ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Do you hear the people sing?
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 318
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:01
[RE: WM ข้อกล่าวหาปิดกั้นเสรีภาพทางการเมือง]
PookPik3 พิมพ์ว่า:
ก็เห็นด้วยอยู่หรอก
แต่ถ้าจะให้ทำเป็นมาตรฐาน ก็ต้องทำไปตลอด ทุกยุคทุกสมัย
คุยการเมืองในบอร์ดมันไม่เหมาะจริงๆ เพราะทำให้คนทะเลาะกัน
แต่ช่วงหลังๆมานี่เราว่าความเห็นมันไปทางเดียวกันซะมากกว่า

บอร์ดฟุตบอลก็จริง แต่เปิดห้องวาไรตี้มาแล้ว มันก็ย่อมมีหลายเรื่องหลุดมา
เรื่องคอมพิวเตอร์ เรื่องหม้อสาว เรื่องทางบ้าน เรื่องบ้านเมือง ฯลฯ
หรือกระทู้ 18+ และลายเซ็นต์ที่มันก้ำกึ่ง 18+ อันนี้ก็ไม่ใช่ฟุตบอล
เปิดอ่านในมือถือ เพื่อนแอบมาเห็น ยังมาถามเลยว่า แกดูเว็บโป๊หรอ

คุยเรื่องการเมืองอยู่ในขอบเขตไม่ผิดกฏหมาย แต่การพนันผิดกฏหมายชัวร์ๆยังอยู่ได้
แต่ถ้าการเมืองทำให้ WM เดือดร้อน อันนี้ก็แล้วแต่ WM อ่ะ เว็บของท่านเอง
ในฐานะเราก็ดูแลเว็บบอร์ดอยู่เว็บนึง
และก็เคยทำงานเกี่ยวข้องกับหน่วยงานรัฐบาลหลายแห่ง (เป็น outsource เข้าไปทำงานดูแลระบบ) แต่ปัจจุบันรับราชการแล้ว
เว็บบอร์ดไม่ค่อยโดนเพ่งเล็งเท่าไหร่ถ้าไม่เข้าข่ายหมิ่นเบื้องสูง ส่วนใหญ่พวกแกนนำบนเฟสมากกว่าที่จะโดน  

i agree with you
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน"
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:03
[RE: WM ข้อกล่าวหาปิดกั้นเสรีภาพทางการเมือง]
จนถึงตอนนี้ ก็ยังมีคนเรียกร้องสิทธิที่ว่าอยู่ครับ

ตามที่พี่เบนกะ Tamon ว่าอะแหละ ถ้าอยากแสดงจุดยืนไปยืนแสดงตรงหน้ารัฐสภาเลยคนอื่นจะได้รู้ด้วย

มาแสดงในบอร์ดนี้มันไม่เกิดอะไรขึ้นกับประเทศหรอก ทำให้คนไฟว้กันเองมากกว่า+เพิ่มความแตกแยกด้วย
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status: ที่นี่ ขายความทรงจำ
ตอบ: 1193
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:10
fw_converse พิมพ์ว่า:
จนถึงตอนนี้ ก็ยังมีคนเรียกร้องสิทธิที่ว่าอยู่ครับ

ตามที่พี่เบนกะ Tamon ว่าอะแหละ ถ้าอยากแสดงจุดยืนไปยืนแสดงตรงหน้ารัฐสภาเลยคนอื่นจะได้รู้ด้วย

มาแสดงในบอร์ดนี้มันไม่เกิดอะไรขึ้นกับประเทศหรอก ทำให้คนไฟว้กันเองมากกว่า+เพิ่มความแตกแยกด้วย  

จิงเห็นด้วยครับ ไปแสดงตรงหน้ารัฐสภาเลย อยากพูด อยากด่า อยากทำไรทำ แสดงจุดยืนให้เต็มที่ ถ้าคิดว่ามันคือสิทธิเสรีภาพของเรา ทุกที่มีระเบียบของมัน ถ้าทุกคนใช้แต่เหตุผลของต้องเองไม่สนใจส่วนรวม ก้ออยู่ด้วยกันยาก
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: ฮรี่กร่อกๆ ^O^
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 626
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:13
sandwhale พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับ WM ครับ

ถ้าอยากคุยเรื่องการเมืองควรไปบอร์ดอื่น

แต่สำหรับท่านที่กระสันจริงๆอยากโพสต์ที่บอร์ดนี้ ผมแนะนำว่า เอาเรื่องประวัติศาสตร์การเมืองมาโพสต์โดยไม่อ้างอิงถึงปัจจุบัน อย่างนี้คือโพสต์ได้ และ คนทั่วๆไปได้ความรู้ด้วย

มีใครโพสต์ถึงเรื่องราวของ เช กัววาร่าแล้วโดนแบนบ้าง? ไม่มี
มีใครโพสต์เรื่องสงครามโลกครั้งที่ ๑ แล้วโดนแบนบ้าง? ไม่มี
มีใครโพสต์เรื่องทรัมป์กับการเมืองอเมริกันแล้วโดนแบนบ้าง? ไม่มี

คืออยากโพสต์จริงๆก็ไปศึกษากันมาในเรื่องของประวัติศาสตร์ที่ไม่อ้างอิงยุคปัจจุบัน หรือไม่ก็โพสต์เรื่องของประเทศอื่นกันเถอะครับ เปิดโลกทัศน์ด้วย แถมเราๆได้ประโยชน์กันด้วย

เรื่องของการเมืองไทยในยุคปัจจุบันมันไม่ใช่แค่จะทำให้บอร์ดลุกเป็นไฟ แต่มันเป็นเป้าสุ่มเสี่ยงสำหรับเจ้าของเว็บด้วย เห็นใจกันหน่อยเถอะพี่น้อง อะไรที่มันจะเฉียดไปเรื่องการเมืองยุคปัจจุบันก็เก็บๆไว้ในใจบ้าง

อยากอ่านประวัติศาสตร์การเมืองการปกครองประเทศใกล้เคียงอะท่าน พม่า ลาว กัมพูชา เวียดนาม เงี้ยจัดให้หน่อยเดะ

ผมก็เห็นด้วยกับWMนะ ถ้าถามว่าโอกาสที่มันจะเป็นการสุ่มเสี่ยงต่อการโดนปิดเวปไหม อันนี้ผมไม่ทราบ
แต่ถ้าถามว่าสุ่มเสี่ยงต่อการทะเลาะเบาะแว้งที่มันบานปลายมั้ย อันนี้ผมว่าสุ่มเสี่ยงนะ เพราะก็อย่างที่รู้ๆกันว่าเรื่องการเมืองบ้านเราเวลาคุยกันทีไรน้อยคนนักที่จะควบคุมอารมณ์ตนเองให้อยู่ และก็อย่างที่WMบอก มันไม่ใช่จะห้ามไม่ให้พูดไปซะทีเดียว เพียงแต่มันมีพื้นที่ๆให้พูดคุยอยู่แล้ว เราก็เลือกที่จะไปพูดคุยตามสถานที่นั้นๆก็ได้นิครับ. และถ้าสมมติว่ามันเกิดเหตุอะไรขึ้นมาใครที่เสียหายที่สุด?

ปล.แต่ถ้าอดใจไม่ไหวอยากแลกเปลี่ยนความคิดกับเพื่อนสมาชิกในบอร์ด ss แนะนำPMคุยเลยครับ ทักไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวครับ ตอบกลับมาก็คุยกันต่อ ไม่ตอบกับมาก็แสดงว่าไม่อยากคุยก็จบไป
1
0

"ดูให้จบ"
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status :
เข้าร่วม: 08 Nov 2008
ตอบ: 2508
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:14
มีเหตุผล
0
0

Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2006
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:15
[RE]WM ข้อกล่าวหาปิดกั้นเสรีภาพทางการเมือง
อยากแซว อยากโพสต์ การเมือง มันมีที่ที่เปิดให้ทำอิสระอยู่ครับ อันนี้ผมเห็นด้วยกะWM
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 27159
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:18
จริงๆ ไม่ต้องไปรัฐสภาก็ได้ เฟสบุ๊คเห็นเขาแซะ เขาด่ากันเยอะแยะ อดไม่ไหวก็ไปแจมเลย ไม่มีใครห้าม

อันนี้ตัวเองมือลั่นก็ควรจะยอมรับโทษไป
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6261
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:23
ALL OF AR'NAL พิมพ์ว่า:
เข้าใจครับว่ามันเป็นกฎของเว็บ เป็นความเห็น เป็นทัศนคติ เป็นความปลอดภัย
แต่ผมอยากจะชี้ว่าถ้าเป็นแบบนั้นน่าจะชี้แจงว่าการเมืองนี่มันหมายถึงการเมืองระดับไหน

คนเอาข่าวการฑูตรัสเซีย สหรัฐมาลง นี่ก็การเมืองนะครับ แต่ในปริบทโลก
ผมเข้าใจว่าห้ามพูดในปริบทแบบไทยๆใช่หรือเปล่าครับ ถ้าแบบนั้นก็ย่อมได้
เข้าใจเพราะก็รู้กันอยู่ แต่ถ้าหากเป็น บทความ ความรู้ ทัศนะอุดมการณ์
ก็จำเป็นจะต้องอนุโลม เพราะมันเป็นของคนทั้งโลก มันสามารถเผยแพร่
และถกเถียงเพื่อหาข้อสรุปที่มีประโยชน์ได้ หรือถ้าแม้แต่ในปริบทโลกก็ยังไม่ได้
ก็ขอให้เคร่งครัดกับกระทู้อื่นๆในแนวนั้นด้วย

/ อย่างผมก็เชื่อว่าการเมืองมันอยู่ในทุกเรื่อง เพราะมันคือกรอบคิดอย่างกว้าง
เชียร์ฟุตบอลทะเลาะกันนี่ก็การเมืองแล้วนะครับ ผมเลยเชื่อเสียอีกว่าถ้าเราเข้า
ใจและเปิดโอกาสรับฟังความเห็นแบบต่างๆ(และการเมืองได้) เราย่อมเข้าใจผู้อื่น
ในที่นี้ คนสองคนอาจไม่ต้องทะเลาะกันเรื่องทีมที่เชียร์ แต่ต่างคนต่างเชียร์ย่อมได้

ขอบคุณที่รับฟังครับ
/ โอเคครับสงสัยจะคิดจริงจังไป เชิญท่านทั้งหลายตามที่ท่านสะดวกเลยครับ  

การเมืองระดับชาติไทยในยุคปัจจุบัน

ผมพร่ำบอกมาตั้งแต่เล่นบอร์ดไม่รู้กี่ปีแล้วว่า เว็บนี้แบนคนแปะเรื่องการเมืองระดับชาติของไทยในยุคปัจจุบัน

ไม่เคยมีใครโดนแบนเพราะเอาการเมืองสหรัฐมาคุย ไม่มีใครโดนแบนเพราะเอาการเมืองอังกฤษมาคุยครับ

ขออย่าอ้างอิงถึงการเมืองระดับชาติของประเทศไทยในยุคปัจจุบันก็พอ

ใช่ การเมืองมีในทุกเรื่อง แต่เว็บนี้ เจาะจงไงว่าห้ามเรื่องไหน เรื่องไหนไม่ห้าม แค่นั้นละครับ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 469
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:27

ตอนเว็บโดนปิดก็ถามหากันใหญ่ แล้วก็บอกว่า จะทำตามกฎ อะไรที่สุ่มเสี่ยงจะไม่ทำ
จะให้ความร่วมมือ ไม่ที่ไหนเหมือนที่นี่ จะช่วยกันดูแล บลา บลา บลา

พอเว็บได้เปิดเหมือนเดิม ก็กลับมาอีหรอบเดิม ไม่รับรู้ ไม่สนใจ อยากจะโพสต์อะไรก็โพสต์
บอร์ดสาธารณะ มันเป็นเสรีภาพของตัวเองว่างั้น ใครจะเดือดร้อนไม่สนใจ ขอให้ได้โพสต์

พี่เบนออกมาพูด ออกมาเตือนด้วยความหวังดี ก็ไปต่อว่า ไปแขวะซะงั้น

อยากให้เว็บอยู่นานๆ หรือ อยากให้เว็บถูกปิด

อยู่ที่ท่านเลยครับ ชาวss เอาที่ท่านสบายใจ

แต่สำหรับผมถ้ามีอะไรที่จะทำให้เว็บอยู่ได้ โดยไม่เดือดร้อนตัวเองมาก เช่น งดโพสต์เรื่องบางเรื่อง ถ้าอยากโพสต์ไปหาบอร์ดเฉพาะเรื่องนั้นๆ ผมยินดีำทำให้เพื่อให้เว็บอยู่ได้
ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ
5
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:30
elementmaster พิมพ์ว่า:

ตอนเว็บโดนปิดก็ถามหากันใหญ่ แล้วก็บอกว่า จะทำตามกฎ อะไรที่สุ่มเสี่ยงจะไม่ทำ
จะให้ความร่วมมือ ไม่ที่ไหนเหมือนที่นี่ จะช่วยกันดูแล บลา บลา บลา

พอเว็บได้เปิดเหมือนเดิม ก็กลับมาอีหรอบเดิม ไม่รับรู้ ไม่สนใจ อยากจะโพสต์อะไรก็โพสต์
บอร์ดสาธารณะ มันเป็นเสรีภาพของตัวเองว่างั้น ใครจะเดือดร้อนไม่สนใจ ขอให้ได้โพสต์

พี่เบนออกมาพูด ออกมาเตือนด้วยความหวังดี ก็ไปต่อว่า ไปแขวะซะงั้น

อยากให้เว็บอยู่นานๆ หรือ อยากให้เว็บถูกปิด

อยู่ที่ท่านเลยครับ ชาวss เอาที่ท่านสบายใจ

แต่สำหรับผมถ้ามีอะไรที่จะทำให้เว็บอยู่ได้ โดยไม่เดือดร้อนตัวเองมาก เช่น งดโพสต์เรื่องบางเรื่อง ถ้าอยากโพสต์ไปหาบอร์ดเฉพาะเรื่องนั้นๆ ผมยินดีำทำให้เพื่อให้เว็บอยู่ได้
ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ  

เอ่อ ผมเข้าใจว่าที่เว็บโดนปิดเพราะแบนเนอร์โฆษณาเว็บพนันนะครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:32
ALL OF AR'NAL พิมพ์ว่า:
เข้าใจครับว่ามันเป็นกฎของเว็บ เป็นความเห็น เป็นทัศนคติ เป็นความปลอดภัย
แต่ผมอยากจะชี้ว่าถ้าเป็นแบบนั้นน่าจะชี้แจงว่าการเมืองนี่มันหมายถึงการเมืองระดับไหน

คนเอาข่าวการฑูตรัสเซีย สหรัฐมาลง นี่ก็การเมืองนะครับ แต่ในปริบทโลก
ผมเข้าใจว่าห้ามพูดในปริบทแบบไทยๆใช่หรือเปล่าครับ ถ้าแบบนั้นก็ย่อมได้
เข้าใจเพราะก็รู้กันอยู่ แต่ถ้าหากเป็น บทความ ความรู้ ทัศนะอุดมการณ์
ก็จำเป็นจะต้องอนุโลม เพราะมันเป็นของคนทั้งโลก มันสามารถเผยแพร่
และถกเถียงเพื่อหาข้อสรุปที่มีประโยชน์ได้ หรือถ้าแม้แต่ในปริบทโลกก็ยังไม่ได้
ก็ขอให้เคร่งครัดกับกระทู้อื่นๆในแนวนั้นด้วย

/ อย่างผมก็เชื่อว่าการเมืองมันอยู่ในทุกเรื่อง เพราะมันคือกรอบคิดอย่างกว้าง
เชียร์ฟุตบอลทะเลาะกันนี่ก็การเมืองแล้วนะครับ ผมเลยเชื่อเสียอีกว่าถ้าเราเข้า
ใจและเปิดโอกาสรับฟังความเห็นแบบต่างๆ(และการเมืองได้) เราย่อมเข้าใจผู้อื่น
ในที่นี้ คนสองคนอาจไม่ต้องทะเลาะกันเรื่องทีมที่เชียร์ แต่ต่างคนต่างเชียร์ย่อมได้

ขอบคุณที่รับฟังครับ
/ โอเคครับสงสัยจะคิดจริงจังไป เชิญท่านทั้งหลายตามที่ท่านสะดวกเลยครับ  

การเมืองระดับชาติไทยในยุคปัจจุบัน

ผมพร่ำบอกมาตั้งแต่เล่นบอร์ดไม่รู้กี่ปีแล้วว่า เว็บนี้แบนคนแปะเรื่องการเมืองระดับชาติของไทยในยุคปัจจุบัน

ไม่เคยมีใครโดนแบนเพราะเอาการเมืองสหรัฐมาคุย ไม่มีใครโดนแบนเพราะเอาการเมืองอังกฤษมาคุยครับ

ขออย่าอ้างอิงถึงการเมืองระดับชาติของประเทศไทยในยุคปัจจุบันก็พอ

ใช่ การเมืองมีในทุกเรื่อง แต่เว็บนี้ เจาะจงไงว่าห้ามเรื่องไหน เรื่องไหนไม่ห้าม แค่นั้นละครับ  

ครับๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2007
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:32
รู้ว่าเสี่ยง แต่คงไม่ขอลอง

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6261
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:40
Bleak พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับ WM ครับ

ถ้าอยากคุยเรื่องการเมืองควรไปบอร์ดอื่น

แต่สำหรับท่านที่กระสันจริงๆอยากโพสต์ที่บอร์ดนี้ ผมแนะนำว่า เอาเรื่องประวัติศาสตร์การเมืองมาโพสต์โดยไม่อ้างอิงถึงปัจจุบัน อย่างนี้คือโพสต์ได้ และ คนทั่วๆไปได้ความรู้ด้วย

มีใครโพสต์ถึงเรื่องราวของ เช กัววาร่าแล้วโดนแบนบ้าง? ไม่มี
มีใครโพสต์เรื่องสงครามโลกครั้งที่ ๑ แล้วโดนแบนบ้าง? ไม่มี
มีใครโพสต์เรื่องทรัมป์กับการเมืองอเมริกันแล้วโดนแบนบ้าง? ไม่มี

คืออยากโพสต์จริงๆก็ไปศึกษากันมาในเรื่องของประวัติศาสตร์ที่ไม่อ้างอิงยุคปัจจุบัน หรือไม่ก็โพสต์เรื่องของประเทศอื่นกันเถอะครับ เปิดโลกทัศน์ด้วย แถมเราๆได้ประโยชน์กันด้วย

เรื่องของการเมืองไทยในยุคปัจจุบันมันไม่ใช่แค่จะทำให้บอร์ดลุกเป็นไฟ แต่มันเป็นเป้าสุ่มเสี่ยงสำหรับเจ้าของเว็บด้วย เห็นใจกันหน่อยเถอะพี่น้อง อะไรที่มันจะเฉียดไปเรื่องการเมืองยุคปัจจุบันก็เก็บๆไว้ในใจบ้าง

อยากอ่านประวัติศาสตร์การเมืองการปกครองประเทศใกล้เคียงอะท่าน พม่า ลาว กัมพูชา เวียดนาม เงี้ยจัดให้หน่อยเดะ

ผมก็เห็นด้วยกับWMนะ ถ้าถามว่าโอกาสที่มันจะเป็นการสุ่มเสี่ยงต่อการโดนปิดเวปไหม อันนี้ผมไม่ทราบ
แต่ถ้าถามว่าสุ่มเสี่ยงต่อการทะเลาะเบาะแว้งที่มันบานปลายมั้ย อันนี้ผมว่าสุ่มเสี่ยงนะ เพราะก็อย่างที่รู้ๆกันว่าเรื่องการเมืองบ้านเราเวลาคุยกันทีไรน้อยคนนักที่จะควบคุมอารมณ์ตนเองให้อยู่ และก็อย่างที่WMบอก มันไม่ใช่จะห้ามไม่ให้พูดไปซะทีเดียว เพียงแต่มันมีพื้นที่ๆให้พูดคุยอยู่แล้ว เราก็เลือกที่จะไปพูดคุยตามสถานที่นั้นๆก็ได้นิครับ. และถ้าสมมติว่ามันเกิดเหตุอะไรขึ้นมาใครที่เสียหายที่สุด?

ปล.แต่ถ้าอดใจไม่ไหวอยากแลกเปลี่ยนความคิดกับเพื่อนสมาชิกในบอร์ด ss แนะนำPMคุยเลยครับ ทักไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวครับ ตอบกลับมาก็คุยกันต่อ ไม่ตอบกับมาก็แสดงว่าไม่อยากคุยก็จบไป  

โอ้ยไม่ไหวหรอกครับ ให้นัก ปวศ เขาจัดการกันไปดีกว่า
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2006
ตอบ: 4216
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:41
อยากปล่อยของกันนัก ไปโน่นเพจริเบอร่านโน่น วู้วว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27393
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:42
ผมเข้าใจที่หลายๆคนอยากพูด

อยากคุยเรื่องการเมือง

ผมเองเวลาเห็นข่าวก็คันไม้คันมือ

แต่ต้องเข้าใจเจ้าของเว็บด้วย

เพราะถ้าปล่อยให้คุย. ละมันเกินลิมิต. นอกจากคนในบอร์ดที่ต่างความเห็นจะทะเลาะกัน(ซึ่งเป็นเรื่องปกติในบอลนอก)

มันอาจจะทำให้เว็บเสี่ยงที่จะโดนปิด. เพราะเราไม่รู้ว่าลิมิตที่คนในเว็บนี้หรือเจ้าของเว็บตั้งจะเป็นลิมิตเดียวกับพวกพี่ๆที่เค้าตรวจสอบหรือเปล่า. และถ้าเค้าเล่นงาน. เค้าไม่ได้เล่นงานคนที่แสดงความเห็นนั้นๆ. แต่เค้าเล่นงานเว็บและเจ้าของเว็บ

ในแง่ของคนทำธุรกิจแล้ว. ใครจะอยากโดนทำลายทางทำมาหากินของตัวเอง และในแง่ของคนธรรมดา. ใครจะอยากมาหาเหาใส่หัว

เข้าใจเจ้าของเว็บหน่อยนะครับ
3
0
<___คนธรรมดา___>
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel