ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:12
ถูกแบนแล้ว
[RE: แฟนไปกินข้าวกับแฟนเก่า]
1. ตัดซะครับถ้าเค้าเห็นว่าคุณสำคัญอยากจริงจังกะคุณ

เค้าจะไม่ไปกับแฟนเก่าเด็ดขาดไม่ว่ายังไงก็ตาม

2. คบไว้กินเล่นๆ ไว้แค่แก้เหงาเท่านั้นพอ ช่วงนี้ก็หาเป้าหมายใหม่

พอเจอละก็ค่อยไปครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:12
ล่าสุดแฟนผม เเย้บๆมาว่า ถ้าขอไปงานรับปริญญาแฟนเก่าจะว่าอะไรไหม
ผมถามเลย "ไปทำไม" เกี่ยวข้องอะไรกัน

คือ ไม่รู้ว่าท่านอื่นจะว่าผมงี่เง่าไหม เเต่ผมตัดไฟตั้งเเต่ต้นลมดีกว่าครับ
ว่าไม่ได้หรอก เรื่องถ่านไฟเก่าเนี่ย

แฟนคนก่อนผม ผมอยู่ด้วยกันนะครับ ยังมาง้อถึงห้อง สุดท้ายกลับไปคบกันครับ
ยังหลอนอยู่เลย กลัวมาก พวกถ่านไฟเก่าเนี่ย

บางครั้งก็สงสัยการทำตัวเป็นแฟนเก่าที่ดีคือไม่ไปยุ่มย่ามให้เเฟนเก่าตัวเองไม่มีปัญหากับแฟนใหม่มันยากนักหรือไง
ตอนมีเขาไม่รักษษให้ดีดี พอมีใหม่ละอยากได้คืน
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2011
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:37
วัวเคยค้า ม้าเคยขี่
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54138
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:41
เรื่องแบบนี้ ถามผู้หญิงตรงๆไปเลย เธอคิดอะไรอยู่ ยังรักแฟนเก่าอยู่ใช่ไหม
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Gooner4Ever
เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 17591
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:45
เค้าไม่จริงใจกับเราก็เลิกเถอะครับ แบบนี้ระแวงกันตาย

1
0
JW10&TR10
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2864
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:48
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ล่าสุดแฟนผม เเย้บๆมาว่า ถ้าขอไปงานรับปริญญาแฟนเก่าจะว่าอะไรไหม
ผมถามเลย "ไปทำไม" เกี่ยวข้องอะไรกัน

คือ ไม่รู้ว่าท่านอื่นจะว่าผมงี่เง่าไหม เเต่ผมตัดไฟตั้งเเต่ต้นลมดีกว่าครับ
ว่าไม่ได้หรอก เรื่องถ่านไฟเก่าเนี่ย

แฟนคนก่อนผม ผมอยู่ด้วยกันนะครับ ยังมาง้อถึงห้อง สุดท้ายกลับไปคบกันครับ
ยังหลอนอยู่เลย กลัวมาก พวกถ่านไฟเก่าเนี่ย

บางครั้งก็สงสัยการทำตัวเป็นแฟนเก่าที่ดีคือไม่ไปยุ่มย่ามให้เเฟนเก่าตัวเองไม่มีปัญหากับแฟนใหม่มันยากนักหรือไง
ตอนมีเขาไม่รักษษให้ดีดี พอมีใหม่ละอยากได้คืน  

เป็นผม ผมให้ไปครับ แต่ผมไปด้วยนะ บอกเลยอยากรู้จัก อยากไปแสดงความดีใจ

ท่านว่าไม่ให้ไปงานรับปริญญา

แต่ถ้าคนมันจะอยากจุดไฟเก่า มันจะไปจุดตอนไหนก็ได้ อย่างน้อยถ้าเราไปรู้จักเค้า เค้าจะทำอะไร อย่างน้อยสักคนมันต้องเกรงใจเรามั้ง

ผมมีเฟสแฟนเก่าแฟนผม รู้จักกัน เจอตอนแรกๆ มันยกมือไหว้เพราะผมแก่กว่า

เจอกันก็ทักกัน ปัจจุบันแฟนเก่าแฟนผมก็มีแฟนใหม่ไปละ แถมเจอกันอักครั้ง ก็รู้จักแฟนใหม่มันไปด้วยเลย มันเคยแวะมา hbd ถามสารทุกข์กันแฟนผมบ้างในเฟส ผมก็ไม่ว่าอะไร

ผมเคยคุยกับแฟนนะ ว่าคิดยังไงกับแฟนเก่า เค้าบอก คนมันเคยผูกพัน มันก็มีเป็นห่วงกันอยู่ แต่จะให้กลับไปคงไม่ เพราะจำได้ว่าตอนคบกันมันรู้สึกยังไง ** อันนี้สำคัญเลย ถ้าวันนึงแฟนทะเลาะกับเราแล้วดันลืมขึ้นมาว่าทุกข์แค่ไหนตอนคบกับแฟนเก่า แฟนเรากลับไปคุยกับไปปรึกษาชัวร์

ถามว่าเคยอ่านกระทู้ประมาณว่า โดนทิ้ง กลับไปคืนดีแฟนเก่า แอบไป..กัน ม้าเคยขี่ ถามว่ากลัวมั้ย กลัวครับ แต่ก็ต้องอดทนเชื่อใจไป เพราะว่า เวลาคนอื่นไปอ่านกระทู้แบบ ผู้ชายนอกใจ มันไปเที่ยวแล้วไปเอากันต่อ ไปเอากับแฟนเพื่อน ไปสัมนากับที่ทำงานไปมีอะไรกัน

ถามว่าถ้าแฟนไม่เชื่อใจเรา เราก็คงใช้ชีวิตลำบาก ไปเที่ยวกับเพื่อนไม่ได้ ไปกับที่ทำงานไม่ได้

สุดท้ายแล้วอดทนอย่างเดียวครับ ถ้าเราดีกว่าแฟนเก่าเค้า ยังไงเค้าก็ไม่ไปไหน

แต่ผมก็เข้าใจ โครตทรมานใจ เวลาต้องรู้สึกอะไรแบบนี้ รู้จักกัน 9 เดือนเองครับ ยังไม่เข้าใจกันไปทุกเรื่องหรอก อยู่กันอีกเป็น 10ๆ ปี มีไรค่อยๆคุยกัน

3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Aug 2009
ตอบ: 3417
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 07:50
[RE]แฟนไปกินข้าวกับแฟนเก่า
เลิกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เปียกปอนฉันภาวนา
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 6426
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:08
เอาตรงๆปะครับ น่ากลัวโครตๆเลยละครับ
ผมเคยเจอแบบผมไม่เคยเช็คอะไรเลย แล้วผญมีท่าทีแปลกๆชอบหายไปแล้วไม่รับโทรศัพย์แบบนี้หละครับ แจ็คพอตครับ ช่วงที่ไม่รับโทรศัพย์นั้นหละ ไปมีไรกะแฟนเก่า

คือเขายังคุยกันอยู่
1
0

Bnk48 - Korn, Jib, Noey, Can, Pun, Jane
Twice - Jeongyeon, Chaeyoung

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:09
ถูกแบนแล้ว
แฟนไปกินข้าวกับแฟนเก่า
ตัวผมเรื่องความรัก ผมไม่คิดเยอะครับ สำหรับผมแฟนเก่ามันก็คือผู้ชายคนนึงเหมือนกัน

ถ้าแฟนผมไปนัดกินข้าวกับคนอื่นผมหยุดทันทีครับ และนี่ยิ่งไปกับแฟนเก่าด้วยแล้ว ไม่ต้องถามครับว่าคบต่อหรือไม่

เพราะการกระทำพวกนี้มันเป็นเหมือนการเริ่มต้นการนอกใจ

ถ้าจะบอกว่าผมค่อนข้างใจแคบ ก็คิดอย่างงั้นก็ได้นะ ดีกว่าใจกว้างแล้วมานั่งร้องไห้อยู่คนเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:10

แฟนคนล่าสุดนี่คนที่เท่าไหร่ตั้งแต่เล่นSSมาครับ

นอกเรื่องนิด เห็นไนซ์คุงมาหลายปี ทุกวันนี้เรียนจบ ทำงานทำการมีหลักฐานมั่นคงรึยังครับ
หลายปีก่อนชอบอ่านเวลานายมาโพสท์สารพัดเรื่องนะ อารมณ์ประมาณเห็นน้องชายเจอปัญหา(อีกละ)
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2498
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:27
[RE]แฟนไปกินข้าวกับแฟนเก่า
เตรียมทำใจไว้ได้เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2014
ตอบ: 17987
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:28
ถูกแบนแล้ว
ตั้บแล้วเลิก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:34
ninerawee พิมพ์ว่า:

แฟนคนล่าสุดนี่คนที่เท่าไหร่ตั้งแต่เล่นSSมาครับ

นอกเรื่องนิด เห็นไนซ์คุงมาหลายปี ทุกวันนี้เรียนจบ ทำงานทำการมีหลักฐานมั่นคงรึยังครับ
หลายปีก่อนชอบอ่านเวลานายมาโพสท์สารพัดเรื่องนะ อารมณ์ประมาณเห็นน้องชายเจอปัญหา(อีกละ)  

งานก็ทำเเหละครับ เเต่ไม่มั่นคงเท่าไหร่ ผมทำงานที่ตัวเองรัก เงินน้อย เเต่เป็นนายตัวเอง
ตอนนี้อยู่ในช่วงพยายามทำให้มันมั่นคงขึ้นครับ
สู้ชีวิตกันไป
2
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:35
เป็นผมคุยตรง ๆ เลยแล้วก็คงไม่ไปต่อหล่ะ
0
0
Status: You'll never walk alone,,
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 849
โพสเมื่อ: Wed May 17, 2017 08:36
ผมเคยเจอและมันเป็นแบบนั้นจริงๆ คบกับเราอยู่แต่ไปไหนต่อไหนกับคนอื่น มาจับได้ก็ตอนสุ่มรหัสเข้าเฟสแฟนเก่านี่แหละ โอ้โหหห ใช่ย่อย ถามไปตรงๆยังทำไก๋พอบอกไปว่าเรารู้ความจริงหมดแล้วอย่าโกหกอีกเลยถึงจะยอมรับผิด เลิกเลยครับยอมเจ็บทีเดียว

ปล. สุดท้ายแล้วมันก็เลิกกับคนนั้นแล้วซมซานกลับมาขอเราคืนดีแต่ก็นะตอบกลับไปว่าเราเป็นเพื่อนกันแหละดีแล้ว เรามีคนชอบใหม่แล้ว บัยย์
แก้ไขล่าสุดโดย Little Mac เมื่อ Wed May 17, 2017 08:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel