ผู้ตั้ง
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2516
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:07 pm
แมนซิ กับสิ่งทียังขาดไป
แม้ตอนนี้ฟอร์มทีมจะร้อนแรงอย่างต่อเนื่อง แต่ผมว่าทีมยังมีจุดที่ยังพัฒนาได้หลายอย่าง ซึ่งในตลาดหน้าหนาว น่าจะเป็นเวลาที่เป๊ปต้องเสริมทีมเพื่อกลบจุดอ่อน หลายอย่างในตอนนี้ที่ทีมยังไม่ดีก็เช่น

1.ฟรีคิก
แมนซิมีนักเตะความคล่องตัวสูงอยู่หลายคน ทำให้เรียกฟาวล์ในจุดอันตรายได้บ่อยครั้ง
แต่ทีมไม่มีตัวยิงฟรีคิกเทพๆเลย นักเตะที่รับหน้าที่ในตอนนี้คือเดอบรอย ซึ่งหวังผลได้น้อยมาก
(นึกถึงโครารอฟทุกที ยิงทีไรได้ลุ้นตลอด) ถ้ามีตัวยิงดีๆ น่าจะได้เพิ่มอีกหลายประตูเลย

2.ตัวรุกมีแต่เด็ก
ได้ความสด แต่หาความสม่ำเสมอไม่ได้เลย อย่างซาเน่ที่แฟนทีมอื่นบอกว่าท๊อปฟอร์ม แต่ในสายตาแฟนเรือ ไอ้นี่แหละทำเสียอย่างบ่อย หลายจังหวะสำคัญดันทำบอลหลุดเท้าตลอด แต่ขาดแกก็ไม่ได้ เพราะจ่ายบอลให้ แล้วมันวิ่งแซงกองหลังได้ตลอด (เฮซุส แบนาโด ริ่ง ก็เหมือนกัน วันไหนดีก็เทพ วันไหนแย่ก็กากไปเลย) ถ้าได้แนวรุกประสบการณ์มาสักคน แฟนบอลคงอุ่นใจขึ้น

3.ตัวทดแทนเฟอนันดิญโญ
คนนี้เก่งตั้งแต่ย้ายมาแล้ว แต่เด่นมากในปีนี้ เป็นตัวรับตัวเดียวในทีมด้วย ถ้าขาดไปก็ขาดใจเหมือนกัน เกมตันๆยังมีแกช่วยยิงไกลให้ แต่อายุแกเยอะแล้ว ให้แบกทั้งปีคงไม่ไหว (ยาย่าแกก็รับและแย่งบอลไม่ดีเท่า)

4.แนวรับเหลือแค่สโตนกับโอตาเมนดี้
ถ้าเจ็บไปสักคนนี่แย่เลย กอมก็เจ็บบ่อย (ส่วนมองกาลาไม่อยากพูดถึง คนนี้ไม่ไหวจริงๆ)
เหมือนเป๊ปยังไม่ค่อยไว้ใจโทซินด้วย ทางที่ดีปล่อยมองกาลา แล้วเซ็นหลังเพิ่มสักตัวก็น่าจะโอเค

5.แบ็คซ้าย
ปีนี้แมนซิมีแบ็คซ้ายตัวเดียว ซึ่งก็ปิดเทอมไปแล้วด้วย การเอาเดลฟ์มาเล่นแทนก็พอไปวัดไปวาได้ แต่ก็ถือเป็นจุดอ่อนของทีมเหมือนกัน 2-3เกมหลัง จ่ายพลาดจังหวะสำคัญบ่อยมาก แถมจังหวะทะลุขึ้นไป แกไม่เปิดบอลเลย แต่ข้อดีคือมีแกเหมือนได้กลางเพิ่มอีกคน (หรือเอาซิเซนโกมาเล่นบ้างก็ดี เพราะเด็กคนนี้ยังพอมีลูกเปิดบอลบ้าง)

6.หน้าเป้าสูงใหญ่ไว้เพิ่มความหลากหลาย
ลูกเปิดจากด้านข้างของเดอบรอยถือเป็นจุดขายของทีมเลย แค่ลองนึกว่าปัจจุบันเปิดให้นักเตะตัวเล็กๆอย่างกุน,เฮซุส,โอตาเมนดี้,เฟอนัน(สูงๆมีแค่สโตน) ยังทำประตูจากลูกโหม่งได้เยอะ ถ้ามีหอคอยที่เทพลูกโหม่งสักคน ทีมจะทำได้ดีขนาดไหน

ผมว่าเป๊ปต้องรีบเซ็นอเล็กซิสในตลาดรอบนี้เลย (แพงก็ต้องยอม) มาช่วยเพิ่มประสบการณ์ในแนวรุก และได้ลูกฟรีคิกด้วย เซ็นกลางรับกับหลังอีกอย่างละคน (นึกไม่ออกครับว่าใครดี) เห็นมีข่าวกับไวเกิล,มิลินโควิค-ซาวิค,ฟานไดร์ ยูซอื่นคิดว่าแมนซิต้องเสริมในตำแหน่งไหนอีกบ้างครับ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 13437
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:09 pm
[RE: แมนซิ กับสิ่งทียังขาดไป]
ยังโหดไม่พออีกหรอครับ
1
0
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 2164
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:11 pm
นัดล่าสุดเหมือน ความเข้ากันได้ระหว่าง คู่ cb กะ gk จะน้อยอยู่นะ ถ้าหลังเป็นแบบนี้ ผมยังให้แมนยูเป็นต่อสำหรับเต็งแชมป์ปีนี้ เพราะจะอาศัยเฉพาะเกมรุกการเข้าทำ วันดีคืนร้ายมันยิงไม่ได้ขึ้นมาจะแย่เอา
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2605
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:15 pm
ฟรีคิกนี่คิดเหมือนท่านเลย ตั้งแต่หมดยุคเตฟ ก็มายาย่าช่วงท็อปฟอร์ม ต่อด้วยน้าโคล่า
แต่เดอ บรอยก็พอยิงได้เรื่อยๆ แต่ก็ไม่ได้บ่อยขนาดนั้น สงสัยต้องให้ซ้อมยิงฟรีคิกเยอะๆ 55555

ส่วนกลางรับอยากได้ฟาบินโญ่สุด แต่ถ้ามีข่าวกับไวเกิลก็ดีนะ เพราะผมก็เชียร์ดอร์ทมุน เห็นน้องเป็นสำรองแล้วเซ็ง
มิลินโควิคนี่ออกแนวรุกมากกว่ารับหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ แต่ถ้าสนใจจริงๆ หวยน่าจะออกที่กุนโดกันนะ

ถ้าไม่ฟาบินโญ่ ก็ไวเกิล ไม่ก็คาร์วัลโญ่ละกัน มาช่วยน้าเฟอนันหน่อย
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6462
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:24 pm
หน้าอเล็กซิส หลังฟาน ไดจ์ช่วงนี้มีข่าวมาเรื่อยๆ แบ็ค อารอน มาติน หรือ กูลาม ตัวรับใช้ยาย่าน่าจะได้อยู่
1
0

เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1995
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:24 pm
กองหลัง ไปเอา เดอ ไฟร์ ของ ลาซิโอเลย

คุ้มแน่นอน
0
0

โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:26 pm
Carpediem พิมพ์ว่า:
นัดล่าสุดเหมือน ความเข้ากันได้ระหว่าง คู่ cb กะ gk จะน้อยอยู่นะ ถ้าหลังเป็นแบบนี้ ผมยังให้แมนยูเป็นต่อสำหรับเต็งแชมป์ปีนี้ เพราะจะอาศัยเฉพาะเกมรุกการเข้าทำ วันดีคืนร้ายมันยิงไม่ได้ขึ้นมาจะแย่เอา  

กองหลังคงไม่ต้องเปลี่ยนละครับ 2คนนี้เข้ากับระบบเป๊ปไปแล้วและเล่นด้วยกันได้ดีด้วย ซ้อมให้เข้าใจกันดีกว่า แถมต้องเล่นโกล์แนวออกมาตัดบอลนอกกรอบบ่อยๆอย่าเอเดอสัน ย่อมต้องมีความพิดพลาดมากกว่าปกติอยู่แล้ว อยากได้ตัวสำรองมาคอยสแตนบายมากกว่า เมื่อวานนำ2ลูก แถมเกมเหนือกว่าเยอะด้วยแหละครับ โอตาเมนดี้แกเลยติดประมาท
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:32 pm
watkung พิมพ์ว่า:

กองหลังคงไม่ต้องเปลี่ยนละครับ 2คนนี้เข้ากับระบบเป๊ปไปแล้วและเล่นด้วยกันได้ดีด้วย ซ้อมให้เข้าใจกันดีกว่า แถมต้องเล่นโกล์แนวออกมาตัดบอลนอกกรอบบ่อยๆอย่าเอเดอสัน ย่อมต้องมีความพิดพลาดมากกว่าปกติอยู่แล้ว อยากได้ตัวสำรองมาคอยสแตนบายมากกว่า เมื่อวานนำ2ลูก แถมเกมเหนือกว่าเยอะด้วยแหละครับ โอตาเมนดี้แกเลยติดประมาท  

คิดว่าอย่างนั้นเหมือนกัน ด้วยสไตล์ของเอเดอสัน จริงที่ว่านำแล้วเลยประมาท แต่ก็ไม่ควรปล่อยผ่าน ชนะเกมคลีนชีทยังงัยก็ดีกว่า เรื่องเสริมตัวคงไม่ต้อง แต่ต้องเน้นกว่านี้เท่านั้นละครับ
1
0
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:35 pm
mbilly พิมพ์ว่า:
ฟรีคิกนี่คิดเหมือนท่านเลย ตั้งแต่หมดยุคเตฟ ก็มายาย่าช่วงท็อปฟอร์ม ต่อด้วยน้าโคล่า
แต่เดอ บรอยก็พอยิงได้เรื่อยๆ แต่ก็ไม่ได้บ่อยขนาดนั้น สงสัยต้องให้ซ้อมยิงฟรีคิกเยอะๆ 55555

ส่วนกลางรับอยากได้ฟาบินโญ่สุด แต่ถ้ามีข่าวกับไวเกิลก็ดีนะ เพราะผมก็เชียร์ดอร์ทมุน เห็นน้องเป็นสำรองแล้วเซ็ง
มิลินโควิคนี่ออกแนวรุกมากกว่ารับหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ แต่ถ้าสนใจจริงๆ หวยน่าจะออกที่กุนโดกันนะ

ถ้าไม่ฟาบินโญ่ ก็ไวเกิล ไม่ก็คาร์วัลโญ่ละกัน มาช่วยน้าเฟอนันหน่อย  

ผมว่าเดอบรอย ผมว่าแกยิงได้ไม่ค่อยดีเลย หลายลูกแทบไม่หนีตัวผู้รักษาประตูเลย ลูกที่แกยิงได้ส่วนใหญ่ ผมว่าผู้รักษาประตูหรือกองหลังพลาดด้วยแหละ ยาย่ากับเตฟ ก็มีช่วงยิงได้ไม่บ่อย สำหรับผมให้โครารอฟเป็นอันดับ1ของทีมเลย ยิงจากฝั่งไหน ก็ได้ลุ้นตลอด เข้ามุมและแรงด้วย (ลูกไม่เข้าก็ควรเฉียดๆเสาประตู) นักเตะที่ตอนนี้ผมว่ายิงได้ดีก็แบบอลอนโซ่ของเชลซี(ไอ้นี่แนวเดียวกับโครารอฟเลย แต่วิ่งช้ากว่า)

ส่วนกุนโดกัน ผมว่าแกไม่ได้แนวเกมรับนะ คนนี้จะเป็นสแตนบายของเดอบรอยมากกว่า แนวจ่ายแล้วก็ทะลุมายิง พวกนักเตะที่เป็นข่าวตอนนี้ผมก็ไม่เคยดู เห็นแต่ในคลิป นึกว่าเป็นพวกรับสารพัดประโยชน์แบบเฟอนันซะอีก
0
0
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4708
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:41 pm
[RE]แมนซิ กับสิ่งทียังขาดไป
ผมว่าเฟอนันเนี่ยหัวใจของทีมมากเลย ละหาตัวแทนยากด้วย แบบบุสเกสตอนเป้ปคุมบาซ่าอะ คอยคุมเกมให้ ขาดไปนี่ยาดใจอนา
1
0
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2605
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:43 pm
Spoil
watkung พิมพ์ว่า:
mbilly พิมพ์ว่า:

ผมว่าเดอบรอย ผมว่าแกยิงได้ไม่ค่อยดีเลย หลายลูกแทบไม่หนีตัวผู้รักษาประตูเลย ลูกที่แกยิงได้ส่วนใหญ่ ผมว่าผู้รักษาประตูหรือกองหลังพลาดด้วยแหละ ยาย่ากับเตฟ ก็มีช่วงยิงได้ไม่บ่อย สำหรับผมให้โครารอฟเป็นอันดับ1ของทีมเลย ยิงจากฝั่งไหน ก็ได้ลุ้นตลอด เข้ามุมและแรงด้วย (ลูกไม่เข้าก็ควรเฉียดๆเสาประตู) นักเตะที่ตอนนี้ผมว่ายิงได้ดีก็แบบอลอนโซ่ของเชลซี(ไอ้นี่แนวเดียวกับโครารอฟเลย แต่วิ่งช้ากว่า)

ส่วนกุนโดกัน ผมว่าแกไม่ได้แนวเกมรับนะ คนนี้จะเป็นสแตนบายของเดอบรอยมากกว่า แนวจ่ายแล้วก็ทะลุมายิง พวกนักเตะที่เป็นข่าวตอนนี้ผมก็ไม่เคยดู เห็นแต่ในคลิป นึกว่าเป็นพวกรับสารพัดประโยชน์แบบเฟอนันซะอีก

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันท่าน เห็นบางนัดก็ไปเล่นปีก คงเป็นแนวกองกลางอเนกประสงค์จริง แต่ไม่รู้จะเล่นรับได้ไหม
ส่วนกุนโดกันผมว่าก็เป็นตัวแทนเดอ บรอยนั่นแหละ เล่นสไตล์เดียวกัน แต่ดูยังไม่ค่อยเข้าระบบ แกชอบฝืนเลี้ยงเองทำเสียบอลบ่อย
กลัวเพราะเหตุผลนี้จะโดนเป๊ปโละเอา 555555
0
0
ตอบ: 3593
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 4:43 pm
เอาแรชฟอดไปยิงฟรีคิก เอาโจนไปเตะมุม ไหม
0
0
เข้าร่วม: 11 Feb 2009
ตอบ: 946
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 5:22 pm
ฟรีคิกน่าจะให้ซิลบาลองบ่อยๆ ซ้ายแกก็ไว้ใจได้อยู่ หลังๆมาชอบไปยืนหลอกเฉยๆ
0
0
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 327
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 5:22 pm

จริงๆตรงนั้นเนียนสุดแล้วนะครับ ฝึกตั้งแต่ซีซันก่อน ผมว่าเนียนออก CB GK
แต่งงตรงที่ "ถ้ายิงไ่ม่ได้"ก็เสมอไงครับ55 สมมุติว่าทีคุณจะสื่อว่าอย่างน้อยแมนยูก็หลังดี เลยไม่แพ้แม้วันที่ยิงไม่ได้ ( ทำให้ได้ 1 แต้ม ) แต่การที่แนวรุกดีกว่าแล้วลุ้น 3 แต้มน่าจะดีกว่านะครับ เอาว่าวันไหนซวยๆแพ้ 0 แต้มเลยแต่ก็ได้คะแนนรวมเยอะกว่าอยู่ดี ไม่งั้นลองดูแมนยูปีก่อนที่ผลออกเสมอค่อนข้างเยอะสิครับ
จุดอ่อนซิตี้ ทั้งนอกและในบ้าน บางเกมส์อาจจบ 2-2 ยกตัวอย่างเช่นเกมส์เมื่อวานคือยิงได้แต่ด้วยความทีเล่นหลังลอย เติมเกมส์สูงยังไงก็มีวันที่โดน
จุดอ่อนแมนยู เกมส์นอกบ้านหลายอาจจะยิงเค้าไม่ได้ หรือถ้าบ้านเค้ายิง 1 นี่ผมว่างานแอบหนักเลย
จริงๆประเด็นหลักของบอลสมัยนี้ผมว่าไม่ใช่แนวรุก แนวรับ เลยครับ ผมว่าเรื่องการ set up บอลจากจุดเริ่ม ,การคลองบอล ถ่ายเท เชื่อม มากกว่า ซึ่ง เชลซี สเปอร์ นอล ซิตี้ มีมาดีแล้ว มันทำให้เกิดความสม่ำเสมอ แน่นอน
0
0
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 327
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 5:28 pm
1 ฟรีคิก ถ้ามีก็คงดีอย่างที่ว่านั่นแหละครับ
2 ทีมวัยเด็ก ผมว่าใจเปปอยากได้แบบนี้นะ แต่เค้าก็เข้าใจว่าต้องการ คนที่พร้อมเลยอยากได้ซานเชส ยังไงผมว่าก็ได้นะ อยู่ที่แค่จำนวนเงิน มารยาทที่เหมาะสมกับน่อลเค้า
3 เห็นว่า ไวเกล
4 ดีลสุดงง มองกาล่า อีแวน เอาจริงดิ? น่าจะเงินหมด ต้องรองบปีหน้าหละครับ55
5 ผมว่าต้องรอซัมเมอร์ ต้องเลือกดีๆ เอาเนียนๆ
6 หน้าเป้ามั่นใจว่าไม่มีครับ ผมว่าไม่ใช่แนว แต่ตอนนี้ไม่ ok กับทั้ง 2 คนเลย คือคนนึงบ้าเลี้ยง คนนึงบ้าชิ่ง ให้เล่นด้วยกันก็ไม่ถึงกับสุด จะเล่นหน้า 1 แบบ 433 แผนนี้ก็น่าเบื่อ ต่อบอลได้แต่มีปัญหาจบเหมือนฤดูกาลก่อน เหมือนเกมส์เมื่อคืน
0
0
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 5:37 pm
R.ManCini พิมพ์ว่า:

จริงๆตรงนั้นเนียนสุดแล้วนะครับ ฝึกตั้งแต่ซีซันก่อน ผมว่าเนียนออก CB GK
แต่งงตรงที่ "ถ้ายิงไ่ม่ได้"ก็เสมอไงครับ55 สมมุติว่าทีคุณจะสื่อว่าอย่างน้อยแมนยูก็หลังดี เลยไม่แพ้แม้วันที่ยิงไม่ได้ ( ทำให้ได้ 1 แต้ม ) แต่การที่แนวรุกดีกว่าแล้วลุ้น 3 แต้มน่าจะดีกว่านะครับ เอาว่าวันไหนซวยๆแพ้ 0 แต้มเลยแต่ก็ได้คะแนนรวมเยอะกว่าอยู่ดี ไม่งั้นลองดูแมนยูปีก่อนที่ผลออกเสมอค่อนข้างเยอะสิครับ
จุดอ่อนซิตี้ ทั้งนอกและในบ้าน บางเกมส์อาจจบ 2-2 ยกตัวอย่างเช่นเกมส์เมื่อวานคือยิงได้แต่ด้วยความทีเล่นหลังลอย เติมเกมส์สูงยังไงก็มีวันที่โดน
จุดอ่อนแมนยู เกมส์นอกบ้านหลายอาจจะยิงเค้าไม่ได้ หรือถ้าบ้านเค้ายิง 1 นี่ผมว่างานแอบหนักเลย
จริงๆประเด็นหลักของบอลสมัยนี้ผมว่าไม่ใช่แนวรุก แนวรับ เลยครับ ผมว่าเรื่องการ set up บอลจากจุดเริ่ม ,การคลองบอล ถ่ายเท เชื่อม มากกว่า ซึ่ง เชลซี สเปอร์ นอล ซิตี้ มีมาดีแล้ว มันทำให้เกิดความสม่ำเสมอ แน่นอน  

หมายถึงยิงไม่ได้แต่มาเสียง่ายๆน่ะครับ มันจะแพ้สิครับไม่ใช่เสมอ คือปีก่อน แมนยู บอลไดเรคเข้าทำยังไม่ดีคือตันบ่อย ปีนี้ได้เป้าโยนอย่างลูกากูมา เลยดีขึ้นบ้าง เหมือนเวลาตันๆ ก็ยังมีลูกบดๆเข้าไปเด๋วก็ได้ประมาณนี้ คือ อารมณ์ปีนี้ มันเหมือน ยกบาร์ซ่า กะมาดริด มาอยู่อังกฤษอะครับ ถ้า แมนซิยืนระยะการเข้าทำได้ตลอดๆแบบบาร์ซ่ายุคนั้น ก็เข้าวินไป แต่ถ้าเกมรับมันไม่เขี้ยวผมแค่เป็นห่วงว่าพอหน้าเริ่มหมดแล้วความมั่นใจจะหาย ละปล่อยให้หลังโดนก็ช่างมันแบบนี้จะไม่ดีเอา

เรื่องบอลสมัยนี้แน่นอนครับว่ามันต้องมองเป็นภาพรวม ไม่ได้มองแยกเป็นส่วนๆ ตอนนี้แมนซิ การสร้างสรรค์เกมตอนเข้าทำ ยังใส่กันเต็มที่โอเวอโหลด หลังฝ่ายตรงข้ามตลอด เรื่องทำประตูก็ยังไม่เจอปัญหามาก แต่ผมยังไม่เคยเจอทีมไหนที่่เป็นแชมป์ด้วยการเข้าทำที่ดีอย่างเดียวได้อะนะครับ ที่ติงเพราะว่าเมื่อวานมันเสียแบบต้องร้องเห้ยจริงๆอะ ผมอาจจะมองผิดก็ได้ แมนซิปีนี้อาจยืนระยะยิงเฉลี่ยนัดละ3ประตู ทำสถิติใหม่พรีเมียร์ก็ได้ครับ
ตอบ: 354
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 6:18 pm
เห็นด้วยกับทุกข้อ
ข้อ2 เป็นเหตุที่ทำไมอยากได้อเลกซี้ดนักหนา
1
0
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2014
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 6:24 pm
ตลาดเปิดรอบหน้ารีบเซ็นอเล็กซิสให้ได้ แล้วขอ DC กะ DL อย่างละตัว ลุ้นกันยาวๆ
1
0
บางครั้ง โลกอาจกว้าง เกินกว่าที่คนสองคน จะเดินมาเจอกัน เพื่อรักกัน

เข้าร่วม: 27 Sep 2008
ตอบ: 2100
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 7:13 pm
ผมเชื่อว่า ซาเนาจะเป็นเทพฟรีคลิกคนต่อไป รอดารพัฒนาครับ. ปั่น แรง มุด โค้ง. เหลือแต่ความคม เท่านั้นรอการเจรไน
1
0
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1146
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 9:18 pm
เฟอรนันดินโย่ นี่หัวใจของแดนกลางเลยครับ ถ้าขาดไปเสียหายหนักแน่
1
0
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 12319
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 9:35 pm
ฟรีคิกแต่ก่อนนี่แทบจะแย่งกันยิง เตฟ ยาย่า โคล่า 555

1
0
ตอบ: 5227
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 10:15 pm
0
0
เข้าร่วม: 21 Aug 2006
ตอบ: 434
โพสเมื่อ: Sun Oct 29, 2017 10:23 pm
เห็นด้วยสุดๆกับข้อ 4 ครับ

สโตนส์กับโอตาเมนดี้นี่ขาดไม่ได้เลย มองกาล่านี่ทดแทนไม่ไหวจริงๆ แฟนทีมอื่นชอบบอกแมนซิขุมกำลังแน่นทุกตำแหน่ง ผมว่าไม่ใช่เลยครับ กองหลังนี่แทบไม่มีสำรอง แบ๊คซ้ายต้องเอากองกลางอย่างเดลฟ์กับซินเชนโก้มาเล่นอะ
0
0
City Till I Die!!