ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: NOSOTROS NAIBROS DESUU ~
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5820
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:09
[RE: เบื่อพวกบอกไม่มืออาชีพ]
ใครที่คิดแบบจขกทนี่ก็รู้ตัวไว้เลยนะครับว่าโคตรตรรกะวิบัติ ทั้งคนตั้งคนกดแผล่บ

ผมจะไม่อธิบายอะไรเป็นหลักการให้พวกเขาเข้าใจ เพราะผมมั่นใจว่าอธิบายก็คงไม่รับฟัง ตั้งท่าจะเอาชนะลูกเดียว กลายเป็นคนที่ใช้อารมณ์ตวามรู้สึกเหนือตรรกะเหตุผลไปแล้ว

หวังว่าจะมีความสุขกับการได้ระบายอารมณ์ผ่านตัวหนังสือครับ

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2007
ตอบ: 21
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:10
เรียกร้องความสนใจเหรอครับภาษาไทยพิมพ์ให้มันถูกหน่อย มันบ่งบอกถึงระดับการศึกษา ทุกคนเสียใจครับแต่ผมอยากบอกว่าการที่จะทำให้ท่าไม่เป็นห่วงคือทำหน้าที่ของตัวเองให้เต็มที่ก้าวไปข้างหน้าอย่างเต็มความสามารถเพื่อเชิดชูประเทศชาติ นี่ซิถึงจะทำให้ท่านพอพระทัย

ใครมีหน้าที่ทำอะไรก็ทำซิครับ นักฟุตบอลอาชีพก็ต้องเตะฟุตบอลลงฝึกซ้อมและทำหน้าที่ให้เต็มที่ รู้หน้าที่ตัวเองแล้วรับผิดชอบให้เต็มที่

กรณีหยุดเตะในเมื่อสโมสรเกือบทุกสโมสรเห็นด้วยผมก็ไม่แย้งละครับ แต่มันบ่งบอกถึงความเข้าใจหน้าที่รับผิดชอบของ ผู้บริหารสโมสรน้อยกว่าที่คิด

กรณีของชัยนาทผมบอกเลยสมน้ำหน้าไม่อยากตกชั้นโดยไม่ต้องเตะ เจอ โหวตที่ 2แล้วแพ้ไป มาร้องแรกแหกกระเฌอขอความเห็นใจ อนาคตตัวเองต้องตัดสินด้วยตัวเอง อยากเล่นบนลีกสูงสุดแต่ไม่ใช้ฝีมือ พอเสียผลประโยชน์ก็มาโวยวาย

กรุณาลองไปอ่านความเห็นที่คุณอรรณพ สิงห์โตทอง ผู้บริหารของชลบุรีที่เป็นทีมเดียวที่โหวตให้เตะต่อนะครับเผื่อจะเข้าใจเรื่องความรับผิดชอบมากขึ้น

เคยทำงานหรือยังครับ เจ้าของกระทู้ ดูจากวิธีคิดคงยัง แถมมาอ้างกระแสสังคมหวังโหนเอาหล่อ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Mr. Lonely

ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12257
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:10
ถูกแบนแล้ว
Jimmycool พิมพ์ว่า:
งักกี้ซัง พิมพ์ว่า:
ผมอยากเม้นแบบนี้บ้าง แต่กลัวโดนรุม
ขอกดแผล่บแทนละกัน  

มู้นี้ท่าจะเดือด dazzle มาฮีลก่อน  

ขอเกรฟตัวเอง ละวาปกลับบ้านก่อนละกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 52
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:12
ถูกแบนแล้ว
Rated_RKO พิมพ์ว่า:
ท่านเป็นบุคคลตัวอย่างของพวกที่เรียกว่า ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผล จริงๆ

เหตุผลอะไรที่ท่านยกมาเนี่ยเลอะเทอะทั้งนั้น

แต่ผมก็อุตส่าห์นั่งพิมพ์ข้อโต้แย้งมาให้นะ

รัฐบาลก็บอกว่าให้ใช้ชีวิตแบบปกติ ประเทศจะได้เดินหน้า เรื่องหยุดงานเขาก็หยุดกัน แต่เขาหยุดกันแบบนี้ไหม หยุดเป็นเดือนๆ เลิกเตะไปเลย ทั้งๆที่สามารถเลื่อนไปอีกก็ได้ อันนี้คือเตะบอลอาชีพครับ ไม่ใช่เล่นขายของ

การเป็นนักกีฬาไม่ว่าชาติไหนบนโลก สิ่งที่ให้ความสำคัญคือความเป็นมืออาชีพครับ ถ้าไม่มีความเป็นมืออาชีพไปทพอย่างอื่นเถอะ ขายก๋วยเตี๋ยวดีกว่า

แล้วทำไมไม่คิดมุมว่าเราควรเตะต่อทำให้พระองค์ภูมิใจ ว่าเราได้เดินไปข้างหน้า เตะช่วงแมทช์ที่เหลือเพื่อพระองค์ท่าน คิดว่าพระองค์ท่าจะภูมิใจไหมที่ประเทศต้องมาหยุดชะงัก ถ้าทั้งเกิดทำแบบที่คุณต้องการ

แล้วไอ้ที่ท่านบอกว่าความเป็นมืออาชีพกระจอกๆ ผมอยากจะถามจริงๆว่าถ้าทุกอาชีพบนโลกไม่ให้ความสำคัญกับคำว่าความเป็นมืออาชีพโลกมันจะเป็นยังไง

ผมก็พิมพ์ไปอย่างงั้นแหละ รู้ว่าคนอย่างคุณคงจะไม่รับฟังอะไร แต่ก็พิมพ์ไป เผื่อจะคิดเป็นกับเขาบ้าง

ผมเข้าใจท่านนะ แต่คุณว่า มืออาชีพ มันถูกตีกรอบไว้โดยสังคมป่ะ ทำไมคนจบตรีหลายคนไม่มีความสุข
แต่คนคิดนอกกรอบออกไปทำเศรษฐกิจพอเพียง ทำเกษตรเค้ากลับมีความสุข
คือ คุณทำงานแล้วไม่ชอบก้อออก หาอะไรที่มีความสุข แต่หลายๆคนกลับเลือกทนต่อไป ซึ่งมีเยอะด้วย
เพราะคำว่ามืออาชีพ ทำให้ใช้ชีวิตไม่คุ้มครับ
0
0
Status: [url=https://img.soccersuck.com/image/hj62l][img]h
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 953
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:12
ผมอยากเม้นแบบนี้บ้าง แต่กลัวโดนรุม
ขอกดแผล่บแทนละกัน  

มู้นี้ท่าจะเดือด dazzle มาฮีลก่อน  

ขอเกรฟตัวเอง ละวาปกลับบ้านก่อนละกัน  

ไม่ได้คับ ทิงเกอร์โหดจัด บลิ้ง มาhex ยิงเลเซอร์ มิสไซด์ ดากอน เกรฟ ไม่ทันคับ onnew
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37537
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:15
ผมฮีลให้ จขม.เองครับ เพราะเข้าใจว่าเจตนาดีในตอนแรกๆ

แต่พอเห็นตรรกกะในการตอบมู้แล้วเพลีย เหมือนตั้งใจจะมางัดแบบทื่อๆเลย
0
0
Thai Politicians Model

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:16
ถูกแบนแล้ว
toddypanda พิมพ์ว่า:
เรียกร้องความสนใจเหรอครับภาษาไทยพิมพ์ให้มันถูกหน่อย มันบ่งบอกถึงระดับการศึกษา ทุกคนเสียใจครับแต่ผมอยากบอกว่าการที่จะทำให้ท่าไม่เป็นห่วงคือทำหน้าที่ของตัวเองให้เต็มที่ก้าวไปข้างหน้าอย่างเต็มความสามารถเพื่อเชิดชูประเทศชาติ นี่ซิถึงจะทำให้ท่านพอพระทัย

ใครมีหน้าที่ทำอะไรก็ทำซิครับ นักฟุตบอลอาชีพก็ต้องเตะฟุตบอลลงฝึกซ้อมและทำหน้าที่ให้เต็มที่ รู้หน้าที่ตัวเองแล้วรับผิดชอบให้เต็มที่

กรณีหยุดเตะในเมื่อสโมสรเกือบทุกสโมสรเห็นด้วยผมก็ไม่แย้งละครับ แต่มันบ่งบอกถึงความเข้าใจหน้าที่รับผิดชอบของ ผู้บริหารสโมสรน้อยกว่าที่คิด

กรณีของชัยนาทผมบอกเลยสมน้ำหน้าไม่อยากตกชั้นโดยไม่ต้องเตะ เจอ โหวตที่ 2แล้วแพ้ไป มาร้องแรกแหกกระเฌอขอความเห็นใจ อนาคตตัวเองต้องตัดสินด้วยตัวเอง อยากเล่นบนลีกสูงสุดแต่ไม่ใช้ฝีมือ พอเสียผลประโยชน์ก็มาโวยวาย

กรุณาลองไปอ่านความเห็นที่คุณอรรณพ สิงห์โตทอง ผู้บริหารของชลบุรีที่เป็นทีมเดียวที่โหวตให้เตะต่อนะครับเผื่อจะเข้าใจเรื่องความรับผิดชอบมากขึ้น

เคยทำงานหรือยังครับ เจ้าของกระทู้ ดูจากวิธีคิดคงยัง แถมมาอ้างกระแสสังคมหวังโหนเอาหล่อ  

ผมเคยทำงานบริษัทและออกมาเพราะว่าไม่มีความสุข ทุกวันนี้ผมหาเงินได้เดือนละหลายแสน โดยที่ผมมีความสุข ส่วนคนทำงานก้อทนทำต่อไปแถมเงินก้อน้อยกว่า คุณว่าใครใช้ชีวิตถูก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 175
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:16
SKBank พิมพ์ว่า:
apartdenut พิมพ์ว่า:
เด๋วๆวินเลี่ยมก็กลับมาเตะให้สโมสรนะไม่ได้หยุดเป็นเดือนๆนะ

แล้วนักฟุตบอลที่พ่อหรือแม่เขาเสียเนี่ยเขาก็กลับไปทำพิธีศพหรือไปดูใจครั้งสุดท้าย

แล้วก็กลับทำงานต่อนะ ไม่ได้หยุดเป็นเดือนๆอย่างมากก็แค่1สัปดาห์

ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ทุกอาชีพในไทยก็ไม่ต้องทำมาหากินกันแล้วล่ะครับ

จะอ้างความเป็นมนุษย์งั้นมนุษย์ก็ไม่ทำงานไม่ต้องกินข้าวอยู่เฉยๆตรมใจตายไปล่ะกันครับ

เศร้าได้แต่ชีวิตยังต่อเดินต่อ ไม่ใช่เศร้าแล้วไม่ทำอะไรอีกแล้ว หยุดแม่มยาวๆเลย

ตลก!!!  

แล้วปีหน้าไม่มีไทยลีคแล้วหรอ ยาอ่อน  

แล้วปีนี้แข่งจบแล้วหรอ?

ทำหน้าที่ของตัวเองให้ถึงที่สุดยัง

งี้ถ้าหัวหน้างานสั่งงานมาให้ทำแล้วทำได้ครึ่งนึ่งแล้วบอกไม่ทำแล้ว

เศร้าขอหยุดทำงานนี้ไปเริ่มงานใหม่ปีหน้าแบบนี้หรอ? เศร้ารอรับเงินเดือนไปฟรีงี้หรอ?

คิดสิคิด!! ทำงานงี้โดนไล่ออกหมดล่ะ

ไล่ออกแล้วชีวิตเมิงจบเลยป่ะ งานอื่นก้อมี มัวแต่ยึดติด  

ไม่อยากเถียงต่อล่ะ ความคิดแบบนี้

เชิญหยุดทำงานถึงปีหน้าเป็นตัวอย่างให้นักฟุตบอลและเพื่อนในSSดูด้วยนะครับ  

เห็นด้วยกับ จขกท นะ ว่าเราควรหยุดผมว่าผมก็จะหยุดอยู่ เพื่อนผมก็กะจะหยุดถ้าผมได้ซาวเสียงได้ซัก70% ของทั้งบริษัทจะไปขอให้บริษัทปิดทำใจ 4เดือนผมเห็นทุกคนไม่ค่อยมีจิตใจในการทำงาน ผมกะจะไปแนะนำวิธีนี้กับคนอื่นเหมือนกัน ถ้าช่วยๆกันทำแบบนี้ได้สัก50% ของบริษัททั้งประเทศก็ยื่นเรื่องให้รัฐบาลประกาศหยุดไปเลย สัก2เดือนน่าจะดีขึ้น จขกทเห็นด้วยไหมครับ นักบอลยังไม่อยากเตะบอลนักบัญชีอย่างผมก็คงไม่อยากทำบัญชีเหมือนกัน ถ้าเห็นด้วยจะได้หาวิธีกันว่าจะทำยังไง แซวเล่นนะครับลองคิดตามดู :)
แก้ไขล่าสุดโดย kkentb เมื่อ Tue Oct 18, 2016 01:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:19
[RE]เบื่อพวกบอกไม่มืออาชีพ
อ่านละเพลีย นอนดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status: [url=https://img.soccersuck.com/image/hj62l][img]h
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 953
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:20

ผมเคยทำงานบริษัทและออกมาเพราะว่าไม่มีความสุข ทุกวันนี้ผมหาเงินได้เดือนละหลายแสน โดยที่ผมมีความสุข ส่วนคนทำงานก้อทนทำต่อไปแถมเงินก้อน้อยกว่า คุณว่าใครใช้ชีวิตถูก  

ผมว่าตรรกะนี้ ของท่านก็ไม่ถูกนะคับ
ตอนนี้ท่านคงทำธุรกิจส่วนตัว ท่านลองหยุดแบบ สมาคมฟุตบอลสั่งให้สโมสรหยุดสิคับ
สักปีนึง ปีหน้าค่อยมาทำใหม่ก็ได้
ปล.ผมก็ค้าขายคับ มีลูกน้อง หยุดไม่ได้เลยคับ เสียใจ แต่งานต้องเดินหน้าคับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:21
ถูกแบนแล้ว
กลายเป็นแถไปเรื่อย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 399
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:21
ท่านเป็นบุคคลตัวอย่างของพวกที่เรียกว่า ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผล จริงๆ

เหตุผลอะไรที่ท่านยกมาเนี่ยเลอะเทอะทั้งนั้น

แต่ผมก็อุตส่าห์นั่งพิมพ์ข้อโต้แย้งมาให้นะ

รัฐบาลก็บอกว่าให้ใช้ชีวิตแบบปกติ ประเทศจะได้เดินหน้า เรื่องหยุดงานเขาก็หยุดกัน แต่เขาหยุดกันแบบนี้ไหม หยุดเป็นเดือนๆ เลิกเตะไปเลย ทั้งๆที่สามารถเลื่อนไปอีกก็ได้ อันนี้คือเตะบอลอาชีพครับ ไม่ใช่เล่นขายของ

การเป็นนักกีฬาไม่ว่าชาติไหนบนโลก สิ่งที่ให้ความสำคัญคือความเป็นมืออาชีพครับ ถ้าไม่มีความเป็นมืออาชีพไปทพอย่างอื่นเถอะ ขายก๋วยเตี๋ยวดีกว่า

แล้วทำไมไม่คิดมุมว่าเราควรเตะต่อทำให้พระองค์ภูมิใจ ว่าเราได้เดินไปข้างหน้า เตะช่วงแมทช์ที่เหลือเพื่อพระองค์ท่าน คิดว่าพระองค์ท่าจะภูมิใจไหมที่ประเทศต้องมาหยุดชะงัก ถ้าทั้งประเทศเกิดทำแบบที่คุณต้องการ

แล้วไอ้ที่ท่านบอกว่าความเป็นมืออาชีพกระจอกๆ ผมอยากจะถามจริงๆว่าถ้าทุกอาชีพบนโลกไม่ให้ความสำคัญกับคำว่าความเป็นมืออาชีพโลกมันจะเป็นยังไง

ผมก็พิมพ์ไปอย่างงั้นแหละ รู้ว่าคนอย่างคุณคงจะไม่รับฟังอะไร แต่ก็พิมพ์ไป เผื่อจะคิดเป็นกับเขาบ้าง

ผมเข้าใจนะเด้กยุคใหม่ เกิดมาในช่วงที่ประเทศสุขสบายแล้วถึงไม่ค่อยเห็นคุณค่าของในหลวง
0
5
หากโดน 35 เรื้อน จะถูกแบน
Everton ตลอดกาล ก็เชียร์มา20กว่าปีจะเลิกได้ไง www.evertonthailand.com

ในเพลงปี่ว่าสามพี่พราหมณ์เอ๋ย ยังไม่เคยชมชิดพิสมัย
ถึงร้อยรสบุปผาสุมาลัย จะชื่นใจเหมือนสตรีไม่มีเลย
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2308
ทิ้งท้ายไว้แค่นี้

ถ้าหมอเศร้าอยู่ไม่อยากรักษาปล่อยคนไข้ให้ตาย

ความเป็นมนุษย์ยังจะเอามาอ้างอีกไหม??

ยังยืนยันคำเดิมเศร้าได้แต่อย่าลืมหน้าที่ตัวเองว่าต้องทำอะไร
3
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:23
ถูกแบนแล้ว

ผมว่าตรรกะนี้ ของท่านก็ไม่ถูกนะคับ
ตอนนี้ท่านคงทำธุรกิจส่วนตัว ท่านลองหยุดแบบ สมาคมฟุตบอลสั่งให้สโมสรหยุดสิคับ
สักปีนึง ปีหน้าค่อยมาทำใหม่ก็ได้
ปล.ผมก็ค้าขายคับ มีลูกน้อง หยุดไม่ได้เลยคับ เสียใจ แต่งานต้องเดินหน้าคับ

ถ้าคุณมีลูกน้องก้ออย่าหยุดครับ เพราะชีวิตลูกน้องเค้าต้องมีภาระครอบครัว แต่ผมไม่มี ตอนนี้ผมหยุด 2 เดือน
กะว่า พอดีขึ้นไปเที่ยวค่อยกลับมาทำงาน
ปล.ผมไม่มีลูกน้องนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Tue Oct 18, 2016 01:25
ถูกแบนแล้ว
janenakub พิมพ์ว่า:

แล้วทำไมไม่คิดมุมว่าเราควรเตะต่อทำให้พระองค์ภูมิใจ ว่าเราได้เดินไปข้างหน้า เตะช่วงแมทช์ที่เหลือเพื่อพระองค์ท่าน คิดว่าพระองค์ท่าจะภูมิใจไหมที่ประเทศต้องมาหยุดชะงัก ถ้าทั้งประเทศเกิดทำแบบที่คุณต้องการ

ผมเข้าใจนะเด้กยุคใหม่ เกิดมาในช่วงที่ประเทศสุขสบายแล้วถึงไม่ค่อยเห็นคุณค่าของในหลวง  

ผมนำคำที่ท่าสอนมาน้ะครับ คือใช้ชีวิต เดินหน้าต่อไป อย่าดราม่าให้มากหนักครับ ผมก็เด็กยุคใหม่ ได้เรียนได้คำสอนของท่านนำมาใช้ปรับตัวในชีวิตประจำวันตลอด

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel