ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jan 2015
ตอบ: 935
โพสเมื่อ: Sat Oct 10, 2015 13:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: หลังเกมส์กันครับ]
didsakorn พิมพ์ว่า:
หลาย ๆ คนบ่นกับฟอร์มของทีมชาติไทยนัดนี้ แต่ทำไมผมรู้สึกโอเคกับผลงานในนัดนนี้ก็ไม่รู้ (ผมมองว่านัดนี้เราเสมอฮ่องกงนะครับ เรื่องลูกโทษไม่อยากจะนับ)

งั้นลองดูภาพประกอบนะครับ

รับลึกขนาดนี้ จะให้เจาะยังไงครับ? ผมว่ารูปเกมส์ของไทยไม่ขี้เหร่เลยนะ ต่อบอลกันเนียนดีออก

แล้วคิดว่าฮ่องกงอ่อนเหรอครับ คิดใหม่ซะนะ ตารางคะแนนตอนนี้นำหน้าจีนด้วยซ้ำ

แล้วคิดว่าถ้าเวียดนามจะตั้งรับเหรอเล่นในบอลบ้าน ผมภาวนาให้เวียดนามเล่นบุกด้วยซ้ำไป เพราะแนวรุกไทยเราจะมีพื้นที่ หากไม่ดีจริงก็แพ้ ไม่มีอะไรมาก แต่ถ้าหากมีพื้นที่เล่นมากกว่านี้ ผมเชื่อว่าไทยสร้างโอกาสได้มากแน่นอน แต่จะยิงเข้าหรือไม่ อันนี้ไม่รู้

และที่สำคัญ ไทยไม่ใช่บอลโยนแบบอิรักนะครับ ไทยแพ้อย่างเดียวก็คือ บอลเพลสซิ่งเร็ว กับบอลอุดลึก แบบฮ่องกงที่รับกัน 10 คนแบบนี้แหละ

นี่คุณๆ ไม่ดีควรบอกไม่ดี อีกอย่างจีนไม่ได้เก่งอะไร
แถมอีก 2 ทีมที่เหลือคือซานมาริโน่ ของเอเชีย

และอีกอย่าง เราแพ้ทีมรับลึก และ ทีมเพรสซิ่งเร็ว
ถาม
แล้วทีมที่เหลือในโลกนี้ที่เราชนะ เล่นแบบไหน

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17185
โพสเมื่อ: Sat Oct 10, 2015 16:13
[RE: หลังเกมส์กันครับ]
คำติบางอย่างผมว่ามันเกินกว่าที่นักบอลเรา"ตอนนี้"จะทำไหวน่ะสิ ค่อยเป็นค่อยไปครับ ส่วนตัวพอใจฟุตบอลไทยชุดปัจจุบันมากๆ การสร้างมิติเกมส์รุกหลากหลายนี่ทีมระดับโลกบางทีมยังมีปัญหาเลย ตอนนี้ปัญหาคือแฟนบอลไทยคาดหวังแบบสูงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนคิดว่าเราต้องทำให้ได้แบบระดับโลกเค้าทำ แต่อย่าลืมว่าเราพึ่งหลุดจากกรอบอาเซียนกันนะครับ ทีละ step ค่อยเป็น ค่อยไปจะดีกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel