ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hala Madrid !!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3003
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 13:59
[RE: --- Civil War คุณจะอยู่ฝ่ายไหน ? [เรื่องย่อจากComic]**รูปเยอะ**]
ทำEventอันอื่นมาให้อ่านอีกนะครับสนุกมากๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15790
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 17:04
[RE: --- Civil War คุณจะอยู่ฝ่ายไหน ? [เรื่องย่อจากComic]**รูปเยอะ**]
CallMeLight พิมพ์ว่า:
2andy-Gunner พิมพ์ว่า:
ตกลงวูล์ฟเวอรีน กะ x-men นี่อยู่ฝั่งไหนครับเนี่ย  

X-Men ประกาศวางตัวเป็นกลางครับ (จริงๆถ้าแจมนี่สงครามจบไวเลย)
จริงๆมีหลายคนที่ไม่ยุ่งครับ อย่าง Dr. Strange ก็มีคนไปถามว่าทำไมไม่เข้าร่วม (ถ้าด้วยฝีมือของแก จะหยุดสงคราม คงไม่ใช่เรื่องยาก แต่แกก็ตอบว่า มันเป็นความขัดแย้งทางมุมมอง ไม่มีใครถูกผิด แกก็เลยไม่ยุ่งดีกว่า)

Spoil
หลังจากcapตาย มีฟื้น หรือะไรต่อไหมคับ  

เคยอ่านจาที่อื่นแล้วแต่มันคาใจ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 17:39
แถดๆ พิมพ์ว่า:
CallMeLight พิมพ์ว่า:
2andy-Gunner พิมพ์ว่า:
ตกลงวูล์ฟเวอรีน กะ x-men นี่อยู่ฝั่งไหนครับเนี่ย  

X-Men ประกาศวางตัวเป็นกลางครับ (จริงๆถ้าแจมนี่สงครามจบไวเลย)
จริงๆมีหลายคนที่ไม่ยุ่งครับ อย่าง Dr. Strange ก็มีคนไปถามว่าทำไมไม่เข้าร่วม (ถ้าด้วยฝีมือของแก จะหยุดสงคราม คงไม่ใช่เรื่องยาก แต่แกก็ตอบว่า มันเป็นความขัดแย้งทางมุมมอง ไม่มีใครถูกผิด แกก็เลยไม่ยุ่งดีกว่า)

Spoil
หลังจากcapตาย มีฟื้น หรือะไรต่อไหมคับ  

เคยอ่านจาที่อื่นแล้วแต่มันคาใจ  

ล้อเล่นนะครับ
จริงๆมันมีต่ออีกต้องอ่านในภาค Captain America : Reborn
คร่าวๆคือกัปตันยังไม่ตาย เพราะปืนที่ใช้ยิงมันเป็นเทคโนโลยีที่ส่งกัปตันไปติดอยู่ในอีกมิตินึงของห้วงเวลา อะไรประมาณนี้แหละ

0
0

นักเตะเทศบาล
Status: เลือดสุพรรณฯ
เข้าร่วม: 22 Feb 2011
ตอบ: 3454
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 19:57
สนุกกกกกก
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4573
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 20:43
เห็นดัวยกับกัปตันนะครับ ผมว่าการเป็นฮีโร่แล้วต้องเปิดเผยตัวตน มันไม่มีความสุขหรอกเผลอ ทุกจ้องมองมากกว่าเดิม
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2009
ตอบ: 10686
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:38
ผมยังไม่ได้อ่าน ไม่รู้จักเรื่องราวของการ์ตูน ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

แต่เอาแผล่บผมไปเถอะครับ ผมชอบทุกกระทู้ที่ท่านตั้งอ่ะ พูดง่ายๆก็แฟนบอย 555
1
0
Games Anime Football
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8045
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 23:13
MayaShadow พิมพ์ว่า:
มีแต่คนเลือกฝั่ง กัปตัน แต่ผมเลือก ไอรอนแมนนะ

ถ้าการจะเป็นฮีโร่ แต่แค่คนรักปกป้องยังไม่ได้

ผมว่าอย่าเป็นดีกว่า  

ผมว่า การปกปิดตัวเองนี่แหละครับ คือการปกป้องคนที่รัก การปกป้องไม่จำเป็นต้องเปิดเผยตัวให้คนที่รักอยู่ในอันตรายแล้วค่อยมาปกป้อง อันนี้มันเป็นวิธีที่เสี่ยง ถ้าเลือกไม่เปิดเผยตัว คนที่รักไม่ต้องเสี่ยงอันนี้ ผมเรียกว่าปกป้องจริงๆ มากกว่าครับ

ปล. นี่มุมมองผมนะ
4
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 00:15
natthakorn พิมพ์ว่า:
MayaShadow พิมพ์ว่า:
มีแต่คนเลือกฝั่ง กัปตัน แต่ผมเลือก ไอรอนแมนนะ

ถ้าการจะเป็นฮีโร่ แต่แค่คนรักปกป้องยังไม่ได้

ผมว่าอย่าเป็นดีกว่า  

ผมว่า การปกปิดตัวเองนี่แหละครับ คือการปกป้องคนที่รัก การปกป้องไม่จำเป็นต้องเปิดเผยตัวให้คนที่รักอยู่ในอันตรายแล้วค่อยมาปกป้อง อันนี้มันเป็นวิธีที่เสี่ยง ถ้าเลือกไม่เปิดเผยตัว คนที่รักไม่ต้องเสี่ยงอันนี้ ผมเรียกว่าปกป้องจริงๆ มากกว่าครับ

ปล. นี่มุมมองผมนะ  

เห็นด้วยกับท่านนะถึงจะเป็นฮีโร่คุณจะปกป้องคนที่รักได้ไงตลอดเวลา

พวกตัวร้ายอ่ะพยายามเล่นงานตลอดเวลาอยู่แล้ว

ยังถ้าเปิดเผยตัวตนความเสี่ยงย่อมเยอะกว่าแน่นอน

2
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 1453
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 00:16
The Punisher ตรรกะไม่มีไรมาก กรุแค่อยากฆ่าคนเลว จบเลยสั้นๆ
2
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 01:53
OxygenClub พิมพ์ว่า:
ผมยังไม่ได้อ่าน ไม่รู้จักเรื่องราวของการ์ตูน ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

แต่เอาแผล่บผมไปเถอะครับ ผมชอบทุกกระทู้ที่ท่านตั้งอ่ะ พูดง่ายๆก็แฟนบอย 555  

ขอบคุณครับ
งั้นเดี๋ยวผมขอสมัครเป็นแฟนบอยท่านมั่ง

0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18743
โพสเมื่อ: Sun Nov 23, 2014 17:46
ตามอ่านบอยนะครับมู้ของท่านอ่ะ

รบกวนช่วยแปะอันเก่าๆด้วยก็ดีนะครับ มาเป็นตอนๆ (อย่างช่วงก่อนก็อัลตรอน)
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Tue Nov 25, 2014 01:02
สุดยอดมากครัช

แต่ คนยิงกัปตัน บาง กระแสก็บอก เป็น ควิค ซิลเวอร์ นะครับ งง เหมือนกัน

ครอสโบน หรอกเหรอ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2009
ตอบ: 1600
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2015 16:12
เห็นด้วยบางส่วนของโทนี่สตาร์ค และเห็นด้วยบางส่วนของกัปตัน

ผมว่าจัดระเบียบเป็นเรื่องดี เพราะว่าฮีโร่เกรียนๆหรือวุฒิภาวะต่ำมันก็มีเยอะ ควรจะต้องฝึกให้จิตใจเข้าที่ (เหมือนฝั่ง DC ทาง Flash ตอนแรกเกรียนมาก ต้องโดน Arrow ฝึกสอนและให้บทเรียน) แต่ไม่เห็นด้วยกับการเปิดเผยตัว

ส่วนทางกัปตันเห็นด้วยกับการไม่เปิดเผยตัว แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับการไม่ลงทะเบียนไม่น่าทำถึงการขัดแย้ง โตๆกันแล้วควรจะคุยกันได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel