ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 9221
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:08
ถูกแบนแล้ว
[RE: ขอบคุณการโดนแบนครั้งล่าสุดมาก ๆ]
INFINITYUP พิมพ์ว่า:
เอาอีกสัก 15 วัน

พอแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10605
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:09
[RE: ขอบคุณการโดนแบนครั้งล่าสุดมาก ๆ]
ว่าง ๆ เดี่ยวจะไปทดสอบความอดทนนะครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:09
ถูกแบนแล้ว
joselas พิมพ์ว่า:
ว่าง ๆ เดี่ยวจะไปทดสอบความอดทนนะครับ  

ผมเอากฏแบบ ss เลย ใครหยาบแบนให้หมด

ว่าแต่มันแบนยังไง

0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 63666
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:14
อ่า
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2008
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:16
ขอบคุณการโดนแบนครั้งล่าสุดมาก ๆ
ลองโดนแบนอีกครั้งมั้ย จะได้ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:17
ถูกแบนแล้ว
dajan พิมพ์ว่า:
ลองโดนแบนอีกครั้งมั้ย จะได้ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดนการเมือง ลิงค์ไม่เหมาะสม จะโดนไรอีก

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18949
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:22
ชื่อจริงชื่อนายขาวผ่อง ใช่มั้ย ...
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:24
ถูกแบนแล้ว
หว่องกาโว พิมพ์ว่า:
ชื่อจริงชื่อนายขาวผ่อง ใช่มั้ย ...  

เกิดสมัยกทม.ละครับ ไม่ใช่ยุคสุโขทัย

1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 22423
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:31
รีลัคคุเม พิมพ์ว่า:
จุดเริ่มต้นทำตามความฝันของผม เกิดจากประโยคข้างต้นครับ
ผมอยากทำเพจเพื่อพูดคุย รีวิวหนังแบบที่ผมชอบ เขียนบทความมองโลกในมุมที่แตกต่างแบบที่ผมอยากนำเสนอ

ตอนแรกลังเลใจอยู่นาน ว่าจะทำดีไหม ด้วยเหตุผลที่ง่าย ๆ
- จะมีคนชอบสิ่งที่เราพูดไหม?
- ถ้าไม่มีคนชอบเลยจะทำไง?
- ถ้ามีแต่คนด่าทำยังไง?
- ถ้าทำเป็นปี ๆ แล้วยังไม่มีคนกดไลค์ซักคนจะอายไหม?

เพจที่เรารู้จักสมัยนี้ แต่ละเพจคนกดไลค์เป็นหมื่น เป็นแสน บ้างก็เป็นล้าน
ผมคิดตลอดว่าเขาทำได้อย่างไร ทำไมคนชอบ คนไปเม้นต์ ไปแชร์เยอะขนาดนั้น

ส่วนตัวมองว่าตัวเองคงยากที่จะทำได้ขนาด ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพวกเขาใช้เวลากันนานไหมว่าจะถึงจุดที่อยู่ในปัจจุบัน

แต่หลังจากโดนแบนครั้งล่าสุด ซึ่งเป็นช่วงปีใหม่พอดี ผมจึงตัดสินใจจะเริ่มครับ
ยอมรับว่าต้องรวบรวมความกล้าอยู่พอสมควร เพื่อจะได้ไม่เป็นแบบที่กังวลข้างต้น

ถ้าเอาแต่กลัว ก็คงไม่ได้เริ่มซักที

ด้วยความที่โดนแบน ผมเลยไม่มีพื้นที่ประชาสัมพันธ์งานของผม
จึงเริ่มต้นด้วยการสมัครพันทิปครับ สมัครเสร็จ ตั้งกระทู้ก็ไม่ได้ ตอบได้แต่กระทู้คำถาม
ก็ต้องวุ่นวายยืนยันตัวตนอีก และขออนุมัติชื่อด้วย

จึงได้ชื่อ "ข้าวพอง" มาครับ มันเรียกง่ายดี

นี่คือกระทู้แรกที่ตั้งในพันทิป ทำให้มีคนเริ่มมากดไลค์ให้ The Mask Singer Thailand ปรากฏการณ์ล่าสุดของวงการทีวีไทย
Spoil

เมื่อผมเริ่มทำเพจ Facebook จึงเอาชื่อนี้เป็นชื่อเรียกตัวเองในเพจด้วย

ต้องบอกก่อนว่า เฟซบุคมีอะไรที่ทำได้อีกเยอะมาก หากคุณทำเพจส่วนตัว
จะพบว่ามี Function อีกมากมายที่ฉลาดมาก ๆ รองรับอยู่

เรียกว่าเปิดโลกใหม่ของเฟซบุ๊คกันเลยครับ

หลังจากลงบทความ และลงลิงค์เพจไป ก็มีคนกดไลค์บ้างครับ
หลักสิบ แต่เป็นหลักสิบที่ผมดีใจมาก
การกดไลค์ไม่ยากนะครับ แต่การที่จะทำให้ใครมากดไลค์ให้เรา แต่ละไลค์มีคุณค่าเหลือเกิน

เมื่อคืนก็เป็นการลงรีวิวหนังครั้งแรกใน SS ด้วยชื่อใหม่ โตแล้วดูอะไรก็ได้ #1
ของหนังเรื่อง Tomorrow I Will Date With Yesterday’s You
Spoil

ตอนนี้ก็ยังมีคนกดไลค์อยู่ที่หลักสิบครับ ผมมีความหวังว่าจะถึงหลักพันในช่วงปลายปี

แม้เวลานี้จะยังไม่มีคนชอบก็ไม่เป็นไร ผมก็จะทำต่อไปเรื่อย ๆ ครับ
หวังว่าซักวันจะมีคนชอบเหมือนคนอื่น ๆ เขาบ้าง

เล่าให้ฟังคร่าว ๆ เพื่อเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ
คนที่ยังไม่กล้า อยากให้เอาเรื่องของผมเป็นตัวอย่าง เป็นแรงบันดาลใจนะครับ
มันไม่ง่าย แต่ถ้าไม่ทำ มันจะเป็นแค่ฝันลม ๆ แล้ง ๆ ไม่มีทางเป็นจริง

ตัวเองก็ยังเล่น SS เหมือนเดิม คงไม่ย้ายไปไหน อยู่มานานจนเหมือนบ้านแล้ว ต้องเข้าทุก ๆ วัน

สุดท้ายขออนุญาตแนะนำเพจตัวเองนะครับ เผื่อมีคนสนใจ
เพจ : โตแล้วคุยอะไรก็ได้
https://www.facebook.com/TalksWithKaowPong/

ผมไปกดไลค์แล้วครับ คอหนังเหมือนกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 11:37
ถูกแบนแล้ว
TAE SHAW พิมพ์ว่า:
Spoil
รีลัคคุเม พิมพ์ว่า:
จุดเริ่มต้นทำตามความฝันของผม เกิดจากประโยคข้างต้นครับ
ผมอยากทำเพจเพื่อพูดคุย รีวิวหนังแบบที่ผมชอบ เขียนบทความมองโลกในมุมที่แตกต่างแบบที่ผมอยากนำเสนอ

ตอนแรกลังเลใจอยู่นาน ว่าจะทำดีไหม ด้วยเหตุผลที่ง่าย ๆ
- จะมีคนชอบสิ่งที่เราพูดไหม?
- ถ้าไม่มีคนชอบเลยจะทำไง?
- ถ้ามีแต่คนด่าทำยังไง?
- ถ้าทำเป็นปี ๆ แล้วยังไม่มีคนกดไลค์ซักคนจะอายไหม?

เพจที่เรารู้จักสมัยนี้ แต่ละเพจคนกดไลค์เป็นหมื่น เป็นแสน บ้างก็เป็นล้าน
ผมคิดตลอดว่าเขาทำได้อย่างไร ทำไมคนชอบ คนไปเม้นต์ ไปแชร์เยอะขนาดนั้น

ส่วนตัวมองว่าตัวเองคงยากที่จะทำได้ขนาด ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพวกเขาใช้เวลากันนานไหมว่าจะถึงจุดที่อยู่ในปัจจุบัน

แต่หลังจากโดนแบนครั้งล่าสุด ซึ่งเป็นช่วงปีใหม่พอดี ผมจึงตัดสินใจจะเริ่มครับ
ยอมรับว่าต้องรวบรวมความกล้าอยู่พอสมควร เพื่อจะได้ไม่เป็นแบบที่กังวลข้างต้น

ถ้าเอาแต่กลัว ก็คงไม่ได้เริ่มซักที

ด้วยความที่โดนแบน ผมเลยไม่มีพื้นที่ประชาสัมพันธ์งานของผม
จึงเริ่มต้นด้วยการสมัครพันทิปครับ สมัครเสร็จ ตั้งกระทู้ก็ไม่ได้ ตอบได้แต่กระทู้คำถาม
ก็ต้องวุ่นวายยืนยันตัวตนอีก และขออนุมัติชื่อด้วย

จึงได้ชื่อ "ข้าวพอง" มาครับ มันเรียกง่ายดี

นี่คือกระทู้แรกที่ตั้งในพันทิป ทำให้มีคนเริ่มมากดไลค์ให้ The Mask Singer Thailand ปรากฏการณ์ล่าสุดของวงการทีวีไทย
Spoil

เมื่อผมเริ่มทำเพจ Facebook จึงเอาชื่อนี้เป็นชื่อเรียกตัวเองในเพจด้วย

ต้องบอกก่อนว่า เฟซบุคมีอะไรที่ทำได้อีกเยอะมาก หากคุณทำเพจส่วนตัว
จะพบว่ามี Function อีกมากมายที่ฉลาดมาก ๆ รองรับอยู่

เรียกว่าเปิดโลกใหม่ของเฟซบุ๊คกันเลยครับ

หลังจากลงบทความ และลงลิงค์เพจไป ก็มีคนกดไลค์บ้างครับ
หลักสิบ แต่เป็นหลักสิบที่ผมดีใจมาก
การกดไลค์ไม่ยากนะครับ แต่การที่จะทำให้ใครมากดไลค์ให้เรา แต่ละไลค์มีคุณค่าเหลือเกิน

เมื่อคืนก็เป็นการลงรีวิวหนังครั้งแรกใน SS ด้วยชื่อใหม่ โตแล้วดูอะไรก็ได้ #1
ของหนังเรื่อง Tomorrow I Will Date With Yesterday’s You
Spoil

ตอนนี้ก็ยังมีคนกดไลค์อยู่ที่หลักสิบครับ ผมมีความหวังว่าจะถึงหลักพันในช่วงปลายปี

แม้เวลานี้จะยังไม่มีคนชอบก็ไม่เป็นไร ผมก็จะทำต่อไปเรื่อย ๆ ครับ
หวังว่าซักวันจะมีคนชอบเหมือนคนอื่น ๆ เขาบ้าง

เล่าให้ฟังคร่าว ๆ เพื่อเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ
คนที่ยังไม่กล้า อยากให้เอาเรื่องของผมเป็นตัวอย่าง เป็นแรงบันดาลใจนะครับ
มันไม่ง่าย แต่ถ้าไม่ทำ มันจะเป็นแค่ฝันลม ๆ แล้ง ๆ ไม่มีทางเป็นจริง

ตัวเองก็ยังเล่น SS เหมือนเดิม คงไม่ย้ายไปไหน อยู่มานานจนเหมือนบ้านแล้ว ต้องเข้าทุก ๆ วัน

สุดท้ายขออนุญาตแนะนำเพจตัวเองนะครับ เผื่อมีคนสนใจ
เพจ : โตแล้วคุยอะไรก็ได้
https://www.facebook.com/TalksWithKaowPong/

ผมไปกดไลค์แล้วครับ คอหนังเหมือนกัน  

ขอบคุณครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6139
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 12:14
อ้าวโดนแบนแล้วได้ดีใช่มั้ย
งั้นโดนไปอีกรอบ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2009
ตอบ: 7341
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 12:14
ทำไมฟังชื่อแล้วมันไปเติมไม้เอกอัตโนมัติไม่รู้ สงสัยจิตใจผมต่ำช้าเกินครับ

3
0
"ผู้ชายทุกคนอยากได้ภรรยาที่ดีพร้อมแต่น้อยคนที่ทำตัวให้ดีพอที่จะได้จริง ๆ" - นิรนาม

"ความยิ่งใหญ่ของเราไม่ได้เกิดจากการไม่เคยล้มเลยหากแต่เกิดจากการลุกขึ้นทุกครั้งที่ล้ม" ขงจื๊อ

"อยู่ห่างจากคนคิดลบไว้ เพราะสำหรับเค้าทุกทางแก้ล้วนมีแต่ปัญหา" อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6139
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 12:18
MyLiver พิมพ์ว่า:
ทำไมฟังชื่อแล้วมันไปเติมไม้เอกอัตโนมัติไม่รู้ สงสัยจิตใจผมต่ำช้าเกินครับ

ตอนแรกก็ไม่คิดนะฮะ พอคิดแล้วทีนี้มันไม่หลุดจากหัวเลย

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 12:25
ถูกแบนแล้ว
MyLiver พิมพ์ว่า:

ผมไม่คิดงั้นนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Feb 06, 2017 12:25
ถูกแบนแล้ว
Jbavok พิมพ์ว่า:
อ้าวโดนแบนแล้วได้ดีใช่มั้ย
งั้นโดนไปอีกรอบ

จริงๆ โดนหลายครั้งแล้วล่ะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel