ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: すごい いたい
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 10192
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 09:45
[RE: แฟนไปกินข้าวกับแฟนเก่า]
อยู่หอเดียวกันด้วย แล้วยังไม่เปิดตัวด้วย อันตรายนะครับ ถ่านไฟเก่า เป่าเบาๆก็ติด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13111
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 09:46
เป็นผมแอบตามสืบดีกว่า อย่าเพิ่งแหวกหญ้าให้งูตื่น

ไว้เจอจังๆก็ทำเป็นบังเอิญเดินเข้าไปเจอละถาม อ้าว มากินข้าวกะใคร กะแฟนหรอ อะไรประมาณนี้ สนุกกว่าอีก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 09:49
ผมจะรอดูสักพัก ถ้าเค้าจบไปเเล้ว เเค่เพื่อนกัน ก็ไม่เป็นไร
เเต่ดูเเล้วน่าจะยังเกินเพื่อนอยู่ก็ถอยออกมา
ผมก็ไม่ใช่ผู้ใหญ่อะไรมาก อายุ 34 เเต่ก็ผ่านเรื่องอะไรเเบบนี้มาบ้างนะ
ถ้ายังไม่ถึงขั้นมีลูกด้วยกัน ผมว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ที่จะทิ้งใครสักคน
หรือโดนใครทิ้ง ณ.สมัยนี้ ยังมีคนดี หรือ คนไม่ดี ยังให้เราต้องเจออีกเยอะ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 09:51
yukyai พิมพ์ว่า:
ผมจะรอดูสักพัก ถ้าเค้าจบไปเเล้ว เเค่เพื่อนกัน ก็ไม่เป็นไร
เเต่ดูเเล้วน่าจะยังเกินเพื่อนอยู่ก็ถอยออกมา
ผมก็ไม่ใช่ผู้ใหญ่อะไรมาก อายุ 34 เเต่ก็ผ่านเรื่องอะไรเเบบนี้มาบ้างนะ
ถ้ายังไม่ถึงขั้นมีลูกด้วยกัน ผมว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ที่จะทิ้งใครสักคน
หรือโดนใครทิ้ง ณ.สมัยนี้ ยังมีคนดี หรือ คนไม่ดี ยังให้เราต้องเจออีกเยอะ  

ชอบความคิดคุณมาก ขอบคุณครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3881
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 09:54
ของมันเคยๆกันน่ะครับ ไม่อยากจะตอบแบบโลกสวยเลย

ผมว่านะลองคุยกันดู แล้วแต่คนอะจะบอกความจริงหมดรึเปล่า

ดูแล้วไม่โอเคเลย อยู่หอเดียวกันอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1813
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 10:00
แน่ใจหรอครับว่าถือไพ่เหนือกว่าคนอยู่หอเดียวกัน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4408
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 10:08
คนส่วนใหญ่คบกันเพราะความชัดเจนของคู่รัก ไม่ว่าจะเรื่องใดๆก็แล้วแต่ ถ้าเค้าทำแบบนั้นกับท่านคือไปกินข้าวกันแล้วมันก็ชัดเจนแล้วหละครับว่ามันต้องกลับไปคบกันอีกแน่ๆ ตัวท่านเองก็ต้องชัดเจนด้วยครับว่าจะเอายังไงต่อ แต่ถ้าถามผมคำตอบมันก็ชัดเจนออกมาจากการกระทำของแฟนท่านหละครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: ♥hanni
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3181
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 10:09
ผมเคยเจอแบบนี้ครับ สรุป ทั้งแฟนเก่า ผม แล้วก็กิ๊กคนใหม่ ..
สุดท้ายเลิกเด็ดขาด ถึงเธอจะหุ่นแซ่บแค่ไหนก็เถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย หนูจำไม เมื่อ Wed May 17, 2017 10:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2007
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 10:11
ถูกแบนแล้ว
พูดแล้วขึ้นเลยครับ เพราะเหมือนเหตุการณ์เก่าๆมันกลับมา.. ผมเคยมีแฟนคบกันมา 3 ปี แต่ระหว่างที่คบกันเขาก็ยังติดต่อกับแฟนเก่าอยู่ ซึ้งมันทำให้ผมเจ้บปวดมากๆ ทั้งๆที่เขาก็บอกว่าไม่มีอะไร แต่จุดพีคคือวันนึงเขากลับบ้านไป(คนล่ะจังหวัดกับผม) แล้วผมเกิดตะหงิดๆว่าเขาจะต้องอยู่กับแฟนเก่าแน่เลย(สัญชาติญานล้วนๆน่ะครับ) แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆเขาก็บอกทุกอย่าง ว่าแฟนเก่าพาไปว่ายน้ำเฉยๆไม่มีอะไร ความรู้สึกตอนนั้นผมอายุแค่ 17 ปี แต่มันจุกไปหมด พึ่งรู้จักคำว่าน้ำตาตกในก็วันนั้นมันไม่ได้ร้องแต่มันอึนๆ มันเจ็บปวดกว่าตอนผมอกหักอีกครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 2715
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 10:22
คนเราเลิกกันไปเเล้ว จะไปนัดกินข้าวกันทำไม

ยิ่งมีแฟนใหม่เเล้วด้วย ยังไงก็น่าจะแคร์ความรู้สึกของคนปัจจุบันมากกว่า

เป็นผม ผมเลิกอะ ถือว่า ไม่แคร์ความรู้สึกกัน ขึ้นชื่อว่าแฟนเก่า

ถ่านไฟเก่า มันพร้อมปะทุได้ทุกเมื่อ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7328
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 11:01
James Wilson พิมพ์ว่า:
F-Se-A พิมพ์ว่า:
สำหรับผมคงแนะนำเหมือนเดิมทำเฉยๆไว้ แล้วลองหาคนคุยใหม่ดูครับ บอกเลยท่านมีความสุขจริงๆนะเป็นความรู้สึกที่อยากให้ลองครับ เป็นการดัดนิสัยแฟนท่านด้วยถึงเลิกกันท่านจะไม่เสียใจแน่นอนครับ รักตัวเองเถอะครับ ถ้าเพื่อนมาปรึกษาผม ผมก็บอกแบบนี้แหละครับ สะใจด้วย  
ทำแบบนี้แล้วความรู้สึกเราจะโอเคจริงๆหรอครับ ?

ผมคิดจะทำอยู่ ดัดนิสัยมันหน่อย ทำดีอยุ่คนเดียวมันเหนื่อย  

ถ้าเป็นเรื่องแบบ จขกท ผมว่าทำแบบที่ผมบอกเราจะไม่เจ็บเวลาเลิกอะครับ แต่ถ้าแฟนเป็นคนดีอยู่แล้วห้ามทำแบบนี้เด็ดขาดครับ เรื่องแบบที่จขกทเจอสำหรับผมนะ ผมว่ายังไงมันอยู่ต่อด้วยกันลำบากแล้วอะครับพอเลิกกันผู้หญิงก็ไปมีคนใหม่ไม่เจ็บไม่ทุกข์เหมือนเรา ผมจึงแนะนำให้หาคนคุยไว้ก่อนอะครับเป็นตัวเลือกเพื่อเอาไว้
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 9249
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 11:06
Noches พิมพ์ว่า:
แน่ใจหรอครับว่าถือไพ่เหนือกว่าคนอยู่หอเดียวกัน  

ผู้ชาย ถ้ายังไม่แต่ง ก็ถือไพ่เหนือกว่าอยู่แล้วครับ
จะเลิกเมื่อไหร่ก็ได้ ขนาดผู้หญิงท้อง จะไม่แต่งก็มีให้เห็นเยอะแยะ

แล้วผู้ชายถึงจะมีอายุมากแค่ไหน ก็ยังมีลูกได้ และยังมีโอกาศที่จะมีคนใหม่มากกว่าผู้หญิงครับ

ยกตัวอย่าง คุณ ว.ส. เลิกกับคุณ ช.ค.
ถึงคุณ ว.ส. จะสวยหุ่นดี แต่ก็อายุเริ่มเยอะ
แต่คุณ ช.ค. ทั้งที่อายุก็เริ่มเยอะเหมือนกัน ยังมีข่าวกับสาวๆสวยๆ อีกหลายคนเลย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5068
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 11:10
ผมเคยเจอแบบนี้ สุดท้ายใกล้กว่าก็เอาไปแดกครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1813
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 11:17
spideer13 พิมพ์ว่า:

ผู้ชาย ถ้ายังไม่แต่ง ก็ถือไพ่เหนือกว่าอยู่แล้วครับ
จะเลิกเมื่อไหร่ก็ได้ ขนาดผู้หญิงท้อง จะไม่แต่งก็มีให้เห็นเยอะแยะ

แล้วผู้ชายถึงจะมีอายุมากแค่ไหน ก็ยังมีลูกได้ และยังมีโอกาศที่จะมีคนใหม่มากกว่าผู้หญิงครับ

ยกตัวอย่าง คุณ ว.ส. เลิกกับคุณ ช.ค.
ถึงคุณ ว.ส. จะสวยหุ่นดี แต่ก็อายุเริ่มเยอะ
แต่คุณ ช.ค. ทั้งที่อายุก็เริ่มเยอะเหมือนกัน ยังมีข่าวกับสาวๆสวยๆ อีกหลายคนเลย

เฉพาะเคสนี้อะครับ ที่ จขกท บอกว่าถือไพ่เหนือกว่าแฟนเก่า
หากผมเป็น จขกท ก็คงเตรียมใจไว้ส่วนนึง ลดความจริงจังลง
คบไปเรื่อยๆ ถ้าไม่โอเคจริงๆ ก็ไป ก็ไม่มีอะไรเสียหายอยู่แล้ว
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 9249
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 11:23
spideer13 พิมพ์ว่า:

เฉพาะเคสนี้อะครับ ที่ จขกท บอกว่าถือไพ่เหนือกว่าแฟนเก่า
หากผมเป็น จขกท ก็คงเตรียมใจไว้ส่วนนึง ลดความจริงจังลง
คบไปเรื่อยๆ ถ้าไม่โอเคจริงๆ ก็ไป ก็ไม่มีอะไรเสียหายอยู่แล้ว  

ก็นั่นแหละครับ เขาก็เลยถือไพ่เหนือกว่า
ประมาณว่าต่อไปก็คบเล่นๆ เวลากินสไปร์ท ก็ใส่ถุง
พอเบื่อๆ ก็เลิก แล้วหาสาวคนใหม่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel