ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 4728
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 19:58
เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ
สิ่งสำคัญคือเงินไม่ได้ออกจากกระเป๋า psg เนี่ยสิ มันแน่นอนอยู่แล้วว่าเงินจำนวนนี้ มันมาจากไหน psg ไม่ได้มีรายได้มากพอจะลบหนี้ก้อนใหญ่ขนาดนี้ ทางบัญชีต้องลงเลยนะครับว่า จ่ายไป 222 บวกค่าเหนื่อย ค่าโบนัส คือปีนี้ขาดทุนไป สามร้อย สี่ร้อยล้าน ปัญหาคือ psg ต้องแสดงให้เห็นว่า เงินนี้ของ สโมสร และ สโมสร มีรายได้มาหักลบ ได้มากพอจะไม่ขาดทุน แค่นี้ ก็รอดแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 1841
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:00
[RE: เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ]
ถ้าซื้อด้วยวิธีนี้ไม่ได้ ก็ต้องซื้อตามวิถีปกติ ซึ่งค่าฉีกสัญญา คงไม่มาไกล ขนาดนี้ ใช่ปะครับ

0
0
จุ๊...จุ๊...จุ๊
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28401
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:03
[RE: เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ]
มันเลี่ยงบาลี

0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:05
ไม่ได้ยื่นกันตรงๆสินะ จริงอยู่แหละ

ไม่ได้จะอย่างนู้นอย่างนี้นะ รายได้ ของ PSG ไม่มากมายเท่าทีม ท๊อป 4 ใน EPL แน่ๆอ่ะ

แต่อยากทราบอย่างนึง ถ้า PSG ขายนักเตะออกบ้างซัก หลายๆคนเช่น

ดรักเลอร์ , อาร์ฟา , ม๊อตต้า , มูร่า แบบนี้ พอจะสามารถซื้อเนย์มาร์อย่างถูกต้องได้ไหมครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5217
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:11
คดีเก่าๆที่สโมสรจ่ายให้นักเตะฉีกสัญญาเองแล้วไม่มีปัญหา น่าจะเป็นเงินออกจากสโมสรรึเปล่า

แต่นี่มันเงินเจ้าของทีมเลย เท่ากับจงใจเลี่ยงกฎ ffp ชัดเจน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:33
ตามนั้น + ไป หัวหมอจริงๆ
0
0
_กูเด็ก Noto_

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15040
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:43
ROONEY#10 พิมพ์ว่า:
ถ้าซื้อด้วยวิธีนี้ไม่ได้ ก็ต้องซื้อตามวิถีปกติ ซึ่งค่าฉีกสัญญา คงไม่มาไกล ขนาดนี้ ใช่ปะครับ

จ่ายค่าฉีกสัญญาก็เป็นเรื่องปกติครับ

แต่เงินที่จ่ายต้องออกจากบัญชีสโมสร ไม่ใช่บัญชีเจ้าของสโมสร
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15074
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 20:46
XRIDER LV8 พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับที่ไม่ยอมรับเงินค่าฉีกสัญญา เนย์มาร์

ประเด็นคือ PSG ไม่ได้ทำแบบแฟร์ๆจ่ายเงินให้บาซ่า 222 ล้านเป็นค่าฉีก แต่ใช้วิธีเอาเงินจากเจ้าของ PSG มาให้เนย์มาร์ฉีกสัญญาตัวเอง ที่ใช้วิธีนี้เพื่อหลีกเลี่ยงกฎ Financial Fair Play ในทางบัญชี เงินแทบไม่ออกจากกระเป๋าของ PSG ซักยูโรเดียว

ถ้ายอม อีกหน่อยวุ่นวายกันหมดแน่ครับ ทีมที่มีเจ้าของรวยจะทำแบบนี้กันหมด หัวหมอเกิน

แล้วทำไมต้องไปก็อปข้อความอีกยูสมาด้วยครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1533202

ต้องการอะไรจากสังคมครับ
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5215
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 21:07
ACM1899 พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับที่ไม่ยอมรับเงินค่าฉีกสัญญา เนย์มาร์

ประเด็นคือ PSG ไม่ได้ทำแบบแฟร์ๆจ่ายเงินให้บาซ่า 222 ล้านเป็นค่าฉีก แต่ใช้วิธีเอาเงินจากเจ้าของ PSG มาให้เนย์มาร์ฉีกสัญญาตัวเอง ที่ใช้วิธีนี้เพื่อหลีกเลี่ยงกฎ Financial Fair Play ในทางบัญชี เงินแทบไม่ออกจากกระเป๋าของ PSG ซักยูโรเดียว

ถ้ายอม อีกหน่อยวุ่นวายกันหมดแน่ครับ ทีมที่มีเจ้าของรวยจะทำแบบนี้กันหมด หัวหมอเกิน

แล้วทำไมต้องไปก็อปข้อความอีกยูสมาด้วยครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1533202

นั้นสิ เพื่อไรอ่ะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Visca el Barça!
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 21:11
princeopor พิมพ์ว่า:
Plz พิมพ์ว่า:
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
แมนยูก็ซื้อเอเรร่าวิธีนี้ไม่ใช่หรอครับ ให้เงินนักเตะไปฉีกสัญญาตัวเอง

แต่เงินที่ให้เแ็นเงินสโมสรไม่ใช่เงินส่วนตัวเจ้าของ รึเปล่า  

คิดว่าคงใช่ เป็นเงินจากสโมสร และ ก็ไม่ได้เป็นเงินก้อนใหญ่ขนาดนี้อะ มันก็เลยดูไม่มีปัญหา

แต่เคสนี้ ก้อนนึง 222ล้านยูโร มาจากไหนละ ไม่ได้มาจาก PSG ด้วย ถ้าผ่าน ใครก็ทำได้หมดอะ

ต่อให้เงินก่อนใหญ่ ผมว่าไม่มีปัญหานะ ถ้าเป็นของสโมสร ไม่ใช่เงินเจ้าของทีม  

เหมือนว่าเคสนี้ เงินก้อนที่ว่าจะมาจากเจ้าของทีมอะครับ
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 21:40
ถูกแบนแล้ว
ACM1899 พิมพ์ว่า:

นั้นดิ

จะอ้างข้อความเขาก็โควทดิ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5264
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 21:48
[RE]เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ
ทำไมแต่ละคนเข้าใจยากจัง

คือถ้าเป็นเงินของสโมสร ลาลีก้า ก็ให้ซื้อ ก็จบ
แต่นี้มีข่าวว่าเป็นเงินของบุคคล คือเจ้าของทีม

มันเลยมีปัญหากันตอนนี้

แต่มันจะคล้ายๆแบบเตเบชไหม มีเจ้าของเป็นบริษัท
แล้วบริษัทก็นำนักเตะไปให้สโมสรยืมใช้งาน
แบบนี้รึป่าว มันจะทำได้ไหมนะ
บุคคลที่3 ชื้อ เนย์จากบาซ่า
แล้วบุคคลที่3 ให้ปารีสเช่าเนย์

เลี่ยงกฎได้อยู่นะ 555555 งงเอง พิมพ์เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 22:06
kw_madrid พิมพ์ว่า:
ทำไมแต่ละคนเข้าใจยากจัง

คือถ้าเป็นเงินของสโมสร ลาลีก้า ก็ให้ซื้อ ก็จบ
แต่นี้มีข่าวว่าเป็นเงินของบุคคล คือเจ้าของทีม

มันเลยมีปัญหากันตอนนี้

แต่มันจะคล้ายๆแบบเตเบชไหม มีเจ้าของเป็นบริษัท
แล้วบริษัทก็นำนักเตะไปให้สโมสรยืมใช้งาน
แบบนี้รึป่าว มันจะทำได้ไหมนะ
บุคคลที่3 ชื้อ เนย์จากบาซ่า
แล้วบุคคลที่3 ให้ปารีสเช่าเนย์

เลี่ยงกฎได้อยู่นะ 555555 งงเอง พิมพ์เอง  

นั่นดิครับ เถียงกันแต่ฉีกสัญญาๆ ถ้าเป็นไปตามข่าวจริงปัญหาคือ psgไม่ได้มีการลงบัญชีค่าใช้จ่ายเลย ในเรื่องของค่าตัวเนย์มาร์

กลายเป็นสโมสรได้นักเตะฟรีมาคนนึง ซึ่งมันจะเป็นช่องโหวเรื่องของFFP ทางลาลีกาเค้าเลยให้ยูฟ่าตรวจสอบก่อน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7963
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 22:07
ถูกแบนแล้ว
เห็นด้วยกับประธาน La liga ครับ
blackhunter พิมพ์ว่า:
เชสตอนย้ายไปบาร์ซ่าก็ใช้เงินตัวเองฉีกสัญญาด้วยไม่ใช่หรอ ทำไมตอนนั้นทำได้  

เคส เอเรร่า หรือ เชส สโมสรติดลบบัญชีนะครับ

แต่กรณีเนยมาร เหมือนจะไม่ได้ติดลบที่ สโมสรปารีส นั่นไง

ดูๆกันไปสนุกดี อย่าไปซีเรียส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Thu Aug 03, 2017 22:08
ROONEY#10 พิมพ์ว่า:

ผมว่าถ้าเจรจากันจริงๆค่าตัวไม่ถึงสองร้อยกว่าล้านแบบนี้หรอก

ดีลเนย์มากับบาซ่าอาจจะมีอะไรบางอย่าง ทำให้ไม่ยอมเจรจาซื้อขายแบบปกติ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel