ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5109
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: .:DOTA 2:. เด็กใหม่ขอถาม]
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
popoom พิมพ์ว่า:
เอ่อ . . . แนะนำอีกอย่าง หาเพื่อนให้ได้ 5 คน หรือให้เยอะที่สุด แล้วเล่นด้วยกันครับ

ไปคนเดียวเจอเกรียน Carry จะจิตตกเอาสะเปล่าๆครับ เล่นได้เกม สองเกมก็เซ็งละ

ปัจจุบัน ผมแทบไม่ได้เล่นเลย แต่งตัว Hero อย่างเดียว เพลิดเพลินมากๆ จนจะกลายเป็นเกม บาบี้ อยู่ละ  

คล้ายผมเลย

เล่น Moba หรือแต่ง Cosplay Hero เนี่ย

เล่นคนเดียวแล้วแย่ ไม่เล่นดีกว่า รอเล่นกับเพื่อนสนุกกว่าเยอะ

ผมคับเล่นคนเดียวแล้วกำลังแย่
เพิ่งเวล 5 เอง 555555555555
คงต้องเล่นเลื่อยๆ ศึกษากันต่อไป ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆคับ
ส่วนตัว จขกท. ชอบ juggernaut มาก

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:53
ถูกแบนแล้ว
[RE: .:DOTA 2:. เด็กใหม่ขอถาม]
เอ่อ . . . แนะนำอีกอย่าง หาเพื่อนให้ได้ 5 คน หรือให้เยอะที่สุด แล้วเล่นด้วยกันครับ

ไปคนเดียวเจอเกรียน Carry จะจิตตกเอาสะเปล่าๆครับ เล่นได้เกม สองเกมก็เซ็งละ

ปัจจุบัน ผมแทบไม่ได้เล่นเลย แต่งตัว Hero อย่างเดียว เพลิดเพลินมากๆ จนจะกลายเป็นเกม บาบี้ อยู่ละ  

จขกท. อยากแต่ง juggernaut บ้างงง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:59
ถูกแบนแล้ว
ส่วนเรื่องดู PRO PLAYER นั้น แมทต่างๆดูแล้วไม่ค่อยได้ความรู้หรอกครับ ต้องโหลดรีเพลมาดีเลยว่าเค้าเล่นยังไง มองแมพยังไง แก้งตอนไหนฟาร์มตอนไหน จังหวะการตัดสินใจ เล่นตำแหน่งไหนก็เข้าไปดูเลย ส่วนคนที่แนะนำให้ดู

MID : Super(Vg) Fata(C9) SingSing(Tinker) พวกนี้เค้าเล่นกันเซฟมาก ไม่บ้าเลือดอย่าง Mu บ้าฟาร์มอย่างArteezy ดูพวกข้างต้นที่กล่าวมาจะดีกว่าสำหรับคนเล่นใหม่
Carry : Black^ Sylar พวกนี้เค้าแครี่แบบต้นตำหรับ คือฟาร์มอย่างเดียว ส่วนถ้าอยากไปสุดๆจริงดูพวก ฮาวอส(นาวี่) สายฮาวอสคือชอบสู้ชอบล้วงฆ่าซัปเพราะเค้ารู้ความสามารถของตัวเองว่าทำได้ถึงจุดไหน ถึงตอนหลังๆจะดรอปมาหน่อยแต่ไปดูรีเพลตอน Ti3 นี้ถือว่าดีมาก EternalEnvy(c9) ออกไอเทมแปลกๆ วิธีการเดินฟาร์มที่คุ้มเม็ด ไวที่สุด ดูEEเลย เล่นอย่างกล้าไม่กลัว เล่นเสี่ยงผลตอบแทนสูง

Offlaner : Universe(EG) ดูคนนี้คนเดียวเพราะเขาคือ Offlaner ที่เก่งที่สุดในโลก

Sup 4 กึ่งซัป : Zai(EG) Aui(c9) Fy(VG) สามคนนี้สุดๆแล้ว

Hardsup 5 : Pieliedie(c9) PPD(Eg) Ferrir(VG)

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:00
ถูกแบนแล้ว
ไม่แนะนำให้ดูNewbee เพราะมันเทพเกินเลนตามไม่ทัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44327
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:14
หนึ่งสองสามสี่ พิมพ์ว่า:

คล้ายผมเลย

เล่น Moba หรือแต่ง Cosplay Hero เนี่ย

เล่นคนเดียวแล้วแย่ ไม่เล่นดีกว่า รอเล่นกับเพื่อนสนุกกว่าเยอะ

คงต้องเล่นเลื่อยๆ ศึกษากันต่อไป ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆคับ
ส่วนตัว จขกท. ชอบ juggernaut มาก

เติมครั้งแรกชอบ Warlock เล่นบ่อยมาก

เล่นไป เล่นมาตัวอื่นชุดสวยเหมือนกัน เริ่มไปหัดเล่นตัวอื่นบ้าง เหตุผลแค่ชอบชุด

เมื่อก่อนซื้อแหลก ตอนนี้ไม่ค่อยซื้อแล้ว ลดบ้างละ ซื้อมาไม่ได้ใช้ โอนให้น้องชายไปเยอะเลย

รู้ว่าเติมไปแล้วมันไม่ได้เก่งขึ้น แต่ใจมันรัก
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:20
ถูกแบนแล้ว

คล้ายผมเลย

เติมครั้งแรกชอบ Warlock เล่นบ่อยมาก

เล่นไป เล่นมาตัวอื่นชุดสวยเหมือนกัน เริ่มไปหัดเล่นตัวอื่นบ้าง เหตุผลแค่ชอบชุด

เมื่อก่อนซื้อแหลก ตอนนี้ไม่ค่อยซื้อแล้ว ลดบ้างละ ซื้อมาไม่ได้ใช้ โอนให้น้องชายไปเยอะเลย

รู้ว่าเติมไปแล้วมันไม่ได้เก่งขึ้น แต่ใจมันรัก

ผมยังไม่เติมเบย ยังไม่คิดว่าจะเติมแต่ชอบตัวนี้มาก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:20
ลองตามทีมC9ดูนะครับ รับรองได้อะไรใหม่ๆเยอะมากกกกกกกก

mid FATA ไม่น้อยหน้าทีมไหน เล่นเซฟและชัวร์ แถมการเล่นหลากหลายสุดๆ

Hardlane bone7 จับbatทีไร มันส์ตลอด สายลากไกลสุดขอบโลก

semi-supp aui2000 ซับที่มีความสามรถในการคุมยูนิดขึั้นเทพ เก็บเงินเก่งอย่างกับcarry

hardsupp diediedie สุดยอดhardsup ผู้มีสกิลfeedได้ทุกช่วงเวลาของเกม เค้าคือร่างทรงtnk อดีตสุดยอดซับในตำนานของไทยที่เลิกเล่นไปแล้ว

carry EE-sama เป็นcarryที่กล้าเล่นที่สุด ยิ่งกว่าxboctที่ว่ากันว่าชอบfeedอีก วันไหนดีก็พาทีมชนะได้ทั้งๆที่โดนกดดันทั้งเกม แต่ถ้าวันไหนหลุดก็อย่าหวังอะไรกับเค้าเลย
เป็นคนดราฟอินดี้มาก และออกไอเท็มได้น่าสนใจสุดๆ
เห็นไม่บ่อยหรอกที่carryจะจับdoom พี่แกก็จับประจำ doomสายtankกินครีปบวกเกาะและออกshivaอีก(ก่อนแพท6.82)
ืnaga carry ออกเท้ารีมานา จุดเล็กน้อยที่carry nagaส่วนมากจะข้ามไป แต่EEชอบออก และได้ผลดีด้วย(ลองมาแล้ว)
มีคอมโบสุดอันตราย EE drow- Aui2000 visage
หลายๆเกมฟาร์มจนไม่สนใจบ้านตัวเอง เดือดร้อนเพื่อนๆแม่งกัน4คน
สุดท้าย โอตาคุตัวจริง

ิby C9 fanboy

คำผิดเยอะชิป
แก้ไขล่าสุดโดย Timed2 เมื่อ Sat Oct 11, 2014 20:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11829
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:22

จขกท. อยากแต่ง juggernaut บ้างงง

เอาชื่อไป Search ในเว็บนี้เลยฮะ http://dota2.gamepedia.com

บอกหมดทุกอย่าง รวมไปถึง Item ต่างๆของฮีโร่ตัวนี้ด้วย

ชอบ Set หรือ Item ไหน เอาชื่อ Search เว็บเดิมเลยฮะ

แล้วเอาชื่อส่วนต่างๆไปหาใน Market ครับ

Item บางชิ้น เปลี่ยนท่าทาง หรือ เอฟเฟคในเกมด้วย (ผมโดนไปเยอะ )

ระวังหมดตูดแบบผมนะฮะ (มันสวยถูกใจ หยุดไม่อยู่จริงๆ )
0
0
#PochettinoOut

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:24
ถูกแบนแล้ว

เอาชื่อไป Search ในเว็บนี้เลยฮะ http://dota2.gamepedia.com

บอกหมดทุกอย่าง รวมไปถึง Item ต่างๆของฮีโร่ตัวนี้ด้วย

ชอบ Set หรือ Item ไหน เอาชื่อ Search เว็บเดิมเลยฮะ

แล้วเอาชื่อส่วนต่างๆไปหาใน Market ครับ

Item บางชิ้น เปลี่ยนท่าทาง หรือ เอฟเฟคในเกมด้วย (ผมโดนไปเยอะ )

ระวังหมดตูดแบบผมนะฮะ (มันสวยถูกใจ หยุดไม่อยู่จริงๆ )  

ไม่น่าเข้าไปดูเลย
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44327
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:26
ไม่น่าเข้าไปดูเลย เกิดกิเลสเพิ่มขึ้นอีก
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:28
ถูกแบนแล้ว
ไม่น่าเข้าไปดูเลย เกิดกิเลสเพิ่มขึ้นอีก  

สาบานว่าจะไม่ซื้อ เมื่อไหร่จะ วันที่ 28 เงินออก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 4577
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:33
ถูกแบนแล้ว
มาเจิมมม

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:35
ถูกแบนแล้ว
GIFTEDCROWN พิมพ์ว่า:
มาเจิมมม

แนะนำหน่อยสิคับแหม่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 4577
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 20:38
ถูกแบนแล้ว
มาเจิมมม

งั้นพูดถึงเรื่องอารมณ์และทัศนคติละกันครับ

เล่นเกมส์แบบนี้อย่าใจร้อน อย่ามองตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางครับ

หลายคนแพ้เพราะแบบนี้มาแล้ว เล่นไม่ดีก็ก้มหน้าก้มตาทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด

มองอย่างกว้างๆ พยายามมองเกมให้เป็น พกใบวาร์ปเสมอ อ่านเกมให้ขาด

ซึ่งสิ่งเหล่านี้ล้วนแล้วใช้แต่ประสบการณ์ทั้งสิ้น

หากคุณเล่นแครี่ หรือมิด แต่ไม่มีซัพพอร์ทมาวาร์ดให้ ก็จงวาร์ดเองซะ

เพราะมันจะช่วยให้ทีมคุณเล่นได้เปรียบขึ้นเยอะ ...

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 21:00
ถูกแบนแล้ว
มาเจิมมม

งั้นพูดถึงเรื่องอารมณ์และทัศนคติละกันครับ

เล่นเกมส์แบบนี้อย่าใจร้อน อย่ามองตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางครับ

หลายคนแพ้เพราะแบบนี้มาแล้ว เล่นไม่ดีก็ก้มหน้าก้มตาทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด

มองอย่างกว้างๆ พยายามมองเกมให้เป็น พกใบวาร์ปเสมอ อ่านเกมให้ขาด

ซึ่งสิ่งเหล่านี้ล้วนแล้วใช้แต่ประสบการณ์ทั้งสิ้น

หากคุณเล่นแครี่ หรือมิด แต่ไม่มีซัพพอร์ทมาวาร์ดให้ ก็จงวาร์ดเองซะ

เพราะมันจะช่วยให้ทีมคุณเล่นได้เปรียบขึ้นเยอะ ...

ลึกซึ้งงงงงง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel