ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 4591
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 21:09
[RE: [วิเคราะห์แทคติกมูริญโญ่]-จากเกมแมนยูชนะบอร์นมัธ3-1]
มีสาระ เอาแผล่บไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 6779
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 21:13
[RE: [วิเคราะห์แทคติกมูริญโญ่]-จากเกมแมนยูชนะบอร์นมัธ3-1]
งั้นปอกบา ก็คงแทนตำแหน่ง เฟลไลนี่

แล้วให้เฟลไลนี่แทนเอเรร่าไหม

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: I am THE SPECIAL ONE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 21:27
เนี่ยแหละครับ
ที่เรียกว่า
'' กระทู้สาระ ''
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 969
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 21:36
ถูกแบนแล้ว
[วิเคราะห์แทคติกมูริญโญ่]-จากเกมแมนยูชนะบอร์นมัธ3-1
สุดยอดครับ งานดี งานละเอียด

ขอบคุณที่แปลมาฝาก

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4597
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 22:02
[RE][วิเคราะห์แทคติกมูริญโญ่]-จากเกมแมนยูชนะบอร์นมัธ3-1
มาเเนวนี้ วาเลนเซีย กับ ชอว์ ห้ามเจ็บพร้อมกันเลยนะเนี่ย...!!! โดยเฉพาะ วาเลนเซีย วำคัญกับทุกๆเเทคติค จริงๆ... ในขณะเดียวกัน ตำเเหน่ง เสี่ยหมู หากเปลี่ยนเป็น MK เเมนยูน่าจะ สวนกลับได้น่ากลัวมากขึ้น...

เเต่ในขณะเดียวกัน MK ยังขาดลูกขยันในเกมรับ เช่นเดียวกัน ^ ^

ต้องรอดูกันต่อไปว่า เสี่ย จะยิงครบ 5ลูก เมื่อไหร่ ผมว่า มีสิทธิ โดนดอง ยาวเหมือนกัน ^ ^
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10053
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 22:38
[วิเคราะห์แทคติกมูริญโญ่]-จากเกมแมนยูชนะบอร์นมัธ3-1
ขอออกตัวก่อนนะครับ ถึงแม้ว่าผมจะเป็นคนหยิบบทความนี้มาแปล แต่ต้องยอมรับตามตรงว่า

จังหวะในสนามจริงๆ มันไม่ได้ชัดเจนแบบที่เป็นกราฟิก อย่างเช่นเกมรับที่ทุกคนจะลงมาตั้งโซนในแดนตัวเอง ผมลองไปหาคลิปดูย้อนหลังพบว่าแต่ละคนจะคอยวิ่งไล่จนสุด ไม่ได้ปักหลักอยู่ที่เดิม อย่างเช่น ในบทความบอกว่า เอเรร่าจะคอยปักหลักในแดนกลางคู่กับเฟลไลนี่ ซึ่งจริงๆแล้วถ้าบอร์นมัธขึ้นเกมทางซ้าย เอเรร่าจะไล่บีบแทนมาต้าที่ลงมาไม่ทัน แล้วให้มาต้าขยับไปอยู่ตรงกลางคู่เฟลไลนี่แทน

หน้าที่แต่ละคนจะไม่ตายตัว แต่สิ่งสำคัญคือShapeจะต้องไม่เปลี่ยน ต้องไม่เสียกระบวน

ส่วนเรื่องกลางแบบไดม่อน อันนี้มองลำบาก
ไม่รู้ว่าเป็นความตั้งใจหรือบังเอิญ เพราะการที่มาต้าไม่ใช่มิดฟิล์ดเชิงปีก มันทำให้เขาต้องหุบมาต่อบอลกับเอเรร่าอยู่บ่อยๆ บวกกับเฟลไลนี่ที่มักจะดันขึ้นสูง มันก็เลยเป็นรูปไดม่อนได้พอดิบพอดี

ถ้าเป็นลินการ์ด หรือมิดฟิล์ดเชิงปีก อาจจะไม่ได้เป็นรูปทรงแบบนี้

เอาเป็นว่า ตอนนี้อ่านไปเพลินๆก่อน แล้วค่อยลองดูนัดต่อๆไป น่าจะมีอะไรที่ชัดเจนและได้ข้อสรุปมากขึ้น ยังไงผมก็จะพยายามหามาแปลให้เรื่อยๆนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 23:03
Broune พิมพ์ว่า:
งั้นปอกบา ก็คงแทนตำแหน่ง เฟลไลนี่

แล้วให้เฟลไลนี่แทนเอเรร่าไหม

ไม่เชิงหรอกครับ เฟลไลนี่กับเอเรร่าสลับกันขึ้นลงตลอด ผมขอแจกแจงแบบนี้

บทบาทในการับ
-ฟูและเอเรร่า จะทำหน้าที่คอยสกรีนหน้าแผงหลัง ถ้าบอลเข้ามาในพื้นที่สองคนนี้จะเพรสซิ่งจนสุด
(บทสัมภาษณ์ล่าสุด เอเรร่าบอกว่าต้องเปลี่ยนมาเล่นเป็นตัวไล่บอล ก็หมายถึงหน้าที่นี้แหละครับ)

บทบาทเกมรุก
-เกมนี้ตัวเปิดบอลขึ้นหน้า จะมี บลินด์ ไบญี่ และเอเรร่า แต่ส่วนใหญ่ยังขาดความแม่นยำ
ดังนั้นคนที่จะมาแก้ปัญหานี้ ก็คือ พอกบา
และหวยน่าจะไปออกที่ เอเรร่า

สรุป คือ พอกบา สามารถเล่นบทบาทของเอเรร่า ในเวอร์ชั่นทีดีกว่า

ผมจึงคิดว่าน่าจะแทนเอเรร่านี่แหละ

คหสต. คืนนี้ลองดูอีกที
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2016 23:43
จะเห็นได้ว่า มาต้า ประสานงานกับ วาเลนเซีย ในการเล่นเกมรับได้ค่อนข้างดี จากที่ผมสังเกตหลาย ๆ จังหวะ แกจะชี้ ๆ สั่งให้ วาเลนเซีย ไปปิดตรงนั้นไว้ ส่วนพื้นที่อีกส่วนนึงแกรับผิดชอบเอง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2016 01:20
[RE][วิเคราะห์แทคติกมูริญโญ่]-จากเกมแมนยูชนะบอร์นมัธ3-1
เอามาให้อ่านบ่อยๆ นะฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: [ทีมงานลงทุน]
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1208
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2016 08:43
Supharut พิมพ์ว่า:
muznaiz พิมพ์ว่า:
รุกด้วยไดมอนด์นี่การันตีได้เลยว่า มาเที่ยวกับแรชฟอร์ด มีเกิดแน่นอน

ถ้ากัปตันท๊อปฟอร์มนะ...  

เอาซะผมอยากเห็น MK ลงเเทนกัปตันเหลือเกิน  

ให้กัปตันแกลงไปก่อนครับ หลังผมว่ามูคงมี Rotation ในใจแล้ว ดร็อปเลยผมว่ากัปตันแกได้เป็นผู้ช่วยผู้จัดการทีมแน่ๆ
1
0
... I will keep it beautiful like a painting ...♥ YongSeo ♥
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 96
โพสเมื่อ: Sun Aug 21, 2016 00:34
ชอบงานแบบนี้ ขออีกๆ
0
0
เลือดทุกเกล็ด....แมนยูไนเต็ด
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 143
โพสเมื่อ: Fri Aug 26, 2016 15:04
ชอบครับ ผมอ่านตั้งแต่ของจารหลุยละครับ เข้าใจง่ายดี ขอบคุณครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Sun Aug 28, 2016 02:16
ได้อ่านสักที
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: United till i die
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2016 08:50
ผมขอถามหน่อยนะครับ จากที่ผมติดตามการคอมเม้นของท่านบอกเลยว่าเป็น ปี ๆ แต่ตอนนั้นผมไม่มีไอดี ผมชอบการวิเคราะห์ของท่านมาก ๆ ถ้าเราเอา Rooney ออกแล้วใส่ MK แทนกับ ถ้าเราเอา Mata ออกแล้วใส่ MK แทน อันไหนสร้าง Impact มากกว่ากัน ตามที่ผมมอง Mata กับ Rooney ผมให้เครดิตพอ ๆ กันคือ Mata อาจจะไม่ได้ทำอะไรขัดหูขัดตาแฟนแมนยูเท่า Rooney แต่ Rooney ทดแทนด้วยลูกขยันซึ่งบางครั้งแฟนบอลก็บอก "มึงจะลงมาทำไมวะ"
ผมเลยอยากทราบทัศนะของท่านว่า ทำอย่างไรจะเกิดผลลัพธ์ที่ดีที่สุดน่ะครับ

ปล.อันนี้แลกเปลี่ยนกันสนุก ๆ นะครับจัดมาได้เลยผมไม่ซี
1
0

In the Red Go marching on
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 01, 2016 11:53
MetalDevil.Genius พิมพ์ว่า:
ผมขอถามหน่อยนะครับ จากที่ผมติดตามการคอมเม้นของท่านบอกเลยว่าเป็น ปี ๆ แต่ตอนนั้นผมไม่มีไอดี ผมชอบการวิเคราะห์ของท่านมาก ๆ ถ้าเราเอา Rooney ออกแล้วใส่ MK แทนกับ ถ้าเราเอา Mata ออกแล้วใส่ MK แทน อันไหนสร้าง Impact มากกว่ากัน ตามที่ผมมอง Mata กับ Rooney ผมให้เครดิตพอ ๆ กันคือ Mata อาจจะไม่ได้ทำอะไรขัดหูขัดตาแฟนแมนยูเท่า Rooney แต่ Rooney ทดแทนด้วยลูกขยันซึ่งบางครั้งแฟนบอลก็บอก "มึงจะลงมาทำไมวะ"
ผมเลยอยากทราบทัศนะของท่านว่า ทำอย่างไรจะเกิดผลลัพธ์ที่ดีที่สุดน่ะครับ

ปล.อันนี้แลกเปลี่ยนกันสนุก ๆ นะครับจัดมาได้เลยผมไม่ซี  

รอแปบครับ ผมกำลังแปลเรื่องบทบาทของรูนนีย์อยู่พอดีเลย
ว่าจะเอาลงวันศุกร์นี้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel