ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5109
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:12
ถูกแบนแล้ว
.:DOTA 2:. เด็กใหม่ขอถาม
คือจริงๆนึกชื่อกระทู้ไม่ออกมากกว่าคับ เลยขอตั้งเป็นแบบนี้ละกัล
พอดีต้องขออภัยทุกท่านด้วยคับที่ตั้งกระทู้ขึ้นมา สืบเนื่องจาก
ตัวผมเอง พึ่งได้เล่น DOTA2 อยู่พักนึง ราวๆ 1 - 2 วัน ได้
คืออาจจะรู้ ข้อมูลคร่าวๆเกี่ยวกับ ITEM บ้างเพราะว่าส่วนตัว เคยเล่น
DOTA มาก่อน + กับ ปัจจุบันก่อนหน้านี้เล่น HON มาจึงอาจจะปรับตัวได้ค่อนข้างไว

GIFTEDCROWN พิมพ์ว่า:
ต้องเลเวล 13 ก่อนฮะ

ปล. ไหนบอกจะถามเรื่องไอเท็มไง

ข้อความข้างบนสืบเนื่งจาก ผมตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับ MMR แต่ว่าก่อนหน้านี้
เคยคุยกับท่าน GIFTEDCROWN ไว้ว่าจะถามเรื่อง ITEM ว่า ITEMใน DOTA2
อันไหนคืออันใหม่บ้าง หรือว่าอันไหนคือ ITEM เก่าจาก DOTA แล้วเปลี่ยน
รูปร่างใหม่ขึ้น
(ผมว่ามันยาวไปละขอเข้าเรื่องเลยแล้วกัน)

- DOTA 2 มีนับ MMR ? คำตอบอยู่ลิ้งด่านล่าง
http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1132020

-- พวกท่านมีเว็ปหรือมีข้อมูลเปรียบเทียบ

- ITEM จาก DOTA มา DOTA 2 ไหมคับ มีรบกวนขอหน่อย

- HERO จาก DOTA มา DOTA 2 อันไหนคือตัวเก่า
- HERO สำหรับตัวใหม่ คงต้องลองศึกษาเอาเอง (เข้าใจ)

- ติดตามข่าวสาร DOTA2 หรือ กิจกรรมต่าง ๆ จากเว็ปไหนกัน

- (ข้อถามแบบส่วนตัว)
- ปรับปุ่มคีลัดกันยังไง สำหรับคนที่เล่น HON มาก่อน มีเทคนิคปรับยังไง
ที่ HERO มีสกิลมากกว่า 4 สกิล Q W E R(UNTI) // D - F สกิลที่ล้นมา

จะถามต่อเรื่องกล่องเลเวล ที่เป็นระบบของ DOTA 2 ก็ได้คำตอบมาคือ
http://dota2.gamepedia.com/Present
ขอบคุณคัณ Thousandmaster สำหรับการให้ข้อมูล

- อยากจะทราบเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบ DOTA 2 ที่เพิ่มมาจาก DOTA
มีอะไรเพิ่มขึ้นมาบ้าง นอกจาก ที่เห็นๆอยู่ตอนนี้คือ แต่งตัว HERO

ขออภัยบางตัวอาจจะพิมตกๆหล่นๆเข้าใจยากเนื่องจาก
จขกท.เป็นคนพิมไม่ค่อยเก่ง และพิมตกๆหล่นๆบ่อย
สำหรับข้อมูลทุกอย่าง ใครอยากจะแชร์นอกเหนือจากนี้รบกวนโพสลงได้เลย
หรือว่าจะแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมจากข้อมูลเก่า หรือมีความสงสัย
ที่ไม่มีในกระทู้ รบกวนโพสขึ้นมาด้วยคับ

ทุกๆอย่างจะได้เป็นข้อมูลที่ดีสำหรับเด็กใหม่
ไม่ต้องแผล่บ จขกท. แต่ขอให้ขอบคุณพวกคุณ

GIFTEDCROWN ,Thousandmaster,SPECIALONEZ,kingseal,Bank RedArmy
JatukamRamaInW

รายชื่อ ใครตกหล่น จขกท. ต้องขออภัยด้วยคับ

http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1130877

http://www.ssballthai.in.th/boards/topic/1132020

ขอบคุณทุกๆท่านที่อ่านจนจบและแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ
มีโอกาส จขกท. จะตอบแทนคับ
เดือนนี้ จขกท. แผล่บหมดแล้วขออถัยด้วยคับ

ปล.อีกที จขกท.เพิ่งเล่น DOTA 2 และเพิ่งได้ดูการแข่ง
ผมชอบ n0tail มาก มันกวนตีนดี

มันชอบกินขี้เล็บมือตัวเอง 555

แก้ไขล่าสุดโดย หนึ่งสองสามสี่ เมื่อ Sat Oct 11, 2014 19:48, ทั้งหมด 5 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:16
ถูกแบนแล้ว
[RE: .:DOTA 2:. เด็กใหม่ขอถาม]
ข้อมูลที่ควรอ่านนะคับ จขกท. ยังไม่ได้อ่านคับ เพิ่งมาไล่โควท + เก็บสปอยไว้
เดี๋ยวจะแก้ไขและใส่เครดิตของทุกๆท่านให้ครบเลยครับ
ตกหล่นยังไงขออภัยด้วยคับ

ขอบคุณคุณGIFTEDCROWN ถึงเรื่องอารมณ์และทัศนคติ

Spoil

GIFTEDCROWN พิมพ์ว่า:

งั้นพูดถึงเรื่องอารมณ์และทัศนคติละกันครับ

เล่นเกมส์แบบนี้อย่าใจร้อน อย่ามองตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางครับ

หลายคนแพ้เพราะแบบนี้มาแล้ว เล่นไม่ดีก็ก้มหน้าก้มตาทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด

มองอย่างกว้างๆ พยายามมองเกมให้เป็น พกใบวาร์ปเสมอ อ่านเกมให้ขาด

ซึ่งสิ่งเหล่านี้ล้วนแล้วใช้แต่ประสบการณ์ทั้งสิ้น

หากคุณเล่นแครี่ หรือมิด แต่ไม่มีซัพพอร์ทมาวาร์ดให้ ก็จงวาร์ดเองซะ

เพราะมันจะช่วยให้ทีมคุณเล่นได้เปรียบขึ้นเยอะ ...

ขอบคุณคุณ popoom
-เรื่องข่าวสาร ข้อมูลไอเท็ม + HERO คับ

Spoil
popoom พิมพ์ว่า:
- ข่าวสาร ผมดูจาก https://www.facebook.com/dossierchannel เป็นช่องของ Caster น่ะครับ จะเน้นไปทางงานพากย์ งานแข่ง

เขาจะพากย์งานแข่งต่างๆ แล้วก็จะคอยบอกข้อมูลอะไรหลายๆอย่างของงานแข่งนะ

และก็ http://lenlenlen.com อันนี้เป็นข่าวเกี่ยวกับ Dota 2 ทั้งหมด ไม่ใช่แค่งานแข่งอย่างเดียว

- ส่วนเรื่อง Hero ผมดูในเว็บหลักเอา http://www.dota2.com/heroes (ปรับเป็นภาษาไทย)

สกิลตัวไหน งงๆ ก็เข้าเกมสร้าง lobby เล่นคนเดียว ทดลองสกิลเลยครับ...

- เรื่อง Item เข้าเกมสร้าง Lobby แล้วลองค่อยๆหาไปครับ ส่วนใหญ่ชื่อเดิม บางชิ้นชื่อใหม่ก็คล้ายๆชื่อเดิมแหล่ะ

เรื่อง Item กับ Hero ผมคิดว่าต้องเล่นบ่อยๆนะ อาศัยความชิน จะได้ไม่ต้องท่องจำ เสียเวลา...  

ขอบคุณคุณ Thousandmaster อีกเช่นเคยครับ
สำหรับคนนี้ คนที่ทำให้ผมติด ทัว คับ 555555
ข่าวสาร // และ ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับ DOT A 2 คับ

Spoil
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
ข่าวสาร Dota 2 ผมติดตามจาก TGPL หรือคนใน SS ครับ

ข้อมูลผมหาจาก Dota 2 Wiki

เล่นเพิ่มประสบการณ์จะเข้าใจมากขึ้น

ผมไม่ค่อยได้เล่น ติด Anime ชื่อใน Dota 2 คือ Shirley ถ้าหาไม่เจอบอกได้เดี๋ยว Add Friend ใน Lobby Soccersuck.com ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Dota 2 ผมเล่นมากยิ่งเครียด สุดท้ายปล่อยวางแล้วบ้าง เน้นฮาอย่างเดียวแล้ว เล่นไม่เก่งด้วยแหะ

Goodgame Wellplayed Goodluck Havefun

Pro Player เกรียน เฮฮาเท่าที่พอรู้มี Iceiceice, Dendi, N0tail, Arteezy ( Bigdaddy )

แนะนำ All Star Match แหล่งรวมเกรียน Player ทั้งหลาย

Ti 4

Ti 3

Ti 2

ขอบคุณคุณ Timed2 ที่มาแบ่งปันข้อมูลเรื่องลิขสิท // ชื่อของไอเท็มและ ฮีโร่
จขกท. ค่อนข้างสับสนจริงๆ เป้นประโยชอย่างมากคับ

Spoil
Timed2 พิมพ์ว่า:
ไอเทม เหมือนๆกันแหละ แต่บางอันอาจปรับชื่อนะ ถ้ามันติดlc

ฮีโร่ก็เหมือนกัน บางตัวก็ยังไม่มา เช่นpit lord ตัวtechiesวางboomก็พึ่งมาเอง

ชื่อฮีโร่ที่เปลี่ยน ก็ skel king เป็นwraith king ,wind runner>windranger
necromancer>necroph ซึ่งคล้ายๆเดิม

ส่วนพวกfurion>neture prophet พวกนี้น่าจะจำได้นะครับ balanar>night stalk

ราคาไอเทมอาจปรับบ้าง ตามความฮิต ส่วนคุณสมบัติส่วนใหญ่คล้ายเดิมนะครับ
ลองๆอ่านตอนเล่นดู

ติดตามการแข่ง ลิ้งนอก joindota กับ gosugammer
ของไทย เพจtgpl หรือชอบสุภาพมากๆก็Liveherehere  

เพิ่มเติม การดู PRO PLAYYER ของคุณ Timed2 แนะนำมาคับ

Spoil
ลองตามทีมC9ดูนะครับ รับรองได้อะไรใหม่ๆเยอะมากกกกกกกก

mid FATA ไม่น้อยหน้าทีมไหน เล่นเซฟและชัวร์ แถมการเล่นหลากหลายสุดๆ

Hardlane bone7 จับbatทีไร มันส์ตลอด สายลากไกลสุดขอบโลก

semi-supp aui2000 ซับที่มีความสามรถในการคุมยูนิดขึั้นเทพ เก็บเงินเก่งอย่างกับcarry

hardsupp diediedie สุดยอดhardsup ผู้มีสกิลfeedได้ทุกช่วงเวลาของเกม เค้าคือร่างทรงtnk อดีตสุดยอดซับในตำนานของไทยที่เลิกเล่นไปแล้ว

carry EE-sama เป็นcarryที่กล้าเล่นที่สุด ยิ่งกว่าxboctที่ว่ากันว่าชอบfeedอีก วันไหนดีก็พาทีมชนะได้ทั้งๆที่โดนกดดันทั้งเกม แต่ถ้าวันไหนหลุดก็อย่าหวังอะไรกับเค้าเลย
เป็นคนดราฟอินดี้มาก และออกไอเท็มได้น่าสนใจสุดๆ
เห็นไม่บ่อยหรอกที่carryจะจับdoom พี่แกก็จับประจำ doomสายtankกินครีปบวกเกาะและออกshivaอีก(ก่อนแพท6.82)
ืnaga carry ออกเท้ารีมานา จุดเล็กน้อยที่carry nagaส่วนมากจะข้ามไป แต่EEชอบออก และได้ผลดีด้วย(ลองมาแล้ว)
มีคอมโบสุดอันตราย EE drow- Aui2000 visage
หลายๆเกมฟาร์มจนไม่สนใจบ้านตัวเอง เดือดร้อนเพื่อนๆแม่งกัน4คน
สุดท้าย โอตาคุตัวจริง

ิby C9 fanboy

คำผิดเยอะชิป  

ขอบคุณคุณ อำนวยคับ
อีกหนึ่งคำแนะนำเรื่องการศึกษาเกมส์ การดู PRO PLAYER

Spoil
อำนวย พิมพ์ว่า:
ส่วนเรื่องดู PRO PLAYER นั้น แมทต่างๆดูแล้วไม่ค่อยได้ความรู้หรอกครับ ต้องโหลดรีเพลมาดีเลยว่าเค้าเล่นยังไง มองแมพยังไง แก้งตอนไหนฟาร์มตอนไหน จังหวะการตัดสินใจ เล่นตำแหน่งไหนก็เข้าไปดูเลย ส่วนคนที่แนะนำให้ดู

MID : Super(Vg) Fata(C9) SingSing(Tinker) พวกนี้เค้าเล่นกันเซฟมาก ไม่บ้าเลือดอย่าง Mu บ้าฟาร์มอย่างArteezy ดูพวกข้างต้นที่กล่าวมาจะดีกว่าสำหรับคนเล่นใหม่
Carry : Black^ Sylar พวกนี้เค้าแครี่แบบต้นตำหรับ คือฟาร์มอย่างเดียว ส่วนถ้าอยากไปสุดๆจริงดูพวก ฮาวอส(นาวี่) สายฮาวอสคือชอบสู้ชอบล้วงฆ่าซัปเพราะเค้ารู้ความสามารถของตัวเองว่าทำได้ถึงจุดไหน ถึงตอนหลังๆจะดรอปมาหน่อยแต่ไปดูรีเพลตอน Ti3 นี้ถือว่าดีมาก EternalEnvy(c9) ออกไอเทมแปลกๆ วิธีการเดินฟาร์มที่คุ้มเม็ด ไวที่สุด ดูEEเลย เล่นอย่างกล้าไม่กลัว เล่นเสี่ยงผลตอบแทนสูง

Offlaner : Universe(EG) ดูคนนี้คนเดียวเพราะเขาคือ Offlaner ที่เก่งที่สุดในโลก

Sup 4 กึ่งซัป : Zai(EG) Aui(c9) Fy(VG) สามคนนี้สุดๆแล้ว

Hardsup 5 : Pieliedie(c9) PPD(Eg) Ferrir(VG)

แก้ไขล่าสุดโดย หนึ่งสองสามสี่ เมื่อ Sun Oct 12, 2014 00:17, ทั้งหมด 5 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถ้าเธอพบกับรักใหม่..ดวงใจของฉันปวดร้าว
เข้าร่วม: 25 Jun 2007
ตอบ: 8521
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:24
[RE: .:DOTA 2:. เด็กใหม่ขอถาม]
ผมสายเกรียนนะ แอตมาเล่นด้วนกันได้

ข้อมูล คงรอท่านอื่นนะครับ
ผมไม่แน่นพอ
แก้ไขล่าสุดโดย JatukamRamaInW เมื่อ Sat Oct 11, 2014 18:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2010
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:41
หนึ่งสองสามสี่ พิมพ์ว่า:
ขอบคุณทุกๆท่านที่อ่านจนจบและแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ
มีโอกาส จขกท. จะตอบแทนคับ
เดือนนี้ จขกท. แผล่บหมดแล้วขออถัยด้วยคับ

ปล.อีกที จขกท.เพิ่งเล่น DOTA 2 และเพิ่งได้ดูการแข่ง
ผมชอบ n0tail มาก มันกวนตีนดี

มันชอบกินขี้เล็บมือตัวเอง 555

notail ตอนนี้ใช้ชื่อ bigdaddy อยู่ทีม secret ครับ ลองติดตามได้ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2010
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:44
ลืมตอบ

ไอเทม แทบจะชื่อเก่าทั้งหมด
ฮีโร่ ตัวเก่าเกือบทั้งหมด

ปล.เปลี่ยนจาก windwalk เป็น shadowwalk(ss)
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 5996
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:46
dota2ไม่มีตัวใหม่คับ เหมือนdota1ทั้งหมด อยู่ที่ว่าท่านเลิกdota1มาเมื่อไหร่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:52
ถูกแบนแล้ว
Lionel_Leiva พิมพ์ว่า:
dota2ไม่มีตัวใหม่คับ เหมือนdota1ทั้งหมด อยู่ที่ว่าท่านเลิกdota1มาเมื่อไหร่  

ปวช. 1 ผ่านมา 5 ปีละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 18:55
ถูกแบนแล้ว
kingseal พิมพ์ว่า:
ลืมตอบ

ไอเทม แทบจะชื่อเก่าทั้งหมด
ฮีโร่ ตัวเก่าเกือบทั้งหมด

ปล.เปลี่ยนจาก windwalk เป็น shadowwalk(ss)  

ขอบคุณคับ แชร์มาเลยย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11808
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:03
- ข่าวสาร ผมดูจาก https://www.facebook.com/dossierchannel เป็นช่องของ Caster น่ะครับ จะเน้นไปทางงานพากย์ งานแข่ง

เขาจะพากย์งานแข่งต่างๆ แล้วก็จะคอยบอกข้อมูลอะไรหลายๆอย่างของงานแข่งนะ

และก็ http://lenlenlen.com อันนี้เป็นข่าวเกี่ยวกับ Dota 2 ทั้งหมด ไม่ใช่แค่งานแข่งอย่างเดียว

- ส่วนเรื่อง Hero ผมดูในเว็บหลักเอา http://www.dota2.com/heroes (ปรับเป็นภาษาไทย)

สกิลตัวไหน งงๆ ก็เข้าเกมสร้าง lobby เล่นคนเดียว ทดลองสกิลเลยครับ...

- เรื่อง Item เข้าเกมสร้าง Lobby แล้วลองค่อยๆหาไปครับ ส่วนใหญ่ชื่อเดิม บางชิ้นชื่อใหม่ก็คล้ายๆชื่อเดิมแหล่ะ

เรื่อง Item กับ Hero ผมคิดว่าต้องเล่นบ่อยๆนะ อาศัยความชิน จะได้ไม่ต้องท่องจำ เสียเวลา...
1
0
#PochettinoOut

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44318
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:21
ข่าวสาร Dota 2 ผมติดตามจาก TGPL หรือคนใน SS ครับ

ข้อมูลผมหาจาก Dota 2 Wiki

เล่นเพิ่มประสบการณ์จะเข้าใจมากขึ้น

ผมไม่ค่อยได้เล่น ติด Anime ชื่อใน Dota 2 คือ Shirley ถ้าหาไม่เจอบอกได้เดี๋ยว Add Friend ใน Lobby Soccersuck.com ครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Dota 2 ผมเล่นมากยิ่งเครียด สุดท้ายปล่อยวางแล้วบ้าง เน้นฮาอย่างเดียวแล้ว เล่นไม่เก่งด้วยแหะ

Goodgame Wellplayed Goodluck Havefun

Pro Player เกรียน เฮฮาเท่าที่พอรู้มี Iceiceice, Dendi, Arteezy, N0tail ( Bigdaddy )

แนะนำ All Star Match แหล่งรวมเกรียน Player ทั้งหลาย

Ti 4

Ti 3

Ti 2

แก้ไขล่าสุดโดย Thousandmaster เมื่อ Sat Oct 11, 2014 20:24, ทั้งหมด 6 ครั้ง
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:31
ไอเทม เหมือนๆกันแหละ แต่บางอันอาจปรับชื่อนะ ถ้ามันติดlc

ฮีโร่ก็เหมือนกัน บางตัวก็ยังไม่มา เช่นpit lord ตัวtechiesวางboomก็พึ่งมาเอง

ชื่อฮีโร่ที่เปลี่ยน ก็ skel king เป็นwraith king ,wind runner>windranger
necromancer>necroph ซึ่งคล้ายๆเดิม

ส่วนพวกfurion>neture prophet พวกนี้น่าจะจำได้นะครับ balanar>night stalk

ราคาไอเทมอาจปรับบ้าง ตามความฮิต ส่วนคุณสมบัติส่วนใหญ่คล้ายเดิมนะครับ
ลองๆอ่านตอนเล่นดู

ติดตามการแข่ง ลิ้งนอก joindota กับ gosugammer
ของไทย เพจtgpl หรือชอบสุภาพมากๆก็Liveherehere
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11808
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:37
เอ่อ . . . แนะนำอีกอย่าง หาเพื่อนให้ได้ 5 คน หรือให้เยอะที่สุด แล้วเล่นด้วยกันครับ

ไปคนเดียวเจอเกรียน Carry จะจิตตกเอาสะเปล่าๆครับ เล่นได้เกม สองเกมก็เซ็งละ

ปัจจุบัน ผมแทบไม่ได้เล่นเลย แต่งตัว Hero อย่างเดียว เพลิดเพลินมากๆ จนจะกลายเป็นเกม บาบี้ อยู่ละ
แก้ไขล่าสุดโดย popoom เมื่อ Sat Oct 11, 2014 19:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
#PochettinoOut

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44318
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:40
เอ่อ . . . แนะนำอีกอย่าง หาเพื่อนให้ได้ 5 คน หรือให้เยอะที่สุด แล้วเล่นด้วยกันครับ

ไปคนเดียวเจอเกรียน Carry จะจิตตกเอาสะเปล่าๆครับ เล่นได้เกม สองเกมก็เซ็งละ

ปัจจุบัน ผมแทบไม่ได้เล่นเลย แต่งตัว Hero อย่างเดียว เพลิดเพลินมากๆ จนจะกลายเป็นเกม บาบี้ อยู่ละ  

คล้ายผมเลย

เล่น Moba หรือแต่ง Cosplay Hero เนี่ย

เล่นคนเดียวแล้วแย่ ไม่เล่นดีกว่า รอเล่นกับเพื่อนสนุกกว่าเยอะ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:49
ถูกแบนแล้ว
Dota ง่ายๆครับ อยากเก่งไวเล่น SOLO อยากสนุก ค่อยๆเก่ง Party แล้วแต่จุดมุ่งหมายเลย ส่วน MMR ก็เล่นเน้นSOLOดีกว่า Partyมันวัดอะไรไม่ได้เลยเพราะช่องว่างระหว่างผู้เล่นมันต่างกันเกินไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sat Oct 11, 2014 19:50
ถูกแบนแล้ว

Thousandmaster พิมพ์ว่า:

ขอบคุณทั้ง 3 ท่านมากๆเลยนะคับ
เสียดาย จขกท. แผล่บ หมด ไว้รอสิ้นเดือน จขกท. จะมาไล่แผล่บนะคับ
ส่วนมีข้อมูลเพิ่มเติมแนะนำเด็กใหม่ รบกวนแชร์ด้วยนะคับ ฝากเนื้อฝากตัวระยะยาวๆเลย
จขกท. เพิ่งแพ้มามะกี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel