ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17492
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:06 pm
แนะนำรองเท้าลุยหิมะหน่อยครับ
ขอแบบลุยหิมะ กันน้ำ เกาะพื้นหิมะได้ ไม่ลื่น
0
0
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 5868
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:34 pm
[RE]แนะนำรองเท้าลุยหิมะหน่อยครับ
แนะนำว่าอย่าใส่ adidas nitrocharge 3.0 trx ครับ
0
0
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:36 pm
[RE: แนะนำรองเท้าลุยหิมะหน่อยครับ]
decathlon น่ะครับไม่แพง ราคารับใด้ ดีกว่าไปเท้าเปียก ผ้าใบฉีดสเปร์ไม่อยู่หิมะมันเข้าตามลิ้นไปละลาย

หิมะไม่ลื่นหรอกแต่ไอ้น้ำแข็งวาวๆนี่ต่อให้รองเท้าหิมะก็ลื่น ล้มแน่นอน

ปลเวลาเดินอย่าเอามือล้วงกระเป๋าล่ะ เวลาล้มมันเจ็บหนัก
1
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:41 pm
[RE: แนะนำรองเท้าลุยหิมะหน่อยครับ]
ทั่วไป ก็คงเป็นพวก northface, columbia, ecco ครับ ราคาเริ่มต้น มักจะอยู่ที่ 3000 ขึ้นไป ไม่แน่ใจว่า decathlon มีขายมั้ย ถ้ามีจะถูกหน่อย ยี่ห้อของจีน

วิธีการเลือก คือ ต้องมีพื้นยางที่หนา เพราะจะบล็อคความเย็นจากการย่ำหิมะ นานๆ ไม่ให้ขึ้นมา และให้เลือกแบบที่เขียนว่า waterproof หรือ gore-tex จะกันน้ำได้

รองเท้า ถ้ามันบุนวมๆหนาๆ ก็จะกันหนาวได้ครับ หรือจะตามพวกเทคโนโลยี omni tech ก็ว่ากันไป

สำคัญสุด ลองจับรองเท้า แล้วเอาพื้นถูกับพวกกระจกเลยครับ ถูได้ลื่นๆ ไม่รอดน้ำแข็งแน่ๆ ถ้าถูแล้วฝืด ถึงจะเรียกว่าโอเคครับ แต่เอาเข้าจริง ถ้าจะต้องลุยหิมะที่อัดจนเป็นแผ่นน้ำแข็งแล้ว ให้ซื้อยางรัดที่ข้างล่างมีตะปู จะดีกว่าครับ ประเทศเมืองหนาว มีขายทั่วไปครับ
1
0
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 6625
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:45 pm
อ้วนกลม พิมพ์ว่า:
ทั่วไป ก็คงเป็นพวก northface, columbia, ecco ครับ ราคาเริ่มต้น มักจะอยู่ที่ 3000 ขึ้นไป ไม่แน่ใจว่า decathlon มีขายมั้ย ถ้ามีจะถูกหน่อย ยี่ห้อของจีน

วิธีการเลือก คือ ต้องมีพื้นยางที่หนา เพราะจะบล็อคความเย็นจากการย่ำหิมะ นานๆ ไม่ให้ขึ้นมา และให้เลือกแบบที่เขียนว่า waterproof หรือ gore-tex จะกันน้ำได้

รองเท้า ถ้ามันบุนวมๆหนาๆ ก็จะกันหนาวได้ครับ หรือจะตามพวกเทคโนโลยี omni tech ก็ว่ากันไป

สำคัญสุด ลองจับรองเท้า แล้วเอาพื้นถูกับพวกกระจกเลยครับ ถูได้ลื่นๆ ไม่รอดน้ำแข็งแน่ๆ ถ้าถูแล้วฝืด ถึงจะเรียกว่าโอเคครับ แต่เอาเข้าจริง ถ้าจะต้องลุยหิมะที่อัดจนเป็นแผ่นน้ำแข็งแล้ว ให้ซื้อยางรัดที่ข้างล่างมีตะปู จะดีกว่าครับ ประเทศเมืองหนาว มีขายทั่วไปครับ  

decathlon ของจีนหรอครับ มันไม่ใช่ของฝรั่งเศสหรอ
1
0
เข้าร่วม: 22 Sep 2005
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:49 pm
แบยองจุน พิมพ์ว่า:

decathlon ของจีนหรอครับ มันไม่ใช่ของฝรั่งเศสหรอ  

ผมเข้าใจว่าเขาไม่ได้หมายความว่า Decathlon เป็นของจีนนะครับ
1
0
รอโดนตบหน้า ... อิอิ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1559750/2

---------------------------------------------------------------

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1710866/2
ตอบ: 17492
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 1:59 pm
ggmm พิมพ์ว่า:
decathlon น่ะครับไม่แพง ราคารับใด้ ดีกว่าไปเท้าเปียก ผ้าใบฉีดสเปร์ไม่อยู่หิมะมันเข้าตามลิ้นไปละลาย

หิมะไม่ลื่นหรอกแต่ไอ้น้ำแข็งวาวๆนี่ต่อให้รองเท้าหิมะก็ลื่น ล้มแน่นอน

ปลเวลาเดินอย่าเอามือล้วงกระเป๋าล่ะ เวลาล้มมันเจ็บหนัก  

Timberland ผมดูรุ่น Redford ราคา6000บาท

Redwing

Dr.martin
น่าซื้อปะ
0
0
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 17782
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:00 pm
ไปเช่าที่ร้าน winter clothing ดีกว่าครับ ยี่ห้อดีๆเลย ใช้งานได้จริง มีคนคอยแนะนำ พี่ที่ออฟฟิสไปเช่าให้พ่อแม่ใส่ไปลุยไอซ์แลนด์ ล่าแสงเหนือ

ร้านอยู่ตรงคอนโดศุภาลัยปาร์ค รัชโยธิน

1
0
I choose to live, not just exist.

เข้าร่วม: 17 May 2009
ตอบ: 1237
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:07 pm
ที่ บ. ผมลดราคา columbia ยุ ตอนนี้เลย
0
0

โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:11 pm
SSRIs พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจว่าเขาไม่ได้หมายความว่า Decathlon เป็นของจีนนะครับ

ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นแหละ เลยถามก่อน นึกว่ามันย้ายเจ้าของไปตั้งแต่เมื่อไหร่
0
0
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 12007
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:13 pm
อยู่ใกล้ outlet มั้ยครับ

แนะนำพวก the north face ที่มี gore-tex ครับ หิมะกับน้ำไม่เข้าแน่นอนครับ

outlet แถวบ้านผมลดแล้วเหลือไม่เกิน 3500 ครับ

อย่าเอาพวกหนังไปครับ ไม่รอด
1
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 105
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:26 pm
SSRIs พิมพ์ว่า:

อ่อ ขอโทษครับ ตอบไม่ละเอียด บางทีในร้านนี้ จะมีพวกแบรนด์จีน มาขายด้วย แล้วราคาจะถูกกว่าพวก northface ครับ
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:28 pm
ลืมเรื่องกระทู้เลย ผมใส่ของ Geox ตัวที่มีอ goretex ครับ ใส่สบายลุยหิมะชิลๆได้เลย ที่สำคัญระบายอากาศดีมาก เคยหงายพื้นมาดูเหมือนจะมีรูเล็กๆอยู่ด้วย แต่น้ำไม่ยักกะเข้าแฮะ
0
0
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 2:28 pm
skymile พิมพ์ว่า:
ggmm พิมพ์ว่า:

Timberland ผมดูรุ่น Redford ราคา6000บาท

Redwing

Dr.martin
น่าซื้อปะ  

ตามงบตามชอบเลยครับ ผมก็ไม่รู้ว่าอันที่ท่านบอกนี้มันกันใด้แค่ใหนไม่เคยใช้

0
0
เข้าร่วม: 22 Sep 2005
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 3:06 pm
จองตั๋วไปสแกนช่วงมีนาเมษาไว้แล้ว แต่ยังไม่มีรองเท้าเลยครับ
ช่วยแนะนำแบบใส่สบาย สายเดินให้หน่อยครับ
ตอนไปยุโรปสายเดินรอบแรกใส่คัตชู Hush puppies พื้น Vibram ไปก็สบายครับ
แต่เดินหนักวันละสิบกว่าโลหลังๆ เริ่มไม่ไหว
เดินเหยียบน้ำแข็งก็ลื่นเหมือนกันครับ
0
0
รอโดนตบหน้า ... อิอิ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1559750/2

---------------------------------------------------------------

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1710866/2
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 9435
โพสเมื่อ: Wed Dec 27, 2017 3:19 pm

อย่าว่าแต่หิมะเลย น้ำแข็งก็ลุยได้
0
0