ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 22:10
[RE: เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ]
RuudVaN พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
เชสตอนย้ายไปบาร์ซ่าก็ใช้เงินตัวเองฉีกสัญญาด้วยไม่ใช่หรอ ทำไมตอนนั้นทำได้  

เคส เอเรร่า หรือ เชส สโมสรติดลบบัญชีนะครับ

แต่กรณีเนยมาร เหมือนจะไม่ได้ติดลบที่ สโมสรปารีส นั่นไง

ดูๆกันไปสนุกดี อย่าไปซีเรียส  

ใช่ครับ ไม่รู้ว่าตอนนั้นสโมสรจ่ายผ่านกันเองหรือให้นักเตะถือเงินมาจ่าย

แต่มันมีการลงบัญชีว่าซื้อนักเตะ แต่ของPSGมันไม่มีการลงบัญชี กลายเป็นปารีสได้นักเตะฟรีมาคนนีง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2820
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 22:10
[RE: เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ]
นักเตะแสดงความต้องการอยากย้ายเต็มที่ แต่สโมสรไม่ยอมปล่อย แบบนี้จะให้ทำยังไงอะ ก็ต้องฉีกสัญญาอย่างเดียว แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าค่าฉีกสัญญาของเจ้าตัวมันสูงมากๆๆ คนอื่นๆในทีมก็เช่นกัน

แต่สุดท้าย PSG ก็ผิดกฎแฟร์เพลย์การเงินอยู่ดี ซึ่งผมคิดว่าควรบังคับใช้ลงโทษอย่างจริงจัง หากดีลนี้เกิดขึ้นจริง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 22:49
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
แมนยูก็ซื้อเอเรร่าวิธีนี้ไม่ใช่หรอครับ ให้เงินนักเตะไปฉีกสัญญาตัวเอง

แต่เงินที่ให้เแ็นเงินสโมสรไม่ใช่เงินส่วนตัวเจ้าของ รึเปล่า  

สำหรับบิลเบา เขามีประเพณีที่จะไม่ขายนักเตะตัวเองครับ

ถ้าจะย้ายไม่ให้ผิดประเพณี นักบอลชาวบาสก์ ต้องซื้อตัวเองออกสถานเดียว

แต่ไม่ได้หมายความว่าหนี ffp นะ
0
0
Man Utd & Fiorentina
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 7252
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 23:24
ช่องโหว่กฎ FFP เป็นแบบนี้นี่เอง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2015
ตอบ: 7336
ที่อยู่: https://wd.thaibuffer.com/o/photo/773/kapook_world-769765.gif
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 23:55
kw_madrid พิมพ์ว่า:
ทำไมแต่ละคนเข้าใจยากจัง

คือถ้าเป็นเงินของสโมสร ลาลีก้า ก็ให้ซื้อ ก็จบ
แต่นี้มีข่าวว่าเป็นเงินของบุคคล คือเจ้าของทีม

มันเลยมีปัญหากันตอนนี้

แต่มันจะคล้ายๆแบบเตเบชไหม มีเจ้าของเป็นบริษัท
แล้วบริษัทก็นำนักเตะไปให้สโมสรยืมใช้งาน
แบบนี้รึป่าว มันจะทำได้ไหมนะ
บุคคลที่3 ชื้อ เนย์จากบาซ่า
แล้วบุคคลที่3 ให้ปารีสเช่าเนย์

เลี่ยงกฎได้อยู่นะ 555555 งงเอง พิมพ์เอง  

ผมก็คิดถึงกรณีนี้เหมือนกัน
1
0

ปิดลายเซ็นชั่วคราว
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel