ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2006
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 19:55
[RE: นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด]
devil มันคือปีศาจไม่ใช่เหรอครับ ก็เรียกเป็นผีแดงเฉยๆ

แค่เรียกเป็นนกแดงดิ้นกระแด่วๆ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
-ใส่กัน ยาวๆไป-
UNITED till I die 'Oh'
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6930
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:07
ถูกแบนแล้ว
[RE: นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด]
ไม่ชอบก็เรื้อนให้เข้าคุกไปสิครับ

หรือจริงๆแล้วแค่ไม่ชอบความจริงที่มันเป็นนกแดง

แต่กระทู้นี้ผมดันชอบเรื้อนไม่ลงจริงๆ สาระเต็มไปหมด
3
0
นักเตะอบต.
Status: แค่นี้ แค่ไหน แค่นั้น
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3019
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:09
มู้นี้ มันส์โคตร
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 9828
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:14
ตอนแรกผมก็เคืองนะ ที่ wm ปล่อยให้ใช้คำว่าโง่ดักดานได้ แต่พอมาเจอคนที่มอง liver bird เป็นหงส์ มอง devil เป็น​หมาได้นี่ก็คู่ควรกับคำว่าโง่ดักดานจริงๆ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:22
ถูกแบนแล้ว
[RE]นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด
Luis Suarez พิมพ์ว่า:
The Pantora พิมพ์ว่า:
B2W พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้ยิ่งนับวันบอร์ดยิ่งไร้คลาสลงทุกวัน

ผมก็แปลกใจเหมือนกันนะ

อันนี้ไม่ได้เข้าข้างแฟนลิเวอร์พูลนะ
แต่ผมมักจะเห็นได้อยู่บ่อยๆ
ว่าทำไมแฟนแมนยูแขวะลิเวอร์พูลได้
แต่แฟนลิเวอร์พูลทำบ้างไม่ได้
พอแฟนแมนยูโดนเขาแขวะกลับบ้างกลับโดนรุมเรื้อน รุมเถียง

ตรงไหนที่เรียกว่าแขวะหรอครับ มองกลางๆนะ อย่าอคติ?  

รูป Keep Ducking กะ เจิด รีดเสื้อ นี้เป็นกลางจริงๆครับ

คุณนี้วุฒิภาวะสูงส่งจริงๆ มองเรื่องความเป็นกลางได้อย่างถ่องแท้

อ่อ งั้นนกแดงไม่เกี่ยวใช่มั้ยครับ นึกว่ามาดิ้นกันเพราะทน นกแดง ไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 2468
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:24
อ่านมู้นี้เลยอยากรู้จุดเริ่มต้นเลย ใครมันเรียกลิเวอร์พูลว่าหงส์ อยากรู้จริงๆ

ถ้าเป็นพาดหัวข่าวสร้างฉายาพวกนี้ สมัยก่อนคงเป็นพวกเครือสยามกีฬารึป่าว ?
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2011
ตอบ: 2060
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:28
BuffoNo1 พิมพ์ว่า:
Sอยตรีน... พิมพ์ว่า:
อันนี้ สงสัยเฉยๆ

ทำไมถึงเรียกผี แทนที่จะเป็นปีศาจ

ใช้สมองคิดจิ  

แสดงว่าไม่มีสมองเหมือนกันเลยตอบไม่ได้สินะคับ

ผีแดงนี่คนไทยเรียกกัน เริ่มแรกอาจจะมาจากพาดหัวข่าวมั้งครับ

คนส่วนใหญ่จะเรียกผีแดงก็ไม่เป็นไร แต่แฟนแมนยูคงจะยินดีมากถ้ามีคนเรียกฉายาที่แท้จริงคือปิศาจแดง ซึ่งผมก็ชอบปิศาจมากกว่า

แล้วแฟนลิเวอร์พูดละครับ ชอบให้เรียกหงส์ ถ้ามีคนเียกฉายาที่แท้จริงว่านก ไม่โอเคหรอครับ

ไม่ต้องไปพูดถึงเป็ดกับหมานะ เพราะอันนี้ต่างเป็นฉายาที่ทั้ง 2 ทีมไม่ชอบทั้งคู่

ถามไว้เป็นมุมมองนะครับ

เรื่องนก เฉยๆ นะ

0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2011
ตอบ: 2060
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:30
เดี๋ยวนี้ยิ่งนับวันบอร์ดยิ่งไร้คลาสลงทุกวัน

อันนี้ไม่ได้เข้าข้างแฟนลิเวอร์พูลนะ
ว่าทำไมแฟนแมนยูแขวะลิเวอร์พูลได้
พอแฟนแมนยูโดนเขาแขวะกลับบ้างกลับโดนรุมเรื้อน รุมเถียง

ตรงไหนที่เรียกว่าแขวะหรอครับ มองกลางๆนะ อย่าอคติ?  

รูป Keep Ducking กะ เจิด รีดเสื้อ นี้เป็นกลางจริงๆครับ

คุณนี้วุฒิภาวะสูงส่งจริงๆ มองเรื่องความเป็นกลางได้อย่างถ่องแท้

อ่อ งั้นนกแดงไม่เกี่ยวใช่มั้ยครับ นึกว่ามาดิ้นกันเพราะทน นกแดง ไม่ได้  

ถึงบอกไงคับ ว่าคนมีวุฒิภาวะ เค้าจะมองออกว่า แขวะหรือไม่

ส่วนพวกไม่มีสมองจะมองไม่ค่อยออก

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 5868
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:33
ถูกแบนแล้ว
BuffoNo1 พิมพ์ว่า:
Sอยตรีน... พิมพ์ว่า:
อันนี้ สงสัยเฉยๆ

ทำไมถึงเรียกผี แทนที่จะเป็นปีศาจ

ใช้สมองคิดจิ  

แสดงว่าไม่มีสมองเหมือนกันเลยตอบไม่ได้สินะคับ

ผีแดงนี่คนไทยเรียกกัน เริ่มแรกอาจจะมาจากพาดหัวข่าวมั้งครับ

คนส่วนใหญ่จะเรียกผีแดงก็ไม่เป็นไร แต่แฟนแมนยูคงจะยินดีมากถ้ามีคนเรียกฉายาที่แท้จริงคือปิศาจแดง ซึ่งผมก็ชอบปิศาจมากกว่า

แล้วแฟนลิเวอร์พูดละครับ ชอบให้เรียกหงส์ ถ้ามีคนเียกฉายาที่แท้จริงว่านก ไม่โอเคหรอครับ

ไม่ต้องไปพูดถึงเป็ดกับหมานะ เพราะอันนี้ต่างเป็นฉายาที่ทั้ง 2 ทีมไม่ชอบทั้งคู่

ถามไว้เป็นมุมมองนะครับ

เรื่องนก เฉยๆ นะ

นั่นแหล่ะครับ อันที่จริงผมว่าแฟนลิเวอร์พูลควรจะเฉยๆนะ เพราะมันไม่ได้แย่อะไร ถ้าไม่มีกระแส เดี๋ยวสุดท้ายคนก็คงกลับไปเรียกฉายาที่ชินปากอยู่ดี

แต่ถ้าโดนเรียกเป็ดแล้วโมโหอันนี้ผมเข้าใจพวกท่านเลยนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:33
ถูกแบนแล้ว
[RE]นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด

ถึงบอกไงคับ ว่าคนมีวุฒิภาวะ เค้าจะมองออกว่า แขวะหรือไม่

ส่วนพวกไม่มีสมองจะมองไม่ค่อยออก

โอ้ย ฉลาดเหลือเกินนน พ่อยอดขมองอิ่ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1698
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:55
ถูกแบนแล้ว
อกไก่สไลด์หนอน พิมพ์ว่า:
shit พิมพ์ว่า:
fewfew033 พิมพ์ว่า:
การ์ดหมดสำรับยังฮะ  

ก็บอกว่าไม่เล่นกับทีมที่ไม่ได้ยูซีเเอลไปไกลๆปะชิ่วๆ  

5ปีหลังมานี้ ได้ชูอะไรบ้างมั้ยอ่ะครับ  

ไม่เน้นชูครับเน้นไปยูซีเเอลครับ  

ถึงว่าสิครับว่าไม่ค่อยเน้น เตะพรีเมียร์เกือบ 30 ปี
นี่ถ้าเน้นๆหน่อย คงได้ทุกปีแน่ๆเลยครับ  

ทีมท่านได้ไปทุกปียกเว้นปีนี้

แต่อีกทีม นานๆไปที ยังบอกว่าเน้นไป UCL ตลกอ่ะ 555  

ทีมนี้ พรีเมียร์ก็ไม่เน้นครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2007
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 20:57
อกไก่สไลด์หนอน พิมพ์ว่า:
การ์ดหมดสำรับยังฮะ  

ก็บอกว่าไม่เล่นกับทีมที่ไม่ได้ยูซีเเอลไปไกลๆปะชิ่วๆ  

5ปีหลังมานี้ ได้ชูอะไรบ้างมั้ยอ่ะครับ  

ไม่เน้นชูครับเน้นไปยูซีเเอลครับ  

ถึงว่าสิครับว่าไม่ค่อยเน้น เตะพรีเมียร์เกือบ 30 ปี
นี่ถ้าเน้นๆหน่อย คงได้ทุกปีแน่ๆเลยครับ  

ทีมท่านได้ไปทุกปียกเว้นปีนี้

แต่อีกทีม นานๆไปที ยังบอกว่าเน้นไป UCL ตลกอ่ะ 555  

ทีมนี้ พรีเมียร์ก็ไม่เน้นครับ  

ถึงว่า
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2010
ตอบ: 360
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 21:10
saylom14 พิมพ์ว่า:
อ่านมู้นี้เลยอยากรู้จุดเริ่มต้นเลย ใครมันเรียกลิเวอร์พูลว่าหงส์ อยากรู้จริงๆ

ถ้าเป็นพาดหัวข่าวสร้างฉายาพวกนี้ สมัยก่อนคงเป็นพวกเครือสยามกีฬารึป่าว ?  

ย.โย่งแห่งสยามกีฬา เป็นคนคิดฉายาหงส์แดง

จะไปโทษแกก็ไม่ถูก สมัยนั้นเวลาตั้งฉายาทีมหรือผู้เล่น เขาใช้ความครีเอทกว่าสมัยนี้เยอะ

ชื่อหงส์แดงมันก็เท่จริง ๆ แต่แฟนลิเวอร์พูลในไทย กลับไปยึดติดกับคำนี้มากเกินไป เลยต้องมาหัวร้อนกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

คำว่าเป็ดมันก็ไม่ใช่คำหยาบคายอะไร เคยเห็นใครด่ากันว่า นิสัยเป็ด ๆ ปากเป็ด หรือใจเป็ดบ้างมั้ย

ลองเปลี่ยนคำว่าเป็ดเป็นหมาสิ ได้มีต่อยปากกันแน่

ทีนี้รู้ยังว่าใครหยาบกว่ากัน
4
0
Unfortunately, no one can be told what the Matrix is. You have to see it for yourself.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Aug 2009
ตอบ: 221
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 21:49
นกแดง VS ปีศาจแดง เบื้องลึกศึกแดงเดือด
แฟนหงส์หรือแฟนนกครับถ้าเขาทำละมีความสุขปล่อยเขาเถอะครับ
ปล.ผมแฟนนกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54117
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 21:55
จะเอาอะไรมาก มันยังมองโลโก้แมนยูเป็นหมา มันดูยังไงกันฟะ
ตามประวัติสโมสรก็ไม่มี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel