ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39757
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:46
[RE: ติ่ง Rooney เชิญที !!]
WayneRooney10 พิมพ์ว่า:
ผมอ่านของคุณจบจะตอบยังไว

1. เลยนะการขอย้ายทั้ง2ครั้งขอขั้นค่าเหนื่อยโอเคอาจใช่ในมุมมองของข่าวที่หลุดให้ดีๆ

แต่ถ้ามองความเป็นจริงคนเราทำงานก็อยากได้เงินขอย้ายทั้ง2ครั้งแต่ก้ไม่ย้าย

โรนัลโด้ ขอย้ายเพราะตามความฝันแต่เดเกอาขอย้ายเพราะอะไร ค่าเหนื่อยก็ให้แล้ว

ทำไมไม่ต่อสัญญา

2. รูนนี่ออกมาโจมตีสโมสรเพราะอะไรอะหรอสโมสรขาดความ

ทะเยอทะยานในช่วงที่ โรนัลโด้ เตเวส เบอบาตอฟ ออกไปแมนยูทำไมปล่อยให้มี

รอยต่อเยอะขนาดนี่ บาร์ซ่าเสียเหยินน้อยได้ เมสซี่ เสียเอโต้ได้อิบรา เสียวีย่าได้เนย์มา

สโมสรยัง บาร์ซ่า มาหริด เสือใต้ ไม่เคยปล่อยให้ไร้รอยต่อขนาดนี่

3. ฟอร์มการเล่นคุณรู้จักรูนนี่ดีแค่ไหน

เฟอกี้เคยให้พูดไว้ รูนนี่มีปัญหาเรื่องความฟิตช่วงต้นฤดูกาลการเกือบทุกปี หาดูเอา

2001-2015 ช่วงเปิดฤดูกาลมีปัญหาตลอด เรื่องตำแหน่งความมั่นใจมีผลหมด

ดูยังเป็นตัวอย่างมีความมั่นใจ ดิมาเรียยังต้องนั่งสำรอง

4. คุณห้ามให้ผมชอบนักเตะของผมไม่ได้หลอก

ในระหว่างผมโต้เถียงอยู่กับคุณเนื่ย รูนนี่กำลังซ้อมและทำเพื่อสโมสรอยู่

อาจจะว่ารูนนี่หน้าเงินแต่ คนๆนี่ยังอยู่ในสโมสรไม่ได้ย้ายไปตามความฝันหรืออะไร

5. ความภักดี

โอเชีย บราว คนพวกนี่รักสโมสร ป๋าก็เลี้ยงดูตลอด ป่าไม่ชอบคนแบบป๊อกบา

กิ้ก สโคล อะไรอยู่ยันเลิกหมด เราไม่ใช่บาร์ซ่า มาหริด ปฏิบัติต่อตำนานของทีมแบบนั้น

มียุคหลังๆนี่อะแหละที่ว่า ความภักดี มันไม่คู่ควรกับสโมสรที่ปฏิบัติเลยจริงๆ

คนที่เราโขกสับทุกวันยืนยัดสู้ให้สโมสร กะทั้งนานี่โดนด่าซะเสียคนไปหมด

6. แฟนบอลขับไล่หรือสโมสรปฏิบัติ บราว โอเชีย นานี่ ราฟาเอล

ผมไม่ได้พอใจกับฟอร์มการเล่นแต่ผมภูมิใจที่ รูนนี่คือกัปตันของทีม

เขาทำอะไรให้เรามามากทั้งยิ้มทั้งสุข เขาคือ MR ยูไนเต๊ดตัวจริง

เล่นมา 10ฤดูกาล พร้อมทำลายทุกสถิติผมยังเชื่อว่ารูนนี่ต้องกับมาฟอร์มดีอีกครั้ง

ผมชอบที่จะเห็น ราฟาเอล แอน โอเชีย นานี่ถึงจะบ่นด่าบ่อยๆแต่ไล่นี่ก็หน้าเห็นใจ

ปี 2010 ต้องขอบคุณ นานี่ วาเลนเซีย รูนนี่ ไม่มีทั้งโด้ เตเวสแล้วยังได้แชมป์ลีก

7. คุณอยากได้นักเตะแบบดิมาเรียหรอ สุดยอดซูปเปอร์สตาร์

มาปีเดียวก็ย้ายไปและเงินก็เยอะนะแต่ไม่คิดจะตอบแทนสโมสรกับกัปตันทีมคุณล้อ

ซะหมดเลย ชิ้นเนื้อบ้างแหละ ก้อนเนื้อบ้างละ 300บ้างแหละเป็นตัวตลกไปเลย

หรือนักเตะอยากอเดบอยอ สำรองก็ได้แต่ขอ 100Kต่ออาทิตย์นะทุกอาทิตย์นะ

หรือ บาโล ทำไมแมนยูประสบความเสร็จในการคว้า วิดิช เอฟร่า ชิชาริโต้

หรือตอนนี่ ดาเมื่ยนที่แสดงความรักตั้งแต่เริ่มมันดีนะที่ได้เห็น ก่อนหน้านี่ใครรู้จัก

วิดิช เอฟร่า ชิชาริโต้บ้างมันตลกที่คุณไล่นักเตะที่อยู่และรับใช้ยังแท้จริง

เคยเห้นแววตาที่ทีมสู้ไม่ได้และ รูนนี่วิ่งสู้ฟัดไหมกี่ครั้งแล้วที่เขาพาทีมกับมันอยู่ในเส้น

ทาง เหมือนตอนแมนซิ ถล่มแต่รูนนี่ยังคงยืนยัดยิงประตูสุดสวยฟรีคิกนั้นแหละ

หรือนัดชิงกับบาร์ซ่า ที่ยิงดีดไซค์ก้อย หรือพาทีมชนะนัด เวสแฮม ก่อนคุณจะมา

ทึกทักอะไรผมดูสดนะ จะห้ามไม่ให้ผมหมดความชอบในตัวกัปตันคงไม่มี

สิ่งที่พวกคุณยัดเยียดกันมามันไม่ได้ทำให้สิ่งที่รูนนี่ทำไปมันจะหายหรือความ

ทรงจำดีๆของผมมันจะจางหายไปได้หลอก

8. ที่นี่สโมสรแมนยูนะไม่ใช่สโมสร รูนนี่แฟนคลับแอบฮา

หรือเราต้อง ขับไล่เขาแบบ บราว โอเชีย นานี่ ราฟาเอล คิดว่าคนพวกนี่อยากย้ายหรอ

กล้าพูดไหมว่านักเตะอยาก ราฟาเอลไม่ทุ่มเท มันใจสู้ทุกวินาทีนะไอ้นี่

หมดยุคเซอร์ผมไม่อยากให้ สโมสรปฏิบัติกับนักเตะเยื่ยงนี่เลยพับผ่าสิ

ไม่อยากให้เหมือน มาหริดไล่คาซิยาสยังก็ตัวอะไร ไล่เบล ไม่พอใจแม้งทุบโต๊ะ

เกรียนแตก ถามตัวเองว่าอยู่ส่วนไหนของสโมสรเถอะครับ สิ่งต่างๆคุณไปอินกับมัน

มันบ้าคุณอ่านข่าว คุณ ค.ว.ย. หน่อย มันมีบิดคำพูดเล็กๆน้อยๆสิ่งต่างๆเรานี่

คุณเอามาเป็นประเด็น ผมชื่นชมในการสนับสนุนของลิเวอร์พูลต่อวิถีปฏิบัติต่อเจอราด

มาก หรือโค๊ชยังเซอร์ อเล็ก

โอ้โห

ผมชอบรูนนะ แต่คงไม่เท่าคุณ

ผมนับถือใจคุณเลย

ผมยอยากให้ดรอปมันบ้างนะ แต่ผมไม่อยากให้ขาย

ผมอาจจะยังติดภาพในอดีตอยู่ ความมุ่งมั่น ของไอ้หมูมันสุดยอดนะ

ตอนนี้ดูจะตกลงไป

กับแฟนบอลบางคน บางที่ก็อยากจะถามเหมือนกันนะ ว่าคุณทำประโยชน์ไรให้สโมสรบ้าง

บางคน ไม่อุดหนุนสินค้าสโม ไม่ๆๆๆ ดูบอลยังดูเถื่อน

ไม่ทำอะไรเพื่อสโมสรเลยแม้แต่นิดเดียว แต่วิจารณ์คนอื่นอย่างกับหมู อย่างกับหมา

ปล สินค้าสโมมีตั้งแต่หลักร้อยบาท

แต่สุดท้ายก็ช่างเถอะ มันแล้วแต่คนดูบอล เล่นเกมส์แฟนตาซีดีกว่า สนุกกว่าเยอะ ฮา
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 10637
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:46
ถูกแบนแล้ว
แล่วๆๆ

Rooney Out vs Save Rooney

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ชีวิตหลังเกษียณของหลุยส์...
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 2818
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:47
เชียร์ต่อสิครับ ถ้าไม่ย้ายหนีไปไหน
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: 胡桃さくら
เข้าร่วม: 06 Jan 2015
ตอบ: 27711
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:48

เลอะเถอะว่ะ เลิกเชียร์เถอะคับ คุณอ่ะ
1
0

あやせ舞菜 / 九井スナオ / 楠エリサ / 白石なぎさ / 橘内ひなた / 金松季歩 / 紺野るり / 宮野かな
GRL GVNG https://youtu.be/0EC4m17bwLI
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39757
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:50
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
บอกตามตรงนะผมแฟนพันธุ์แท้ และให้กำลังใจนักเตะทุกคนที่ลงให้กับแมนยูไนเต็ด ถ้ามันเล่นดีเล่นแย่มีบ่นมีโวยวายบ้าง แต่ไม่เคยไล่ ผมไม่เคยบ่นให้ขาย เฟรทเชอร์ ไม่เคยไล่เวสบราวน์ โอเชีย ยิ่งลูกหม้อยิ่งไม่เคยไล่ แม้แต่โก๋แดน ผมก็เชียร์ เราให้กำลังใจนักเตะที่เล่นให้ทีมที่เราเชียร์

ไม่ได้ทำตัวแบบคุณครับ พวกแฟนที่มีแต่ต้องการความสำเร็จ แบบนี้ไม่ต้องไปว่าแฟนรีลมาดริดที่โห่ไล่นักเตะตัวเองนะ คนแบบคุณอะพอกัน ยิ่งกว่าอีกมั้ง ตอนเดเกอาฟอร์มไม่ดีก็คงไล่สินะ ตอนป๋าคุมทีมไม่ได้แชมป์ แม่งก็คงไล่ป๋าด้วยนี่แหละ พวกแฟนแบบนี้

สำหรับผมแล้วแฟนแบบนี้ หัวใจกระจอกวะ กระจอกกว่าฝีเท้ารูนีย์ตอนนี้ที่คุณว่าๆกันอีก กระจอกกว่าหัวใจดิมาเรียด้วยซ้ำ กาก!!

ผมมาถูกใจตอนไล่ป๋านะ

ผมจำได้ ว่าแม่งหลังๆ ทำไมคนด่าป๋าเยอะขึ้นวะ

พวกนี้มันต้องการอะไร - -!
1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
แข้งเจลีก
Status: Love me love United.
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2688
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:50
ไม่ใช่ติ่ง ไม่ใช่เข้าข้างอะไรทั้งนั้น

แต่อะไรที่เป็น แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด ผมก็พร้อมจะเชียร์เสมอ

ต่อให้ตกชั้นไป ต่อให้เอาคนล้างส้วมมายืนหน้าเป้าแทนรูนีย์ หรือต่อให้เหลือผมคนเดียวที่เป็น ยูไนเต็ด ผมก็จะเชียร์ต่อไป นักเตะฟอร์มตกไม่ได้หมายความว่าเขาจะต้องเป็นคนที่เราไม่ควรจะยืนหยัดเคียงข้าง

ถ้ามีความคิดแค่นี้ คุณไม่สมควรจะเป้นยูไนเต็ด

ผมว่าคุณไปเชียร์ รีลมาดริดเหอะครับ!!!

2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2006
ตอบ: 668
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:51
เรื่องรูนี่ย์ผมไม่เกลียดอะไรเลยนะ ถึงแม้มันจะเล่นแย่ ยิงไม่ได้ วิ่งไม่เยอะ ผมก็ไม่ว่า

แต่ขออย่างเดียวคือ เวลาที่มันเป็นอย่างที่ว่าข้างบน ก็ดรอปมันบ้าง ให้มันไปเรียกฟอร์มบ้าง หาแรงกระตุ้นจากนักเตะคนอื่นบ้าง

อย่าทำให้มันรู้สึกว่ากูต้องได้ลงทุกนัด ดรอปบ้างเมื่อนักเตะฟอร์มไม่ดี

ส่วนเรื่องความจงรักภักดี สู้เพื่อสโมสร เรื่องนี้มันไม่ต้องพิสูจน์แล้ว อยู่กันมานาน ถ้าไม่รักสโมสรคงไม่อยู่มานานขนาดนี้ คงย้ายไปนานแล้ว
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2010
ตอบ: 4252
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:58
อยากให้รูนยิงตอกปากพวก วิจารณ์ แบบนี้จัง

รอดูกันต่อไป
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 13:03
ผมเกลียดมานานแล้วก็รอคนอื่นตาสว่างแบบผมมานานแล้ว

ผมบอกเลยเรื่องด่าทีมไม่ทะเยอทะยานนี้ตั้งแต่ก่อนปล่อยเบิฟแล้วครับ
นั้นคือ ปี 2010/2011 ปีแรกที่งอแง ได้มา 220k

ปีที่ 2 โดนดร็อปเพราะ คากาวะ + เพอซี่ ดีกว่าเห็นๆ
กลับงอแงถ้าป๋าไม่รีไทร์เด้งไปแล้วรู้ไว้ด้วย
สุดท้ายมอยมาจัดให้เด็กเก่า 300k

แล้วจะบอกว่าไม่ติ่งกันได้ยังไงครับ รูนี่ เล่นแบบนี้กลับบอกให้กำลังใจคืนฟอมนู้นนั้น

ตอน กิ๊ก สโคล นี้โอ้โห ด่ากันซ่ะ

ถ้าจะเทียบสิ่งที่ทำมาให้ ทีม กิ๊ก สโคล มากกว่า รูนี่ หลายเท่า
แล้วถ้าบอกสัญลักษณืทีม ไม่มีทาง ลืมหรอทีมเราเคยมีใครมั่ง

นักเตะแบบนี้ผมยังไม่อยากให้เป็นตำนานทีมเลยจำไว้ด้วย
3
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 6147
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 13:05
ถูกแบนแล้ว
ไล่กัปตันอย่างกับหมูอย่างกับหมา แถมมาไล่ด่าคนที่ไม่ออกมาด่าคนที่ยังสนับสนุนรูนี่อีก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่ค่อยได้เล่น T.T
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 11109
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 13:08
จะว่าเป็นติ่งรูนี่ย์ก็ได้ เพราะตอนที่มีข่าวกับเชลซี ผมโคตรไม่ให้อยากให้รูนย้ายอ่ะ
แล้วตอนนั้น รูนก็โคตรทุ่มเทตอนที่เจอกับเชลซี ขยันมากๆ แสดงให้เห็นถึงความทุ่มเท
จนทำให้มูต้องล้มเลิกความคิดที่จะซื้อรูนเลย
ถึงฤดูกาลนี้จะมีแอบด่าว่าไปบ้าง มีอยากให้มันสำรองบ้าง เพราะอยากเห็นชิชาลงตัวจริง
แต่ผมก็เชียร์ให้มันยิง ผมคิดว่าถ้ามันยิงได้เมื่อไหร่
ความมั่นใจ มันต้องกลับมาแน่ๆ ถึงจังหวะการเข้าทำประตูจะไม่ดีเหมือนเมื่อก่อน
ผมว่าอย่าเอารูนไปเปรียบเทียบกับกองหน้าคนอื่นๆเลย ผมว่ามันสไตล์ใครสไตล์มันแหละ
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2009
ตอบ: 967
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 13:20
เห็นด้วยกับ จขกท ทุกบทความ รู้สึกแบบนี้มาอย่างต่ำ 4-5 ปีติดหลังสุดแล้ว
สำหรับตอนนี้ผมว่าเค้ามีฝีเท้าไม่เพียงพอกับเป็นนักเตะแมนยูด้วยซ้ำ ต่อให้ใครจะบอกว่าตอนซ้อมเค้าอาจจะดีอย่างนุ้นอย่างนี้ แต่ถ้าในสนามจริงๆเล่นได้เท่านี้ก็ไม่ควรเอาลงแล้ว ไม่ใช่ช่วงทุกวันนี้ แต่เป็นมาตั้งแต่ 4-5ฤดูกาลหลังสุด ต่อให้ฤดูกาลไหนยิงได้ 20 : ฤดูกาลก็ตาม แต่การเป็นกองหน้าทีมระดับแมนยูทุกยุคทุกสมัย ควรจะต้องดีกว่านี้ มีส่วนแย่งดาวซัลโวพรีเมียร์ แต่กับรูนี่อาจจะมีช่วงพีคแบบนั้นอยู่ 1-2 ฤดูกาล แล้วก็ไม่มีอีกเลย ส่วนร่วมกับเกมหรือเซ้นบอลต่างๆยังไม่ถึงขั้นจริง
ทุกวันนี้ผมดู บีรัม ดียุฟของสโต๊ค ผมยังรู้สึกว่าเจ้านี่มีประโยชน์และเล่นดีกว่ารูนี่มากก เสียดายที่ปล่อยไป
แต่ก็ชินแล้ว เชียร์กันต่อไป
แก้ไขล่าสุดโดย viva_valencia เมื่อ Fri Aug 21, 2015 13:25, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

"ชีวิตแสนสั้น ศิลปะยืนยาว"
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2074
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 13:59
ผมเชียร์รูนี่น่ะ และก็เชียร์นักเตะของแมนยูทุกคน แต่ถ้าคนไหนมันฟอร์มห่วย ขนาดเข็นลงสนามเท่าไหร่ฟอร์มก็ไม่ดีขึ้น ผมก็อยากให้มานั้งพักข้างสนาม แล้วตัวใหัโอกาสคนอื่นบ้าง เพราะอย่าลืมว่า นักเตะคนอื่นก็เป็นนักเตะแมนยูเหมือนกัน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7952
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 14:20
ย้อนไป 10 ปีที่เเล้วที่ดึงตัวมา

รูนมันอายุเท่าไหร่ครับ 18-19

วิ่งสุดตลอด ดุดัน แข็งแกร่ง

ยังจำตอนรูนกระดูกเท้าแตกได้มั้ย

หลังจากนั้นมัน รูนมันก็แทบไม่กล้ายิง เต็มข้ออีกเลย

สไตล์การเล่นก็เปลี่ยนไป

แต่สำหรับผม รูนมีประโยชน์เสมอครับ

วันไหนที่รูนไม่ลงสนาม คุณจะเห็นถึงความต่างแน่นอนครับ

ผมเชียร์ทุกคนที่ใส่เสื้อแมนยู

อาจจะมีด่าบ้าง บ่นบ้าง แต่ไม่เคยไล่นักเตะคนไหน

ออกจากทีม เลยสักครั้งเดียว
2
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5422
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 14:21
ไปยุ่งไรความคิดคนอื่น คนคิดต่างจากคุณคือผิด??
แล้วเอาไรตัดสินว่าคนเชียร์rooney ดูแต่ไฮไลท์ โคตรเข้าข้างตัวเอง
ผมไม่ได้เป็นติ่งรูนี่ย์หรอก แต่เห็นมู้แบบนี้แล้ว บอกตรง เลอะเทอะหวะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel