ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33997
โพสเมื่อ: Tue Jan 02, 2018 22:13
[RE: ตัดเกรด Man Utd หลังผ่านครึ่งซีซั่น 17-18]
Sigma69 พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:
สงสารสมอลลิ่ง สุดๆ เหมือนไปขี้บนหัวแฟนผีไว้ เกลียดยังไงก็เกลียดยหยั่งงั้น คนไม่รักทำดีแค่ไหนก็ไม่เคยเห็นค่า  

วันไหนน้องเล็กเล่นดี แฟนๆก็รักแหละครับ

แต่วันที่เล่นดี มันมีน้อยนี่สิ แล้วไอแต่ละแมตช์ที่กากเนี้ย มาสเตอร์พีชทั้งนั้นเลยนะท่าน

ลองคิดถึงวันที่ มันโดนใบแดงนัดชิงเอฟเอคัพปีสุดท้ายของฟาลกัลดูดิ ถ้าไม่มีลูกยิงจับยัดของลินกาด แล้วแมนยูแพ้ไม่ได้แชมป์นะ ผมรับรองเลยว่า สมอลลิ่งจะโดนเกลียดยิ่งกว่านี้อีก  

มันผ่านมานานเกินแล้วครับ ใครบ้างไม่เคยมีเออเร่อในทีม ยิ่งมีส่วนกับบอลเยอะมันก็มีโอกาสเยอะตาม ไบยี่ตัดเกรดอวยเว่อเล่นแทบไมไ่ด้เล่น พลาดก็เยอะ โจนส์ก็พอกัน สมอลลิ่งผมไม่เห็นจะพลาดไรมากมายแค่ท่าทางมันไม่ดูดีดูเท่ห์ เท่านั้นแหละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 456
โพสเมื่อ: Tue Jan 02, 2018 22:19
[RE]ตัดเกรด Man Utd หลังผ่านครึ่งซีซั่น 17-18
มาติชเล่นดีแค่ตอนต้นๆ ที่ย้ายมา หลังๆ มาเล่นไม่ดีเหมือนตอนแรกแล้ว ไม่น่าถึง A ถ้ารักษาฟอร์มการเล่นได้สม่ำเสมอถึงคิดว่า A (แต่ตอนนี้มีดีกว่าไม่มี)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2015
ตอบ: 630
โพสเมื่อ: Tue Jan 02, 2018 23:04
ตัดเกรด Man Utd หลังผ่านครึ่งซีซั่น 17-18
แฟนทีมอื่น ทำแบบนี้ให้อ่านมั่งดิ

ชอบๆ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2994
โพสเมื่อ: Tue Jan 02, 2018 23:19
[RE]ตัดเกรด Man Utd หลังผ่านครึ่งซีซั่น 17-18
อ๊อดหมัดหนัก พิมพ์ว่า:
แฟนทีมอื่น ทำแบบนี้ให้อ่านมั่งดิ

ชอบๆ 5555  

จริงๆผมคิดจะทำของอาเซน่อลนะ เพราะว่ามีโอกาสได้ดูอาเซน่อลบ่อยพอๆกับแมนยูเลย

แต่ไม่กล้าทำ กลัวตัดเกรดไม่ตรงใจแฟนปืน ผมคงโดนรุมด่าแน่ๆ 5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Oh YeaHH !!!
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2994
โพสเมื่อ: Tue Jan 02, 2018 23:30
[RE: ตัดเกรด Man Utd หลังผ่านครึ่งซีซั่น 17-18]
Sigma69 พิมพ์ว่า:
สงสารสมอลลิ่ง สุดๆ เหมือนไปขี้บนหัวแฟนผีไว้ เกลียดยังไงก็เกลียดยหยั่งงั้น คนไม่รักทำดีแค่ไหนก็ไม่เคยเห็นค่า  

วันไหนน้องเล็กเล่นดี แฟนๆก็รักแหละครับ

แต่วันที่เล่นดี มันมีน้อยนี่สิ แล้วไอแต่ละแมตช์ที่กากเนี้ย มาสเตอร์พีชทั้งนั้นเลยนะท่าน

ลองคิดถึงวันที่ มันโดนใบแดงนัดชิงเอฟเอคัพปีสุดท้ายของฟาลกัลดูดิ ถ้าไม่มีลูกยิงจับยัดของลินกาด แล้วแมนยูแพ้ไม่ได้แชมป์นะ ผมรับรองเลยว่า สมอลลิ่งจะโดนเกลียดยิ่งกว่านี้อีก  

มันผ่านมานานเกินแล้วครับ ใครบ้างไม่เคยมีเออเร่อในทีม ยิ่งมีส่วนกับบอลเยอะมันก็มีโอกาสเยอะตาม ไบยี่ตัดเกรดอวยเว่อเล่นแทบไมไ่ด้เล่น พลาดก็เยอะ โจนส์ก็พอกัน สมอลลิ่งผมไม่เห็นจะพลาดไรมากมายแค่ท่าทางมันไม่ดูดีดูเท่ห์ เท่านั้นแหละ  

ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนเนอะ ไม่ว่ากัน

ส่วนตัวผม ไม่ได้มองสมอลลิ่งว่ากาก แต่ผมไม่ไว้ใจเท่าคนอื่นๆครับ

ถามว่า เพราะอะไรไม่ไว้ใจ ก็ความผิดพลาดในอดีตที่ผ่านมานั่นแหละ ไหนจะท่าทางที่ท่านว่ามาว่าไม่ดูดี ดูเท่ มันเหมือนคนลกครับ ในมุมมองผมนะ

และแน่นอนว่า กองหลังแมนยูชุดปัจจุบัน ผมก็ว่า มันไม่ได้เก่ง ไม่ได้อ่อนหนีกันเท่าไหร่หรอก เห็นโจนส์เล่น เห็นไบญี่เล่น มันก็มีพลาดให้เห็นแหละ แต่ผมดูแล้ว อุ่นใจกว่า

ปล.ไม่ว่ากันนะครับ แสดงความเห็นได้เต็มที่ ผมชอบด้วยซ้ำ อย่างน้อยก็ได้มุมมองใหม่ๆ
0
0
Oh YeaHH !!!
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 502
โพสเมื่อ: Tue Jan 02, 2018 23:55
Rashford นี่ผมไม่เคยมืงว่ามันเก่งเลย ยิงก็โคตไม่มีความคมเลยหลุดเดี่ยวไปหวังไม่เคยได้
เลี้ยงบอลก้อทื่อโง่ๆอาศัยแค่เร็ว เรื่องลูกโหม่งพักบอลไม่ต้องพูดถึงลูกกากูที่ว่ากากแล้วไอ้แรชนี่ไม่คิดจะกระโดดด้วยซ้ำกองหน้าห่าไรไม่คิดจะกระโดดโหม่งแย่งกับกองหลัง ที่ยิงได้เพราะจังหวะฉาบฉวยล้วนๆผมยังงงๆอยู่เลยเบสิกแค่นี้มาเล่นตำแหน่งกองหน้าได้ไง ทัศนคติการเล่น การตัดสินใจ มันกากมาตั้งแต่แรกละไม่ใช่เพิ่งมาเป็นผมว่าเพียงแต่ตอนขึ้นนมาทีแรกคนมองข้ามไปเพราะเป็นเด็กปั้นกับอายุยังน้อย ใช่อยู่ที่มันยังเป็นดาวรุ่งแต่ผมว่าเบสิกแค่นี้ยังไงไม่รุ่งหรอก แมนยูจะใช้นักเตะแบบนี้ลุ้นแชมนี่นะ
ปล.คหสต
1
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 838
โพสเมื่อ: Wed Jan 03, 2018 00:55
เห็นลินกาดเล่นแล้วนึกถึงทีมของเซอร์ยุคท้ายที่ไม่มีตัวไหนเด่น หรือหวือหวาเลย ทั้งแอนเดอร์สัน ทอมเคลฟ นานี่หรือรูนี่ แต่สามารถหาโอกาสทำประตูได้ อีกคนนึงี่ว่าสามารถสร้างเลือดยูไนเต็ดได้คือ ฟิล โจนส์ เป็นคนที่ทุ่มเทมากๆ
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23156
โพสเมื่อ: Wed Jan 03, 2018 09:54
BrainBread พิมพ์ว่า:
David De Gea - A100 ไม่ต้องพูดคนนี้ ยิงไม่ดี ไม่ได้ประตูแน่นอน
Sergio Romero -
Antonio Valencia - C66 ค่อนข้างกลางๆนะผมว่า แต่ลูกเปิดแกหลายๆครั้งทำให้ทีมเสียโอกาศไปเยอะมาก เน้นว่าหลายครั้งต่อ 1 เกม แต่เกมรับก็ไม่ได้รั่วอะไร
Eric Bailly - B70 เจ็บบ่อยและเจ็บนาน ข้อเสียมีแค่นั้น
Phil Jones - B+79 เจ็บไปกลับมาฟอร์มการเล่นก็สุดยอดเหมือนเดิม และปีนี้ก็เจ็บไม่นาน มีแกแล้วโกล์เล่นสบายขึ้นเยอะสังสเกตุ เล่นดีจิง แต่ก็ยังเจ็บอยู่ดี
Marcos Rojo - C60 ล้างสนามไปนาน ให้โอกาศปรับจังหวะไปก่อน เริ่มต้นที่ 60 ตามฝีมือที่ลงมาขัดตาทัพที่ผ่านมา
Chris Smalling - C+69 พอช่วยทีมได้สไตล์สำรองอดทน ให้คะแนนแค่นี้แหละ ถ้าอดทนสำรองได้
Victor Lindelof - C60 รอปรับจังหวะ ให้คะแนนตามฝีมือ
Daley Blind -
Matteo Darmian -
Luke Shaw - C65 รอปรับจังหวะ ให้คะแนนตามฝีมือ
Ashley Young - B73 ถ้าบอลเข้าเท้าแก ลูกเปิดของแกจะมีลุ้นเปลี่ยนเกมเกือบตลอด +เกมรับอยู่ในระดับดี แต่แกไม่ใช่แบ็คอาชีพ ให้แค่นี้แหละ ตัน
Nemanja Matic - A80 แบกทีมได้หลายนัด ทรงเกมไม่เละเพราะแกหลายนัด แต่หลังๆลงบ่อยจนกรอบหมดแล้ว พอเข้าใจได้ ให้80เพราะไม่เจ็บด้วยอีกเรื่อง
Ander Herrera - C64 ฟอร์มกาก จ่ายบอลเพือนเล่นยาก ได้คะแนนแค่เรื่องความเก๋าเข้าใจเกมรับ
Paul Pogba - B78 หักเพราะเจ็บไปพักนึง คิดง่ายๆถ้าจะเอาบัลลงดอร์เหนือคนอื่น อย่างแรกต้องลงเยอะๆ เจ็บน้อยๆก่อน
Marouane Fellaini - B74 ปีนี้ฟอร์มโคตรดี ดีขึ้นเยอะ ดูรู้ว่าฝึกซ้อมเยอะ เพื่อให้ดีขึ้น แต่ดันเจ็บคะแนนเลยหลุด
Juan Mata - B73 วิ่งเยอะ คอยเชื่อมเกม ลดจังหวะเกมหลายๆครั้งได้ หาโอกาสยิงได้นานๆที ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องฟอร์มของเขา เหตุผลใหญ่ๆเพราะแกเล่นในแผนมูรินโญ่ด้วย แก+มู = มันไม่สุด เชื่อว่าได้คนที่ตรงแผนเข้ามา แกก็หลุดทีมทันที แต่ถึงแกอยู่ในสถาณะนี้ ก็ยังเล่นสร้างโอกาสให้ทีมได้สม่ำเสมอ คะแนนเท่านี้มันคือธรรมชาติของแก
Mkhitaryan - F สอบตก
Jesse "Messi" Lingard - B+77 - ฝีมือเก่งขึ้นเยอะนะผมว่า แต่ได้ลงน้อยไปหน่อย ขอรอดูไปก่อนแล้วกัน ตอนนี้ให้ตามฟอร์มไปเลย B+ ไอ้นี่ชอบเล่นดีแล้วก็ดอปเพราะโดนโค้ชเขี้ยวๆสั่งประกบละไปไม่เป็น แต่ฤดูกาลนี้มันฝีมือดีขึ้นจิงๆ รอบนี้มีลุ้น
Anthony Martial - B75 ลงน้อยไปหน่อย แต่ลงมาก็ยิงได้ตลอดนะ กี่ลูกแล้วฤดูนี้
Romelu Lukaku - B70 ไม่ค่อยมีประโยชน์กับทีม
Zlatan Ibrahimovic -

แล้ว Rashford หล่ะครับ

0
0
อสอหปรส.

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel