ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 861
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:11
[RE: [ชมรมGameofThrones] เปิดแล้วครับ เข้ามาพูดคุยแสดงความคิดเห็น อัพเดทกันได้เลย]
ฝากตัวด้วย ครับ เพิ่งกดสมัครไป

ผมชอบ ชาย เดดโน๊ต สามชื่อสุดแล้ว

ดาวเตะลา ลีกา
Status: สวัสดีชปช SAFC (Since 2004- ) +
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 17456
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:12
[RE: [ชมรมGameofThrones] เปิดแล้วครับ เข้ามาพูดคุยแสดงความคิดเห็น อัพเดทกันได้เลย]
ลูกดกจริง เเต่พ่อ''โพล๊ะ''ไปเเล้ว ยังติดตาอยู่เลย พอๆๆๆ
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 503
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:16
บทแม่มังกร ใน ss5 ยังสำคัญอยู่ไหมฮ่ะ
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:19
CallMeLight พิมพ์ว่า:
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

ชอบมู๊ GOT ท่านมากฮะ ข้อมูลเยอะดี มีอะไรที่ในซี่รี่ย์ไม่มีเยอะมาก

แต่

สารภาพว่า บางทีไม่กล้าเข้าครับ กลัวเจอสปอย

ปล. ผมดูทีวีอย่างเดียวครับ ไม่ได้อ่านหนังสือ

ขอบคุณครับ ผมก็ FC ท่านอิทเหมือนกันครับ (555)

ส่วนใหญ่กระทู้ผมถ้าไม่ใส่หัวว่าสปอย ก็จะปลอดภัย 90 % ครับ บางทีผมใส่สปอยสองสามชั้นในบทความอีกที แต่ที่ห้ามไม่ได้นี่ก็ตรงคอมเม้นท์อะครับ อันตรายเหมือนกัน

ขอบคุณครับ งั้นต้องระวังตรงเม้นเยอะหน่อย หรี่ๆตาเวลาอ่าน

ปล. ไว้แว๊บเข้ามาอ่านบ่อยๆฮะ

ปล. ได้รับอนุมัติแล้ว ขอบคุณครับ
Status: ''-__-''
ตอบ: 5059
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:19
บทมันถึงครึ่งเรื่องหรือยังครับเนี่ยตอนนี้ น่าเห็นใจตระกูลสตาร์คแทบจะล่มสลาย
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:22
takoru พิมพ์ว่า:
บทมันถึงครึ่งเรื่องหรือยังครับเนี่ยตอนนี้ น่าเห็นใจตระกูลสตาร์คแทบจะล่มสลาย  

หนังสือตอนนี้คนแต่งวางแผนไว้ 7 เล่มครับ

ss 4 ที่จบไปถึงแค่จบเล่ม 3
ss 5 จะเอา เล่ม 4 กับ 5 มาสร้างพร้อมกัน ตัดกันไป-มา (เพราะเหตุการณ์เล่ม 4-5 เกิดพร้อมกัน แต่คนละที่)

ตอนนี้ก็ประมาณกลางเรื่องอยู่ครับ

Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:25
livertep พิมพ์ว่า:
บทแม่มังกร ใน ss5 ยังสำคัญอยู่ไหมฮ่ะ  

ในหนังกับหนังสืออาจจะมีการเปลี่ยนแปลงนะครับ
แต่ถ้าโดยส่วนตัวผม ผมดูซีนของแม่มังกรแค่ความสวยงาม เพลินๆครับ เพราะstoryline ของฝั่งนั้น ผมว่าค่อนข้างยืด + อึดอัดไปนิดนึงอะครับ (เวปนอก ส่วนใหญ่ก็บ่นๆกัน ประมาณนี้เหมือนกัน)

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2013
ตอบ: 1731
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:26
เดินผ่าน ซีเอ็ด แวะซื้อ เล่ม5.1 มาอ่านอยู่ครับตอนนี้ เล่มนี้เป็นบทนอกเมืองหลวงเยอะ
จอน,ทีเรียน,เดเนริส,ดาวอส,แบรน,รีก

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52843
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:45
ขอบคุณครับท่าน สมัครไปละ เดี๋ยวรอ SS5 มาก็คงต้องย้อนกลับไปดูผ่าน ๆอันเก่าบ้าง บางทีลืม

แล้วก็ขอบคุณท่าน ขอใช้อวาตาร์ The Script นะครับ สวยจริง ๆ
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12039
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:52
อยากถามว่า ซื้อหนังสือ จะคุ้มมั้ยครับ มีหลายเล่มเหลือเกิน ในหนังทำออกมาดีมาก

สำหรับผม กลัวว่าซื้อมาอ่านแล้วจะผิดหวัง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 15:59
ถูกแบนแล้ว
พึ่งจะรู้ว่ามี

โฮดอร์ !!!
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 16:00
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับท่าน สมัครไปละ เดี๋ยวรอ SS5 มาก็คงต้องย้อนกลับไปดูผ่าน ๆอันเก่าบ้าง บางทีลืม

แล้วก็ขอบคุณท่าน ขอใช้อวาตาร์ The Script นะครับ สวยจริง ๆ

ขอบคุณครัช

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7950
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 16:03
รอลุ้นว่า จอน สโนว จะตายมั้ยใครเด่นใครดังตายหม๊ด

โฮดอร์ โฮดอร์ โฮดอร์
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 16:04
ท่านใช่คนเดียวกับตั้งกระทู้ใน pantip หรือเปล่า
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 16:05
Classico พิมพ์ว่า:
อยากถามว่า ซื้อหนังสือ จะคุ้มมั้ยครับ มีหลายเล่มเหลือเกิน ในหนังทำออกมาดีมาก

สำหรับผม กลัวว่าซื้อมาอ่านแล้วจะผิดหวัง  

ผมเคยยืมเพื่อน (ฝรั่ง) อ่านฉบับ ENG จัดว่าคุ้มครับ จริงๆในหนังสือ scale มันใหญ่กว่าในหนังค่อนข้างเยอะเลยครับ (อาจจะเพราะจินตนาการเราด้วยมั้ง แล้วก็ทุนสร้างหนังมันจำกัดอีก)

ผมมองว่าฉบับภาษาไทยพอแปลแล้วเล่มมันเยอะไปนิดนึง
ถ้าฉบับอีกหมดประมาณ พันนิดๆ แต่ถ้าซื้อไทยน่าจะประมาณ 3พันอัพ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel