ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: ปีกพ่อมด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Oct 2008
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 11:55
[RE: ติ่ง Rooney เชิญที !!]
ส่วนใหญ่ผมดูสดน่ะ
ผมว่ารูนมันก็พยายามทำเต็มที่แล้วน่ะ
นักฟุตบอลมันก็ต้องมีฟอร์มดี และฟอร์มไม่ดีกันบ้าง
ถึงยังไงรูนนีก็ยังเป็นกองหน้าที่ดีที่สุดในทีมตอนนี้
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3034
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 11:55
ถูกแบนแล้ว
เอามาแลกกับ ชิรูด์ไหม แลกเลยนะ แบบไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

วิน วิน ทั้ง 2 ฝ่าย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10482
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 11:57
เกี่ยวไรวะ ผมก็ดูเต็มทั้งสองนัดอะ
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14361
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 11:58
คุณดูสดทุกนัดแล้วคุณจะแน่ใจได้ไงว่าคนที่ไม่ดูสดไม่เป็นติ่งอะครับ

คนด่าตามน้ำก็เยอะครับเชื่อผมสิ

สำหรับผมนะปีนี้ดูนัดสเปอร์สนัดเดียว รูนเล่นไม่ดีเลย แต่มันก็ออกมายอมรับแล้วอะครับว่ามันห่วยจริง

ที่ผมจะบอกก็คือเราไม่ได้อยู่กับนักเตะทุกวันเราไม่มีทางรู้หรอก

แบบบรรยากาศในห้องแต่งตัว รูนมันเป็นกัปตันมันอาจจะสร้างบรรยากาศความเป็นทีมได้ดี

ตอนซ้อมอาจจะทำได้ตามแทคติด ยิงกระจาย

ตอนแข่งจริงแม้เราจะเห็นว่ามันห่วย แต่เราก็แค่มองในจอ ไม่ได้ลงไปเล่นกับมัน ไม่ได้คลุกคลีในสนาม ไม่ได้มองจากข้างสนามเหมือนฟานกัล

ผมว่าถ้ามันไม่ดียังไงมันก็ต้องโดนเปลี่ยนออกแหละครับ นัดล่าสุดก็โดนเปลี่ยนอะ

จะโกรธจะเกลียดจะด่ามันยังไงก็ได้ครับ แต่ไม่ใช่แนวผมนะ

ให้กำลังใจดีกว่าครับ ถ้ามันลงก็เชียร์ให้มันเล่นดีๆ ไม่ใช่ให้มันเจ็บ ให้มันโดนเปลี่ยนออก

แล้วแบบนี้จะเชียร์ไปทำไมฮะ

ปล. ผมติ่งเจสซี่ ลินการ์ด
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:02
บอกตามตรงนะผมแฟนพันธุ์แท้ และให้กำลังใจนักเตะทุกคนที่ลงให้กับแมนยูไนเต็ด ถ้ามันเล่นดีเล่นแย่มีบ่นมีโวยวายบ้าง แต่ไม่เคยไล่ ผมไม่เคยบ่นให้ขาย เฟรทเชอร์ ไม่เคยไล่เวสบราวน์ โอเชีย ยิ่งลูกหม้อยิ่งไม่เคยไล่ แม้แต่โก๋แดน ผมก็เชียร์ เราให้กำลังใจนักเตะที่เล่นให้ทีมที่เราเชียร์

ไม่ได้ทำตัวแบบคุณครับ พวกแฟนที่มีแต่ต้องการความสำเร็จ แบบนี้ไม่ต้องไปว่าแฟนรีลมาดริดที่โห่ไล่นักเตะตัวเองนะ คนแบบคุณอะพอกัน ยิ่งกว่าอีกมั้ง ตอนเดเกอาฟอร์มไม่ดีก็คงไล่สินะ ตอนป๋าคุมทีมไม่ได้แชมป์ แม่งก็คงไล่ป๋าด้วยนี่แหละ พวกแฟนแบบนี้

สำหรับผมแล้วแฟนแบบนี้ หัวใจกระจอกวะ กระจอกกว่าฝีเท้ารูนีย์ตอนนี้ที่คุณว่าๆกันอีก กระจอกกว่าหัวใจดิมาเรียด้วยซ้ำ กาก!!
แก้ไขล่าสุดโดย Hit_Madrate เมื่อ Fri Aug 21, 2015 12:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2007
ตอบ: 4677
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:10
ถูกแบนแล้ว
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
บอกตามตรงนะผมแฟนพันธุ์แท้ และให้กำลังใจนักเตะทุกคนที่ลงให้กับแมนยูไนเต็ด ถ้ามันเล่นดีเล่นแย่มีบ่นมีโวยวายบ้าง แต่ไม่เคยไล่ ผมไม่เคยบ่นให้ขาย เฟรทเชอร์ ไม่เคยไล่เวสบราวน์ โอเชีย ยิ่งลูกหม้อยิ่งไม่เคยไล่ แม้แต่โก๋แดน ผมก็เชียร์ เราให้กำลังใจนักเตะที่เล่นให้ทีมที่เราเชียร์

ไม่ได้ทำตัวแบบคุณครับ พวกแฟนที่มีแต่ต้องการความสำเร็จ แบบนี้ไม่ต้องไปว่าแฟนรีลมาดริดที่โห่ไล่นักเตะตัวเองนะ คนแบบคุณอะพอกัน ยิ่งกว่าอีกมั้ง ตอนเดเกอาฟอร์มไม่ดีก็คงไล่สินะ ตอนป๋าคุมทีมไม่ได้แชมป์ แม่งก็คงไล่ป๋าด้วยนี่แหละ พวกแฟนแบบนี้

สำหรับผมแล้วแฟนแบบนี้ หัวใจกระจอกวะ กระจอกกว่าฝีเท้ารูนีย์ตอนนี้ที่คุณว่าๆกันอีก กระจอกกว่าหัวใจดิมาเรียด้วยซ้ำ กาก!!

ตามนี้เลย เหมือนกับพวกขับไล่ชิรูด์ นั้นแหละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:12
gunbuster พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:

ตามนี้เลย เหมือนกับพวกขับไล่ชิรูด์ นั้นแหละ  

ไอพวกนี้อะ ยานาไซจ์ยิงได้ อวยแทบตาย พอนัดต่อมายิงไม่ได้ ไล่ออกละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:15
รู้ได้ไงว่าเขาดูแต่ไฮไลท์ ไปนั่งเฝ้าติ่งรูนี่ย์ทุกคนเลยเหรอ
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2015
ตอบ: 646
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:17
แล้วไอที่ท่านกล่าวมาทั้งหมด รูนี่ทำนิสัยแย่ๆในช่วงฟอมตกกี่ครั้งคับ
ตอนที่งี่เง่า ขอขึ้นเงิน มันก้ฟอมดีให้หลายครั้งไม่ใช่หรอ ตั้งแต่ยุคป๋าอ่ะ

แล้วท่านเปนแฟนแมนยู คงรุดีนะคับ รูนี่ตอนหนุ่มๆ เล่นนัดนึง เสียบอลกี่ครั้งคับ แทบไม่เสียเลย
แย่งบอลจากเท้ายากมาก ใครมาก้เบียดปะทะ แพ้หมูหมด ยิงก้คม เท้าไม่คมมาก แต่หัวนี่โคดคม
ยังไม่พอกับผลงานหรอคับ

ย้อนกลับไปอ่านข่าวดร้อกบา ปี 2008-2009 ด้วยก้ดีนะคับ มันก้คล้ายๆกันแหละ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:23
ผมติ่งรูน ติ่งแมนยูด้วย เชียร์ทุกคน ถ้าคุณเป็นติ่งแมนยูควรหยุดพฤติกรรมแบบนี้ แล้วร่วมกันเชียร์ทุกคนที่เป็นยูไนเต็ด
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 20594
ที่อยู่: Anfield Road. & Miyoung Heart & Korean Idol Republic
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:32
ถูกแบนแล้ว
เข้ามาโหวต+แผล่บ ขึ้นแนะนำเบยฮ๊าฟฟฟ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 35038
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:40
ถูกแบนแล้ว
แลกกับโอ้มั้ย...
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 444
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:41
ผมดูสดเกือบทุกนัด อยากบอกว่า รูนี่ย์ผิดฟอร์มไปมากครับตั้งแต่ ฤดูกาลก่อนๆ
ความแข็งแกร่งที่เคยเป็นจุดเด่น ไม่ได้ถูกนำมาใช้งานนานมากแล้ว ลูกเบียดลูกกระแทกไม่มีเลย ถ้าจำไม่ผิดปีที่ยิงเยอะๆ ปีนั้นมันมีส่วนมากจาก วาเลนเซีย ที่เปิดยัดได้ดีมากในปีนั้น ส่วนปีนี้ถ้ายังเล่นสไตล์นี้อยู่ ผมว่ายังไงก็ไม่พีค
2
0
ไม่มีคำว่าล้มเหลว หากเรายังไม่ล้มเลิก
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 1841
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:42
S-SHINE,* พิมพ์ว่า:

- ติ่งรูนีย์มักจะเป็นคนวันๆดูแต่ไฮไลท์ไม่ดูถ่ายทอดสด ถ้าคุณดูถ่ายทอดสดทุกนัดมึงจะเลิกเป็นติ่ง

[color=red]ผมดูสด ทุกนัด แต่ผมก็ยังจะให้กำลังใจ รูน มันต่อไป

- ถ้าติดตามวีรกรรมรูนีย์มานานคุณจะเลิกเป็นติ่ง เพราะมันขอย้ายไปแมนซิตี้กับเชลซีสองครั้งสองครา และทั้งสองครั้งจบลงด้วยเงิน โอเคอาจจะเป็นวิธีการขอขึ้นเงินค่าเหนื่อยของมัน แต่วิธีการช่างระยำจริงๆ

วิถีนักเตะ ท่านจะเอาอะไรมากมาย ที่สำคัญเงินที่เอามาจ่ายค่าเหนื่อย เงินท่านรึเปล่า ?

- มันเคยบอกว่าทีมของเซอร์อเล็กส์ เฟอร์กูสัน ไม่มีความทะเยอทะยานในการเป็นแชมป์เพื่อเป็นข้ออ้างขอย้ายไปแมนซิตี้ สุดท้ายต้องเอาเงินยัดปากมัน สุดท้ายกว่านั้นก็เป็นแชมป์ มันจะโวยคนอื่นก็ได้โวยใครก็ได้แต่ไม่ใช่เซอร์อเล็กส์ เฟอร์กูสัน ไม่เคยมีใครในทีมบอกว่าทีมของท่านเซอร์ไม่มีความทะเยอทะยาน

เมื่อปี 2010 รูนีย์ เคยทำช็อกแฟนบอล “เรด เดวิลส์” เมื่อเรียกร้องย้ายทีม หลังฤดูกาลก่อนหน้านี้ระเบิดฟอร์มซัด 34 ประตูรวมทุกรายการ โดยอ้างว่าต้นสังกัดไร้ความทะเยอทะยาน แต่ แมนฯยู ก็แสดงความจริงใจด้วยการประเคนค่าเหนื่อยสูงสุดของ พรีเมียร์ ลีก 250,000 ปอนด์ (ประมาณ 11.5 ล้านบาท) ต่อสัปดาห์ พร้อมขยายสัญญาไปจนถึงปี 2015 ซึ่งแน่นอนว่ายังมีสาวกบางส่วนไม่ให้อภัยและติดใจจากเหตุการณ์ที่คิดจะปันใจ ครั้งนั้น

- ฟอร์มมันห่วยแตกคุณก็ยังจะบอกว่ามันโดนไปเล่นกองกลางเยอะ เอาจริงๆมันเล่นกองกลางแค่ประมาณ 10 กว่า นัด แค่ 10 กว่านัดจะทำให้ชีวิตมันเปลี่ยนไปได้ขนาดนั้นเลยเหรอ นี่มันกระจอกขนาดนั้น?

- ติ่งมักจะชอบอ้างว่าถึงยิงไม่ได้แต่มันจ่ายบอลดี นี่แหละ ก็มึงไม่ดูถ่ายทอดสดเต็มแมทต์เลยไง !! จ่ายดีห่าอัลลัย !!

- ติ่งมักจะชอบอ้างว่าบอลมันไม่ไปถึงกองหน้าจะยิงยังไง นี่ก็อีก ถ้าดูถ่ายทอดสดจะเห็นว่ามันเอาบอลที่เพื่อนปั้นมาอย่างดีไปทำเสีย 3 ครั้ง/เกม เป็นอย่างต่ำ

- สตาร์ทฤดูกาลใหม่มายิงไม่ได้เลย ติ่งก็บอกเพราะมันเล่นตำแหน่งไม่ถนัด ขอโทษครับเฟลไลนี่ปกติเล่นมิดฟิลด์ โดนฟานกัลโยนลงมาเป็นหน้าเป้าแทนมันแค่ 8-9 นาทีก็ยิงประตูแรกได้แล้วทั้งๆที่มันไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่ออกสตาร์ทฤดูกาลเพราะมันโดนแบนแถมยังเก็บบอลบังบอลได้อีก

- คุณติ่งบอกว่ามันเป็นนักเตะวิ่งสู้ฟัด วิ่งทั้งเกมไม่รู้จักเหนื่อย แต่พี่ครับ พี่รู้ไหมเปิดสถิติมาแต่ละเกมไมเคิ่ล คาร์ริคยังเคลื่อนที่เยอะกว่ามันตั้งหลายโล (ล่าสุดก็เป็นมอร์แกน ชไนเดอลินที่วิ่งเยอะสุดในทีม)และที่สำคัญเขาเคลื่อนไหวเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนร่วมทีม ไม่ใช่ตะบี้ตะบันวิ่งบ้าแล้วไม่เจอบอลแบบมัน วิ่งจนเสียตำแหน่ง

เลิกเป็นติ่งรูนีย์เถอะครับ ใครดีไม่ดีว่าไปตามรูปการณ์ที่เห็น นี่สโมสรแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ไม่ใช่สโมสรเวนย์รูนีย์ ฟุตบอลคลับ[/color]

ok ครับ เลิกเป็นก็ได้ ถุยยยยย

0
0
จุ๊...จุ๊...จุ๊
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46496
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 12:43
birdphuket พิมพ์ว่า:
เอามาแลกกับ ชิรูด์ไหม แลกเลยนะ แบบไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

วิน วิน ทั้ง 2 ฝ่าย  

ให้รูนี่ย์ แต่ไม่เอาหล่อเหลา เคนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel