ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 288
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2015 20:02
[RE: {Spoil}บทความสรรพสีใน WHIPLASH]
บทความอย่างนี้ผมชอบยิ่งกว่ารีวิวหนังอีกนะ มันทำให้แบบ เฮ้ย จิงดิ มันสื่อถึงแบบนี้จิงดิ คิดไม่ถึงเลย ไรเงี้ย ชอบมากครับ กดไลค์และ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 507
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2015 20:09
ถูกแบนแล้ว
[RE: {Spoil}บทความสรรพสีใน WHIPLASH]
เรื่องนี้เป็น 1 ใน 10 หนัง ที่ผมชอบที่สุดตลอดกาล อย่างไม่ต้องสงสัย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2015 20:51
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
ผมเคยอ่านบทความนี้ในพันทิปนะ

คนเขียนเดียวกับในลิ้งเฟสรึป่าว  
เป็นเพื่อนผมครับแต่ผมเป็นแอดมินเพจนี้ด้วยเลยเอามาลงให้ดูกัน  

เพื่อนคนไหน Bucky หรือ Falcon
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2015 20:54
Barcelonistu พิมพ์ว่า:
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
ผมเคยอ่านบทความนี้ในพันทิปนะ

คนเขียนเดียวกับในลิ้งเฟสรึป่าว  
เป็นเพื่อนผมครับแต่ผมเป็นแอดมินเพจนี้ด้วยเลยเอามาลงให้ดูกัน  

เพื่อนคนไหน Bucky หรือ Falcon  
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 10953
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2015 21:19
ผมชอบความฟินตอนดูหนังแล้วเจอcodeอะไรยังงี้นะ เหมือนเราประสบความสำเร็จ

ผมเคยดูstardustแล้วเอาไปจับกับkantได้
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Wed May 13, 2015 23:05
ใช้สีเป็น ซิมโบลิคได้ดีเลยแฮะ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9036
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2015 11:56
ต้องหาดูล่ะครับ
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: งง
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Thu May 14, 2015 13:41
1-1 ทั้งเรื่องเลยโครตมันส์ ตอนจบยิ่ง omg
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ‪We win together, we lose together.‬
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12635
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2015 02:27
pop_beatles พิมพ์ว่า:
ผมชอบความฟินตอนดูหนังแล้วเจอcodeอะไรยังงี้นะ เหมือนเราประสบความสำเร็จ

ผมเคยดูstardustแล้วเอาไปจับกับkantได้  

ยังไงเหรอครับ พอจะเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหม หรือยังไงตั้งเป็นกระทู้ให้คนอื่นได้รับชมร่วมกันก็จะยิ่งดีเลยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2015 08:56
PotusSS พิมพ์ว่า:

ยังไงเหรอครับ พอจะเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหม หรือยังไงตั้งเป็นกระทู้ให้คนอื่นได้รับชมร่วมกันก็จะยิ่งดีเลยครับ  

คือkantแกเคยพูดเรื่องคุณธรรมเอาไว้ว่าเราควรปฏิบัติต่อคนอื่นในฐานะที่คนนั้นเป็นเป้าหมายของสิ่งที่เราทำ อย่าทำเหมือนว่าคนอื่นเป็นเพียงทางผ่าน

ซึ่งในเรื่อง ตัวร้ายทุกตัวก็หวังจะครอบครองนางเอกเพื่อหวังเป้าหมายของตัวเองเท่านั้น เช่น การได้เป็นกษัตริย์ ความเป็นอมตะ ฯลฯ ยกเว้นพระเอกที่ต้องการจะช่วยนางเอกจริงๆ

และสุดท้ายก็เป็นพระเอกที่ชนะ ช่วยนางเอกได้ (แถมได้บัลลังค์กษัตริย์กับความเป็นอมตะเป็นของแถมด้วย)
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ‪We win together, we lose together.‬
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12635
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2015 12:44
คือkantแกเคยพูดเรื่องคุณธรรมเอาไว้ว่าเราควรปฏิบัติต่อคนอื่นในฐานะที่คนนั้นเป็นเป้าหมายของสิ่งที่เราทำ อย่าทำเหมือนว่าคนอื่นเป็นเพียงทางผ่าน

ซึ่งในเรื่อง ตัวร้ายทุกตัวก็หวังจะครอบครองนางเอกเพื่อหวังเป้าหมายของตัวเองเท่านั้น เช่น การได้เป็นกษัตริย์ ความเป็นอมตะ ฯลฯ ยกเว้นพระเอกที่ต้องการจะช่วยนางเอกจริงๆ

และสุดท้ายก็เป็นพระเอกที่ชนะ ช่วยนางเอกได้ (แถมได้บัลลังค์กษัตริย์กับความเป็นอมตะเป็นของแถมด้วย)  

โอ้ววว ลึกซึ้งกินใจมากเลยครับ คือ อยากสอบถามหน่อยครับ Kant ที่ว่านี่คือ Immanuel Kant ใช่ไหมครับ

ผมไม่เคยรู้จักนักปรัชญาคนนี้มาก่อนเลย ท่านพอจะมีหนังสือ หรือบทความที่เกี่ยวกับเขาแนะนำไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ขอบคุณมากครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 16, 2015 22:31
PotusSS พิมพ์ว่า:

โอ้ววว ลึกซึ้งกินใจมากเลยครับ คือ อยากสอบถามหน่อยครับ Kant ที่ว่านี่คือ Immanuel Kant ใช่ไหมครับ

ผมไม่เคยรู้จักนักปรัชญาคนนี้มาก่อนเลย ท่านพอจะมีหนังสือ หรือบทความที่เกี่ยวกับเขาแนะนำไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ขอบคุณมากครับ  

ลองอ่านโลกของโซฟีครับ มีบทเกี่ยวกับKantอยู่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel