ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 00:29
[RE: ใครอยากดูดวงมั่ง]
darklike พิมพ์ว่า:
วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2536 เวลา 12:01 ชลบุรี (บางละมุง)

อยากรู้ว่าเมื่อไหร่จะมีแฟนนนนน กับงานที่เหมาะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  

คุณอยู่ลัคนาราศีกันย์ครับ มีดาวอังคารเป็นตนุเศษ แปลว่าเกลียดความพ่ายแพ้เป็นที่สุด

อีกทั้งมีดาวพุธเป็นตนุแปลว่ามีความรู้รอบตัวเยอะ ดวงแบบนี้ถ้าเถียงกับใครก็ไม่ยอมง่ายครับ ถ้าอีกฝ่ายไม่ยอมก่อน

ส่วนเรื่องแฟนนี่ไม่ปรากฎปัญหาครับ ไม่ได้มีดาวร้ายกุมภพคู่ครอง อาจจะต้องรอให้ถึงเวลาก็จะมีเอง

แต่ก็สบายใจได้ครับ ยังไงชีวิตนี้ได้มีคู่แน่นอน แล้วเป็นคู่ที่ดีอยู่กับได้ด้วยครับ แล้วอาจไม่ต้องรอนานเกินไปด้วย

ส่วนเรื่องงาน คุณเป็นคนรักการทำงานมากแล้วก็ขยันด้วย แต่คุณจะโดดเด่นในการพูด เพราะงั้นก็หางานที่เหมาะสม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 00:46
milanza พิมพ์ว่า:
เกิดเสาร์ที่25 มีนา 2538 ประมาณบ่ายโมงครับ จังหวัดน่าน

โสดตั้งแต่เกิดครับ อิอิ  

คุณอยู่ลัคนาราศีกรกฎครับ มีดาวจันทร์เป็นตนุเศษ ดวงแบบนี้ถือว่าเป็นคนอารมณ์อ่อนไหวมากครับ

คำพูดเล็กๆน้อยๆอาจส่งผลต่อความรู้สึกได้ค่อนข้างมากเลย

มีดาวอังคารกุมจุดเกิดในภพกัมมะ คนแบบนี้ถ้านายใจดูดวงเป็นก็จะต้องจ้างแน่นอน

ดาวอังคารคือดาวแห่งสงคราม คือทำอะไรแล้วต้องทำให้สำเร็จต้องชนะ แล้วตกในภพกัมมะก็คือเรื่องงาน

แสดงว่าขยันทำงานมาก ความรับผิดชอบค่อนข้างสูง คือว่าเป็นจุดเด่นของดวงครับ

ส่วนเรื่องคู่ต้องทำใจเหมือนกัน เพราะมีดาวมฤตยูเล็งลัคนา ดาวมฤตยูมักจะทำให้เป็นคนรักอิสระ จึงทำให้มีคู่ยากครับ

แต่การมีดาวมฤตยูเล็งลัคนาก็จะส่งผลดีในเรื่องของการแคล้วคลาด ดวงจะตกก็มักมีอะไรมาช่วยให้ฟื้นได้เสมอ
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 00:52
lotteydk2 พิมพ์ว่า:
เกิดศุกร์ 28 เมษายน 2538 เวลาประมาณตีสอง จังหวัดน่านครับ
ชีวิตช่วงนี้ไม่ค่อยโอเท่าไหร่  

คุณอยู่ลัคนาราศีธนูครับ

ดูภาพรวมแล้วดวงไม่มีอะไรต้องน่าเป็นห่วงครับ แต่มีจุดสังเกตคือดวงแบบนี้ก้าวหน้าได้ต้องอยู่กับคนหมู่มากครับ

แต่มีปัญหาคือตนุเป็นวินาศ ก็คือเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบยุ่งกับใคร ชอบทำอะไรด้วยตัวเอง อยู่คนเดียวไม่ปรึกษาใคร

มันก็เลยทำให้ชีวิตค่อนข้างเหนื่อยครับ เราต้องพยายามฝืนไปก่อนครับ ทำในสิ่งที่เราไม่ชอบ คือการก้าวออกมา

ดวงแบบนี้จำเป็นต้องอยู่กับคนหมู่มากครับ ชวนคนอื่นคุยให้มากๆ เดี๋ยวเรื่องดีๆในชีวิตจะตามมาเอง
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 00:53
เพื่อการนี้โดยเฉพาะ พิมพ์ว่า:
ผมถามตอบทางกล่องข้อความได้มั้ย พ่อหมอ  

ได้ครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 164
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 01:10
ถูกแบนแล้ว
เกิดวันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2538 เวลา 08.45 น. จังหวัด ตรัง
ขอทุกเรื่องเลยครับ ขอบคุณมากอาจารย์
แก้ไขล่าสุดโดย jamejoy456 เมื่อ Thu Jun 16, 2016 01:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1450
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 01:11
เกิดที่อ.เมือง เชียงใหม่ วันอังคาร เกิด05.41 20 กันยายน 2531
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 01:14
ผมมาเพือแสดงความคิด พิมพ์ว่า:
27 กันยายน 2536 เวลาประมาณเที่ยงคับ เกิดจ.อุดรคับผม  

คุณอยู่ลัคนาราศีพิจิกครับ

ดวงเรียงกันเป็นรูปจันทร์เสี้ยว นับว่าหายากมากครับ ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรกเลย

ราศีพิจิกมีราหูกุมลัคนาดวงแบบนี้แปลว่าที่สนใจของใครหลายคนครับ อีกทั้งเป็นดวงจันทร์เสี้ยวถือว่าโอกาสในชีวิตดีมาก

เหมือนเป็นดวงของพวกดารานักแสดง

เป็นคนมีสังคมมาก แต่ต้องระวังนิดนึงเพราะมีดาวเสาร์เข้ามาทับ อาจทำให้มีเรื่องหนักใจจากการมีสังคมเยอะๆได้

กดุมภะตกลาภะ มีดาวพฤหัสบดีหนุน กดุมภาคือเงินลาภะก็คือลาภ

แปลว่าเป็นคนไม่ขาดแคลนเรื่องเงินครับ ผู้ใหญ่ก็ช่วยเหลือดีมาก ถ้าใครดวงแบบนี้แล้วอับจน ต้องขอสืบเวลาเกิดใหม่เลย

เพราะมันค่อนข้างชัดว่าเกิดมาแล้วชีวิตสบายมาก

ดูหลายๆเรื่องก็ค่อนข้างสบายหมดเลยครับ ชีวิตไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แต่ต้องระวังศัตรูแอบแฝง
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 01:28
jamejoy456 พิมพ์ว่า:
เกิดวันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2538 เวลา 08.45 น. จังหวัด ตรัง
ขอทุกเรื่องเลยครับ ขอบคุณมากอาจารย์

คุณอยู่ลัคนาราศีพฤษภ มีดาวพุธกุมลัคนา แปลว่าเป็นคนเรียนเก่งครับ สมองดีจำอะไรได้เยอะ

เรื่องงาน สุภะ กัมมะ แปลว่าได้งานที่ก้าวหน้า มีเกียรติ เป็นงานที่ได้เป็นเจ้าคนนายคนครับ

เรื่องเงิน คุณเป็นคนชอบหาเงินอยู่แล้ว อีกทั้งได้เงินที่ดีเป็นตัวส่งเสริม แบบนี้ไม่ขัดสนเรื่องเงินครับ

เรื่องคู่ จะได้คู่ที่ดีแน่นอน เพราะลาภะตกปัตนิอยู่ในดาวพฤหัส เพราะงั้นคู่ครองต้องเป็นคนที่หน้าที่การงานดี

สุขภาพ ดาวบาปเคราะห์หลายๆดวงอยู่ภพที่ดี ทำให้ดาวแรงๆอ่อนกำลัง จึงค่อยมีปัญหาสุขภาพ

ถือว่าเป็นดวงที่ดีมากดวงนึงครับ มีอนาคตที่ดีรออยู่ข้างหน้าแล้วแน่นอน จะมีจุดเล็กๆนิดเดียวก็คือระวังคนไม่จริงใจ

บางครั้งเรามองว่าเป็นเพื่อนแต่เค้าเป็นศัตรูแอบแฝง จะช่วยเหลือใครควรคิดดีๆก่อน
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 01:46
วัตถุเอวไว พิมพ์ว่า:
เกิดที่อ.เมือง เชียงใหม่ วันอังคาร เกิด05.41 20 กันยายน 2531  

คุณอยู่ลัคนาราศีสิงห์ครับ แต่ว่ามีดาวจันทร์เป็นตนุเศษ ก็แสดงว่าเป็นคนมีความมุ่งมั่น แต่ก็เป็นคนใจอ่อนอยู่เหมือนกัน

เป็นอีกคนที่ราหูเล็งลัคนา ที่ดูแล้วเจอแบบนี้ในเว็บหลายคนแล้วครับ ก็คือคนที่จะสมหวังในเรื่องคู่ยาก ต้องทำใจ

เพราะงั้นถ้ายังไม่มีแฟนก็คิดว่ามันเป็นกรรมเก่า แต่ถ้ามีแล้วต้องเลิกก็ให้คิดว่ามันยังไม่ใช่คู่แท้

อย่าลงทุนลงแรงหรือเงินไปกับความรักให้มากเกินไป เพราะพอมันผิดหวังขึ้นมามันจะเสียดายอะไรหลายๆอย่างครับ

แต่เท่าที่ดูดาวอื่นๆประกอบมักจะไม่โสดครับ มักจะมีคนเข้ามาแต่ก็ไปกันได้ไม่ถึงไหนมากกว่า

แล้วอีกอย่างคุณก็มีเรื่องดีๆในชีวิตอีกมาก โดยเฉพาะเรื่องเงิน ตนุตกกุมภะ แปลว่าเกิดมาในครอบครัวคนมีเงินครับ

ส่วนเรื่องงานตกภพวินาศ แปลว่าเปลี่ยนงานบ่อย หรือไม่ก็หางานทำได้ยาก หรือมีความทุกข์ใจเกี่ยวกับงาน

คือเป็นคนที่จะได้ทำงานที่ตัวเองรักนี่เป็นเรื่องยากพอๆกับการหาคู่แท้เลย
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 10:27
ทายได้ตรงกับความรู้สึกตอนนี้ กับช่วงไปทำบุญแล้วพระทักมามากๆครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3192
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 20:19
blackhunter พิมพ์ว่า:
วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2536 เวลา 12:01 ชลบุรี (บางละมุง)

อยากรู้ว่าเมื่อไหร่จะมีแฟนนนนน กับงานที่เหมาะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  

คุณอยู่ลัคนาราศีกันย์ครับ มีดาวอังคารเป็นตนุเศษ แปลว่าเกลียดความพ่ายแพ้เป็นที่สุด

อีกทั้งมีดาวพุธเป็นตนุแปลว่ามีความรู้รอบตัวเยอะ ดวงแบบนี้ถ้าเถียงกับใครก็ไม่ยอมง่ายครับ ถ้าอีกฝ่ายไม่ยอมก่อน

ส่วนเรื่องแฟนนี่ไม่ปรากฎปัญหาครับ ไม่ได้มีดาวร้ายกุมภพคู่ครอง อาจจะต้องรอให้ถึงเวลาก็จะมีเอง

แต่ก็สบายใจได้ครับ ยังไงชีวิตนี้ได้มีคู่แน่นอน แล้วเป็นคู่ที่ดีอยู่กับได้ด้วยครับ แล้วอาจไม่ต้องรอนานเกินไปด้วย

ส่วนเรื่องงาน คุณเป็นคนรักการทำงานมากแล้วก็ขยันด้วย แต่คุณจะโดดเด่นในการพูด เพราะงั้นก็หางานที่เหมาะสม  

ตรงนิสัยนี่แม่นยังกับรู้จักผมเลย เหลือเชื่อท่านรีบดูนอกรอบไหมท่าน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 16, 2016 20:23

ตรงนิสัยนี่แม่นยังกับรู้จักผมเลย เหลือเชื่อท่านรีบดูนอกรอบไหมท่าน  

อยากรู้เรื่องอะไรเป็นพิเศษก็ถามมาได้ครับ ส่งข้อความมาก็ได้

แต่ดวงคุณค่อนข้างเป็นกลางครับ สามารถใช้ชีวิตไปตามเรื่องตามราวได้ ไม่ต้องกังวลเรื่องไหนเป็นพิเศษ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 164
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2016 23:35
ถูกแบนแล้ว
jamejoy456 พิมพ์ว่า:

คุณอยู่ลัคนาราศีพฤษภ มีดาวพุธกุมลัคนา แปลว่าเป็นคนเรียนเก่งครับ สมองดีจำอะไรได้เยอะ

เรื่องงาน สุภะ กัมมะ แปลว่าได้งานที่ก้าวหน้า มีเกียรติ เป็นงานที่ได้เป็นเจ้าคนนายคนครับ

เรื่องเงิน คุณเป็นคนชอบหาเงินอยู่แล้ว อีกทั้งได้เงินที่ดีเป็นตัวส่งเสริม แบบนี้ไม่ขัดสนเรื่องเงินครับ

เรื่องคู่ จะได้คู่ที่ดีแน่นอน เพราะลาภะตกปัตนิอยู่ในดาวพฤหัส เพราะงั้นคู่ครองต้องเป็นคนที่หน้าที่การงานดี

สุขภาพ ดาวบาปเคราะห์หลายๆดวงอยู่ภพที่ดี ทำให้ดาวแรงๆอ่อนกำลัง จึงค่อยมีปัญหาสุขภาพ

ถือว่าเป็นดวงที่ดีมากดวงนึงครับ มีอนาคตที่ดีรออยู่ข้างหน้าแล้วแน่นอน จะมีจุดเล็กๆนิดเดียวก็คือระวังคนไม่จริงใจ

บางครั้งเรามองว่าเป็นเพื่อนแต่เค้าเป็นศัตรูแอบแฝง จะช่วยเหลือใครควรคิดดีๆก่อน  

ขอบคุณมากครับ

0
0
แข้งลีกเอิง
Status: คิคิ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 11105
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2016 21:38
ใครอยากดูดวงมั่ง
26 เมษายน 2534 เวลา 04.21 น. ราชบุรีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 6159
โพสเมื่อ: Thu Oct 13, 2016 14:48
12 June 1990 11:15น. สระบุรี

อยากรู้เรื่องการใช้ชีวิตทั่วไป เรื่องอะไรควรระวัง รวมถึงเรื่องความรักและการเงินด้วยครับ

ช่วงนี้โชคดีหรือโชคร้าย
แก้ไขล่าสุดโดย [PST] เมื่อ Thu Oct 13, 2016 15:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel