ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: City Runner
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 11:12
[RE: ใครเคยงงๆ กับแฟนเพื่อนบ้าง?]
ก็ชวนๆไปเหอะครับ ดีกว่าไม่ชวนแล้วมาง๋องแง๋งกันทีหลัง ไม่ได้เสียเวลาอะไรขนาดนั้น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
You" ll Naver Walk Alone
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7657
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 11:21
[RE: ใครเคยงงๆ กับแฟนเพื่อนบ้าง?]
ถ้าเปลี่ยนจากแฟน เป็นเมีย จะหนักกว่านี้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 11:29
ถูกแบนแล้ว
dekchaiball พิมพ์ว่า:
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

ต่างคนต่างคิด ขาดการสื่อสารกันครับ เลยเข้าใจไปตามมุมมองของแต่ละฝ่าย

คุยกันพร้อมหน้า 1 ครั้ง ช่วยได้ครับ

นัดที่ร้านเหล้า กินน้ำละลายพฤติกรรมก่อน จะคุยกันง่ายขึ้น

พอตึงๆ ก็หาที่มืดๆ เงียบๆ ปรับความเข้าใจกันนะครับ  

ปรับความเข้าใจกับเพื่อน
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4608
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 11:42
กลุ่มผมมีแฟนกันกันหมดครับ แก้ไขด้วยการตั้งสมาคมแม่บ้านขึ้นมา
ทำให้รู้จักกันหมดเลยครับแฟนๆของเพื่อนและแฟนของผมด้วย ทำให้ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรกันตรงนี้
1
0

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37518
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 11:54
ไอ้แคปชั่น"โตแล้วคิดเองนะ"ผมว่าหลายๆครั้งที่ถูกนำมาใช้นี่

โคตรเป็นประโยคของพวกชอบแถจริงๆ แถ่ดๆไปเรื่อย คิดว่าพ่นประโยคนี้ออกมา

แล้วจะยกระดับความชอบธรรมให้ตัวเองกลายเป็นฝ่ายมีหัวคิดอยู่ฝ่ายเดียว

คนชิงพูดออกมาได้ก่อนนี่ถือเป็นฝ่ายผูกขาดความมีวุฒิภาวะอยู่ฝ่ายเดียวนะฮะ

ใครโดนกูพ่นประโยคนี้ใส่ ควรสำเหนียกและปรับปรุงตัวเองบ้างนะฮะ

"โตแล้วคิดเอาเองนะฮะ"เครฮะ บาย
3
0
Thai Politicians Model

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2009
ตอบ: 7341
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 12:01
แต่ในกลุ่มผมจะมีคนนึงที่ไม่อยากให้แฟนมาเจอเพื่อนในกลุ่ม เพราะเพื่อนในกลุ่มคนนึงเป็นพวกอำครับ อำแบบแรงมาก ๆ ด้วยทำเอาเพื่อนกับแฟนทะเลาะกันไป 2 คู่แล้ว

เรื่องที่อำก็ประมาณ

- เห้ย B วันก่อนกูเห็นมึงขับรถไปกับอีกคนนึงไม่ใช่คนนี้นี่หว่า

- C วันจันทร์ก่อนมึงบอกกับกูว่าไปเสม็ดกับสาวนี่ใช่คนนี้หรือเปล่าวะ??

คือเป็นเรื่องโกหกแต่ผู้หญิงคิดมากแน่ ต่อหน้าก็ไม่มีอะไรแต่ลับหลังก็ทะเลาะกันหนักทุกที จนเป็นเคสว่าถ้ามีนัดมาเจอแฟนกับเพื่อนในกลุ่มจะต้องไม่มีไอ้เพื่อนขี้อำคนนี้มาด้วย

เพื่อนขี้อำคนนี้นิสัยดีนะครับแต่ข้อเสียคือชอบอำไม่รู้กาลเทศะนี่แหละ แล้วเหมือนเจ้าตัวเกิดมาเพื่อทำแบบนี้เพราะอำทุกครั้งเนียนทุกครั้ง

2
0
"ผู้ชายทุกคนอยากได้ภรรยาที่ดีพร้อมแต่น้อยคนที่ทำตัวให้ดีพอที่จะได้จริง ๆ" - นิรนาม

"ความยิ่งใหญ่ของเราไม่ได้เกิดจากการไม่เคยล้มเลยหากแต่เกิดจากการลุกขึ้นทุกครั้งที่ล้ม" ขงจื๊อ

"อยู่ห่างจากคนคิดลบไว้ เพราะสำหรับเค้าทุกทางแก้ล้วนมีแต่ปัญหา" อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34563
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 12:23
ผมโชคดีเลย เพื่อนสนิทกัน เพื่อนรัก 6 คน มีแฟนหมด ผมก็เพิ่งมีคนสุดท้ายตอนแรกแม้งโคตรเหงา ตอนนี้เพลินครับ เพราะทุกคนจะพาแฟนตัวเองมาหมดเวลาเที่ยว กลายเป็นพ่อบ้านและกลุ่มแม่บ้าน โต๊ะติดกัน
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20655
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 12:26
ผมนี้เจอบ่อยเลย หลายเรื่องด้วย เอาเรื่องนี้แล้วกัน คือเราอ่ะมีไลท์กลุ่มกัน ใครไปไหน ทำอะไร ก็ชวนไปในไลท์กลุ่ม อย่าง กินเหล้ากันที่ไหน ก็จะถ่ายรูปลง

ใครเห็นก็ตามไป แรกๆก็ถ่ายลงกัน ก็ไปกินกันตามปกติ ส่วนผมอ่ะมีครอบครัวแล้ว ก็กินนิดหน่อยก็กลับบ้าน ส่วนใหญ่จะซื้อมากินที่ร้าน แล้วก็ถ่ายรูปเบียร์ลง พักหลังๆ ผมไม่ค่อยออกไปกินกับพวกมัน ผมก็นั่งกินที่ร้าน คือ ทำงานเสร็จก็กินเบียร์แล้วอาบน้ำนอน

เพื่อนๆพากันคิด ลืมเพื่อนบ้าง อะไรบ้าง หนำซ้ำ ชอบว่าผมอวดรวยอีก คือลูกค้าอ่ะ ชอบซื้อเหล้าดีๆมานั่งกินกับผม ผมก็โพรต์ลงในกลุ่ม แล้วก็ชวนมากินที่ร้าน ก็ไม่เห็นจะมีใครมา แล้วที่ไม่ค่อยออกไปหาเพื่อนๆคือ ไปทีไรเราต้องซื้อตลอดนี้แหละ นี้เป็นกลุ่มที่สนิทนะ
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: พิราบแดงแรงฤทธิ์
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 4199
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 12:27
เอาอะไรกะอาร์ตตัวแม่ครับ ถ้าไม่เข้าใจ ย้อนหลังไปดูเดี่ยว (เท่าไหร่ไม่รู้) อีกรอบ

คือ ผญ เป็นไรที่หยุมหยิมทุกวงการ เรื่องเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางทุกเรื่องคือสปีชีส์ของเขาหละ อีกอย่างคือชอบเสี้ยมให้คนอื่นคิดเหมือนตัวเอง

สรุป ท่านควรจะช่างไปเหอะ จะคิดไรก็ช่าง คุยกะเพื่อนท่านด้วย ว่าเพื่อนเหมือนเดิม เอ็งอย่าไปฟังแฟนมาก พูดร้อยหารห้าสิบ ทำได้แค่นี้แหละ ถ้าเพื่อนท่านยังดราม่าเพราะแฟนอีก ท่านก็ทำใจเหอะ ทำไรไม่ได้จริงๆ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13733
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 13:17
* ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ ครับ ผมรู้สึกชอบการตั้งไลน์กลุ่มนะ เดี๋ยวจะลองคุยๆ กันดู คือไม่ต้องชวนตัวตัว ก็ถามในกลุ่มเลย แล้วถ้ามอะไรสงสัยก็ถามตัวตัวเอา ผมว่าวิธีนี้น่าจะเป็นทางออกที่ดีได้

ส่วนหนึ่งผมไม่ได้มีอะไรส่วนตัวกับแฟนเพื่อนหรอก หน้ายังไม่เคยเจอกันเลย แต่แค่ไม่ชอบการกระทำอะไรแบบนี้มากกว่า

เพราะมันสะท้อนให้เห็นเลยว่าความคิดคุณนี่ แคบมากๆๆ
0
0
♥ LFC
ดาวเตะกัลโช่
Status: IG:SLP_Vintage_Shop (Vtg.Shirt Collections)
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 8549
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 13:19
ผมตัดปัญหา แรกคบกับแฟนผมพามาเจอเพื่อนตลอดเลย คราวนี้แฟนกับเพื่อนก็เข้ากันได้ดี
ไม่มีปัญหาอึดอัดกัน
1
0

Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 15:05
ผมผิดอะไร พิมพ์ว่า:
ผมตัดปัญหา แรกคบกับแฟนผมพามาเจอเพื่อนตลอดเลย คราวนี้แฟนกับเพื่อนก็เข้ากันได้ดี

* ใช่เลยครับ ผมตอนคบกับแฟนแรกๆ นี่แทบพาเดินสายเจอเพื่อนๆ เลย เจอกันแรกๆ มันดีกว่าจริงๆ ครับ

อันนี้ผมก็บอกมันแต่แรกๆ แล้วว่าให้มาหาเพื่อนตั้งแต่เนิ่นๆ เลย ก็โมเมอ้างโน้นอ้างนี่ พ่อแฟนไม่ให้กลับบ้านดึกงั้นงี้

จนสุดท้ายเป็นไงละ เป็นเรื่องจนได้ ผมละคิดไว้แล้วไม่มีผิดหรอก แล้วทีนี่จะมาเจอกันยังไง มันออกมาในลักษณะนี้แล้ว เหอๆ
0
0
♥ LFC
ดาวเตะกัลโช่
Status: IG:SLP_Vintage_Shop (Vtg.Shirt Collections)
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 8549
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 15:09
Bankkikkok พิมพ์ว่า:

* ใช่เลยครับ ผมตอนคบกับแฟนแรกๆ นี่แทบพาเดินสายเจอเพื่อนๆ เลย เจอกันแรกๆ มันดีกว่าจริงๆ ครับ

อันนี้ผมก็บอกมันแต่แรกๆ แล้วว่าให้มาหาเพื่อนตั้งแต่เนิ่นๆ เลย ก็โมเมอ้างโน้นอ้างนี่ พ่อแฟนไม่ให้กลับบ้านดึกงั้นงี้

จนสุดท้ายเป็นไงละ เป็นเรื่องจนได้ ผมละคิดไว้แล้วไม่มีผิดหรอก แล้วทีนี่จะมาเจอกันยังไง มันออกมาในลักษณะนี้แล้ว เหอๆ

แบบนี้แล้วทำใจเลยท่าน ผมก็เคยเป็นแบบเพื่อนท่านนะ จนเพื่อนๆไปเที่ยวไม่ชวนแล้วอ่ะ เพราะชวนผมก็ไม่ไป ตอนนั้นคบกับคนเก่าอยู่ เขาเป็นประเภทไม่ค่อยสุงสิงกับใคร เข้ากับคนยาก ผมนี่อึดอัดชิบ พอกับคนปัจจุบันพามาเจอเพื่อนตอนกำลังจีบๆกันเลย คราวนี้นั่งคุยกับเพื่อนปร๋อเลยคับ สบายใจมากๆ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8406
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 15:49
ไม่ต้องคิดมากหรอกฮะ คนติดแฟนก็งี้แหละ อาจจะโดนแฟนปั่นด้วยส่วนนึง

ผมว่าตอนเหตุการณ์ที่เค้าชวนแล้วไม่ไป พอเพื่อนๆนัดมาบ้านแล้วไม่ชวนนี่พวกเราเพื่อนๆก็ผิดส่วนนึงนะครับ คืออย่างน้อยๆบอกไปว่าเออ...ไม่ไปนะ ไกล หรืองานยุ่งอะไรก็ว่าไป แต่เปลี่ยนที่มากินที่บ้านไรงี้

1
0
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 15:52
Bankkikkok พิมพ์ว่า:

แบบนี้แล้วทำใจเลยท่าน ผมก็เคยเป็นแบบเพื่อนท่านนะ จนเพื่อนๆไปเที่ยวไม่ชวนแล้วอ่ะ เพราะชวนผมก็ไม่ไป ตอนนั้นคบกับคนเก่าอยู่ เขาเป็นประเภทไม่ค่อยสุงสิงกับใคร เข้ากับคนยาก ผมนี่อึดอัดชิบ พอกับคนปัจจุบันพามาเจอเพื่อนตอนกำลังจีบๆกันเลย คราวนี้นั่งคุยกับเพื่อนปร๋อเลยคับ สบายใจมากๆ  

* จริง ผมแบบท่านเปี๊ยบ หลังๆ พอมาเจอเพื่อนผมนี่ไม่สนใจผมละ
1
0
♥ LFC
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel