ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21922
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 12:15
[RE: รีวิวถุงมือค่ายต่างๆที่เหล่า Goal Keeper ของพรีเมียร์ลีกสวมใส่]
spiritkop พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ

ทำไมผู้รักษาประตูชอบถุยน้ำลายใส่ถุงมืออ่ะครับ เห็นหลายทีละ  

กาวที่ถุงมือเวลาใช้ๆไปมันจะติดสิ่งสกปรกมาครับ เป็นปื้นดำๆแล้วก็ทำให้กาวลอกด้วย

ต่อจากนี้ผมคิดเองนะ ก็เลยต้องใช้น้ำนิดๆหน่อยๆมาขัดๆให้ดำๆมันออกแล้วก็กระจายกาวให้ทั่วๆ จะได้รับบอลได้ติดมือต่อ

แต่ของผมบ้านจน คนเล่นบอลธรรมดา ไม่ได้เปลี่ยนถุงมือทุกครั้งที่เล่น ใช้แมร่งแบบนั้นแหละจนกาวหมดแล้วหมดอีกเหลือแต่ฟองน้ำ ฟองน้ำขาดนิ้วแหว่งก็ยังต้องใช้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10773
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 12:30
[RE: รีวิวถุงมือค่ายต่างๆที่เหล่า Goal Keeper ของพรีเมียร์ลีกสวมใส่]
ติดตามครับ ถ้ามีมู้แบบนี้อีก แจ้งให้ทราบด้วย ชอบอ่าน
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39293
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 13:02
ผมก็เล่นประตูเหมือนกัน สมัยที่เล่นบ่อยๆยืมเค้าใช้ซะเยอะ 555+ แต่ติดใจยี่ห้อ reusch มากครับ ผมว่าใส่สบายดีไม่อึดอัดและก็หนึบดี
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: Kop
เข้าร่วม: 04 Oct 2009
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 13:23
เล่นประตูเหมือนกันครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 100
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 13:47
ชอบกระทู้แบบนี้ เยี่ยมครับ

แต่ผมขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ ที่ Pantilimon ใส่จะเป็นรุ่นนี้

Predator Pro Classic รุ่นนี้จะเป็นแบบ Predator Pro รุ่นเก่าคือจะไม่มี Zone ชกบอลและโฟมพิเศษที่นิ้วมือ

ส่วนที่ฮาร์ท กับคูร์ตัวส์ ใส่จะเป็นรุ่นนี้ครับ

Nike Vapor Grip 3 จะเป็นรุ่นที่เบากว่า Premier SGT

ส่วน Tim Krul พี่แกใส่อยู่ตัวเดียวครับ

เป็น Vapro Grip ปีไหนไม่แน่ใจ แต่เก่าแล้วและผมว่ามันสวยมาก ผมนี่อยากได้เลย
3
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 847
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 15:49
spiritkop พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ

ทำไมผู้รักษาประตูชอบถุยน้ำลายใส่ถุงมืออ่ะครับ เห็นหลายทีละ  

ประมาณว่าช่วยเพิ่มความเหนียวครับซึ่งไม่รู้ทำไปทำไม่ไม่ช่วยให้เหนียวขึ้นเลย 5555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 15:53
wesborland พิมพ์ว่า:
เด กเอา ใช้ไนกี้ป่าวครับ แล้วตอนนี้เปลี่ยนมาใช้พูม่าน่ะ

ดูจาก Prodirectkeeper  

ก่อนหน้านี้ใช้ไนกี้มาตลอดคับ ทั้งรองเท้าเเละถุงมือ เเล้วจู่ๆก็เปลี่ยนค่ายมาใส่รองเท้าพูม่า ถุงมืออาดิดาสคับผม
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 15:57
SUNSH1N3 พิมพ์ว่า:
ชอบกระทู้แบบนี้ เยี่ยมครับ

แต่ผมขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ ที่ Pantilimon ใส่จะเป็นรุ่นนี้

Predator Pro Classic รุ่นนี้จะเป็นแบบ Predator Pro รุ่นเก่าคือจะไม่มี Zone ชกบอลและโฟมพิเศษที่นิ้วมือ

ส่วนที่ฮาร์ท กับคูร์ตัวส์ ใส่จะเป็นรุ่นนี้ครับ

Nike Vapor Grip 3 จะเป็นรุ่นที่เบากว่า Premier SGT

ส่วน Tim Krul พี่แกใส่อยู่ตัวเดียวครับ

เป็น Vapro Grip ปีไหนไม่แน่ใจ แต่เก่าแล้วและผมว่ามันสวยมาก ผมนี่อยากได้เลย

ขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับความรู้เพิ่มเติม
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: MUFC & CFC
เข้าร่วม: 15 Mar 2010
ตอบ: 5638
โพสเมื่อ: Sun Nov 30, 2014 19:54
สาระเรื่องกีฬา

แต่ผมติดตรงแผล่บหมดแล้ว เอาโหวตไปก่อนเน้อ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2007
ตอบ: 20
โพสเมื่อ: Tue Dec 02, 2014 11:08
เจ๋งดีครับ เล่นประตูเหมือนกัน หลังๆหาซื้อถุงมือยากจริงๆ ใครมีแหล่งแนะนำ ราคาไม่แรงมากไหมครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel