ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: กองแช่ง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 12975
โพสเมื่อ: Thu Aug 24, 2017 23:15
ทะเลาะกับเเฟน เบื่อนิสัยนี้จริมๆ
ถ้าแฟนใช้ผมรีดผ้าโดยที่ตัวเองไม่รีดเลย ผมก็ไม่ไหวนะ
คงต้องจ้างซัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
LiverpoolFC
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Thu Aug 24, 2017 23:15
ทะเลาะกับเเฟน เบื่อนิสัยนี้จริมๆ
เมีย มีไว้ตามใจ ไม่ต้องเข้าใจหรอก
Spoil
เบื่อเมีย  
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25936
โพสเมื่อ: Thu Aug 24, 2017 23:16
[RE: ทะเลาะกับเเฟน เบื่อนิสัยนี้จริมๆ]
Ultra.zv พิมพ์ว่า:
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
วันไหนที่ไม่ทะเลาะกันอีกแล้ว แล้วคุณจะรู้สึก  

รู้สึกดี?  

ไม่ทะเลาะ ไม่ต้องแคร์ความรู้สึก ไม่ต้องอะไรทั้งสิ้น = เลิกกันไงครับ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2010
ตอบ: 6508
โพสเมื่อ: Thu Aug 24, 2017 23:21
[RE: ทะเลาะกับเเฟน เบื่อนิสัยนี้จริมๆ]
วันแดงเดือดปะครับ
1
0
ตอบ: 6139
โพสเมื่อ: Thu Aug 24, 2017 23:23
Ultra.zv พิมพ์ว่า:
Spoil
Jbavok พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงคิดว่าตัวเองเอาใจเค้ามากแล้วเหรอครับ ?
เอาจากแค่ที่คุณพิมพ์มานะฮะ
1. เค้าอยากกินลูกชิ้น มันไกลคุณเลยไม่ไป
2. เค้าใช้ให้คุณรีดผ้าแต่คุณไม่รีด เพราะเค้าก็ไม่รีดให้คุณ
3. ห้องรก คุณอาจจะชินกับสภาพแบบนี้ แต่คนที่คุณอยู่ด้วยไม่ชิน
4. ไล่ให้ไปหาหมอประสาท นี่ถ้าไม่ได้รักกันจริงถือว่าด่าแรงมากนะ
ส่วนแฟนคุณตามที่คุณพิมพ์มาก็คล้ายๆกันนะ ไม่ต่างกัน

สำหรับผมแล้วไม่รู้สึกถึงการตามใจแฟนของคุณเลย
หรือเมื่อก่อนตอนจีบกันอาจจะตามใจเพราะอยากได้เค้า
แต่นี่พอได้คบแล้วก็เลยหมดโปร รึเปล่า ?

ลองคิดถึงมุมของเค้าเยอะๆครับ อยู่ด้วยกันถ้าไม่คิดจะเข้าใจกัน
มันจะอยู่ด้วยกันยาก บางที่คุณอาจจะคิดว่าคุณเข้าใจเค้าแล้ว
แต่ที่คุณบอกว่าเข้าใจน่ะ มันมองจากมุมของคุณเองมากกว่า
ไม่ใช่เข้าใจในมุมของเค้า

ลองใจเย็นๆแล้วก็คิดๆดูให้ดีๆครับ ผมว่าคุณน่าจะพลาดอะไรไป  

คือผมอยู่ด้วยกันครับ ต้องบอกว่าตั้งแต่คบกันมาถึงตอนนี้ผมแทบจะทำทุกอย่างมาให้เธอ จนบางทีผมเกิดความรู้สึกเหนื่อยออกมาจากใจอะครับ เปรียบได้ว่าผมก็มดงานตัวนึงเลย หรือ จะว่าผมเป็นพ่อบ้านก็ได้ 555 ส่วนเรื่องที่ว่าให้ไปหาหมอประสาทคือ ผู้หญิงแบบเธอนี่เป็นลิมิเตดเลยครับ บางทีไม่รู้อะไรอยู่เฉยๆผมก็โดนบอมบ์ซะงั้น หลายๆครั้งผมมักจะไม่พูดนะ กลัวเธอว่าน้อยใจผมเลือกที่จะเก็บ ถึงผมไม่ใช่นักปราญชืผมก็พลาดเป็นครับ  

คล้ายๆผมเลยครับ

หากคุณอยากให้เค้าเปลี่ยนนิสัย อันดับแรกคุณควรคุยกับเค้าดีๆ
ใช้เหตุผลและระวังเรื่องน้ำเสียง เค้าอาจจะเถียงคุณแต่คุณก็ควรใจเย็น
อย่างเรื่องลูกชิ้น วันนี้คุณอาจจะอดทนยอมฝืน ไปซื้อให้เค้าก่อนสักวัน
หรือไม่ลองพูดไปว่าเอาเป็นอย่างอื่นแทนได้มั้ย ตรงนั้นมันไกล
วันนี้เหนื่อยแล้ว พรุ่งนี้จะไปซื้อมาให้นะ ประมาณนี้ครับ

แฟนผมก็งีเง่าเหมือนกัน มากๆด้วย ช่วงๆแรกทะเลาะกันทุกวัน
เสียงดังไปนอกบ้านตลอด แต่ผมก็พยายามคุยกับเค้านะครับ ตอนเค้าไม่โมโห
ก็ใช้เหตุผลนี่ล่ะ ว่าเมื่อวานที่ไปซื้อให้ ต่อไปไม่ไปแล้วนะ มันไม่สะดวก ไกล

แล้วก็อีกวิธีก่อนเข้าห้องลองโทรไปบอกเค้าว่าตอนนี้คุณอยู่ตรงนี้ๆ
อยากกินอะไรมั้ย ถ้าเค้าบอกอยากกินที่ตรงนั้นไม่มี คุณก็บอกไปว่ามันไกล
เอาที่มีตรงนี้ได้มั้ย ตอนนัั้นแฟนคุณยังไม่หิวน่าจะมีเหตุผลพอที่จะฟัง
ทำแบบนี้บ่อยๆ แฟนคุณก็จะเข้าใจและปรับตัวได้ว่าแถวนี้มีอะไรก็กินเท่าที่มีครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7777
โพสเมื่อ: Thu Aug 24, 2017 23:35
อย่าหาว่าเราใจร้ายกับจขกท.เลยนะคะ
เอาใจขนาดนี้แต่ถ้าเธอคิดไม่ได้ก็บอกว่าห่างซักพักดูเด้อ
เรื่องไม่ซื้อลูกชิ้นพอเข้าใจแต่นี้รีดผ้าอันนี้เรารับไม่ไหวนะ
เธอใช้งานคุณยังกะเป็นคนใช้ ขนาดเราเป็นผู้หญิง เราเบื่อคนงี่เง่าเลย

ปล.หวังว่าไม่มีใครโกรธความคิดเรานะคะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ⚽️ B L U E F A N ⚽️ S I N C E . . . . 1 9 9 9
เข้าร่วม: 01 Jun 2010
ตอบ: 4556
โพสเมื่อ: Fri Aug 25, 2017 07:52
อ่านถึงไม่รีดผ้าเพราะอยากเอาคืน เพราะเธอไม่เคยรีดให้ ก็แปลกๆละ

เหมือนคุณเงียบ และทำให้จนเธอชินรึเปล่าครับ

ปกติยิ่งอยู่ด้วยกันต้องคุยเยอะๆ ชอบไม่ชอบ วานให้ทำอะไร พูดดีๆ

ปล. ผมก็อยู่กับแฟนมาตั้งแต่สมัยเรียนละ
แก้ไขล่าสุดโดย INTUGO เมื่อ Fri Aug 25, 2017 07:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Fri Aug 25, 2017 08:25
เลิกเลยครับ รับไม่ได้ก็เลิก
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1133
โพสเมื่อ: Fri Aug 25, 2017 08:26
[RE]ทะเลาะกับเเฟน เบื่อนิสัยนี้จริมๆ
ถ้าไม่มีทางออกผมก็แนะนำให้เลิกนะ อย่าทนเลย
ตอนแต่งงานแล้วจะเครียดยิ่งกว่านี้อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status: COYG !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2992
โพสเมื่อ: Fri Aug 25, 2017 09:57
ถ้าคิดจะมีแฟน และจริงจังกับเรื่องความสัมพันธ์ เราต้องเป็นผู้เสียสละครับ ผู้หญิงเค้าต้องการคนมาดูแลเค้า เรื่องงี่เง่าเอาแต่ใจเป็นกันทุกคน แฟนผมก็เป็น อะไรยอมได้ยอม อะไรทำให้เค้าได้ทำ เราเหนื่อยแต่เค้ามีความสุขเห็นรอยยิ้มเค้าผมว่าเราก็จะหายเหนื่อยไปด้วย

ที่สำคัญ อย่าคิดแต่จะเอาคืนเอาชนะกัน ไม่มีประโยชน์ เราชนะแล้วไง คนที่เสียใจคือคนที่รักเรา

ถ้ายังคิดถึงแต่ตัวเอง อยากทำตามใจตัวเอง ยังไม่ต้องมีแฟนครับ อยู่ขำๆชิวๆไปก่อน ชีวิตยังอีกไกล
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2008
ตอบ: 380
โพสเมื่อ: Fri Aug 25, 2017 10:46
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าคุณไม่ได้รักแฟนคุณจริงๆหรอก
เผลอๆยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ารู้สึกยังไง แต่แค่มีไว้เพื่อความสบายใจ
คนรักกันจริงๆเค้าไม่มีการมาเอาคืนกันหรอกครับ ไม่แม้แต่จะคิดเอาคืนเลยด้วยซ้ำ
เลิกเถอะครับ จะได้ไปตามหาคนที่คุณรัก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
ตอบ: 5934
โพสเมื่อ: Fri Aug 25, 2017 11:19
ก็ขี้เกียจทั้งคู่นั่นแหละ

ถ้าคุณอยากให้แฟนช่วยทำ คุณก็ช่วยเทอก่อนสิ แล้วก็คุยๆไป ช่วยกันทำ ผลัดกันทำ ก็ตกลงกันไว้

แฮปปี้จะตาย เกี่ยงกันไปเกี่ยงกันมา มันไม่มีไรดีหรอก

จากที่อ่านนะ ผมก็ยังไม่เห็นท่านจะตามใจ หรือใส่ใจอะไรแฟนท่านเท่าไหร่เหมือนกัน

มันก็เลยจะทะเลาะกันซะเปล่าๆ ถ้าเป็นผม ผมอยู่แบบท่าน ผมไม่มีความสุขอะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel