ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28278
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:34
[RE: WM ข้อกล่าวหาปิดกั้นเสรีภาพทางการเมือง]
ขอให้ได้แซะ นิดหน่อยบาทสองบาทก็เอา

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10631
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:35
[RE: WM ข้อกล่าวหาปิดกั้นเสรีภาพทางการเมือง]
คอมเม้นต์ไม่เท่าไหร่จริง ๆ นะ โดนเพราอุธรณ์ป่ะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:35
อ่าว.. นึกว่าบอร์ด18+มาตั้งนาน ที่แท้บอร์ดบอลหรอเนี่ย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:38
เข้าใจครับว่ามันเป็นกฎของเว็บ เป็นความเห็น เป็นทัศนคติ เป็นความปลอดภัย
แต่ผมอยากจะชี้ว่าถ้าเป็นแบบนั้นน่าจะชี้แจงว่าการเมืองนี่มันหมายถึงการเมืองระดับไหน

คนเอาข่าวการฑูตรัสเซีย สหรัฐมาลง นี่ก็การเมืองนะครับ แต่ในปริบทโลก
ผมเข้าใจว่าห้ามพูดในปริบทแบบไทยๆใช่หรือเปล่าครับ ถ้าแบบนั้นก็ย่อมได้
เข้าใจเพราะก็รู้กันอยู่ แต่ถ้าหากเป็น บทความ ความรู้ ทัศนะอุดมการณ์
ก็จำเป็นจะต้องอนุโลม เพราะมันเป็นของคนทั้งโลก มันสามารถเผยแพร่
และถกเถียงเพื่อหาข้อสรุปที่มีประโยชน์ได้ หรือถ้าแม้แต่ในปริบทโลกก็ยังไม่ได้
ก็ขอให้เคร่งครัดกับกระทู้อื่นๆในแนวนั้นด้วย

/ อย่างผมก็เชื่อว่าการเมืองมันอยู่ในทุกเรื่อง เพราะมันคือกรอบคิดอย่างกว้าง
เชียร์ฟุตบอลทะเลาะกันนี่ก็การเมืองแล้วนะครับ ผมเลยเชื่อเสียอีกว่าถ้าเราเข้า
ใจและเปิดโอกาสรับฟังความเห็นแบบต่างๆ(และการเมืองได้) เราย่อมเข้าใจผู้อื่น
ในที่นี้ คนสองคนอาจไม่ต้องทะเลาะกันเรื่องทีมที่เชียร์ แต่ต่างคนต่างเชียร์ย่อมได้

ขอบคุณที่รับฟังครับ
/ โอเคครับสงสัยจะคิดจริงจังไป เชิญท่านทั้งหลายตามที่ท่านสะดวกเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ALL OF AR'NAL เมื่อ Wed Mar 15, 2017 15:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:41
ถ้ากล้าและอยากขนาดนั้น เชิญไปโลกแห่งความจริงได้เลย
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41291
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:41
เขาขอร้องดีๆ ก็ไปแขวะเขา แหม่ ทำเก่งกันจริง ท่านแกนนำทั้งหลาย เก่งกล้าแท้นักรบไซเบอร์
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 10333
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:43
ผมว่าประเด็นการเมือง พี่เบน แกแถลงหลายรอบมากนะ 555 แต่ก็มีมาเรื่อยๆ
ส่วนตัวผมเฉยๆ จะเสพการเมือง มีอีกหลายที่เลยให้เราเลือกเสพ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ใครจะมาเทียบกัปตันได้ฟะ
เข้าร่วม: 24 Nov 2014
ตอบ: 6486
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:46
เป็นคนกลางมันลำบาก
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:46
เค้าอยากเผยแพร่แนวคิดครับ ไม่ได้อยากเสวนาอะไรหรอก
เพื่อนผมแนวๆนี้หลายคน ปากบอกรับฟังแต่อย่าได้เห็นต่าง
พูดง่ายๆคือหาแนวร่วม พอโดนห้ามก็มาเลยสิทธิเสรีภาพ

8
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27480
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:53
ผมเข้าใจ WM ครับ ประสบการณ์การโดนปิดเวบเพราะเรื่องพวกนี้ มาแล้ว
1
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:54
WM ข้อกล่าวหาปิดกั้นเสรีภาพทางการเมือง
ALL OF AR'NAL พิมพ์ว่า:
เข้าใจครับว่ามันเป็นกฎของเว็บ เป็นความเห็น เป็นทัศนคติ เป็นความปลอดภัย
แต่ผมอยากจะชี้ว่าถ้าเป็นแบบนั้นน่าจะชี้แจงว่าการเมืองนี่มันหมายถึงการเมืองระดับไหน

คนเอาข่าวการฑูตรัสเซีย สหรัฐมาลง นี่ก็การเมืองนะครับ แต่ในปริบทโลก
ผมเข้าใจว่าห้ามพูดในปริบทแบบไทยๆใช่หรือเปล่าครับ ถ้าแบบนั้นก็ย่อมได้
เข้าใจเพราะก็รู้กันอยู่ แต่ถ้าหากเป็น บทความ ความรู้ ทัศนะอุดมการณ์
ก็จำเป็นจะต้องอนุโลม เพราะมันเป็นของคนทั้งโลก มันสามารถเผยแพร่
และถกเถียงเพื่อหาข้อสรุปที่มีประโยชน์ได้ หรือถ้าแม้แต่ในปริบทโลกก็ยังไม่ได้
ก็ขอให้เคร่งครัดกับกระทู้อื่นๆในแนวนั้นด้วย

/ อย่างผมก็เชื่อว่าการเมืองมันอยู่ในทุกเรื่อง เพราะมันคือกรอบคิดอย่างกว้าง
เชียร์ฟุตบอลทะเลาะกันนี่ก็การเมืองแล้วนะครับ ผมเลยเชื่อเสียอีกว่าถ้าเราเข้า
ใจและเปิดโอกาสรับฟังความเห็นแบบต่างๆ(และการเมืองได้) เราย่อมเข้าใจผู้อื่น
ในที่นี้ คนสองคนอาจไม่ต้องทะเลาะกันเรื่องทีมที่เชียร์ แต่ต่างคนต่างเชียร์ย่อมได้

ขอบคุณที่รับฟังครับ
/ โอเคครับสงสัยจะคิดจริงจังไป เชิญท่านทั้งหลายตามที่ท่านสะดวกเลยครับ  

ผมว่า ให้ wm ตัดสินครับ ถ้าเค้าแบน ลองดูในเหตุผลการแบน แล้วพยายามเลี่ยงในครั้งต่อไปครับ กฎคงเขียนครอบคลุมทุกอย่างไม่ได้ อาจจะเปลี่ยนไปตามเวลา สถานการณ์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 15:58
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจ WM ครับ ประสบการณ์การโดนปิดเวบเพราะเรื่องพวกนี้ มาแล้ว

ไม่เกี่ยวเลย โดนปิดเพราะเรื่องโฆษณาพนันบอลล้วนๆ
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:00
เห็นด้วยนะที่ควรจะเตือนๆไว้บ้าง
เพราะถ้าปล่อยเสรีไปนอออกจากเดือดแล้ว จะซวยกันทั้งเวปเอานะสิ

แหย่นิดหน่อยให้พอหอมปากหอมคอก็พอ
และถ้ากล้าที่แหย่ ต้องกล้าที่รับคำตัดสินของWMด้วย

1
0
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18953
โพสเมื่อ: Wed Mar 15, 2017 16:00
โคตรขำว่าคนอื่นชอบแซะ แต่ตัวเองก็ชอบแซะ คนที่แซะอีกที

งงมั้ย อินเซปชั่นมั้ยล่ะ ...
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27480
คาซึระ โคทาโร่ พิมพ์ว่า:
Sir_Gawain พิมพ์ว่า:

ไม่เกี่ยวเลย โดนปิดเพราะเรื่องโฆษณาพนันบอลล้วนๆ  

ก็เป็นผลมาจากการเมืองแหละ เค้ากวาดล้างมากขึ้น มันไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องการเมืองโดนตรง แต่ถ้ามีใครมาการเมืองในเวบ ผมเป็น WM ก็กลัวๆแหละ อย่างว่ากันไว้ดีกว่าแก้
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel