ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 14:23
[RE: ติ่ง Rooney เชิญที !!]
WayneRooney10 พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้พอใจกับฟอร์มการเล่นแต่ผมภูมิใจที่ รูนนี่คือกัปตันของทีม

เขาทำอะไรให้เรามามากทั้งยิ้มทั้งสุข เขาคือ MR ยูไนเต๊ดตัวจริง

เล่นมา 10ฤดูกาล พร้อมทำลายทุกสถิติผมยังเชื่อว่ารูนนี่ต้องกับมาฟอร์มดีอีกครั้ง

Mr.unitedเลยเหรอ
ก้อนเนื้อไม่ควรเป็นนักเตะของเราเลยด้วยซ้ำตั้งแต่งอแงรอบ2แล้ว
ติ่งนี่มันติ่งจริงๆ

ปล.ผมเชียร์นักเตะทุกคนที่ใส่เสื้อแมนยูลงสนามให้ทำผลงานดีหมดทุกคน
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะตำบล
Status: Bunnies // tokki & SWITH
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2770
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 14:25
เลอะเทอะมากหาว่าดูแต่ไฮท์ไลท์ ถ้าผมจะดูแต่ไฮท์ไลท์ไม่ติดCTHให้เปลืองตังค์อ้อกกก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8304
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 14:39
รูนทำดีมา 10 ปี
ฟอร์มตกแค่ 2-3 ปีหลัง คุณเอามาล่อซะเสียคน
อยากงี้แหละที่เค้าบอกว่าคนทำดี10ครั้ง ไม่เท่าทำชั่วครั้งเดียว

จริงอยู่ที่ช่วงนี้รูนฟอร์มห่วย
แต่คุณจะออกมาเรียกร้อง โน้มน้าวให้แฟนผีตาสว่างเพื่ออะไรครับ?
คนดูบอลเค้าแยกแยะเป็น คิดอะไรก็ไม่ต้องโน้มน้าวให้เค้าคิดเหมือนคุณก็ได้

จขกท.ก็ระวังน่ะครับ ไปทำงานที่ไหนก็ขอให้ไม่เจออะไรแบบนี้ล่ะกัน
ทำดีมาตลอด พอพลาดหน่อยโดนยำเละ
อยากรู้ว่าจะรู้สึกยังงัย

เมื่อไหร่รูนฟอร์มดี คุณจะว่ายังงัยครับ?

3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คนกิเลศหนาท่อยากมีดวงตาเห็นธรรม
เข้าร่วม: 28 Nov 2013
ตอบ: 156
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 15:26
1 ไม่เข้าใจว่า การให้กำลังใจนักเตะต้องแปลว่าติ่ง
2 การที่จะออกมาด่า วิจารณ์แง่ลบ ผมว่าคนตั้งกระทู้ก็น่าจะรู้นะว่ามันเป็นการตั้งพากพิงคนที่เค้าไม่ได้คิดแบบคุณ ซึ่งยังไงก็ดดนสวนอยู่แล้ว
3 คนแม่งทะเลาะกัน + กะด่าคุณมา 4 หน้าแล้วเนี่ย

ผมถามกลับ 1 ข้อ การที่คนชมหรือด่านักเตะหรือคิดไม่ตรงกะคุณ คุณใช้อะไรมาวัดว่าเค้าเป็นแบบนั้นแบบนี้วะ ?

2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39819
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 15:31
Riooo พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้พอใจกับฟอร์มการเล่นแต่ผมภูมิใจที่ รูนนี่คือกัปตันของทีม

เขาทำอะไรให้เรามามากทั้งยิ้มทั้งสุข เขาคือ MR ยูไนเต๊ดตัวจริง

เล่นมา 10ฤดูกาล พร้อมทำลายทุกสถิติผมยังเชื่อว่ารูนนี่ต้องกับมาฟอร์มดีอีกครั้ง

Mr.unitedเลยเหรอ
ก้อนเนื้อไม่ควรเป็นนักเตะของเราเลยด้วยซ้ำตั้งแต่งอแงรอบ2แล้ว
ติ่งนี่มันติ่งจริงๆ

ปล.ผมเชียร์นักเตะทุกคนที่ใส่เสื้อแมนยูลงสนามให้ทำผลงานดีหมดทุกคน

เค้ายังไม่ได้ด่าว่าอะไรคุณเลย

แต่คุณไป ว่าเขาแบบนั้น มันจะดีรึ
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15816
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 16:29
รูนีย์อะนะ Mr.United ตัวจริง

สำหรับผมแม้งไม่ใช่สักนิดในความรู้สึก

ถึงมันจะช่วยทีมคว้านู่นนี่มามากมายก็จริง

แต่ไอการขอย้ายเรียกค่าเหนื่อยเพิ่มนี่ มันแสดงให้เห็นนะว่ามันไม่ได้รักยูไนเต็ดจริงๆ

ลองไปเทียบกับ สโคลล์ กิกส์ ดู
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 7986
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 16:30
ไม่ได้ติ่ง แต่รูย์นี้เก่งนะ แต่ก็ค่าเหนื่อยแพงไปนะ
แต่สุดท้าย ไม่รู้มีสัญญาใจไหม ที่จะย้าย จะย้ายแล้วไม่ย้าย ค่าเหนื่อยเลยแพง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: We are Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 594
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 17:01
ให้กำลังใจทุกความเห็นครับ แต่ผมว่าใจเย็น ๆ บอลเพิ่งเริ่มนัด สองนัด เราก็มาทะเลาะกันเองซะแล้ว ทุกคนก็เชียร์แมนยูเหมือนกัน อย่างไงใครก็ตามที่ได้รับเลือกให้เป็น 11 ตัวจริง ของแมนยู คงอยากที่จะเล่นเต็มที่ ทุกคนแหล่ะครับ แล้วแฟนบอลอย่างเราก็ควรที่จะเชียร์คนที่เค้าอยู่ในสนาม ใจเย็น ๆ กันครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 430
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 17:07
อยากรู้ข้อเดียว ถ้าวันนั้นตอนมันบอกสโมสรไม่ทะเยอทะยาน
ส่วนสโมสรไม่ทำอะไร ไม่ทุ่มสัญญาให้มัน ยอมขายมันออกไม่
แล้วสุดท้ายมันไปรับค่าเหนื่อย 250k ที่เชลซี หรือ แมนซิ

เอาเหมือนกันก็ได้ สองปีแรกย้ายไปนี่ยิง 20-30 ลูกเลย
พาทีมได้แชมป์ ติดๆกัน นักเตะรอบข้างในทีมนั้น นี่เทพๆทั้งนั้น
เหมือนสมัย โด้ หมู เตฟเลย มันน่าจะเล่นได้สบายอยู่
ไม่ต้องลงมาล้วงลูกทั่วสนามไปหมด
สองฤดูกาลล่าสุดอาจจะฝืดๆหน่อย ลงสลับกับกุน หรือคอสต้าอยู่

พวกเมิงจะเป็นยังไง? ตอนมันย้ายเมิงจะด่ามัน หรือสโมสรที่ไม่ทุ่มสัญญาให้?
ตอนมันชูถ้วยแชมป์กะที่อื่น เมิงจะด่ามันไหม?

แก้ไขล่าสุดโดย Roxane เมื่อ Fri Aug 21, 2015 17:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เบื่อ
เข้าร่วม: 16 Jul 2007
ตอบ: 17819
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 22:59
ผมอ่านของคุณจบจะตอบยังไว

1. เลยนะการขอย้ายทั้ง2ครั้งขอขั้นค่าเหนื่อยโอเคอาจใช่ในมุมมองของข่าวที่หลุดให้ดีๆ

แต่ถ้ามองความเป็นจริงคนเราทำงานก็อยากได้เงินขอย้ายทั้ง2ครั้งแต่ก้ไม่ย้าย

โรนัลโด้ ขอย้ายเพราะตามความฝันแต่เดเกอาขอย้ายเพราะอะไร ค่าเหนื่อยก็ให้แล้ว

ทำไมไม่ต่อสัญญา

2. รูนนี่ออกมาโจมตีสโมสรเพราะอะไรอะหรอสโมสรขาดความ

ทะเยอทะยานในช่วงที่ โรนัลโด้ เตเวส เบอบาตอฟ ออกไปแมนยูทำไมปล่อยให้มี

รอยต่อเยอะขนาดนี่ บาร์ซ่าเสียเหยินน้อยได้ เมสซี่ เสียเอโต้ได้อิบรา เสียวีย่าได้เนย์มา

สโมสรยัง บาร์ซ่า มาหริด เสือใต้ ไม่เคยปล่อยให้ไร้รอยต่อขนาดนี่

3. ฟอร์มการเล่นคุณรู้จักรูนนี่ดีแค่ไหน

เฟอกี้เคยให้พูดไว้ รูนนี่มีปัญหาเรื่องความฟิตช่วงต้นฤดูกาลการเกือบทุกปี หาดูเอา

2001-2015 ช่วงเปิดฤดูกาลมีปัญหาตลอด เรื่องตำแหน่งความมั่นใจมีผลหมด

ดูยังเป็นตัวอย่างมีความมั่นใจ ดิมาเรียยังต้องนั่งสำรอง

4. คุณห้ามให้ผมชอบนักเตะของผมไม่ได้หลอก

ในระหว่างผมโต้เถียงอยู่กับคุณเนื่ย รูนนี่กำลังซ้อมและทำเพื่อสโมสรอยู่

อาจจะว่ารูนนี่หน้าเงินแต่ คนๆนี่ยังอยู่ในสโมสรไม่ได้ย้ายไปตามความฝันหรืออะไร

5. ความภักดี

โอเชีย บราว คนพวกนี่รักสโมสร ป๋าก็เลี้ยงดูตลอด ป่าไม่ชอบคนแบบป๊อกบา

กิ้ก สโคล อะไรอยู่ยันเลิกหมด เราไม่ใช่บาร์ซ่า มาหริด ปฏิบัติต่อตำนานของทีมแบบนั้น

มียุคหลังๆนี่อะแหละที่ว่า ความภักดี มันไม่คู่ควรกับสโมสรที่ปฏิบัติเลยจริงๆ

คนที่เราโขกสับทุกวันยืนยัดสู้ให้สโมสร กะทั้งนานี่โดนด่าซะเสียคนไปหมด

6. แฟนบอลขับไล่หรือสโมสรปฏิบัติ บราว โอเชีย นานี่ ราฟาเอล

ผมชอบที่จะเห็น ราฟาเอล แอน โอเชีย นานี่ถึงจะบ่นด่าบ่อยๆแต่ไล่นี่ก็หน้าเห็นใจ

ปี 2010 ต้องขอบคุณ นานี่ วาเลนเซีย รูนนี่ ไม่มีทั้งโด้ เตเวสแล้วยังได้แชมป์ลีก

7. คุณอยากได้นักเตะแบบดิมาเรียหรอ สุดยอดซูปเปอร์สตาร์

มาปีเดียวก็ย้ายไปและเงินก็เยอะนะแต่ไม่คิดจะตอบแทนสโมสรกับกัปตันทีมคุณล้อ

ซะหมดเลย ชิ้นเนื้อบ้างแหละ ก้อนเนื้อบ้างละ 300บ้างแหละเป็นตัวตลกไปเลย

หรือนักเตะอยากอเดบอยอ สำรองก็ได้แต่ขอ 100Kต่ออาทิตย์นะทุกอาทิตย์นะ

หรือ บาโล ทำไมแมนยูประสบความเสร็จในการคว้า วิดิช เอฟร่า ชิชาริโต้

หรือตอนนี่ ดาเมื่ยนที่แสดงความรักตั้งแต่เริ่มมันดีนะที่ได้เห็น ก่อนหน้านี่ใครรู้จัก

วิดิช เอฟร่า ชิชาริโต้บ้างมันตลกที่คุณไล่นักเตะที่อยู่และรับใช้ยังแท้จริง

เคยเห้นแววตาที่ทีมสู้ไม่ได้และ รูนนี่วิ่งสู้ฟัดไหมกี่ครั้งแล้วที่เขาพาทีมกับมันอยู่ในเส้น

ทาง เหมือนตอนแมนซิ ถล่มแต่รูนนี่ยังคงยืนยัดยิงประตูสุดสวยฟรีคิกนั้นแหละ

หรือนัดชิงกับบาร์ซ่า ที่ยิงดีดไซค์ก้อย หรือพาทีมชนะนัด เวสแฮม ก่อนคุณจะมา

ทึกทักอะไรผมดูสดนะ จะห้ามไม่ให้ผมหมดความชอบในตัวกัปตันคงไม่มี

สิ่งที่พวกคุณยัดเยียดกันมามันไม่ได้ทำให้สิ่งที่รูนนี่ทำไปมันจะหายหรือความ

ทรงจำดีๆของผมมันจะจางหายไปได้หลอก

8. ที่นี่สโมสรแมนยูนะไม่ใช่สโมสร รูนนี่แฟนคลับแอบฮา

หรือเราต้อง ขับไล่เขาแบบ บราว โอเชีย นานี่ ราฟาเอล คิดว่าคนพวกนี่อยากย้ายหรอ

กล้าพูดไหมว่านักเตะอยาก ราฟาเอลไม่ทุ่มเท มันใจสู้ทุกวินาทีนะไอ้นี่

หมดยุคเซอร์ผมไม่อยากให้ สโมสรปฏิบัติกับนักเตะเยื่ยงนี่เลยพับผ่าสิ

ไม่อยากให้เหมือน มาหริดไล่คาซิยาสยังก็ตัวอะไร ไล่เบล ไม่พอใจแม้งทุบโต๊ะ

เกรียนแตก ถามตัวเองว่าอยู่ส่วนไหนของสโมสรเถอะครับ สิ่งต่างๆคุณไปอินกับมัน

มันบ้าคุณอ่านข่าว คุณ ค.ว.ย. หน่อย มันมีบิดคำพูดเล็กๆน้อยๆสิ่งต่างๆเรานี่

คุณเอามาเป็นประเด็น ผมชื่นชมในการสนับสนุนของลิเวอร์พูลต่อวิถีปฏิบัติต่อเจอราด

มาก หรือโค๊ชยังเซอร์ อเล็ก

ปี 2010 ผีไม่น่าจะได้แชมป์ลีกนะ ปีนั้นเชลซีของอันเช่ได้ค่ะ

ผีได้ปี 2007-2008-2009 .....3 ปีติด ปี 2010 พลาด
ปี 2011 กลับมาแชมป์ พร้อมเข้าชิงucl ปี 2012 พลาดให้แมนซินาทีสุดท้ายวัดจากลูกได้เสีย

ปี 2013 ผีแชมป์ ป๋าเลิกคุม 2014 ยุคมอยด์ต่อด้วยกิ๊กส์ขัดตาทัพ อะจ้า

ส่วนเรื่องรูน เค้าไม่ยุ่ง แต่ปี 2010 ไม่มีโด้เตฟ แต่รูนยิงเยอะจริง แต่ยืนยันว่าฤดูนั้นผีได้ลีกคัพนะ แต่ลีก เชลซียุคอันเช่ได้ค่ะ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10759
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 23:14
คนเรื้อนนี้เป็นติ่งใช่ปา่ว

ผมไม่ได้เป็นอะไรทั้งนั้นนะครับ ผมรักและเชียร์แมนยูสุดหัวใจ แต่รูนีย์ตอนนี้ฟอร์มอย่างเงียบ

ก็สมควรโดนดรอปนะ ซึ่งจริงๆแล้วมันต้องโทษ ผจก.ทีมมากกว่าที่ยังให้รูนลงแถมเล่นห่วย

ยังไงก็ไม่ยอมเปลี่ยนออก แต่ที่คุณ จขกท.พิมพ์มามันก็มีส่วนถูกอยู่บ้างน่ะแต่ไม่ใช่ถึงกับ

ต้องขับไล่ไสส่งรูนีย์เพราะอย่างน้อยก็อยู่กันมาอย่างยาวนาน ทำเพื่อทีมมามากแล้วเหมือนกัน
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10759
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 23:19
Dhoko พิมพ์ว่า:
ผมอ่านของคุณจบจะตอบยังไว

1. เลยนะการขอย้ายทั้ง2ครั้งขอขั้นค่าเหนื่อยโอเคอาจใช่ในมุมมองของข่าวที่หลุดให้ดีๆ

แต่ถ้ามองความเป็นจริงคนเราทำงานก็อยากได้เงินขอย้ายทั้ง2ครั้งแต่ก้ไม่ย้าย

โรนัลโด้ ขอย้ายเพราะตามความฝันแต่เดเกอาขอย้ายเพราะอะไร ค่าเหนื่อยก็ให้แล้ว

ทำไมไม่ต่อสัญญา

2. รูนนี่ออกมาโจมตีสโมสรเพราะอะไรอะหรอสโมสรขาดความ

ทะเยอทะยานในช่วงที่ โรนัลโด้ เตเวส เบอบาตอฟ ออกไปแมนยูทำไมปล่อยให้มี

รอยต่อเยอะขนาดนี่ บาร์ซ่าเสียเหยินน้อยได้ เมสซี่ เสียเอโต้ได้อิบรา เสียวีย่าได้เนย์มา

สโมสรยัง บาร์ซ่า มาหริด เสือใต้ ไม่เคยปล่อยให้ไร้รอยต่อขนาดนี่

3. ฟอร์มการเล่นคุณรู้จักรูนนี่ดีแค่ไหน

เฟอกี้เคยให้พูดไว้ รูนนี่มีปัญหาเรื่องความฟิตช่วงต้นฤดูกาลการเกือบทุกปี หาดูเอา

2001-2015 ช่วงเปิดฤดูกาลมีปัญหาตลอด เรื่องตำแหน่งความมั่นใจมีผลหมด

ดูยังเป็นตัวอย่างมีความมั่นใจ ดิมาเรียยังต้องนั่งสำรอง

4. คุณห้ามให้ผมชอบนักเตะของผมไม่ได้หลอก

ในระหว่างผมโต้เถียงอยู่กับคุณเนื่ย รูนนี่กำลังซ้อมและทำเพื่อสโมสรอยู่

อาจจะว่ารูนนี่หน้าเงินแต่ คนๆนี่ยังอยู่ในสโมสรไม่ได้ย้ายไปตามความฝันหรืออะไร

5. ความภักดี

โอเชีย บราว คนพวกนี่รักสโมสร ป๋าก็เลี้ยงดูตลอด ป่าไม่ชอบคนแบบป๊อกบา

กิ้ก สโคล อะไรอยู่ยันเลิกหมด เราไม่ใช่บาร์ซ่า มาหริด ปฏิบัติต่อตำนานของทีมแบบนั้น

มียุคหลังๆนี่อะแหละที่ว่า ความภักดี มันไม่คู่ควรกับสโมสรที่ปฏิบัติเลยจริงๆ

คนที่เราโขกสับทุกวันยืนยัดสู้ให้สโมสร กะทั้งนานี่โดนด่าซะเสียคนไปหมด

6. แฟนบอลขับไล่หรือสโมสรปฏิบัติ บราว โอเชีย นานี่ ราฟาเอล

ผมชอบที่จะเห็น ราฟาเอล แอน โอเชีย นานี่ถึงจะบ่นด่าบ่อยๆแต่ไล่นี่ก็หน้าเห็นใจ

ปี 2010 ต้องขอบคุณ นานี่ วาเลนเซีย รูนนี่ ไม่มีทั้งโด้ เตเวสแล้วยังได้แชมป์ลีก

7. คุณอยากได้นักเตะแบบดิมาเรียหรอ สุดยอดซูปเปอร์สตาร์

มาปีเดียวก็ย้ายไปและเงินก็เยอะนะแต่ไม่คิดจะตอบแทนสโมสรกับกัปตันทีมคุณล้อ

ซะหมดเลย ชิ้นเนื้อบ้างแหละ ก้อนเนื้อบ้างละ 300บ้างแหละเป็นตัวตลกไปเลย

หรือนักเตะอยากอเดบอยอ สำรองก็ได้แต่ขอ 100Kต่ออาทิตย์นะทุกอาทิตย์นะ

หรือ บาโล ทำไมแมนยูประสบความเสร็จในการคว้า วิดิช เอฟร่า ชิชาริโต้

หรือตอนนี่ ดาเมื่ยนที่แสดงความรักตั้งแต่เริ่มมันดีนะที่ได้เห็น ก่อนหน้านี่ใครรู้จัก

วิดิช เอฟร่า ชิชาริโต้บ้างมันตลกที่คุณไล่นักเตะที่อยู่และรับใช้ยังแท้จริง

เคยเห้นแววตาที่ทีมสู้ไม่ได้และ รูนนี่วิ่งสู้ฟัดไหมกี่ครั้งแล้วที่เขาพาทีมกับมันอยู่ในเส้น

ทาง เหมือนตอนแมนซิ ถล่มแต่รูนนี่ยังคงยืนยัดยิงประตูสุดสวยฟรีคิกนั้นแหละ

หรือนัดชิงกับบาร์ซ่า ที่ยิงดีดไซค์ก้อย หรือพาทีมชนะนัด เวสแฮม ก่อนคุณจะมา

ทึกทักอะไรผมดูสดนะ จะห้ามไม่ให้ผมหมดความชอบในตัวกัปตันคงไม่มี

สิ่งที่พวกคุณยัดเยียดกันมามันไม่ได้ทำให้สิ่งที่รูนนี่ทำไปมันจะหายหรือความ

ทรงจำดีๆของผมมันจะจางหายไปได้หลอก

8. ที่นี่สโมสรแมนยูนะไม่ใช่สโมสร รูนนี่แฟนคลับแอบฮา

หรือเราต้อง ขับไล่เขาแบบ บราว โอเชีย นานี่ ราฟาเอล คิดว่าคนพวกนี่อยากย้ายหรอ

กล้าพูดไหมว่านักเตะอยาก ราฟาเอลไม่ทุ่มเท มันใจสู้ทุกวินาทีนะไอ้นี่

หมดยุคเซอร์ผมไม่อยากให้ สโมสรปฏิบัติกับนักเตะเยื่ยงนี่เลยพับผ่าสิ

ไม่อยากให้เหมือน มาหริดไล่คาซิยาสยังก็ตัวอะไร ไล่เบล ไม่พอใจแม้งทุบโต๊ะ

เกรียนแตก ถามตัวเองว่าอยู่ส่วนไหนของสโมสรเถอะครับ สิ่งต่างๆคุณไปอินกับมัน

มันบ้าคุณอ่านข่าว คุณ ค.ว.ย. หน่อย มันมีบิดคำพูดเล็กๆน้อยๆสิ่งต่างๆเรานี่

คุณเอามาเป็นประเด็น ผมชื่นชมในการสนับสนุนของลิเวอร์พูลต่อวิถีปฏิบัติต่อเจอราด

มาก หรือโค๊ชยังเซอร์ อเล็ก

ปี 2010 ผีไม่น่าจะได้แชมป์ลีกนะ ปีนั้นเชลซีของอันเช่ได้ค่ะ

ผีได้ปี 2007-2008-2009 .....3 ปีติด ปี 2010 พลาด
ปี 2011 กลับมาแชมป์ พร้อมเข้าชิงucl ปี 2012 พลาดให้แมนซินาทีสุดท้ายวัดจากลูกได้เสีย

ปี 2013 ผีแชมป์ ป๋าเลิกคุม 2014 ยุคมอยด์ต่อด้วยกิ๊กส์ขัดตาทัพ อะจ้า

ส่วนเรื่องรูน เค้าไม่ยุ่ง แต่ปี 2010 ไม่มีโด้เตฟ แต่รูนยิงเยอะจริง แต่ยืนยันว่าฤดูนั้นผีได้ลีกคัพนะ แต่ลีก เชลซียุคอันเช่ได้ค่ะ  

เสียดายปี 2012 ที่สุดแล้ว

ขนาดปีนั้นกระท่อนกระแท่นอย่างยิ่งยังจบตรงที่แต้มไม่ได้น้อยกว่าทีมแชมป์

ป๋าคือสุดยอดที่สุดของที่สุด
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10486
โพสเมื่อ: Sat Aug 22, 2015 01:32
keenureeves พิมพ์ว่า:
คนเรื้อนนี้เป็นติ่งใช่ปา่ว

ผมไม่ได้เป็นอะไรทั้งนั้นนะครับ ผมรักและเชียร์แมนยูสุดหัวใจ แต่รูนีย์ตอนนี้ฟอร์มอย่างเงียบ

ก็สมควรโดนดรอปนะ ซึ่งจริงๆแล้วมันต้องโทษ ผจก.ทีมมากกว่าที่ยังให้รูนลงแถมเล่นห่วย

ยังไงก็ไม่ยอมเปลี่ยนออก แต่ที่คุณ จขกท.พิมพ์มามันก็มีส่วนถูกอยู่บ้างน่ะแต่ไม่ใช่ถึงกับ

ต้องขับไล่ไสส่งรูนีย์เพราะอย่างน้อยก็อยู่กันมาอย่างยาวนาน ทำเพื่อทีมมามากแล้วเหมือนกัน  

สิ่งที่ทำให้ จขกท. โดนเรื้อนไม่ใช่เพราะด่ารูนีย์ ผมบอกได้ว่าเขาโดนเรื้อนเพราะความเรื้อนของเขาเอง เขาด่าเพื่อนสมาชิกแถมด่าแฟนบอลทีมเดียวกันที่แค่ยืนหยัดสนับสนุนผู แต่คนแบบ จขกท. มันแค่พวก Hater หาแพะไปเรื่อย!!
3
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10486
โพสเมื่อ: Sat Aug 22, 2015 01:36
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:

สำหรับผมแม้งไม่ใช่สักนิดในความรู้สึก

ถึงมันจะช่วยทีมคว้านู่นนี่มามากมายก็จริง

แต่ไอการขอย้ายเรียกค่าเหนื่อยเพิ่มนี่ มันแสดงให้เห็นนะว่ามันไม่ได้รักยูไนเต็ดจริงๆ

เอาจริงๆนะ ตอนกิ๊ก สโคลส์ ตอนรุ่งๆ ก็เรียกค่าเหนื่อยเพิ่มครับ สมัยก่อนผมตามข่าวกีฬาทุกวันจำได้ว่าตอนกิ๊กอายุ 23-24 ขอเพิ่มจากเดิม 50K เป็น 75K คือมันเป็นอาชีพคนเรียกร้องได้
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15816
โพสเมื่อ: Sat Aug 22, 2015 08:10
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:

เอาจริงๆนะ ตอนกิ๊ก สโคลส์ ตอนรุ่งๆ ก็เรียกค่าเหนื่อยเพิ่มครับ สมัยก่อนผมตามข่าวกีฬาทุกวันจำได้ว่าตอนกิ๊กอายุ 23-24 ขอเพิ่มจากเดิม 50K เป็น 75K คือมันเป็นอาชีพคนเรียกร้องได้  

23-24 เองครับ ฟอร์มก็ยังดีด้วย

ส่วนรูนีย์นี่ครั้งที่ 2 โดนจับดองเพราะฟอร์มแย่ ขอย้ายเพื่อเรียกค่าเหนื่อยเพิ่ม

มันต่างกันอยู่นะผมว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel