ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5898
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2016 23:23
[RE: 10อันดับ แสนยานุภาพกองทัพทั้งโลก]
Psyc]-[os!s พิมพ์ว่า:
foamkp พิมพ์ว่า:
มีทหารในประเทศ ผมว่าก็ยังดีกว่ามีนักการเมืองกากๆแบบบางประเทศอ่ะครับ

นักการเมืองบางประเทศพัฒนาประเทศไม่ได้ ยังทำประเทศเสียหายอีก นี่แหละครับคนเขาถึงไม่อยากให้มีนักการเมือง  

แต่ทหารก็บริหารประเทศไม่ได้ดีกว่านักการเมือง (ไม่สมควรที่จะทำหน้าที่ตรงนี้ด้วยซ้ำ)

แถมยังมีปัญหาในเรื่องของภาพลักษณ์จากนานาชาติ คอรัปชั่น เศรษฐกิจอีก

ทหารสมควรที่จะทำหน้าที่ปกป้องประเทศ เป็นรั้วของชาติอย่างเดียว
[/quote
ทราบครับ ว่าทหารบริหารไม่ดีกว่านักการเมือง
นักการเมืองผมก็เห็นแค่เข้ามาหวังผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ส่วนน้อยมากที่จะทำเพื่อชาติ
คอรัปชั่นมีไม่จบไม่สิ้นจริงๆ  

ครับ! ทหารใสสะอาดมากเลยจริงๆ

คอรัปชั่นมีไม่เคยมีในกองทัพไทย!

ผมเชื่อมั่นอย่างนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 00:38
[RE: 10อันดับ แสนยานุภาพกองทัพทั้งโลก]
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
foamkp พิมพ์ว่า:
มีทหารในประเทศ ผมว่าก็ยังดีกว่ามีนักการเมืองกากๆแบบบางประเทศอ่ะครับ

นักการเมืองบางประเทศพัฒนาประเทศไม่ได้ ยังทำประเทศเสียหายอีก นี่แหละครับคนเขาถึงไม่อยากให้มีนักการเมือง  

แต่ทหารก็บริหารประเทศไม่ได้ดีกว่านักการเมือง (ไม่สมควรที่จะทำหน้าที่ตรงนี้ด้วยซ้ำ)

แถมยังมีปัญหาในเรื่องของภาพลักษณ์จากนานาชาติ คอรัปชั่น เศรษฐกิจอีก

ทหารสมควรที่จะทำหน้าที่ปกป้องประเทศ เป็นรั้วของชาติอย่างเดียว
[/quote
ทราบครับ ว่าทหารบริหารไม่ดีกว่านักการเมือง
นักการเมืองผมก็เห็นแค่เข้ามาหวังผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ส่วนน้อยมากที่จะทำเพื่อชาติ
คอรัปชั่นมีไม่จบไม่สิ้นจริงๆ  

ครับ! ทหารใสสะอาดมากเลยจริงๆ

คอรัปชั่นมีไม่เคยมีในกองทัพไทย!

ผมเชื่อมั่นอย่างนั้น  

ไม่ได้ว่าทหารไม่มีครับ มีแน่นอน
มีทั้งครู อาจารย์ พนักงานราชการ อบต ยันนายก
นี่ล่ะ ถ้าทำให้คอรัปชั่นหมดไปได้ ประเทศนี้คงเจริญละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 05:36

แหม่... นักการเมืองกากๆ ท่านลองเอาสิ่งที่ทหารทำตอนนี้ แต่เปลี่ยนชื่อคนทำเป็นนักการเมือง หรือ ไอหน้าเหลี่ยมก็ได้ ท่านจะว่ายังไง ?

แล้วไหนท่านลองลิสชื่อมา ว่าประเทศไหนบ้างที่มีทหารมาบริหารประเทศ แล้วประเทศเจริญ ?

ทหารมีปืน แถมมีกฏมายคุ้มครองอีกครับ แถมเราตรวจสอบอะไรไม่ได้ ถามหรือด่าอะไรก็ไม่ได้ ไม่งั้นเจออุ้ม เจอ คุก

เรื่องปัญหา 3 จว. ชายแดนใต้ งบลงไปเท่าไท่านลองไปค้นดู แต่สิบกว่าปี ก็ยังไม่สงบ..? >> http://www.isranews.org/isranews-all-data/item/32087-budget_32087.html

ถามจริงไม่ได้ดูทีวีตอนท่านผู้นำสัมภาษณ์ หรือครับ ?

ถ้ามีทหารมาบริหารประเทศแล้วมันดีจริงๆ เราคงเจริญกว่าญี่ปุ่นแล้วมั้ง ครับ
เพราะประเทศไทยเรามี รป.มาแล้วหลายครั้ง >>https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3

ปล. สุดท้ายผมก็ยังมองว่าทหารจำเป็นต้องมีครับ แต่ไม่ใช่มีไว้บริหารประเทศ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 09:05
Myd33n พิมพ์ว่า:

แหม่... นักการเมืองกากๆ ท่านลองเอาสิ่งที่ทหารทำตอนนี้ แต่เปลี่ยนชื่อคนทำเป็นนักการเมือง หรือ ไอหน้าเหลี่ยมก็ได้ ท่านจะว่ายังไง ?

แล้วไหนท่านลองลิสชื่อมา ว่าประเทศไหนบ้างที่มีทหารมาบริหารประเทศ แล้วประเทศเจริญ ?

ทหารมีปืน แถมมีกฏมายคุ้มครองอีกครับ แถมเราตรวจสอบอะไรไม่ได้ ถามหรือด่าอะไรก็ไม่ได้ ไม่งั้นเจออุ้ม เจอ คุก

เรื่องปัญหา 3 จว. ชายแดนใต้ งบลงไปเท่าไท่านลองไปค้นดู แต่สิบกว่าปี ก็ยังไม่สงบ..? >> http://www.isranews.org/isranews-all-data/item/32087-budget_32087.html
ผมไม่ได้ว่าทหารบริหารประเทศ
ถามจริงไม่ได้ดูทีวีตอนท่านผู้นำสัมภาษณ์ หรือครับ ?

ถ้ามีทหารมาบริหารประเทศแล้วมันดีจริงๆ เราคงเจริญกว่าญี่ปุ่นแล้วมั้ง ครับ
เพราะประเทศไทยเรามี รป.มาแล้วหลายครั้ง >>https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3

ปล. สุดท้ายผมก็ยังมองว่าทหารจำเป็นต้องมีครับ แต่ไม่ใช่มีไว้บริหารประเทศ

ผมไม่ได้ว่าทหารบริหารดีกว่านักการเมืองครับ แต่เค้าเข้ามาเพื่ออะไรในตอนนั้น
ประัเทศวุ่นวาย สงครามกลางเมือง มีใครที่จะหยุดสงครามตอนนั้นได้ถ้าไม่ใช่ทหาร
แค่จะสื่อว่ามีทหารไว้ในประเทศก็ยังอุ่นใจกว่าเสมอ
ถ้านักการเมืองมันตั้งใจพัฒนาประเทศจริงๆ ป่านนี้มันเจริญไปนานละครับ
นโยบายมีแต่ดีๆทั้งนั้น สุดท้ายเป็นไง ท่านก็เห็น ผมก็เห็น เอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองหมด

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10442
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 09:21
ทำไมมู้ตรู กลายเป็นเรื่องการเมืองไปได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel