้าง แกนดำๆให้ดูดพื้นดินขึ้นไปเป็นก้อนใหญ่ๆ แล้วตกลงมา

เข้าใจว่า มีพี่น้อง 2 คนมาตลอดเลย

เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2728
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 8:56 am
[RE: อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด แห่ง เนตรวงแหวน>]
ฮาชิรามะ ก็มีพื่น้อง4คน แต่เหลือรุ่น2 แต่มาดาระ ตายหมดยกเว้นตนเอง
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 9:02 am
[RE: อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด แห่ง เนตรวงแหวน>]
Alexiz พิมพ์ว่า:
ฮาชิรามะ ก็มีพื่น้อง4คน แต่เหลือรุ่น2 แต่มาดาระ ตายหมดยกเว้นตนเอง  

ใช่ครับ หรือผมพิมพ์ตรงไหนเป็น ฮาชิรามะมีพี่น้อง 2 คน เดี๋ยวผมเช็คแปป

ที่จำความได้นะ น้องคนที่ มีผมขาวครึ่งนึงดำครึ่งนึง ตาย ส่วนอีกคนไม่มีบทเลย แต่รู้ว่าตาย สรุปเหลือสองคน รุ่น1 รุ่น2

ปล.เช็คแล้ว ไม่มีตรงไหนที่ผมบอกว่า ฮาชิระมะมีพี่น้อง 2 คนนะครับ

ฉากนี้จำได้ว่าน้องคนสุดท้องตาย ไม่เคยเห็นหน้าเลยครับ
0
0

เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 48398
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 9:22 am
อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจร้าย ขีดจำกัดสายเลือด แห่ง เนตรวงแหวน>
มาดาระไม่เคยคุม9หางนิ มีแต่โอบิตะคนเดียวไม่ใช่หรอ
ตอบ: 8739
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 9:25 am
[RE: อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจเนตรวงแหวน แห่ง ตระกูล อุจิฮะ>]
Plz พิมพ์ว่า:
มาดาระไม่เคยคุม9หางนิ มีแต่โอบิตะคนเดียวไม่ใช่หรอ  
เคยตอนสุ้กับรุ่น 1 คับ
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 9:29 am
[RE: อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจเนตรวงแหวน แห่ง ตระกูล อุจิฮะ>]
Plz พิมพ์ว่า:

เคย ไปเอามาสู้กับรุ่น 1 ไง ในรูปอะ ผมเอาลงให้แล้ว

เพิ่มเติมให้ หลังจาก มาดาระแพ้ ตอนนั้น 9 หางก็โดนรุ่นที่1 ผนึกไว้ในตัวภรรยารุ่นที่1 มิโตะ
1
0

เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2728
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 9:49 am
pohihi188 พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ หรือผมพิมพ์ตรงไหนเป็น ฮาชิรามะมีพี่น้อง 2 คน เดี๋ยวผมเช็คแปป

ที่จำความได้นะ น้องคนที่ มีผมขาวครึ่งนึงดำครึ่งนึง ตาย ส่วนอีกคนไม่มีบทเลย แต่รู้ว่าตาย สรุปเหลือสองคน รุ่น1 รุ่น2

ปล.เช็คแล้ว ไม่มีตรงไหนที่ผมบอกว่า ฮาชิระมะมีพี่น้อง 2 คนนะครับ

ฉากนี้จำได้ว่าน้องคนสุดท้องตาย ไม่เคยเห็นหน้าเลยครับ  

ป่าวครับผมบอกเฉยๆ ประมาณว่าทั้งคู่มีพื่น้อง4คนเหมือนกัน แต่รุ่น2เป็นคนฆ่าน้องของมาดาระ
0
0
ตอบ: 8739
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 9:54 am

ป่าวครับผมบอกเฉยๆ ประมาณว่าทั้งคู่มีพื่น้อง4คนเหมือนกัน แต่รุ่น2เป็นคนฆ่าน้องของมาดาระ  
น่าจะใช่คุ้นๆเหมือนกัน
0
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6016
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 10:00 am
ขอเสนอครับ ว่าให้ทำ link ตัวละครที่ท่านรีวิวมาทั้งหมด ใต้บทความ
เผื่อคนที่ไม่ได้เข้าบอร์ดบ่อย จะได้ไม่พลาดด้วย
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 10:39 am

ใช่ครับ เพราะเรียกอุกาบาตุมาจาก นอกโลกส่วน ส่วน ดาราสวรรคร์ ระเบิดภิภพ นั้นเป็นการสร้าง แกนดำๆให้ดูดพื้นดินขึ้นไปเป็นก้อนใหญ่ๆ แล้วตกลงมา

เข้าใจว่า มีพี่น้อง 2 คนมาตลอดเลย  

ตายเหี้ยน ไงครับ แต่น้องคนสุดท้ายนี่อยู่นานเลยรักมากมั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 10:40 am
Spoil

ตาย!ผมมันเลว พูดคำหยาบ ขอโทษด้วยครับ!น ไงครับ แต่น้องคนสุดท้ายนี่อยู่นานเลยรักมากมั้ง  

พ่อของ มาดาระ แอบคล้าย อิทาจิด้วยนะ

0
0

เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 827
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 11:25 am
[RE]อุจิฮะ มาดาระ <ปีศาจเนตรวงแหวน แห่ง ตระกูล อุจิฮะ>
เนตรสังสาระ ทำอะไรได้บ้างอะคับ แล้วมันเป้นเนตรที่เก่งที่สุดแล้วปะ
0
0
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4282
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 11:28 am
เคยสงสัยมั้ยทำไมเนตรสังสาระของมาดาระกับซาสึเกะถึงไม่เหมือนกัน
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 11:32 am
[N]ight_[L]ife พิมพ์ว่า:
เคยสงสัยมั้ยทำไมเนตรสังสาระของมาดาระกับซาสึเกะถึงไม่เหมือนกัน  

ไม่เหมือนกันครับ เนตรสังสาระของ มาดาระเป็นเนตรสังสาระธรรมดา
ส่วนของซาซึเกะ เป็นเนตรวงแหวนสังสาระ อาจะได้มาเพราะ ตอนที่เซียน 6 วิถีมอบ หินหยางให้ตอนนั้นก็ได้ครับ ที่มือซ้ายไง

โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 11:42 am
flyingduckman พิมพ์ว่า:
เนตรสังสาระ ทำอะไรได้บ้างอะคับ แล้วมันเป้นเนตรที่เก่งที่สุดแล้วปะ  

ทำได้ทุกอย่างเลยครับ เรียกได้ว่าใครมีเนตรสังสาระเปรียบเสมือนพระเจ้าผู้สร้างโลกเลย ส่วนเนตรที่เก่งที่สุด ตอนนี้ ก็มีข้อพิพาทกันนะครับ ว่าอีกเนตรนึงที่มีสิทธิเทียบเท่าเนตร สังสาระก็คือ เนตรจุติครับ ที่เป็นอีกขั้นของเนตรสีขาว

0
0

เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 12:00 pm

ทำได้ทุกอย่างเลยครับ เรียกได้ว่าใครมีเนตรสังสาระเปรียบเสมือนพระเจ้าผู้สร้างโลกเลย ส่วนเนตรที่เก่งที่สุด ตอนนี้ ก็มีข้อพิพาทกันนะครับ ว่าอีกเนตรนึงที่มีสิทธิเทียบเท่าเนตร สังสาระก็คือ เนตรจุติครับ ที่เป็นอีกขั้นของเนตรสีขาว

เนตรจุติครับ ไม่ผมไม่เคยได้ยิน หรือลืมหว่า ใครใช้หรอครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 12:35 pm
Assa พิมพ์ว่า:

เนตรจุติครับ ไม่ผมไม่เคยได้ยิน หรือลืมหว่า ใครใช้หรอครับ  

โทเนริ ครับ เมื่อก่อนภาคมูฟวี่ ไม่รับรวมอยู่ใน เนื้อเรื่องหลัก แต่ มูฟวี่ภาคสุดท้าย ถือว่าเป็นส่วนนึงในเนื่้อเรื่องหลักก่อนเข้าภาค โบรูโตะครับ

0
0

เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 422
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 1:06 pm
ชอบมาครับ อยากตามอ่านเรื่อยๆ

รบกวนแปะ likn เก่าๆให้แฟนๆอย่างผมได้ติดตามอ่านด้วยครับ
ปกติตามอ่านกาตูน ทุกตอนในเวป
พอโตมาผมก้อไม่ค่อยมีเวลาอ่านเลย นึกดูอีกทีมาตามอ่าน ก้อไกลมาเยอะมากครับ
Well done is better than well said.

เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1516
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 1:09 pm
เป็นตัวละครที่ชื่นชอบมาก เก่งเวอร์
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 1:29 pm
James Dean พิมพ์ว่า:
ชอบมาครับ อยากตามอ่านเรื่อยๆ

รบกวนแปะ likn เก่าๆให้แฟนๆอย่างผมได้ติดตามอ่านด้วยครับ
ปกติตามอ่านกาตูน ทุกตอนในเวป
พอโตมาผมก้อไม่ค่อยมีเวลาอ่านเลย นึกดูอีกทีมาตามอ่าน ก้อไกลมาเยอะมากครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1586719

ตอนนี้ทำออกมา 3 คนครับ

เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12178
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 1:43 pm
รอพระเอกของเราครับ เมื่อไหร่จะมาครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 2:09 pm
Moonoom พิมพ์ว่า:
รอพระเอกของเราครับ เมื่อไหร่จะมาครับ  

ตามสูตร พระเอกมาหลังสุดครับ
0
0

เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12178
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 4:14 pm
Moonoom พิมพ์ว่า:

ตามสูตร พระเอกมาหลังสุดครับ  

คุณพระ!! โหมดเซียนของโผ้มมมมม
0
0
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4454
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 5:25 pm
ทำไมมาดาระไม่ใช้คาถาลวงตาสู้กับรุ่นหนึ่งครับ ทั้งๆที่เป็นจุดเด่นของตัวเอง
0
0
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 46985
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 5:31 pm
เค้าอ่านว่าอุจิวะครับเพ่
0
0
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 6:30 pm
อ่านเพลินเลย อ่านจบมานานมากๆแล้วเรื่องนี้ไม่ค่อยได้สนใจเบื้องลึกของตัวละครเท่าไหร่55

ทำต่อๆไปน่ะคับ สนับสนุนๆ

โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 7:17 pm
P-Swing พิมพ์ว่า:
เคยอ่านบทสัมภาษคนเขียน แกบอกไม่รู้จะทำไงให้มาดาระตายลงได้ มันโกงเกินไป เลยต้องเขียนเป็นไปตามนั้น คางูยะนี่เจอตบแปปๆตายเลย  

ใช่ครับ แกบอกงั้นจริงๆ เอาจริงๆ ถ้ายืดเรื่องอะน่าจะพอสู้ได้ เพราะ โตะ เกะ เห็น ร่างเงา ของมาดาระ และพอสู้ได้ เพียงแต่ผมว่ามันน่าจะยืดเยื้อ จนการทำให้สู้กับคางูยะจืดไปเลย

เพราะถ้าจะปราบมาดาระลงได้ เกะ โตะ หมดแรงพอดี
0
0
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 7:21 pm
โรเบิร์ต ทิงนองนอย พิมพ์ว่า:
ทำไมมาดาระไม่ใช้คาถาลวงตาสู้กับรุ่นหนึ่งครับ ทั้งๆที่เป็นจุดเด่นของตัวเอง  

คาถาลวงตาในการต่อสู้ระดับสูง แทบไม่มีผลเลยนะครับ มันมีวิธีคลาย อย่าง ซากุระก็คลายเองได้ง่ายๆ

taMoN พิมพ์ว่า:

อ่านได้หมดและ

http://losteron.exteen.com/20120908/entry
0
0
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 7764
โพสเมื่อ: Tue Feb 20, 2018 8:17 pm
ถามหน่อยครับมาดาระมันดูดคาถาได้เพราะเนตรสังสาระอย่างเดียวป่ะครับ หรืออาจจะเป็นความสามารถของเนตรกระจกเงามัน
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2018 1:30 am

คาถาลวงตาในการต่อสู้ระดับสูง แทบไม่มีผลเลยนะครับ มันมีวิธีคลาย อย่าง ซากุระก็คลายเองได้ง่ายๆ

taMoN พิมพ์ว่า:

อ่านได้หมดและ

http://losteron.exteen.com/20120908/entry  

มีแต่คนไทยนี้แหละอ่านว่าอุจิวะ เพราะคนพากย์ ช่วงแรกดันพากย์ว่าอุจิวะ ซึ่ง พวกอ่านมังงะ เขารู้กันแต่แรกแล้ว และตอนท้ายๆเมะก็เพิ่งมาเปลี่ยน

uchiha อุจิฮะ uchiwa อุจิวะ
0
0

โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2018 3:44 am
keenureeves พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับมาดาระมันดูดคาถาได้เพราะเนตรสังสาระอย่างเดียวป่ะครับ หรืออาจจะเป็นความสามารถของเนตรกระจกเงามัน  

เนตรสังสาระนั่นแหละครับ กรณีเดียวกับเพน

กระจกเงามันน่าจะเป็นลิมโบ้
0
0
โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2018 6:36 am

รุ่นที่ 1 เป็นคนเดียวในเรื่อง ที่คาถาลวงตาไม่สามารภทำอะอะไรได้ ประมาณว่า คาถาลวงตาไหนๆก็สามารถคลายได้ รุ่น1 เป็นนินจาผู้ใช้คาถาไม้ ซึ่งได้รับการยกย่องว่าเป็น เทพเจ้าแห่งโลกนินจา <นินจาสายเลือดคัดสรร>

โพสเมื่อ: Wed Feb 21, 2018 9:14 am
0
0

เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 6319
โพสเมื่อ: Sat Mar 03, 2018 10:11 am
ตระกูล อุจิฮะเป็นตระกูลที่ถูกสาปให้พบแต่ความผิดหวังใช่ไหมครับ

น่าสงสารน่ะครับ แต่ละคนมีทักษะความสามารถที่เก่งมากๆ
แต่ต้องแบกรับชาตะกรรมบางอยากที่หลีกเลี่ยงไม่ได้เลย

0
0