ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1260
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 14:39
[RE: เงินแลก รัก และ sex ได้แล้ว]
talents1628 พิมพ์ว่า:
ผมให้คนละพันแล้วหยุดได้มั้ยครับ  

ถ้าคุณให้ ZiggyStardust เขาก็อาจจะหยุด ถ้ามันมากพอ ที่จะทำให้เขาพอใจ

เพราะเงินที่มากพอ สามารถซื้อเขาได้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: ป้าข้างบ้านยังใส่ใจเรามากกว่าเธออีก
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 52024
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 14:42
[RE: เงินแลก รัก และ sex ได้แล้ว]
เห็นมู้ไหลเลยกดเข้ามา นึกว่าจะมีไรเด็ด
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12006
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 14:44
Spoil
ZiggyStardust พิมพ์ว่า:
suptatar พิมพ์ว่า:
Mr.Black พิมพ์ว่า:
Spoil
เงิน(หรือของมีค่า)ซื้อได้หมดทุกอย่างจริงๆครับ อยู่ที่ว่ามันจะมากพอหรือเปล่า  

ซื้อชีวิตได้ไหม หมาผมพึ่งตายไป เท่าไหร่ถึงซื้อกลับมาได้  

อาจจะต้องสร้างศูนย์วิจัย งบประมาณไม่ต้องพูดถึง ผมาว่าทำได้นะ โคลนนิ่งไรก็ว่าไป ก็วนมาเรื่องเดิม เงินถึงหรือเปล่า  

โคลนนิ่งก็ไม่ใช่ตัวเดิม นิครับ ผมจะเอาตัวเดิม  

ท่านต้องลองให้งบวิจัยไงครับ จ้างนักวิทย์เบอร์1 มา อาจจะได้ตัวเดิมคืนมาก็ได้ แต่เสียเท่าไหร่ผมไม่รู้นะ  

ซื้อไม่ได้หรอกครับ ถ้าซื้อได้ป่านนี้คนที่รวยที่สุดในโลก กลายเป็นอมตะไปแล้ว  

คนรวยเขาอาจจะเงินไม่ถึงพอซื้อชีวิตตัวเองก็ได้นะครับ การแพทย์มันไปไกลแล้ว จู๋ขาดแขนขาดก็ต่อได้ หัวใจหยุดเต้นก็ใช้หัวใจปลอม ตอนนี้จะเปลี่ยนหัวคนด้วยซ้ำ เรื่องแบบนี้ 20 ปีที่แล้วเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้เลย

ถ้ามีเงินลงทุนให้ศูนย์วิจัยต่างๆ ระดมหัวกะทิมาทำ ก็อาจจะทำได้ไงครับ  

เข้าใจเรื่องเทคโนโลยีการแพทย์ครับ แต่ถ้าท่านพูดถึงชีวิต
มันไม่ใช่เรื่องเกี่ยวกับร่างกาย มันรวมเรื่องของจิตใจและความทรงจำอีกด้วย
ถ้าตายไปแล้ว ชุบชีวิตกลับคืนมา มันจะทำให้ความทรงจำและจิตใจของคนนั้นกลับมาหรือเปล่า

และต้องใช้ความรู้ถึงขั้นไหน ถึงจะทำแบบนั้นได้ ผมว่าเอาจริงๆ เงินยังซื้อความรู้ไม่ได้เลย

เพื่อนผมจ่ายเงินเป็นแสนเพื่อเรียนภาษาอังกฤษที่สถาบันดังแห่งหนึ่ง
ตอนนี้มันยังสอบโทอิกไม่ผ่าน และพูดอังกฤษไม่ได้เลยครับ

เรื่องความตาย ผมไม่รู้ครับ แต่ผมมีมุมมองของผม คุณก็มีมุมมองของคุณ งั้นข้ามไปครับ

แต่เรื่องเพื่อนคุณ ลองจ่ายสัก 100 ล้านเป็นไงครับ จ้างครูคนใหม่ เผื่อจะได้ (ไม่ได้กวนนะครับ)  

ความรู้มันเป็นสิ่งที่ต้องเรียนรู้เองครับ ท่านจะบอกว่าเอาเงินไปจ้างครูดีๆ มาสอน
แต่ถ้าคนที่จะเรียน มันไม่เอา ยังไงมันก็ไม่เข้าหัว ครูบอกให้นักเรียนทำแบบฝึกหัด
นักเรียนไม่ทำ แบบนี้มันจะเกิดความรู้ความเข้าใจหรือเปล่า

ท่านไม่คิดเหรอว่าการที่เพื่อนผมเอาเงินแสนไปเรียน เพราะว่ามันคิดว่าเงินซื้อความรู้ได้ แต่จริงๆ ความรู้จะงอดเงยขึ้นมาได้ เพราะว่าตัวผู้เรียนต้องการจะเรียนครับ
ไม่ใช่สิ่งที่ป้อนเข้ามา

มันต้องอยู่ที่คนสอนครับ หมามันยังคาบลูกบอลมาได้ ช้างยังวาดรูปได้ คนเราจะแย่กว่าสัตว์พวกนี้หรือหรอครับ

ก็ต้องไปพิจารณา สอนคนแบบนี้มันก็ต้องมีวิธีสอนครับ  

ทำไมนักฟุตบอล ที่เทรนมาจาก อคาเดมี่ เดียวกัน ถึงฝีมือไม่เท่ากันนะ

เอ๊ะ ถึงเป็นพี่น้องกัน แต่นิสัยต่างกัน ความรู้ต่างกันเพราะ อะไร  

จะไปรู้หรอครับ คือที่ท่านพิมมาผมจับต้องอะไรได้บ้าง เอาเป็นว่า มันอาจจะเข้าห้องน้ำ ไม่ตรงเวลามั้งครับ  

มันก็แสดงให้เห็นว่า ศักยภาพของแต่ละคนไม่เท่ากัน ต่อให้เอาเงินแสนล้านไปจ้างครู มา สอน แต่ก็ไม่ได้ทำให้เก่ง เท่าอีกคน  

คือท่านลองจ้างแสนล้านแล้วหรอครับ  

555555+ รู้สึกขำมากๆ กับการแถ

เอางี้ ถ้าผม อยากจะขอซื้อ ชีวิต ของคนที่คุณรัก ให้คุณเป็นคนจบชีวิตเค้าด้วยนะ คุณจะยอมไหม?? คุณจะทได้เพื่อเงินไหม  

ทำไมต้องมาขอผมละ ผมไม่ใช้เจ้าชีวิตเขานิ  

งั้นผมจ้างคุณยิงพ่อตัวเอง จะยอมไหมครับ ทำได้เพื่อเงินไหม  

จ้างเท่าไหร่ละครับ ผมขอสิ่งมีค่าแทนได้ไหม คือชีวิตคุณและครอบครัวคุณแลกแบบนี้  

อ่อ ชีวิตผมและครอบครัวผมไม่ใช่สิ่งของฮะ แล้วก็เรื่องราคา pm มาถามได้ครับ ถ้าเกิดจะทำจริงๆ อะนะ  

อ่านเม้นแรกครับ ผมว่าของมีค่า  

ก็อ่านแล้วไงครับเลยพูด ชีวิตคนไม่ใช่ของ ครับ อิอิ ว่าแต่ สนใจไหมฮะ ที่จะจ้าง  

ยิงพ่อแม่ พี่น้องกับตัวเองก่อนเลยครับ  

อ้าวววววว ไหนบอก เงิน(หรือของมีค่า)ซื้อได้หมดทุกอย่างจริงๆครับ อยู่ที่ว่ามันจะมากพอหรือเปล่า โถวววว งี้คนมีเงินก็อดซื้อคุณสิครับ  

ก็ผมต้องเป็นคนพิจารณาไงครับ ว่าแบบไหนถึงจะคุ้ม ไปพอใจข้อเสนอผมก็ไม่เอาแค่นั้น แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าซื้อผมไม่ได้นะ  

อ้าว ไอเราก็นึกว่า เงิน(หรือของมีค่า)ซื้อได้หมดทุกอย่างจริงๆครับ อยู่ที่ว่ามันจะมากพอหรือเปล่า  

ลองยิงสักคนก็ได้ครับ ชีวิตผมผมประเมินไว้สูงมากนะ

1 ชีวิตคนในครอบครัวท่านผม เด๋วผมตัดผมให้สักครึ่งหัวก่อน  

เถียงกันทำไมครับ อยากฆ่าใครก็จ้างมือปืนครับ ในกรณีหัวข้อนี้ง่ายมากๆ
ตอบโจทย์ว่าเงินซื้อได้หมด เถียงหัวข้ออื่นเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย talents1628 เมื่อ Thu Aug 27, 2015 14:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 15:04
มู้ไม่น่าเดือดเลย
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 7850
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 15:13
ดราม่าไรกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดายฆ่าวัวฆ่าควายของท่านเล่นๆ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7222
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 15:17
ไปลากอิจ่ามามู้นี้ดีกว่า ให้อิจ่าอ่านเพลินๆ

หน่มสาวเฮยยย พวกเธอว์จงเสพว์ดราม่าาาาาา

มู้นี้มันมาไกลขนาดนี้ได้ยังไงวะเนี่ย เขียมมมม 55555+

0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2011
ตอบ: 1072
ที่อยู่: As children we love the hero, as adults we understand the villain.
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 15:33
เดือดซะงั้นเว้ยเฮ้ย
0
0

As children we love the hero, as adults we understand the villain.
Status: sutatS
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13129
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 15:55
ไร้สาระ ทุกวันนี้เงินมันซื้อได้แทบจะทุกอย่างแล้วจริงๆ ไอพวกบอกเงินซื้อชีวิตไม่ได้อะ หัดไปดูคนที่เค้าบริจาคเงินไปซื้อสิ่งของให้ผู้ยากไร้มั่ง นั่นเค้าใช้เงินซื้อสิ่งของเพื่อซื้อชีวิตให้คนขาดแคลนมั๊ย ดูอย่างเด็กที่ซื้อมุ้งให้คนที่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงที่จะเป็นไข้มาลาเรียสิ นั่นเค้าใช้เงินซื้อชีวิตให้คนขาดแคลนมั๊ย นี่คือตัวอย่างนิดๆหน่อยๆ

หัวมู้คือ เงินแลก รัก เซ็ก ได้แล้ว มันคือความจริงของสมัยนี้ ใส่สร้อยทอง ขับแลมโบ พกไอโฟนสั่งทำพิเศษเลี่ยมทอง ใส่แหวนเพชรเม็ดโต ทำหน้าหล่อเหลา ถามหน่อยระหว่างคนนี้กับคนปกติใครมีโอกาสได้รักจากหญิงเยอะกว่ากัน ถ้าเทียบกันวัดจากหญิงร้อยคน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15320
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 16:00
เงินซื้อพื้นที่ไปยูฟ่าได้มั้ยน้า
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 35038
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 17:03
ถูกแบนแล้ว
สรุปให้หน่อย..
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 17:23
talents1628 พิมพ์ว่า:
ผมให้คนละพันแล้วหยุดได้มั้ยครับ  

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 17:25
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
เงินซื้อพื้นที่ไปยูฟ่าได้มั้ยน้า  

อย่าดิ

0
0
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22621
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 18:29
อะไรกันเนี่ย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: อยู่กลับความเหงา
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 18:39
เข้าจัยถึงความรู้สึกเลย เจอเหมือนกัน
0
0
นักเตะอบจ.
Status: -.-
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 4784
โพสเมื่อ: Thu Aug 27, 2015 18:55
KeeTidTud พิมพ์ว่า:
KeeTidTud พิมพ์ว่า:
เงิน(หรือของมีค่า)ซื้อได้หมดทุกอย่างจริงๆครับ อยู่ที่ว่ามันจะมากพอหรือเปล่า  

เงินมันเป็นแค่ตัวล่อกิเลส

คนที่กิเลสเบาบาง เงินก็ซื้อไม่ได้ครับ ต่อให้มากมายแค่ไหนก็ซื้อไม่ได้

คนโง่จะขวยขวายทุกอย่างเพื่อให้ได้มันมา

คนมีปัญญาจะมองว่า จำเป็นต้องมีมันเพียงเพื่อดำรงชีวิต  

คนที่หาขวยขวายหาเงินคือคนโง่หรอครับ? อันนี้ผมว่าไม่ใช่ละ

ท่านมองมุมตัวเองไปครับ บางคนมีพ่อแม่พี่น้องลูกเมียต้องดูแล เขาก็ต้องอยากเจริญๆ ขึ้นทั้งนั้นครับ  

ใจเย็นพี่น้อง พี่น้องตีโจทย์ไม่แตก

คนที่ขวยขวายหาเงินคือคนโง่หรอครับ? <<< ก็ต้องถามว่า คนนี้ขวนขวายคนนี้ ขวนขวายเพื่ออะไรละ

เพื่อดำรงชีวิต หาเงินมาเพื่อซื้อข้าว ซื้อปลา ซื้อเสื้อ ซื้อยา เพื่อบำรุงครอบครัว ขวนขวายในทางสุจริต อันนี้ก็นับว่าเป็นคนมีปัญญา

แต่ถ้า

เพื่อตนเอง หาเงินมาเพื่อซื้อของที่อยากได้ ซื้อของที่อยากมี ซื้อมาเพื่ออวดโอ้ เพื่อบำรุงกิเลส ขวนขวายไม่เลือกทาง จะดีจะเลวไม่สน ต้องเอามาครอบครองให้ได้ อันนี้ก็นับว่าเป็นคนโง่  

เพื่อดำรงชีวิต หาเงินมาเพื่อซื้อข้าว ซื้อปลา ซื้อเสื้อ ซื้อยา เพื่อบำรุงครอบครัว ขวนขวายในทางสุจริต อันนี้ก็นับว่าเป็นคนมีปัญญา < ผมว่าคือคนดี

แต่ถ้า

เพื่อตนเอง หาเงินมาเพื่อซื้อของที่อยากได้ ซื้อของที่อยากมี ซื้อมาเพื่ออวดโอ้ เพื่อบำรุงกิเลส ขวนขวายไม่เลือกทาง จะดีจะเลวไม่สน ต้องเอามาครอบครองให้ได้ อันนี้ก็นับว่าเป็นคนโง่< ผมว่าคือคนเลว

ไม่ได้เกี่ยวกับโง่ไม่โง่นะครับ  

ถ้าคิดถึงเรื่องจิตใจ ศีลธรรมแล้ว โง่ไม่โง่มันก็ถูกอย่างเค้าว่าแล้วคับ

จะเห็นได้จากคำสอนทางศาสนา ดำริของในหลวง ซึ่งถ้าคนเราเข้าใจและตัดกิเลส(ได้บ้างก็พอ)จะไม่โง่เพื่อให้ได้กิเลสนั้นมาคับ

ผมอาจจะโลกสวย พอดีมีแนวคิดเรื่องศีลธรรมเยอะอยู่ เท่าที่ศึกษามานั้น สุดท้ายแล้วคนเลวคือคนโง่คับผม

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel