ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13718
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:15
ใครเคยงงๆ กับแฟนเพื่อนบ้าง?
* คือเอาจริงๆ ไม่เชิงมีปัญหาหรอกครับ แค่งงๆ ปนสงสัยมากกว่าวะ หืมม อะไรวะ! แบบเนี้ย ผมจะเกริ่นก่อนว่า เพื่อนผมคนนี้ แต่ก่อนจะไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด คือไปกันเป็นกลุ่ม 4-5 คน

เพื่อนผมคนนี้ใช้ชื่อว่า A ละกัน เป็นผู้ชายนะครับ เมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา A มันก็มีแฟนครับ ก็ปกติพอมีแฟนมันก็ต้องห่างเพื่อนเป็นเรื่องธรรมดา

พวกกลุ่มผมก็ใช้ชีวิตแบบเหมือนเดิมปกติ ทำงานทำการ สุดสัปดาห์ก็นัดกันกินบ้างอะไรบ้าง ก็จะชวน A ตลอด แต่ A มันก็จะบอกว่าเดี๋ยวไปนั่นไปนี่กับแฟนตลอด ซึ่งพวกผมก็โอเคไม่ได้อะไร อย่างน้อยก็ชวนแล้ว

จนมันมีเรื่องตรงเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา A ไปเที่ยวกับแฟนมัน (อารมณ์ตลาดรถไฟ ตลาดนัดจตุจักไรนั่นละ) ก็เลยชวนพวกผม คือมันก็อยากให้ไปเจอแฟนมันด้วย แต่ผมก็บอกไม่ว่าง

พอดีกับพวกกลุ่มเพื่อนผมก็เข้ามานั่งกินกันที่บ้านผมก็เช็คอินกัน เจ้า A มันเห็น มันเลยไม่สบายใจ มันก็ทักไลน์มาหาผมประมาณแบบพวกผมไม่ OK อะไรกับมันหรือเปล่า เหมือนไม่อยากเจอไม่อยากอะไรมัน เพราะพอมันชวน พวกผมก็ไม่ไป แต่มานั่งกินกันโดยไม่ชวนมันไรเงี้ย

ผมก็เลยแบบ เดี๋ยวๆ ใจเย็นๆ กุชวนมึงตลอด แต่มึงเลือกไม่มาเอง ไปนั่นนี่กับแฟนตลอด กุก้ไม่อะไร แต่แค่เบื่อที่จะชวนไง แล้วผมบอกว่านิสัยผมอะ ต่อให้ผมสนิทแค่ไหน ถ้าผมชวน 3-4 ครั้งแล้วไม่มา ผมก็ไม่หน้าด้านไปชวนละครับ (มันจะรู้นิสัยข้อนี้ผมดี)

แล้วมันดันมีประเด็นเพิ่มเติมตรงที่ว่าแฟน A อะ มันเลยสงสัยว่าทำไมเวลา A ชวนพวกผมไปเที่ยวกับมันกับแฟน แล้วพวกผมไม่ไปด้วย ไม่อยากเจอหน้าแฟนมันหรือเปล่า?

พวกผมได้ยินกันก็แบบ เห้ย เดี๋ยวๆ ทำไมพวกผมต้องไม่อยากหรืออยากเจอคุณด้วยเนี้ย ผมหนะ อยากเจอเพื่อนผม แต่คุณนะ จะมาด้วยหรือไม่มาด้วยก็แล้วแต่ ผมไม่ได้อะไร

ก็คือผมหนะคุยกับเพื่อนผมเคลียร์แล้วละ แบบเมิงก็ไปอยู่กับแฟน แล้วจะมาก็นัดมาแค่นั้นละ ไม่ต้องไปคิดมากอะไร มันก็เข้าใจแล้ว แต่จู่ๆ ที่นี่แฟนมันเหมือนโพสแบบนี้ในเฟซแล้วแท็กเพื่อนผมครับ

Spoil

พร้อมใส่แคปชั่นว่า "โตแล้วคิดเองนะ"  

ผมเห็นก็แบบเฉยๆ นะ ไม่ได้อะไรหรอก เพราะโดยส่วนตัวตั้งแต่ A มันคบแฟนมา 3-4 เดือนก็ไม่เคยพามาเจอเพื่อนเลย ผมรู้จากมันแค่แฟนมัน จบ ม.ต้นและทำงานกับที่บ้าน แค่นั้นเอง เบื้องลึกหรือนิสัยแฟนมัน ผมไม่รู้เลย เพราะไม่เคยเจอกัน

แต่แค่แบบว่า อ้าว แล้วตกลงมึงคุยกันยังไงวะ ถึงมาโพสอะไรแบบนี้ ก็เลยงงๆ ว่าแล้วจากนี้คือผมจะชวนมันหรือไม่ชวนมันดี หรือต้องทำยังไง คือมึนไปหมด 5555555

หลักๆ คือผมก็บอกมันว่าไม่อยากให้มันทะเลาะกับแฟนเพราะเรื่องหยุมหยิมไร้สาระอะไรแบบนี้ แม่งลำพังทำงานทำการ ทำมาหาแดก หาเงินหาทอง วางแผนอนาคตัวเองก็เครียดพอละ ไม่มีเวลามาคิดอะไรเรื่องเหลวไหลแบบนี้อะไรเลยผมอะ 555555555

นั่นละครับ ยาวหน่อย ก็มาเล่าสู่กันฟังครับ แบบนี้ก็มีด้วย ขอบคุณมากๆ เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Bankkikkok เมื่อ Tue Apr 04, 2017 10:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
♥ LFC
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: แผล่บทำไม เรื้อนดีกว่า
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 6225
ที่อยู่: บนท้องฟ้าไม่มีอะไรแน่นอนถ้ามองจากตรงนี้เดี๋ยวก็มืดแล้วก็สว่าง
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:20
[RE]ใครเคยงงๆ กับแฟนเพื่อนบ้าง?
A นี่เพศอะไรคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
#ManUsupport#ชอบกดแผล่บรักกดเรื้อน#คนรักเพนกวิ้น#รักหรอกจึงเรื้อนเล่น
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:21
[RE: ใครเคยงงๆ กับแฟนเพื่อนบ้าง?]
นัท จุดโทษ พิมพ์ว่า:
A นี่เพศอะไรคับ  

* ผู้ชายครับ ลืมบอกไป
0
0
♥ LFC
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6489
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:22
[RE: ใครเคยงงๆ กับแฟนเพื่อนบ้าง?]
สมัยเรียนมหาลัยผมก็เป็นนะ

ไม่ค่อยให้แฟนเจอเพื่อน

เพื่อนแม่งเผาตลอด เจอกี่ทีเปลี่ยนคนใหม่มาตลอด

แนะนำนะ ชวนไปเถอะ จะมาก้มา ไม่มาก็ช่างแม่งถือว่าชวนแล้ว จบข่าว 555
2
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 8946
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:26
เพื่อนกันมันไม่คิดมากหรอก

กลุ่มเพื่อนผม บางคนมีแฟน หายไปเกือบปี อกหักก็กลัมมาเมาด้วยกัน ซักเดือนกลับไปคืนดี หายไปอีก วนไปวนมาก็มี

บางคนก็พาแฟนอะไรมากินด้วย ก็ไม่ได้อะไรมากมาย

บางคนแอบแฟนมาเที่ยว แฟนมาโวยถึงร้านก็มี 555 โดนแฟนมันแบนไปเกือบปี

บางคนมีแฟนแล้ว แต่พากิ้กมากินด้วยกันก็มี

ในกลุ่มก็ไม่ได้คิดไรมากมายหรอก เน้นเมา ส่องสาวอย่างเดียว
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:31

ต่างคนต่างคิด ขาดการสื่อสารกันครับ เลยเข้าใจไปตามมุมมองของแต่ละฝ่าย

คุยกันพร้อมหน้า 1 ครั้ง ช่วยได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ยิปมันส์ เมื่อ Tue Apr 04, 2017 10:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:31
ถูกแบนแล้ว
เหมือนเพื่อนผมเลยครับ ปกติต่างคนต่างทำงาน

ช่วงเทศกาลเช่น ปีใหม่ หรือสงกรานต์ จะกลับบ้านมานัดเจอกันสักวันนึง นั่งกินข้าวกันค่ำๆไรงี้นะ

ช่วงหลังเพื่อนมันมีแฟนกันหมด แต่กลับกลายเป็นเพื่อนไม่ว่างมาเจอกันเลยครับ

บอกว่าไปกับแฟน ทั้งๆที่บ้านแต่ละคนอยู่ในละแวกด้วยกันเนี่ยละ คือกลับบ้านนะ แต่ไม่มาเจอเพื่อน

โคตรบัดซบ 5555555555555555555555

ก็มีผมกับเพื่อนอีกคนที่โสดอยู่ ไปนั่งกินข้าวกันสองคน จากสิบคน
แก้ไขล่าสุดโดย trytostopme เมื่อ Tue Apr 04, 2017 10:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 5959
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:35
ก็น่าจะบอกแฟนเพื่อนบ้างว่า "โตแล้วคิดเองนะ" 5555 ล้อเล่นนะครับ (แต่ในใจก็มีบ้าง)

ไม่ค่อยแปลกใจที่จะเจอกับความรู้สึกแบบนี้กับแฟนเพื่อน ยิ่งเพื่อนเป็นผู้ชาย แฟนเป็นผู้หญิง ก็มักมีโมเม้นต์แบบนี้แหละครับ คือ ผู้ชายอย่างเราๆ บางทีก็ไม่ได้คิดอะไรมากหรอก ก็แค่ไม่อยากรบกวน ไม่ใช่พวกที่ชอบด่าเพื่อนที่ติดแฟนอยู่แล้ว (มีแซวบ้างขำๆ ไม่ได้จริงจัง) ผมว่า A ก็คงคิดไปเองบ้างแหละ เพราะ ห่างเพื่อนมานาน

แต่จริงๆ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับท่านตรงจุดที่ว่า "พวกผมได้ยินกันก็แบบ เห้ย เดี๋ยวๆ ทำไมพวกผมต้องไม่อยากหรืออยากเจอคุณด้วยเนี้ย ผมหนะ อยากเจอเพื่อนผม แต่คุณนะ จะมาด้วยหรือไม่มาด้วยก็แล้วแต่ ผมไม่ได้อะไร" เพราะผมมองว่า บางทีคนที่จะเป็นแฟนของเพื่อนเรา เราก็น่าจะสนใจทำความรู้จักกันไว้บ้าง สนิทไว้บ้างก็ดี ไม่ใช่แบบ จะเอาแต่เพื่อนของเราอย่างเดียว แฟนเพื่อนช่างมัน ผมว่ามันจะทำให้แฟนเพื่อนรู้สึกไม่โอเคอ่ะครับ อันนี้ที่ผมคิดนะ จริงๆ มันอาจจะไม่ได้มีอะไรมากก็ได้
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:37
ถ้าซี้กัน โกดกันไม่ลงหรอกครับ บางครั้งอาจจะบ่นบ้าง ว่าแม่มติดแฟนวะ เพื่อนชวนไม่เคยมา

แต่พอมันมาจริงๆก็ตบหัวเล่นกันเหมือนเดิมมีแขวะกันบ้าง เมิงหายไปเลยนะติดจิมิหรอวะ

ก็ขำๆกันไปไม่ได้ซีเรียส
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 599
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:39
เป็นผมนี้เซฟรูปนี้ใว้เลย โอกาสเลิกกันมี พอเลิกเอารูปนี้ละแท็กเพื่อนเลย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10738
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:42
แฟนเพื่อนคุณเค้าไม่ใช่เพื่อนคุณ ถ้าคุณไม่อยากไปเจอ เค้าก็ไม่มีสิทธิ์โพสต์ว่าคุณนะ

1
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12938
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:43
ถูกแบนแล้ว
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

ต่างคนต่างคิด ขาดการสื่อสารกันครับ เลยเข้าใจไปตามมุมมองของแต่ละฝ่าย

คุยกันพร้อมหน้า 1 ครั้ง ช่วยได้ครับ

นัดที่ร้านเหล้า กินน้ำละลายพฤติกรรมก่อน จะคุยกันง่ายขึ้น

พอตึงๆ ก็หาที่มืดๆ เงียบๆ ปรับความเข้าใจกันนะครับ
3
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:49
dekchaiball พิมพ์ว่า:
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

นัดที่ร้านเหล้า กินน้ำละลายพฤติกรรมก่อน จะคุยกันง่ายขึ้น

พอตึงๆ ก็หาที่มืดๆ เงียบๆ ปรับความเข้าใจกันนะครับ  

ที่ร้านเหล้า กินน้ำละลายพฤติกรรม

พอเข้าที่เปลี่ยว ดูดปากกินน้ำลายกัน
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2009
ตอบ: 3428
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 10:59
รู้สึกว่าเรื่องแบบนี้ ฝรั่งแม่มก็เจอนะ ตอนแม่มอินเลิฟกับแฟนแม่มก็หายหัวไปยังกับว่าตายไปแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย darkwing13 เมื่อ Tue Apr 04, 2017 11:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
โพสเมื่อ: Tue Apr 04, 2017 11:06
o6sEnsEo พิมพ์ว่า:
ก็น่าจะบอกแฟนเพื่อนบ้างว่า "โตแล้วคิดเองนะ" 5555 ล้อเล่นนะครับ (แต่ในใจก็มีบ้าง)

ไม่ค่อยแปลกใจที่จะเจอกับความรู้สึกแบบนี้กับแฟนเพื่อน ยิ่งเพื่อนเป็นผู้ชาย แฟนเป็นผู้หญิง ก็มักมีโมเม้นต์แบบนี้แหละครับ คือ ผู้ชายอย่างเราๆ บางทีก็ไม่ได้คิดอะไรมากหรอก ก็แค่ไม่อยากรบกวน ไม่ใช่พวกที่ชอบด่าเพื่อนที่ติดแฟนอยู่แล้ว (มีแซวบ้างขำๆ ไม่ได้จริงจัง) ผมว่า A ก็คงคิดไปเองบ้างแหละ เพราะ ห่างเพื่อนมานาน

แต่จริงๆ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับท่านตรงจุดที่ว่า "พวกผมได้ยินกันก็แบบ เห้ย เดี๋ยวๆ ทำไมพวกผมต้องไม่อยากหรืออยากเจอคุณด้วยเนี้ย ผมหนะ อยากเจอเพื่อนผม แต่คุณนะ จะมาด้วยหรือไม่มาด้วยก็แล้วแต่ ผมไม่ได้อะไร" เพราะผมมองว่า บางทีคนที่จะเป็นแฟนของเพื่อนเรา เราก็น่าจะสนใจทำความรู้จักกันไว้บ้าง สนิทไว้บ้างก็ดี ไม่ใช่แบบ จะเอาแต่เพื่อนของเราอย่างเดียว แฟนเพื่อนช่างมัน ผมว่ามันจะทำให้แฟนเพื่อนรู้สึกไม่โอเคอ่ะครับ อันนี้ที่ผมคิดนะ จริงๆ มันอาจจะไม่ได้มีอะไรมากก็ได้  

* ใช่ ผมก็คิดแบบนี้แหละครับ แต่คือตอนแรกๆ อะ ผมก็ชวนมันเหมือนกัน แบบเห้ย พาแฟนมาทำความรู้จักกันหน่อย เป็นใครยังไง ชื่อเสียงเรียงนาม

ผมก็อยากให้มาเจอมาอะไรกันหมดแหละครับ ตอนแรกผมก็ไม่อะไรหรอก ว่าเคลียร์กับเพื่อนเข้าใจแล้ว อยู่ๆ แฟนมันมาโพสแบบนี้ มันส่อให้เห็นทัศนคติที่ไม่ดีต่อเพื่อนแฟนอะผมว่า

นี่กลุ่มผม ยิ่งแฟนเพื่อนหรือแฟนผม มองแฟนมันแปลกๆ ไปละ เจอโพสนั่นเข้าไป เพราะต่างคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า นี่ขนาดยังไม่เคยเจอกันเลยนะ
1
0
♥ LFC
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel