ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 2396
โพสเมื่อ: Thu Feb 04, 2016 23:23
[RE: 10อันดับ แสนยานุภาพกองทัพทั้งโลก]
Psyc]-[os!s พิมพ์ว่า:
foamkp พิมพ์ว่า:
มีทหารในประเทศ ผมว่าก็ยังดีกว่ามีนักการเมืองกากๆแบบบางประเทศอ่ะครับ

นักการเมืองบางประเทศพัฒนาประเทศไม่ได้ ยังทำประเทศเสียหายอีก นี่แหละครับคนเขาถึงไม่อยากให้มีนักการเมือง  

แต่ทหารก็บริหารประเทศไม่ได้ดีกว่านักการเมือง (ไม่สมควรที่จะทำหน้าที่ตรงนี้ด้วยซ้ำ)

แถมยังมีปัญหาในเรื่องของภาพลักษณ์จากนานาชาติ คอรัปชั่น เศรษฐกิจอีก

ทหารสมควรที่จะทำหน้าที่ปกป้องประเทศ เป็นรั้วของชาติอย่างเดียว
[/quote
ทราบครับ ว่าทหารบริหารไม่ดีกว่านักการเมือง
นักการเมืองผมก็เห็นแค่เข้ามาหวังผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ส่วนน้อยมากที่จะทำเพื่อชาติ
คอรัปชั่นมีไม่จบไม่สิ้นจริงๆ  

ครับ! ทหารใสสะอาดมากเลยจริงๆ

คอรัปชั่นมีไม่เคยมีในกองทัพไทย!

ผมเชื่อมั่นอย่างนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
.
"To learn who rules over you, simply find out who you are not allowed to criticize."
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 00:38
[RE: 10อันดับ แสนยานุภาพกองทัพทั้งโลก]
Audere Est Facere พิมพ์ว่า:
foamkp พิมพ์ว่า:
มีทหารในประเทศ ผมว่าก็ยังดีกว่ามีนักการเมืองกากๆแบบบางประเทศอ่ะครับ

นักการเมืองบางประเทศพัฒนาประเทศไม่ได้ ยังทำประเทศเสียหายอีก นี่แหละครับคนเขาถึงไม่อยากให้มีนักการเมือง  

แต่ทหารก็บริหารประเทศไม่ได้ดีกว่านักการเมือง (ไม่สมควรที่จะทำหน้าที่ตรงนี้ด้วยซ้ำ)

แถมยังมีปัญหาในเรื่องของภาพลักษณ์จากนานาชาติ คอรัปชั่น เศรษฐกิจอีก

ทหารสมควรที่จะทำหน้าที่ปกป้องประเทศ เป็นรั้วของชาติอย่างเดียว
[/quote
ทราบครับ ว่าทหารบริหารไม่ดีกว่านักการเมือง
นักการเมืองผมก็เห็นแค่เข้ามาหวังผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ส่วนน้อยมากที่จะทำเพื่อชาติ
คอรัปชั่นมีไม่จบไม่สิ้นจริงๆ  

ครับ! ทหารใสสะอาดมากเลยจริงๆ

คอรัปชั่นมีไม่เคยมีในกองทัพไทย!

ผมเชื่อมั่นอย่างนั้น  

ไม่ได้ว่าทหารไม่มีครับ มีแน่นอน
มีทั้งครู อาจารย์ พนักงานราชการ อบต ยันนายก
นี่ล่ะ ถ้าทำให้คอรัปชั่นหมดไปได้ ประเทศนี้คงเจริญละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 85
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 05:36

แหม่... นักการเมืองกากๆ ท่านลองเอาสิ่งที่ทหารทำตอนนี้ แต่เปลี่ยนชื่อคนทำเป็นนักการเมือง หรือ ไอหน้าเหลี่ยมก็ได้ ท่านจะว่ายังไง ?

แล้วไหนท่านลองลิสชื่อมา ว่าประเทศไหนบ้างที่มีทหารมาบริหารประเทศ แล้วประเทศเจริญ ?

ทหารมีปืน แถมมีกฏมายคุ้มครองอีกครับ แถมเราตรวจสอบอะไรไม่ได้ ถามหรือด่าอะไรก็ไม่ได้ ไม่งั้นเจออุ้ม เจอ คุก

เรื่องปัญหา 3 จว. ชายแดนใต้ งบลงไปเท่าไท่านลองไปค้นดู แต่สิบกว่าปี ก็ยังไม่สงบ..? >> http://www.isranews.org/isranews-all-data/item/32087-budget_32087.html

ถามจริงไม่ได้ดูทีวีตอนท่านผู้นำสัมภาษณ์ หรือครับ ?

ถ้ามีทหารมาบริหารประเทศแล้วมันดีจริงๆ เราคงเจริญกว่าญี่ปุ่นแล้วมั้ง ครับ
เพราะประเทศไทยเรามี รป.มาแล้วหลายครั้ง >>https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3

ปล. สุดท้ายผมก็ยังมองว่าทหารจำเป็นต้องมีครับ แต่ไม่ใช่มีไว้บริหารประเทศ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 09:05
Myd33n พิมพ์ว่า:

แหม่... นักการเมืองกากๆ ท่านลองเอาสิ่งที่ทหารทำตอนนี้ แต่เปลี่ยนชื่อคนทำเป็นนักการเมือง หรือ ไอหน้าเหลี่ยมก็ได้ ท่านจะว่ายังไง ?

แล้วไหนท่านลองลิสชื่อมา ว่าประเทศไหนบ้างที่มีทหารมาบริหารประเทศ แล้วประเทศเจริญ ?

ทหารมีปืน แถมมีกฏมายคุ้มครองอีกครับ แถมเราตรวจสอบอะไรไม่ได้ ถามหรือด่าอะไรก็ไม่ได้ ไม่งั้นเจออุ้ม เจอ คุก

เรื่องปัญหา 3 จว. ชายแดนใต้ งบลงไปเท่าไท่านลองไปค้นดู แต่สิบกว่าปี ก็ยังไม่สงบ..? >> http://www.isranews.org/isranews-all-data/item/32087-budget_32087.html
ผมไม่ได้ว่าทหารบริหารประเทศ
ถามจริงไม่ได้ดูทีวีตอนท่านผู้นำสัมภาษณ์ หรือครับ ?

ถ้ามีทหารมาบริหารประเทศแล้วมันดีจริงๆ เราคงเจริญกว่าญี่ปุ่นแล้วมั้ง ครับ
เพราะประเทศไทยเรามี รป.มาแล้วหลายครั้ง >>https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3

ปล. สุดท้ายผมก็ยังมองว่าทหารจำเป็นต้องมีครับ แต่ไม่ใช่มีไว้บริหารประเทศ

ผมไม่ได้ว่าทหารบริหารดีกว่านักการเมืองครับ แต่เค้าเข้ามาเพื่ออะไรในตอนนั้น
ประัเทศวุ่นวาย สงครามกลางเมือง มีใครที่จะหยุดสงครามตอนนั้นได้ถ้าไม่ใช่ทหาร
แค่จะสื่อว่ามีทหารไว้ในประเทศก็ยังอุ่นใจกว่าเสมอ
ถ้านักการเมืองมันตั้งใจพัฒนาประเทศจริงๆ ป่านนี้มันเจริญไปนานละครับ
นโยบายมีแต่ดีๆทั้งนั้น สุดท้ายเป็นไง ท่านก็เห็น ผมก็เห็น เอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองหมด

1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9369
โพสเมื่อ: Fri Feb 05, 2016 09:21
ทำไมมู้ตรู กลายเป็นเรื่องการเมืองไปได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel