ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Apr 2012
ตอบ: 2559
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 12:42
[RE: ไปผจญภัยที่ อินเดีย มาค่ะ เอารูปมาฝากกก :D (รูปเยอะ)]
GEHRMAN พิมพ์ว่า:
Puet_TaeYeon พิมพ์ว่า:
GEHRMAN พิมพ์ว่า:
มีผู้ญ ด้วยหรอเนี่ย ใน SS  

คำถามนี้อีกแล้ว 555 มีเยอะแยะครับ บอร์ดบอลนอกยังมีเลย  

เห็นมีแต่มู้ หื่นๆ ไม่คิดว่าจะอยู่ได้

แฟนผมเคยลองเล่นอยู่ที แล้วก็บ่น นี่มันเว็บบอร์ดไรวะเนี่ย แล้วก็เลิกเล่นไปเลย  

อยู่มานานภูมิคุ้มกันจะเยอะขึ้นค่ะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 12:52
[RE: ไปผจญภัยที่ อินเดีย มาค่ะ เอารูปมาฝากกก :D (รูปเยอะ)]
PassiveVoice พิมพ์ว่า:
อยากให้เล่าเหตุการณ์โดนหลอกหน่อยครับ

พอดีผมก็ชอบไปเที่ยวปกติก็จะไปเที่ยวเรื่อย รอบๆตัวก็โดนพิคพอกเกตกันเยอะ(แต่มันไม่ค่อยน่ากลัวแค่หายเฉยๆ)แต่มีอยู่รอบนึงไปฝรั่งเศส อันนั้นนี่ถึงกับหลอนพี่แกขู่กรรโชกทรัพย์เลย เลยเข็ดไปเลย ว่าจะกลับไปเที่ยวอยู่ครับ เอาประเทศเซฟๆก่อน  

วันแรกที่ลงเครื่องเจอเลยค่ะ เรียกตุ๊กๆไปส่งที่พัก ดูเป็นมิตรดี
สักพักพาไปไหนไม่รู้เจออีกคนบอกว่า ที่นี่อันตรายต้องไปทำประกันไว้ ทำฟรีด้วย
เราก็เออออ ตุ๊กๆก็พาออกมา สรุปพาไปบริษัททัวร์ นี่ก็ยังไม่ลงรถกัน ก็มีผู้ชายเดินออกมา
พยายามให้เราเข้าไปบริษัทเค้าให้ได้เลย เราก็ไม่ยอมลงกัน นางก็ปรี่มาที่รถ จับรถไว้
แล้วจ้องหน้าเราแบบเชิงขู่ๆเลย ตอนนั้นแบบอยากร้องมาก มาทำไรที่นี่เนี่ยย
จนตุ๊กๆแกเห็นท่าไม่ดีก็เลยขับออกมา สุดท้ายมาเทเรากับแฟนไว้กลางทาง ตอนนั้นแบบคิดในใจคือจะไม่นั่งตุ๊กๆแล้วเด็ดขาด 55555

พอตอนจ่ายเงินค่ารถ คนขับก็ไม่มีทอนอีก ก็มีรถตุ๊กๆอีกคันมา เสนอจะให้แลกตังค์
ก็แลกเรียบร้อย ดูเป็นคนดีใช่มั้ยค่ะ เสร็จแล้วเราก็เดินออกมา มันดันเดินตามเราบอกว่าเราเอาตังค์มันไป อ้าวว โวยวายใหญ่เลยจนแฟนต้องตัดจบเอาเงินให้มันไปอีก ตั้ง 500 รูปี ตอนนั้นแบบติดลบกับที่นี่มากอะ

แต่คนดีๆก็มีนะคะ ดีแบบตั้งใจช่วยเราทุกอย่าง คนที่นั่นเอาจริงๆ ถ้าไม่ใช่พวกทำมาหากินไรงี้ เค้าก็ดูเป็นมิตรดี

ถ้าได้ดูหนังพาไป ตอนไปอินเดีย นี่คือเราก็เจอมาเหมือนกันเลย บางอันเลยเอาตัวรอดมาได้บ้าง ฮ่าๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 12:53
chula chula พิมพ์ว่า:
นึกว่ามิ้นท์ I rome alone ซะอีก

ปล. ได้ชิมแม่น้ำคงคามั้ยครับ รสชาติดีมั้ย  

ยังไม่ได้ถึงครึ่งมิ้นท์นั้นเลยย

ไม่ได้ไปเส้นทางนั้นค่ะ แต่คงไม่ชิมแน่นอนนน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 12:53
SearchMan555 พิมพ์ว่า:
มีกระทู้นำเที่ยวบ้างก็ดีครับ  

ไม่ค่อยมีคนเอาลงบ้างเลย กลัวจะไม่มีคนมาอ่านเหมือนกันค่ะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 12:54
itoonggy พิมพ์ว่า:
หายไปนานเลยนะครับ กลับมาพร้อมเรื่องราวผจญภัยสนุกๆเชียว  

แอบเข้ามาอ่านเรื่อยๆค่ะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:01
peganicorn พิมพ์ว่า:
ประเทศนี้ความน่าไปอยู่ตรงไหนเหรอครับ แค่ผมฟังที่พี่โน้ตเล่าผมก็ไม่อยากไปละ เรื่องคนไปกินน้ำ อาบน้ำ ขับถ่าย ลอยอังคาร ที่แม่น้ำคงคากันอะครับ

แก้ไข ตายเป็นลอยอังคาร  

เส้นทางนั้นไม่ได้ไปค่ะ

ส่วนเรื่องความน่าไปก็ตอบไม่ได้ ต้องมาเอง ฮ่าๆ

เอาจริงๆ คือมันเป็นประเทศใหญ่ แล้วสถานที่ท่องเที่ยวมีหลายประเภทอะคะ

มันมีเสน่ห์ในตัวของมัน สำหรับเราการไปอินเดียคราวนี้ มันเป็นการเปิดโลกไปอีกแบบเลย

ความคิดไรหลายๆอย่างก็เปลี่ยนไปบ้างเหมือนกัน :D
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:02
sasuke2u พิมพ์ว่า:
ไม่เห็นน้องมิ้นมาตั้งกระทู้นานมากละตั้งกะสมัย ประกวดนู่นแน่ะ 555  

รู้สึกแก่มากกกกก ตั้งแต่สมัยมหาลัย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:05
Puet_TaeYeon พิมพ์ว่า:

ไม่กลัวโดนปล่ำเหรอครับ ถ้าผมเป็นผู้หญิงผมไม่กล้าไปจริงๆนะ เห็นข่าวบ่อยเลยเมื่อก่อน

ทำไมถึงอยากไปอินเดียเหรอครับ

มีประเทศอื่นอีกเยอะที่ผมอยากไปแต่ยังไม่ได้ไป ต่อให้มีเป็นพันประเทศอินเดียก็จะยังไม่อยู่ในลิสต์เลย

ขนาดอยู่ไทยอยู่แล้วนะ ผมยังอยากไปไทยมากกว่าอินเดียเลย  

ไปกับแฟนด้วยค่ะ ถ้าไปคนเดียวก็ตอบได้แน่นอนว่าไม่ไป

สถานที่ท่องเที่ยวที่นั่นมีเป็นร้อยเป็นพันเลยค่ะ แล้วก็ถูกด้วย ห้าๆ

ก็เพราะความเป็นอินเดีย ความแปลกๆ ความอินดี้ ของมันนั่นแหละค่ะ ถึงต้องลองไปเห็นเอง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:06
armeros พิมพ์ว่า:
แค่เห็นรูปก็ไม่คิดจะไปแล้วครับ  

ชีวิตความเป็นอยู่ก็จะแนวนั้นอะคะ แต่เรื่องสถานที่ท่องเที่ยวมันอลังการมาก

คือเหมือนคนละโลกกับข้างนอกเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:08
SORNZiLLATE พิมพ์ว่า:
ไม่เคยคิดไปอินเดียเลยชีวิตนี้

แต่หลังๆมากดถูกใจเพจ "ทำไมต้องอินเดีย? Why India?"

https://www.facebook.com/whyindia.whyindia/

ความคิดเริ่มเปลี่ยนไป อยากลองไปผจญภัย

เดี๋ยวลองตามไปกดไลค์ดูบ้าง

ก่อนหน้านี้เราก็ไม่เคยคิดจะไปเหมือนกันค่ะ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:08
มินจุงโฮ พิมพ์ว่า:
เยี่ยมเลยมิ้นนนนนนนนนนนนนน  

ขอบคุณค้าบบบบ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:09
Barcelonistu พิมพ์ว่า:
ภาพสวยมากครับ  

ขอบคุณที่ติดตามค่าาา
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:10
Maamiint พิมพ์ว่า:

ตอนนั้นเม้นในเฟสอยู่ตอนแรกงง ไปอินเดีย 5556+

อยากจะไปแหละ เห็นไปแล้วอยากไปบ้าง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:11
ummanit05 พิมพ์ว่า:
ผมไปมาแล้วครับ เดลี - เลห์ เรียกว่าสุดครับ

ใครอยากไปลองสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิตแนะนำครับ

กลับมานี้เยี่ยมเป็นกลิ่นเครื่องเทศไปอีกหลายวันเลย

*แปะลิ้งไม่ได้ แต่ชอบคลิปนี้มาก https://www.facebook.com/slangaholic/videos/vb.449691235050949/1467966309890098/?type=2&theater

อยากไปเลห์เหมือนกันค่ะ แต่รอคนเลิกฮิตก่อน ไม่รู้ตอนไหน ฮ่าๆ

ดูคลิปไปก็ต้องส่ายตัวตามไปด้วย

ตอนอยู่นู่นก็งงๆ เหมือนกัน แต่ดูคลิปไปก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 30, 2017 13:12
Maamiint พิมพ์ว่า:

ตอนนั้นเม้นในเฟสอยู่ตอนแรกงง ไปอินเดีย 5556+

อยากจะไปแหละ เห็นไปแล้วอยากไปบ้าง  

ทุกคนก็งงเหมือนกัน แล้วก็ถามเหมือนกันคือ ไปทำไม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel