ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 125
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:24
[RE: ช่วยลงชื่อ ให้รัฐบาลอังกฤษได้ทำตรวจสอบคดีฆาตกรรมของ David Hannah กัน]
เบื่อพวกคลั่งชาติไม่ลืมหูลิมตา

ดูยังไงก็จับแพะเห็นๆถ้าตามเหตุการณ์มาตั้งแต่แรกนะ

เฮ้อ
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
If you want a revolution, why care about what the world thinks?
นักบอลถ้วย ง.
Status: ( ͡° ͜ʖ ͡°)
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 6070
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:27
[RE: ช่วยลงชื่อ ให้รัฐบาลอังกฤษได้ทำตรวจสอบคดีฆาตกรรมของ David Hannah กัน]
ZOOMER พิมพ์ว่า:
Silverfeather พิมพ์ว่า:
ตำรวจไทยเหลวแหลกถึงขนาดต้องให้ต่างชาติเข้ามาสอบสวนคดีที่เกิดขึ้นในประเทศของเราด้วยตัวเองเลยเหรอ จะทำอะไรจงคิดรอบคอบก่อนนะ ถ้าเขาเข้ามาสอบสวนเองจริงๆ แสดงว่ากระบวนการสอบสวนบ้านเรามันสุดๆแล้วซิ

อับอายขายขี้หน้าไปทั่วโลกไหมละ

ถ้าสนแค่เรื่องหน้าตาประเทศโดยไม่สนใจความถูกต้องล่ะก็นะ
อีกอย่างคนของเขาด้วยเขาจะร่วมตรวจสอบ ติดตามก็ไม่่แปลก
ถามว่าตำรวจเหลวแหลกมั้ย ไม่รู้สิอาจแค่บางพื้นที่
บางทีการตามหาความจริงมันก็ต้องเหยียบหัวใครบ้างล่ะ

ผมไม่เห้นว่าการตามหาความจริงต้องเหยียบหัวใครเลยซักนิด แต่การรักษาอธิปไตยของชาติซิ สำคัญกว่าไหนๆ ถ้าทำแบบนี้ต่อไปใครสงสัยอะไรก็เชิญส่ง ตร ของประเทศตัวเองมาสอบสวนซินะ  

แต่ผมว่านอกจากเหยียบหัวบางทีต้องเหยียยบหน้าด้วยซ้ำ หมายหมายคงใกล้กับคำว่าข้ามหน้าข้ามตานั่นแหละ
มีหลายครั้งที่ชุดสอบสวนแรกในคดีนึง จะถูกเปลี่ยนแล้วตั้งชุดสอบสวนใหม่เข้ามาทำ ทำนองนั้นแหละ
หลายๆคดีต่างชาติก็ร่วมทีมเฉพาะกิจกับตำรวจในชาติเหมือนกัน
ถ้าคดีนั้นใหญ่พอที่2ประเทศจะร่วมมือกัน
กรณีนี้ แค่ลงชื่อ แต่ถ้าทางนั้นเห็นไม่สมควรตรวจสอบ ก็คงจบแค่นั้น

ควรจะปิด page ไปเลยด้วยซ้ำเรื่องนี้เป็นเรื่องนี้ของความั่นคงของชาตินะ  

ถ้าคุณเห็นว่าจะกระเทือนความมั่นคง มันก็มีวิธีอื่น
จริงๆมันก็สามารถเปลี่ยนชุดสอบสวนได้อยู่ล่ะเรื่องการรื้อคดี
แต่ผบตร.แกยืนยันจะปิดคดี โดยที่สังคมยังมีข้อสงสัยอยู่อีกมาก
ถ้าคุณได้ติดตามคดีไปด้วยวิเคราะห์ไปด้วยล่ะก็ จะรู้สึกแปลกๆ
แต่ถ้าอ่านผ่านๆโดยไม่คิด หรือไม่สังเกตุเห็นข้อพิรุธอย่างที่คนอื่นๆเขาเห็น
ก็คงอยากให้ปิดคดีเร็วๆ สังคมแค่อยากเห็นคดีนี้กระจ่าง

แล้ว คดีคุณเอกยุทธ์ละ สังคมก็มีข้อสงสัยสารพัด แต่คดีก็ปิดลงได้ ในเมื่อกระบวนการสอบสวนมันจบ ก็คือจบครับ  

ต่อให้ตัดสินไปแล้ว แต่ถ้าทางผู้ใหญ่สั่งรื่อคดีสอบสวนใหม่ ก็ทำได้นี่ครับ ขึ้นอยู่กับว่ามีหลักฐานใหม่ พยานใหม่รึเปล่า
และของพวกนี้ หาได้จากการที่ใครสักคนที่ติดตามคดีมา แล้วเห็นว่าตัดสินไม่เป็นธรรม
จะช่วยกันควานหา ตามสืบแล้วยื่นเรื่องให้ทางผู้ใหญ่น่ะครับ
ืทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับหลักตุณธรรมของผู้เป็นใหญ่ด้วยนะ เพราะบางทีคดีตาสีตาสาเขาก็ไม่สน

ผมไม่รู้คดีคุณเอกยุทธ์นะครับ เพราะไม่ได้ติดตามใกล้ชิดเท่าคุณ ต้องขอโทษด้วย

สรุปว่าคุณจะเอาชาวต่างชาติมาย่ำยีอธิปไตยของชาติให้ได้ว่างั้น  

ก็แล้วที่เรื่องมันมาถึงขั้นนี้ได้ เพราะใครกันล่ะครับ
ถ้าไทยจะถูกทำอย่างที่ว่าจริงก็ต้องโทษที่การทำคดีแล้วล่ะ
เพราะถ้ามันโปร่งใส น่าเชื่อจริง ทุกอย่างกระจ่างชัด ไร้พิรุธ
คนตั้งมากมายไม่มาทำแบบนี้หรอก
ผมไม่ใช่เจ้าของเพจนะไม่รู้จักกันด้วย
แต่ผมคิดว่า ถ้ารัฐบาลอังกฤษไม่เชื่อถือ
ถึงขั้นขอส่งหน่วยสืบสวนพร้อมล่ามมาจริง รัฐบาลไทยคงไม่ปฎิเสธมั้งครับ
เรื่องย่ำยี มองเป็นการร่วมมือคลี่คลายคดีแทนดีกว่ามั้ย

แล้วคุณมารู้ได้อย่างไรว่า ตร ไทยทำถูก หรือ ไม่ถูก
ไปตัดสิน ตร โดยการดึงชาวต่างขิาตมายุ่งเกี้ยวกับกิจการด้านความมั่นคงของชาติเนี่ยนะ  

ผมคงไปดึงต่างชาติไม่ได้หรอกครับ ถ้าเขาเห็นว่าตำรวจไทยทำถูก
เขาดูหลักฐานต่างๆที่ทางเพจรวบรวมมา เขามีสมองมากพอที่จะวิเคราะห์ไปด้วยอยู่แล้ว
ถ้าคดีปิดลงโดยไร้พิรุธ ทุกอย่างกระจ่าง ต่างชาติย่อมยอมรับผลที่ออกมาโดยไม่ยุ่งแน่นอน
แต่ถ้าสุดท้ายเขาเข้ามายุ่ง ตำรวจต้องพิจารณาตัวเองแล้ว

แล้วคุณมีความรู้เรื่องการสืบสวน สอบสวนเหรอครับ ถึงได้โปรโมทเว็บดึงชาวต่างชาติให้เข้ามาวุ่ยวานกับกิจการภายในชาติ  

ครับ มีพอสมควร
ถ้าคุณไม่ยอมรับ ก็พอเถอะชักเยอะแล้ว วกกลับไปกลับมา
คุณไม่ลงชื่อก็ไม่มีใครสนหรอกครับ
0
0
ლ(´◉❥◉`ლ)
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: #BLEEDBLUE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2844
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:28
Mognet พิมพ์ว่า:
เบื่อพวกคลั่งชาติไม่ลืมหูลิมตา

ดูยังไงก็จับแพะเห็นๆถ้าตามเหตุการณ์มาตั้งแต่แรกนะ

เฮ้อ  

ผมปล่าวพูดนะ
0
0
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:28

เฮ้อ  

เพราะมีไอเท็ม เรป เท่ากับ แผล่บ เลยล่อเป้าตอบเยอะแหง๋เลยครับ
1
0
ლ(´◉❥◉`ლ)
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:29

เฮ้อ  

เพราะมีไอเท็ม เรป เท่ากับ แผล่บ เลยล่อเป้าตอบเยอะแหง๋เลยครับ  

ท่านสนุกเหมือนผมไหม
0
0
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:31
SADBOYS พิมพ์ว่า:

เฮ้อ  

ผมไม่ได้ซื้อไอเท็มอะไรเลย ตอบฟรี ไม่สนุกเลย
0
0
ლ(´◉❥◉`ლ)
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:32

เฮ้อ  

ผมไม่ได้ซื้อไอเท็มอะไรเลย ตอบฟรี ไม่สนุกเลย  

ผมยิ่งไม่มีเลยท่าน ส่วนใหญ่เป็นขาจรเน้นอ่าน
แต่วันนี้กรณีพิเศษ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 820
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:37
อ่านเม้นบางคนแล้วเอือม เห็นหน้าตาของประเทศมากกว่าความถูกต้อง พูดเหมือนอยากให้คดีจบๆไป โดยไม่สนว่ามันจะถูกหรือผิด ที่เขาอยากให้ทางอังกฤษ มาทำคดีก็เพราะกระบวนการสืบสวนสอบสวน กระบวนการยุติธรรมของประเทศทุยแลนมันเน่าเฟะ เชื่อถือไม่ได้ เรื่องนี้ใครๆก็รู้กัน ยกเว้นพวกไม่ลืมหูลืมตา
8
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:43
บางคนก็นะ แตะต้องไม่ได้เลย คลั่งสุดๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2010
ตอบ: 167
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:51
เป็นไปไม่ได้เลยนะ ที่จะยอมให้ต่างชาติมาสอบสวนแทนอ่ะ กรมตำรวจไม่ยอมแน่นอน
ถ้ายอมก็เท่ากับว่าโดนถอดรองเท้าหูคีบช้างดาวเก่าๆ เอามาตบหน้าซัก 8 ที
ถึงจะลงชื่อกันในเพจซัก 20 ล้านคน ก็เป็นไปไม่ได้ เสียเวลาเปล่าครับ ถ้าทำได้จริง มาลบยูสผมได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย หงส์โหด เมื่อ Sun Oct 05, 2014 09:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 4170
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 09:56
เราต้องกลัวเสียหน้าจนต้องมองข้ามความถูกต้องกันเลยเหรอ

ลุงผิดหวังในความคิดของพวกหลานหลายๆคนมากๆ
2
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16402
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:04
เน่าเฟะไปหมดแล้ว
0
0
Do you hear the people sing ?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:07
ถูกแบนแล้ว
ตำรวจไทยเหลวแหลกถึงขนาดต้องให้ต่างชาติเข้ามาสอบสวนคดีที่เกิดขึ้นในประเทศของเราด้วยตัวเองเลยเหรอ จะทำอะไรจงคิดรอบคอบก่อนนะ ถ้าเขาเข้ามาสอบสวนเองจริงๆ แสดงว่ากระบวนการสอบสวนบ้านเรามันสุดๆแล้วซิ

อับอายขายขี้หน้าไปทั่วโลกไหมละ

ถ้าสนแค่เรื่องหน้าตาประเทศโดยไม่สนใจความถูกต้องล่ะก็นะ
อีกอย่างคนของเขาด้วยเขาจะร่วมตรวจสอบ ติดตามก็ไม่่แปลก
ถามว่าตำรวจเหลวแหลกมั้ย ไม่รู้สิอาจแค่บางพื้นที่
บางทีการตามหาความจริงมันก็ต้องเหยียบหัวใครบ้างล่ะ

ผมไม่เห้นว่าการตามหาความจริงต้องเหยียบหัวใครเลยซักนิด แต่การรักษาอธิปไตยของชาติซิ สำคัญกว่าไหนๆ ถ้าทำแบบนี้ต่อไปใครสงสัยอะไรก็เชิญส่ง ตร ของประเทศตัวเองมาสอบสวนซินะ  

แต่ผมว่านอกจากเหยียบหัวบางทีต้องเหยียยบหน้าด้วยซ้ำ หมายหมายคงใกล้กับคำว่าข้ามหน้าข้ามตานั่นแหละ
มีหลายครั้งที่ชุดสอบสวนแรกในคดีนึง จะถูกเปลี่ยนแล้วตั้งชุดสอบสวนใหม่เข้ามาทำ ทำนองนั้นแหละ
หลายๆคดีต่างชาติก็ร่วมทีมเฉพาะกิจกับตำรวจในชาติเหมือนกัน
ถ้าคดีนั้นใหญ่พอที่2ประเทศจะร่วมมือกัน
กรณีนี้ แค่ลงชื่อ แต่ถ้าทางนั้นเห็นไม่สมควรตรวจสอบ ก็คงจบแค่นั้น

ควรจะปิด page ไปเลยด้วยซ้ำเรื่องนี้เป็นเรื่องนี้ของความั่นคงของชาตินะ  

ถ้าคุณเห็นว่าจะกระเทือนความมั่นคง มันก็มีวิธีอื่น
จริงๆมันก็สามารถเปลี่ยนชุดสอบสวนได้อยู่ล่ะเรื่องการรื้อคดี
แต่ผบตร.แกยืนยันจะปิดคดี โดยที่สังคมยังมีข้อสงสัยอยู่อีกมาก
ถ้าคุณได้ติดตามคดีไปด้วยวิเคราะห์ไปด้วยล่ะก็ จะรู้สึกแปลกๆ
แต่ถ้าอ่านผ่านๆโดยไม่คิด หรือไม่สังเกตุเห็นข้อพิรุธอย่างที่คนอื่นๆเขาเห็น
ก็คงอยากให้ปิดคดีเร็วๆ สังคมแค่อยากเห็นคดีนี้กระจ่าง

แล้ว คดีคุณเอกยุทธ์ละ สังคมก็มีข้อสงสัยสารพัด แต่คดีก็ปิดลงได้ ในเมื่อกระบวนการสอบสวนมันจบ ก็คือจบครับ  

ต่อให้ตัดสินไปแล้ว แต่ถ้าทางผู้ใหญ่สั่งรื่อคดีสอบสวนใหม่ ก็ทำได้นี่ครับ ขึ้นอยู่กับว่ามีหลักฐานใหม่ พยานใหม่รึเปล่า
และของพวกนี้ หาได้จากการที่ใครสักคนที่ติดตามคดีมา แล้วเห็นว่าตัดสินไม่เป็นธรรม
จะช่วยกันควานหา ตามสืบแล้วยื่นเรื่องให้ทางผู้ใหญ่น่ะครับ
ืทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับหลักตุณธรรมของผู้เป็นใหญ่ด้วยนะ เพราะบางทีคดีตาสีตาสาเขาก็ไม่สน

ผมไม่รู้คดีคุณเอกยุทธ์นะครับ เพราะไม่ได้ติดตามใกล้ชิดเท่าคุณ ต้องขอโทษด้วย

สรุปว่าคุณจะเอาชาวต่างชาติมาย่ำยีอธิปไตยของชาติให้ได้ว่างั้น  

ก็แล้วที่เรื่องมันมาถึงขั้นนี้ได้ เพราะใครกันล่ะครับ
ถ้าไทยจะถูกทำอย่างที่ว่าจริงก็ต้องโทษที่การทำคดีแล้วล่ะ
เพราะถ้ามันโปร่งใส น่าเชื่อจริง ทุกอย่างกระจ่างชัด ไร้พิรุธ
คนตั้งมากมายไม่มาทำแบบนี้หรอก
ผมไม่ใช่เจ้าของเพจนะไม่รู้จักกันด้วย
แต่ผมคิดว่า ถ้ารัฐบาลอังกฤษไม่เชื่อถือ
ถึงขั้นขอส่งหน่วยสืบสวนพร้อมล่ามมาจริง รัฐบาลไทยคงไม่ปฎิเสธมั้งครับ
เรื่องย่ำยี มองเป็นการร่วมมือคลี่คลายคดีแทนดีกว่ามั้ย

แล้วคุณมารู้ได้อย่างไรว่า ตร ไทยทำถูก หรือ ไม่ถูก
ไปตัดสิน ตร โดยการดึงชาวต่างขิาตมายุ่งเกี้ยวกับกิจการด้านความมั่นคงของชาติเนี่ยนะ  

ผมคงไปดึงต่างชาติไม่ได้หรอกครับ ถ้าเขาเห็นว่าตำรวจไทยทำถูก
เขาดูหลักฐานต่างๆที่ทางเพจรวบรวมมา เขามีสมองมากพอที่จะวิเคราะห์ไปด้วยอยู่แล้ว
ถ้าคดีปิดลงโดยไร้พิรุธ ทุกอย่างกระจ่าง ต่างชาติย่อมยอมรับผลที่ออกมาโดยไม่ยุ่งแน่นอน
แต่ถ้าสุดท้ายเขาเข้ามายุ่ง ตำรวจต้องพิจารณาตัวเองแล้ว

แล้วคุณมีความรู้เรื่องการสืบสวน สอบสวนเหรอครับ ถึงได้โปรโมทเว็บดึงชาวต่างชาติให้เข้ามาวุ่ยวานกับกิจการภายในชาติ  

ครับ มีพอสมควร
ถ้าคุณไม่ยอมรับ ก็พอเถอะชักเยอะแล้ว วกกลับไปกลับมา
คุณไม่ลงชื่อก็ไม่มีใครสนหรอกครับ

งั้นก้ลองชรี้จุดที่น่าสงสัยมาซิครับ ผมจะไม่หยุดจนกว่าคุณจะลบการโปรดมทเพจที่ทำลายความมั่นคงของชาติทิ้งไปนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:23
ถูกแบนแล้ว

คือจะเอาปัญหาซุกไว้ใต้พรมให้มันเหม็นเน่างั้นหรอครับ ?  

แล้วคุณรู้ได้ไงว่าตำรวจไทยสร้างปัญหาละ  

ได้ติดตามเรื่องนี้มาก่อนไหมครับ ลับลมคมในอะไรยังไง ถามจริงๆล่อเป้าหรือปล่าว
ปล.จะเช้าแล้วนะครับ อย่าลืมพักผ่อนนะครับเป็นห่วง  

ล้อก้ล่อซิ คุณมากล่าวหาตำรวจไทยแบบไม่มีหลักฐานนี่ มันสมควรแล้วเหรอ  

มีตรงไหนที่ผมกล่าวหรือกล่าวหาถึงตำรวจหรือยังอ่ะครับ  

แหม อ่อนเอ๊ย  

ชี้แจ้งหน่อยสิแจ้หรือไปไม่ถูก ?  

คุณบอกว่าเอาปัญหาซุกไว้ใต้พรหม แล้วใครละคือผู้ซุกปัญหา นะครับ การสื่อตรงนี้มันก้ชัดเจนอยู่แล้วว่าคุณต้องการสื่ออะไร คิดจะด่าใครก็เอาหลักฐานมาอ้างอิงด้วยนะ  

คุณรู้ได้ไงว่าผมด่าใครสื่อถึงอะไร แล้วข่าวมันก็ออกมามากมายให้เลือกเสพ ผมถึงได้ถามไงครับว่าได้ "ติดตาม" ข่าวนี้

แล้วแบบที่คุณทำอยู่นี้ถือว่า "กล่าวหา" ผมเหมือนกันนะครับ เอิ๊กๆ

ลองอ่านดูดีๆนะครับ ผมบอกว่าปัญหา แล้วปัญหามันก็ยังคลุมเครืออยู่เลยในสายตาหลายๆคน มีแต่คุณที่จั่วหัวตำรจมาให้ผมเลย อคติอะไรหรือปล่าวครับ?

ปล.พักผ่อนเยอะๆนะครับ เดี๊ยวซักพักผมคงนอนแล้ว  

พูดจากำกวมแบบนี้มันไม่ใช่แล้วนะ บอกมาตรงๆเลยซิว่าปัญหาอะไรบ้างที่อยู่ใต้พรมอ่ะ
แล้วปัญหาเกิดจากอะไร พูดจาไม่เป็นสุภาพบุรรษเลยนะครับ  

แล้วใครจะไปรู้ล่ะครับว่ามันมีปัญหาอะไรบ้าง ถ้ารู้มันจะเรียกว่าปัญหาหรอครับ
คงจะชี้แจงเป็นข้อๆให้ดูแล้ว ยกตัวอย่างง่ายๆ ผู้มีอิทธิพล เอย ผู้ตายไม่ใช่คนไทย เอย ผมว่าคุณอ่านดูทั้งมู้ดีๆ คุณก็จะเห็นแนวทางคนส่วนใหญ่แล้วนะ

อ้ออีกอย่างผมเอาความหมายคำว่า อธิปไตย มาฝากด้วยครับ

ปล. สุดโต่ง สินะ  

ก็คุณมาพูดเองว่าซุกปัญหาไว้ใต้พรม แล้วก็ยังไม่รู้ว่าอะไรคือปัญหาเนี่ยนะ

อ่อเข้าใจละ คีบอร์ดข้า ข้าจะด่าใครก็ได้ว่างั้น  

ผมก็ยกตัวอย่างให้เห็นแล้วนี่ครับ . . .

แถมให้อีกเคสละกัน

http://humanswhotravel.com/2014/09/30/tim-sharky-ward-if-i-end-up-dead-with-a-bullet-in-my-head-it-was-not-suicide/

ปล.ข่าวนี้ จริงเท็จอย่างไรไม่รู้ รอดูกันต่อไป

แล้วคุณก็เห้นด้วยกับบทความที่ทำลายชาติเหรอครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 125
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:41
เอะอะก็ทำลายชาติๆๆ ศีลธรรมมันหายไปไหนหมดวะ

ได้ดูข้อเท็จจริงที่มันเขียนกันไว้ในเว็บในเพจกันบ้างมั้ยน่ะ ไม่ได้บอกให้เชื่อ 100% แต่ทำไมไม่คิดตั้งคำถามอะไรบ้างวะ สักแต่ว่ากูเชือในตำรวจเชื่อในชาติไว้ก่อน ทั้งๆที่สิ่งที่มันออกมาพูดแต่ละอย่างดูขัดกับเหตุผล คลุมเคลือแล้วก็ไม่มีที่มาที่ไปที่น่าเชื่อถือด้วยซ้ำ

ถ้าตำรวจมันออกมาบอกว่าประเทศไทยมีนกฟินิกซ์กับยูนิคอร์นอาศัยอยู่จะพลอยเชื่อไปด้วยมั้ยวะเนียยย

ยิ่งอ่านยิ่งเอือม เหมือนถ้าชาติแม่งไปปล้นไปทำร้ายใครมา ชาติก็ไม่ผิด ถ้าด่าชาติเด๋วความมั่นคงจะถูกทำลาย ชาติกูมาก่อน ถูกผิดกูไม่สน

ประเทศมันไม่เจริญเพราะมีไอ้พวกคนประเภทนี้นี่แหละ ไปอยู่เกาหลีเหนือท่าจะดีกว่ามั้ง ปิดหูปิดตาบูชาท่านผู้นำไปเลย

ไม่มาตอบแล้วครับ บาย หดหู่กับความคิดคนบางคนชิบหาย
8
0
If you want a revolution, why care about what the world thinks?
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel