ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 02:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: ## เคยคิดกันมั้ย ว่าตัวเองจะไปถึงจุดสูงสุดของชีวิตได้แค่ไหน ##]
plu พิมพ์ว่า:
Glamorous_Sky~* พิมพ์ว่า:
เปิดร้านขายข้าวหมกไก่เล็ก ๆ กำไรวันล่ะสองพัน  

ขายแถวมหาลัยตอนหัวรุ่ง ผมว่าผ่านเลย  

จริงนะชีวิตหวังแค่นี้พอล่ะตื่นตีสามตีสี่เตรียมของ พร้อมขาย 6 โมง ขายถึงบ่าย เข้าบ้านนอนพักผ่อน ชีวิตดี๊ดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2009
ตอบ: 2819
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 03:20
[RE: ## เคยคิดกันมั้ย ว่าตัวเองจะไปถึงจุดสูงสุดของชีวิตได้แค่ไหน ##]
เป็นอิสระทางการเงิน ไม่เป็นหนี้ใดๆเลย มีเวลาเที่ยวกับครอบครัว เท่านี้แหละครับ กำลังตามหาวันนั้นอยู่ ไม่รู้เมื่อไหร่
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 91
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 04:48
ขอบคุณคำถามนะครับ ที่มาสะกิดอะไรบางอย่างในตัวผม

ผมเที่ยวเล่นไปวันๆ ไม่เคยคิดอะไร ทำตัวเป็นเด็ก

ตอนนี้คงต้องมาทบทวนอะไรมั้งแล้วหละ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 35038
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 08:41
ถูกแบนแล้ว
ธุรกิจทรงตัวแล้วเป้าหมายต่อไป อยากได้ฮาเลย์ซักคันกับสระว่ายน้ำ !!!!

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 08:50
กลับไปเรียนให้จบ มีบ้านเป็นของตัวเองกับธุรกิจส่วนตัวซักย่าง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 08:51
อยากไปใช้ชีวิตแบบท่องโลกครับ เดินทางเที่ยวรอบโลก ไปที่ๆไม่มีใครรู้จัก ที่ๆไม่มีใครเคยไป หรือไม่ก้อไปไกลถึงในอวกาศได้เลยยิ่งดี

แต่ตอนนี้ ขอแค่มีเวลาว่าง ปั่นจักรยานได้ถึงจังหวัดใกล้ๆก้อพอใจมากแล้ว
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10734
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 09:29
ใจจริงคืออยากเข้าไปทำงานการเมือง ถ้ามีโอกาสเข้าไปราชการก็จะตั้งตัวซักพัก

ก็อยากจะออกมาลุยงานการเมือง บางทีก็อยากเข้าไปอยู่ในกระบวนการร่างกฎหมายดูซักครั้ง

บางทีมันมีกฎหมายที่อยากแก้มากมายเนื่องจากมันไม่ทันสมัยตามปัจจุบันก็อยากลองทำดู

เป็นความฝันที่ยากที่จะไปถึงแต่ก็น่าลอง
1
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 614
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 09:32
อยากทำธุรกิจของตัวเองซักอย่างนึงครับ ตอนนี้อยู่บ้านนั่งเทรดหุ้นไปวันๆ

ถามว่าชอบมั้ย ชอบนะครับ แต่ใจนึงก็อยากทำธุรกิจด้วย แต่ยังไม่รู้เลยจะทำอะไร

ยังหาสิ่งที่ชอบจริงๆไม่เจอ ชอบสุดตอนนี้ก็คือการเทรดหุ้นนี่แหละครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 10:04
SPONDe พิมพ์ว่า:
เมื่อวานก่อนตั้งเป้าว่าจะไปโพไซดอน

แต่เปลี่ยนเป็น เดอะลอร์ดแทน  

จุดสูงสุดครับ ไม่ใช่จุดสุดยอด
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11671
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 10:23
ความฝันสูงสุดในชีวิตคืออยากไปเที่ยวทั่วโลก ไปอยู่ที่ละ 2-3 เดือน แล้วย้ายไปเรื่อยๆ อยากเรียนรู้วิถี่การใช้ชีวิต วัฒนธรรม ที่แตกต่างกันในหลายๆที่ แต่คงเป็นความฝันที่เลอะเทอะ ไม่มีทางเป็นไปได้ 555

กลับมาสู่ความเป็นจริง ผมต้องการเพียงแค่มีครอบครัวที่อบอุ่น เข้าใจกัน เรื่องอิสระทางการเงินผมไม่เคยคิดเลย มันไกลไปสำหรับคนขี้เกียจ หมดไฟ ไร้ความทะเยะทะยานอย่างผม
แก้ไขล่าสุดโดย godevil เมื่อ Fri May 22, 2015 10:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 10329
โพสเมื่อ: Fri May 22, 2015 12:17
จริงๆมันก็สำเร็จบ้างล้มเหลวบ้าง จนไม่คาดหวังอะไรในชีวิตแล้วล่ะ
จะให้ตายในตอนนี้ก็ไม่เสียใจเลย แต่อยู่ต่อไปเพื่อสร้างเป้าหมายอยู่เรื่อยๆ

เป้าหมายในตอนนี้ เมื่อเรียนจบ อยากเปิดคลีนิคเพื่อรักษาคนฟรีๆ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Mes Que Un Club.
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 17212
โพสเมื่อ: Fri Aug 21, 2015 23:55
ของผมตอนนี้ปีหน้าก็เรียนจบแล้ว ผมเรียนครู5ปี คิดว่าจบแล้วจะลองสอบบรรจุดู ผมรู้ว่ามันคงยากแต่คนเก่งๆเขาคงบรรจุไปก่อนละ 55555+

เป้าหมายของผมส่วนมากผมจะมองเป็นขั้นๆ คือถ้ามันมีขั้นแรกขั้นต่อมาก็จะตามมาเอง ผมคิดงี้น่ะ

เป้า่หมายที่ผมตั้งไว้อย่างแรกเลยคือเรียนให้จบก่อน ต่อมาคือบรรจุให้ได้ จากนั้นก็ค่อยๆไต่เต้าไปตามสเต็ปของราชการ แต่เป้าหมายสุดท้ายของสายอาชีพคืออยากเป็น ผู้อำนวยการ แต่พอมาอยู่กับสายงานนี้จิงๆ ผมว่าผมอาจจะไม่อยากเป็นแล้วก็ได้ เพราะต้องย้ายบ่อย ลูกเมียปวดหัวแน่นอน แค่อยากมีชีวิตที่มั่นคงและมีความสุขก็พอแล้ว

อนาคตในวัยเกษียณอยากไปเที่ยวให้คุ้มค่า ชดเชยชีวิตในวัยที่ไม่ได้เที่ยวซ่ะบ้าง อยากเลี้ยงดูพ่อกับแม่ไปนานๆๆๆก็พอแล้วสำหรับผม

ปล.ผมชอบกระทู้แบบนี้น่ะ มันทำให้ได้รู้ว่าแต่ละคนมีเป้าหมายยังไง แถมยังไปกระตุ้นต่อมความกระตือรือร้นในตัวเราได้อีก ให้ได้รู้ว่าคนอื่นเขามีเป้าหมายยังไงบ้าง เพราะโลกนี้มันแข่งขันกันทุกด้านอยู่แล้ว ใครที่ใช้ชีวิตเที่ยวเล่นไปวันๆก็ได้หันมามองอนาคตตัวเองสักที ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆแบบนี้น่ะคับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Tue Sep 13, 2016 20:16
Invincible_Benz พิมพ์ว่า:
อยากทำธุรกิจของตัวเองซักอย่างนึงครับ ตอนนี้อยู่บ้านนั่งเทรดหุ้นไปวันๆ

ถามว่าชอบมั้ย ชอบนะครับ แต่ใจนึงก็อยากทำธุรกิจด้วย แต่ยังไม่รู้เลยจะทำอะไร

ยังหาสิ่งที่ชอบจริงๆไม่เจอ ชอบสุดตอนนี้ก็คือการเทรดหุ้นนี่แหละครับ  

รบกวนสอบถามครับพอดีตามเจอกระทู้นี้แล้วไม่รู้ทำไมสะดุดเม้นคุณ คือเรียนจบรึยังครับ? ที่บอกอยู่บ้านเทรดไปวันๆนี่ผมสงสัยอ่ะเผื่อจะถามเป็นความรู้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 614
โพสเมื่อ: Tue Sep 13, 2016 20:34
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:

รบกวนสอบถามครับพอดีตามเจอกระทู้นี้แล้วไม่รู้ทำไมสะดุดเม้นคุณ คือเรียนจบรึยังครับ? ที่บอกอยู่บ้านเทรดไปวันๆนี่ผมสงสัยอ่ะเผื่อจะถามเป็นความรู้  

pm มาได้เลยครับผม ผมเรียนจบมา 2 ปีแล้ว แต่ไม่ได้อยุบ้านเทรดไปวันๆแล้วนะครับ ไปไกลกว่าเดิม

1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Tue Sep 13, 2016 20:58
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:

pm มาได้เลยครับผม ผมเรียนจบมา 2 ปีแล้ว แต่ไม่ได้อยุบ้านเทรดไปวันๆแล้วนะครับ ไปไกลกว่าเดิม

ขอบคุณมากครับ ขอรอให้ผมเคลียร์เวลาก่อนนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel