ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 27872
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 12:57 am
สี่แยกไฟแดงหลอน......<ผีขาขาด>
ต้องเกริ่นก่อนนะครับ เรื่องนี้เกิดขึ้นที่จังหวัด สุราษฏร์ธานี ประมาณปี 2547 หรือ ประมาณ 14 ปีที่แล้วนั้นเอง

เรื่องนี้เกิดกับคนใกล้ตัวผมเองครับ จะเป็นรุ่นพี่ที่สนิทก็ไม่เชิง แต่เรื่องของเรื่องคือ เหตุการณ์หลังจากนั้นมากกว่า

จุดเริ่มต้น.........

คืนสยองมันมีจุดเริ่มต้นมาจาก วัยรุ่น 2 กลุ่ม ไล่ตีกันมาตั้งแต่ใน ตลาดจนมาออกถนนใหญ่ แต่แล้ว มันมีอยู่คนนึง ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับวัยรุ่น 2 กลุ่มนี้เลย เขาแค่ไปตัดยาง
อยู่ๆก็โดนถีบ แฮนด์รถ ทำให้ล้มลงไปนอนกลิ้งบนถนน... เยื้องๆกับสี่แยกไฟแดงพอดี

แต่พวกวัยรุ่นที่ตามมานั้น ในมือมีทั้ง มีด ดาบ อาวุธครบมือ คือกระหน่ำฟัน ผู้ชายที่นอนอยู่บนถนน จนเลือดนองพื้น หลังจากนั้น พวกวัยรุ่นกลุ่มนั้นก็แยกย้ายกันหนีไปคนละทิศคนละทาง ปล่อยให้ เหยื่อ นอนรอความตาย อยู่กลางถนน....กับกองเลือดสีแดงฉาน

อย่างที่รู้กัน ตอนกลางคืน รถบรรทุกสิบแปดล้อ จะขับรถทุกแร่ ไปๆ-มาๆ บนถนนใหญ่อยู่แล้ว แล้วด้วยความที่มืดมาก รถบรรทุกคันนั้น ดับขับมาทับขา ผู้ชายที่นอนอยู่บนถนนจนเละ ขาดออกจากร่างท่านบน...

คือจริงๆ ผู้ชายคนนั้นไม่ได้ตายเพราะโดนฟันนะครับ เขาตายเพราะเสียเลือดจากการโดนสิบล้อทับจนขาขาด กว่าจะมีคนพบศพก็ตี 3 แล้ว <คนตัดยางพารา>

<ภาพประกอบเพื่อเพิ่มจินตนาการในการเห็นภาพจุดเกิดเหตุ>

จุดเริ่มของความสยอง...

นับตั้งแต่วันนั้น ก็ผ่านมาประมาณ 3 อาทิตย์ได้แล้ว พ่อแม่คนตายแจ้งความ แต่ตำรวจตามจับไม่ได้สักคน ทั้งที่รู้ว่ากลุ่มไหนเป็นคนทำ คนไหนเป็นคนลงมือ <ในกลุ่มมีลูกตำรวจ>

การตายหมู่...ศพไม่สวย...

อย่างที่รู้กันสมัย 14 ปีที่แล้ว ช่วงนั้นรถมอเตอร์ไซ แต่งกำลังบูม ณ เวลานั้นวัยรุ่นทุกคนเหมือนต้องมีประจำกายไว้ 1 คันเสมอ และมันก็เป็นสิ่งสุดท้าย ที่จะพาความชิพหายมายังกลุ่มวัยรุ่นกลุ่มนี้

มันเป็นคืนที่ พระจันท์ เต็มดวง แสงจากดวงจันท์สว่าง ส่งแสง สะท้อนมายัง เส้นสีขาวโพลนของถนนใหญ่....

แล้วเป็นคืนที่กลุ่มวัยรุ่น นัดรวมตัวกันเพื่อ ประลองความเร็วรถ เป็นประจำเกือบทุกๆคืน อยู่แล้ว

แต่ความชิพหายมันอาจะเริ่มมาจากชายคนนี้...

คือมันมีอยู่คนนึง ปากดี ไม่เข้าเรื่อง อาจเป็นเพราะฤทธิ์เหล้า มันดันท้าทายเพื่อนๆ ในกลุ่ม...ว่ากล้าไปแข่งรถกันตรง สี่แยกไฟแดงหรือเปล่ากล้าเปล่า ?... บังเอิญ คนอื่นๆก็บ้ายอตามสะงั้น ดันคึกคะนอง กล้าท้าก็กล้ารับสิวะ ทุกคนเบิ้ลรถไปรวมตัวกันตรงแยกไฟแดงที่นัดหมาย...

<แยกที่น้องคนนั้นถูกพวกมันฟันจนโดนสิบล้อทับตาย>

หลังจากถึงได้ไม่นาน ผู้ชายคนเดิมอีกแล้ว พูดจาเย้ยหยัน <กุละสงสารแม่มิงชิบหายร้องหยั่งหมาเลยวะ 555>

ตอนแรกก็มีคนห้ามนะ ว่าเห้ยมิงก็พูดเกินไป มันตายไปแล้วนะ แต่ ผู้ชายคนเดิมมันไม่สนหรอก มันปากดีกว่าเก่าอีก ว่าแน่จริงก็ออกมาสิวะ <เมา+เพื่อนอยู่กันเยอะ>

และแล้ว ไม่ต้องให้รอนาน อยู่ๆเสียงดังแกร๊บๆๆๆ ดังอยู่เรื่อยๆ <เสียงเหมือนกระดูกแตก แบบละเอียดยิบ>

คือเสียงมันดังเข้ามาใกล้เรื่อยๆ จนเสียงมันเหมือนมาอยู่ตรงจุดที่กลุ่มวัยรุ่นนี้ยืน

คือตอนนั้นบรรยากาสเงียบมาก เสียงจิ้งหรีดเสียงนกเสียงแมลงไม่มีเลยจริงๆ

ทุกคนด้วยความกลัวก็มายืนกองกันตรงกลาง คือจากเสียงที่ได้ยินนั้น เหมือนมันคล้านอยู่รอบๆอยู่ใกล้ๆนี้เลย

จำคน ปากดีได้ไหม....

คือมันรู้สึกเหมือนหยดน้ำอะไรหยดใส่หัวไหล่วะ... มันเลยลองเอามือไปแตะน้ำหนืดๆนั้นดู เอ๊ะนี้มันเป็นน้ำเหลืองไม่ใช่หรอโคตรเหม็นสุดๆ...

แต่พอมันเงยหน้าขึ้นไปเท่านั้นแหละ มันเห็นเต็มสองตาเลย... มีผู้ชายนั่งห้อยขาอยู่บนเสาไฟสัญญาน
แต่ภาพที่เห็นคือ ขาทั้งสองขา ไม่มี มีแต่หยดเลือดหยดน้ำหนองไหลนองลงมาเต็มพื้นที่พวกมันยืนกันอยู่

แต่ที่แปลกก็คือเหตุการณ์นี้มันเกิดพร้อมกันทุกคน

คือคนในกลุ่มเห็นกันหมดทุกคน แต่ต่างกันที่ แต่ละคนจะเห็นผู้ชายขาขาด ในจุดที่แตกต่างกันไป

บางคนก็เห็นนอนอยู่บนพื้น กำลังคลานเข้ามา
บางคนก็เห็นกำลังเกาะขาตัวเองอยู่
บางคนก็เห็นนั่งพิงกับมอเตอร์ไซของตัวเองอยู่

คือ...ทุกๆคนล้วนแล้วแต่เห็นชายขาขาดเลือดเต็มตัวเหมือนกันทุกคน

คราวนี้แหละ สติแตก วิ่งหนีสุดชีวิต... อยู่ๆก็พากันวิ่งข้ามไปอีกเลนสะงั้น....

คงพยามจะวิ่งไปบ้านคนใกล้ๆ แต่อาจเป็นเพราะความบังเอิญหรือโชคชะตา อะไรดลจิตดลใจ ให้ รถพ่วงสิบแปดล้อ สองคัน ขับตีคู่กันมา <เหมือนแข่งกัน>

กวาดเด็กวัยรุ่นกลุ่มนี้ขณะวิ่งข้ามถนน... 5 คน แขนขา หัว ลำตัว เละเทะ สยดสยอง เกินที่จะอธิบายให้เห็นภาพได้ แต่มีอยู่คนนึงรอดมาอย่างเหลือเชื่อ เสียแค่ขาสองข้างไป.........

มันยังไม่จบ...คนปากดีที่รอดตายมานั้น ตั้งแต่เวลาตี1 นับตั้งแต่โดนสิบล้อ เยียบ เป็นเวลา 2 ชม. ที่เขาต้องนอนจ้องหน้ากับศพเพื่อนๆที่ชิ้นส่วนร่างกาย ลายล้อมรอบตัวเขา

ยังไม่พอ ชายขาขาดที่พวกเขาเคยรุมฟันจนโดนรถเหยียบตาย...ก็ได้คลานข้ามจากอีกเลน...ปีกเกาะกลางมานอนจ้องหน้าอยู่ข้างๆ คนปากดีคงกลัวสุดๆ ก็เลยพยามใช้แขนคลานหนี แต่ แขนหักทั้งสองข้าง ทำให้ต้องนอนอยู่เฉยๆได้แต่ร้องด้วยความกลัว

คือ...ต่อให้หลับตาลงเพราะกลัว มันก็เอามือเบิกลูกตาเราให้จ้องหน้ามันอยู่ดี จนเวลาตี3 ผีชายขาขาดก็คล้านกลับข้ามไปเลนที่ตัวเองโดนรถเหยียบตาย... และนั้นถือเป็นจุดสิ้นสุดของความสยอง 2 ชั่วโมงที่ชายคนนี้ต้องเจอ

จุดสิ้นสุด คือนรก......

กว่าจะมีคนตัดยางขับผ่านมาทางนี้ ก็เกือบ ตี 3.30 น. ถึงจะมีคนเห็น แล้ว ประสานงานให้ตำรวจและมุลนิธิมาเก็บศะ และช่วยเหลือ ชายปากดีที่ขาขาด

สรุป...

-ทั้ง 6 คน เหลือรอดมาได้แค่ คนเดียว
-คนรอดตายเสียขาทั้งสองข้างไป
-จนวันนี้ก็เป็นเรื่องที่เชื่อได้ยาก ขาขาด 2 ชั่วโมงควรจะเสียเลือดตายไปแล้วแต่รอดมาได้ยังไง <หลายๆคนคิดเหมือนกันว่า ผีขาขาดคงอยากให้ผู้ชายคนนี้มีชีวิตอยู่ด้วยความเจ็บปวดที่ต้องเสียขาทั้งสองข้างเสียเพื่อนไป และนอนรอความตายโดยมี ผีชายขาขาดนอนเฝ้าจ้องหน้าอยู่ข้างๆ>
-จนวันนี้ ไม่มีใครสามารถ ตามจับรถบรรทุกสิบแปดล้อสองคันนั้นได้ <ลอยนวล>
-ชายขาขาดที่รอดชีวิต เป็นคนเล่าเรื่องนี้ให้คนที่แกสนิทฟังรวมถึงรุ่นพี่ผมด้วย

ปล. มีเรื่องอีกเยอะที่เกิดในจังหวัดสุราษฏร์ธานี ถ้าเกิดคนสุราษฏร์ธานี ได้อ่านแล้วเอะใจ ใช้คดีนี้หรือเปล่า เรื่องนี้หรือเปล่า หลังไมค์มาถามได้ครับ พร้อมรายละเอียด

#ภาพประกอบเพื่อให้เห็นภาพบรรยากาศจุดเกิดเหตุ

ประชาสัมพันธ์

ลิสย่อยๆของอาทิตย์นี้ ที่จะทะยอย ทำมา มีทั้งหมด 4 เรื่อง

สยองขวัญ

-อาฆาตุเชือกรัดคอ
-ตายโห..ง<ไม่รู้ว่าตัวเองตาย>

ลึกลับ

-ป่าต้องห้าม
-ช่องลับถ้ำขมิ้น

ดึกแล้ว ราตรีสวัสดิ์ น้องจูโกะ ฝากส่งพี่ๆเขา เข้านอนหน่อยนะ

Spoil

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 2202
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 1:11 am
[RE: สี่แยกไฟแดงหลอน......<ผีขาขาด>]
หลอนดีก่อนนอน
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 1:12 am
[RE: สี่แยกไฟแดงหลอน......<ผีขาขาด>]
tagingss_united พิมพ์ว่า:
หลอนดีก่อนนอน  

ดึกวันอาทิตย์ เหมาะ กับเรื่องสยองขวัญ

ส่วนคืนวันจันท์ เหมาะกับเรื่องลึกลับ เช่น ลับแล

ลิสย่อยๆ ที่จะทะยอย ทำมี 4 เรื่องอาทิตย์นี้
1
0

เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 14691
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 1:18 am
ลูกตำรวจอีกแล้ว
0
0
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 1:25 am
purena พิมพ์ว่า:
ลูกตำรวจอีกแล้ว  

มีทุกที่แหละครับ คงโกหกไม่ได้ ว่าผมก็เคยรอดเรื่องบางเรื่องมา เพราะมีเพื่อนเป็นลูกตำรวจ ตอนนั้นรู้สึกเฉยๆ แต่พอโตมาดันรู้สึกผิด อยู่เหมือนกัน
0
0

เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 6863
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 1:58 am
เอาซะอยากรู้เลย แยกแถวไหน อ.อะไร ต.อะไร
0
0

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:01 am
haha222 พิมพ์ว่า:
เอาซะอยากรู้เลย แยกแถวไหน อ.อะไร ต.อะไร  

Spoil
อ.บนส ต.นพ แยก.ยอ  

เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 6863
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:03 am
pohihi188 พิมพ์ว่า:

Spoil

555 เด็กในตลาด นส ผมไม่เคยรู้เรื่องผีหรอกคับ

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:05 am

Spoil

555 เด็กในตลาด นส ผมไม่เคยรู้เรื่องผีหรอกคับ

เด็กในหลาด มีไฟถนนทุกที่ อยู่ในย่านเจริญ อย่าแหลงหว่า

ลองย้อนไปสัก เกือบ 20 ปีแลตะ บ้านผม ป่าทั้งเพ 555

ว่าแต่ เรื่องถ้ำขมิ้น เคยรู้ไหม เคยขึ้นไปสักครั้งยังครับ อุส่าอยู๋ในหลาด
0
0

เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 4859
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:09 am
[RE]สี่แยกไฟแดงหลอน......<ผีขาขาด>
เรื่องหลอนใช้ได้เลยครับ น่าจะไปเล่าออกอากาศที่ Ghost Radio นะ 555
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:12 am
S-SHINE,* พิมพ์ว่า:
เรื่องหลอนใช้ได้เลยครับ น่าจะไปเล่าออกอากาศที่ Ghost Radio นะ 555  

คือ ผมทองแดงตกนะครับ เคยคิดจะเล่าในรายการนะ แต่ไม่ดีกว่า เขิล 555

ปล. ลองดูเรื่องอื่นๆได้นะครับ ตรงลายเซ็นผม หรือ ถ้าจะเอาไปเล่าต่อในรายการก็ได้ครับ อนุญาติ เต็มที่ ฮ่ะ

0
0

เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:13 am
สี่แยกไฟแดงหลอน......<ผีขาขาด>
ท่านทำงานโรงไม้ใน สุราษฎร์ธานี เหรอ

เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 17444
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:13 am
เรื่องจริง

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:18 am
DariUs พิมพ์ว่า:
ท่านทำงานโรงไม้ใน สุราษฎร์ธานี เหรอ  

ใช่ครับ ขอไม่บอก ชื่อ บริษัทนะครับ อย่างที่รู้กัน มันมีไม่กี่แห่งที่ ใหญ่ๆ แข่งกันอยู่ตลอด

ปล. ใครจะรู้เผลอๆ เจอหน้ากันบ้างแล้วก็ได้ฮ่าๆ แต่เป็นแบบนี้แหละดีแล้ว กันเหนียว ตัวจริง
0
0

เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 24539
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:22 am
สมัยนี้ยังมีเหตุการณ์อะไรแบบนี้อีกมั้ย
0
0

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:25 am
Fumiki48 พิมพ์ว่า:
สมัยนี้ยังมีเหตุการณ์อะไรแบบนี้อีกมั้ย  

หมายถึง รถชนที่ละหลายๆศพหรอครับ เด็กแว้น น้อยลงแล้วครับ

ส่วนใหญ่จะเสียชีวิตจากรถด้วยเหตุผลอื่น เช่น เมาแล้วครับ หรือ หลับใน หรือแม้เห็นอะไรตัดหน้าจนต้องหักหลบจนคนในรถเสียชีวิตหลายศพ

ต่างจังหวัด ต่างอำเภอ เรื่องแบบนี้มันมีมาเรื่อยๆแหละครับ บ้านเมืองของพวกเราไม่ได้เจริญขนาดนั้น

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:27 am

หมายถึง รถชนที่ละหลายๆศพหรอครับ เด็กแว้น น้อยลงแล้วครับ

ส่วนใหญ่จะเสียชีวิตจากรถด้วยเหตุผลอื่น เช่น เมาแล้วครับ หรือ หลับใน หรือแม้เห็นอะไรตัดหน้าจนต้องหักหลบจนคนในรถเสียชีวิตหลายศพ

ต่างจังหวัด ต่างอำเภอ เรื่องแบบนี้มันมีมาเรื่อยๆแหละครับ บ้านเมืองของพวกเราไม่ได้เจริญขนาดนั้น  

ไอเรื่องเล่านี้ยังไม่เท่าไหร่แต่เราจะสะดุ้งก็ตรงดิส จขกท นี้แหละ

เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:27 am
DariUs พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ขอไม่บอก ชื่อ บริษัทนะครับ อย่างที่รู้กัน มันมีไม่กี่แห่งที่ ใหญ่ๆ แข่งกันอยู่ตลอด

ปล. ใครจะรู้เผลอๆ เจอหน้ากันบ้างแล้วก็ได้ฮ่าๆ แต่เป็นแบบนี้แหละดีแล้ว กันเหนียว ตัวจริง  

ผู้จัดการมาเองป่าวครับเนี่ย
0
0

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 2:29 am

ไอเรื่องเล่านี้ยังไม่เท่าไหร่แต่เราจะสะดุ้งก็ตรงดิส จขกท นี้แหละ  

นี่หรอครับ

Spoil

เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 7548
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 3:05 am
โคตรหลอน
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 3:09 am
Riyah พิมพ์ว่า:
โคตรหลอน  

ลองอ่านเพิ่มเติม ที่ลายเซ็นได้ครับ มาสเตอร์พีช ไม่แพ้กัน
1
0

เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 28754
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 3:24 am
สรุปไอ้คนแขนขาดที่รอดตายนี่ เป็นกลุ่มวัยรุ่นที่รุมฟันคนไปกรีดยางจนตาย

เป็นผีเฝ้าถนนใช่มั้ยครับ ถ้าใช่นี่โคตรพีค สะใจยิ่งกว่าในหนัง

อารมณ์ผีที่แก้แค้นได้สำเร็จนาทีนั้นคงประมาณเพลง We are the champion ได้เลยมั้ง
Better to light one candle than to curse the darkness

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 3:33 am
Archawin5 พิมพ์ว่า:
สรุปไอ้คนแขนขาดที่รอดตายนี่ เป็นกลุ่มวัยรุ่นที่รุมฟันคนไปกรีดยางจนตาย

เป็นผีเฝ้าถนนใช่มั้ยครับ ถ้าใช่นี่โคตรพีค สะใจยิ่งกว่าในหนัง

อารมณ์ผีที่แก้แค้นได้สำเร็จนาทีนั้นคงประมาณเพลง We are the champion ได้เลยมั้ง

เพื่อไปตัดยางทำมาหากินหาเลี้ยงครอบครัว พวกมิงเมาไม่รู้เรื่อง ไปฟันผิดคน บ้างหรือเปล่า อยากถามจริงๆ แต่ไม่อยู่ให้ถามละเสียดาย
0
0

โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 3:36 am

นี่หรอครับ

Spoil

จขกท ลองเสิดคำว่า 怖い แล้วกดที่รูปภาพดูสิไม่ต่างไรกับสปอยเลย

เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1342
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 9:03 am
ลองไปเล่าในพวกรายการผีไหมครับ

น่าจะเป็นพวกตัวท็อป แบบหมีเพื่อนผีได้
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1932
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 10:46 am
เห็นมู้นี่ตั้งเเต่เมื่อคืน เเต่มาเปิดอ่านตอนกลางวัน 5555555

เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 7548
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 10:47 am
Riyah พิมพ์ว่า:
โคตรหลอน  

ลองอ่านเพิ่มเติม ที่ลายเซ็นได้ครับ มาสเตอร์พีช ไม่แพ้กัน  

อ่านหมดแล้วครับ รอเรื่องใหม่อยู่ กิกิ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2377
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 4:27 pm

Spoil

เด็กในหลาด มีไฟถนนทุกที่ อยู่ในย่านเจริญ อย่าแหลงหว่า

ลองย้อนไปสัก เกือบ 20 ปีแลตะ บ้านผม ป่าทั้งเพ 555

ว่าแต่ เรื่องถ้ำขมิ้น เคยรู้ไหม เคยขึ้นไปสักครั้งยังครับ อุส่าอยู๋ในหลาด  

ผมก็อยู่สุราดมาก่อน ตอนเมื่อเกือบ20ปีก่อนผมกับเพื่อนก็ขี่มอไซด์เที่ยวไปทั่ว เคยไปถ้ำขมิ้น2ครั้งผมรู้สึกวังเวงแปลกๆ คือรู้สึกว่าต้องมีอะไรซักอย่าง
ตอบ: 16145
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 5:53 pm
สมน้ำหน้า
0
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13667
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2018 9:20 pm
[RE]สี่แยกไฟแดงหลอน......<ผีขาขาด>
น่ากลัวดีครับ เรื่องนี้ดังได้เลย