ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38719
โพสเมื่อ: Sun Aug 31, 2014 08:45
[RE: สิ่งที่พลาดที่สุด คือ ตั้งนักเตะสุดหมูเป็นกัปตัน]
ดร๊อปไอ้หมู กากจริง แต่มันดันเป็นกีัปตัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

facebook.com/ProgSurround
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8693
โพสเมื่อ: Sun Aug 31, 2014 10:45
[RE: สิ่งที่พลาดที่สุด คือ ตั้งนักเตะสุดหมูเป็นกัปตัน]
4-3-3 พิมพ์ว่า:
bird_romantic พิมพ์ว่า:
Etan พิมพ์ว่า:
ต่อให้มีกองหน้าโรนัลโด้เจอกองกลางทั้งกากและไม่ทำอะไรแบบนี้
ก็ทำอะไรไม่ได้หรอกครับ ต้องลงมาล้วงบอล ทำเกมส์เองตั้งแต่หน้าเขตโทษ  

กลางกากผมก็เห็นด้วย แต่หลายจังหวะกลางจ่ายให้รูนี่ย์ ทําเสียเองตลอด เล่นไม่มีสมอง ต่อให้มี โอซิล ซิลบา เจอกองหน้าไม่มีเชิงแบบนี้เกมก็เดินต่อไม่ได้ครับ  

แล้วเคยเห็นคิลเลอร์พาสจากกองกลางให้รูนแบบงามๆสักทีไหมเห็นมีแต่โยนยาว แล้วติด แบบวาเล่นเสีย ให้ลองมีลูกจ่ายให้ได้ยิงก่อนแล้วค่อยมาว่ารูนีย์กาก  

ผมเขียนไปตั้งแต่ต้นแล้ว ว่ารูนี่ย์ไม่วิ่งทําช่อง เพราะไม่มีความเร็วพอที่จะฉีกกองหลัง
ในเมื่อไม่มีคนวิ่งกลางจะจ่ายยังไง

บางทีกลางแปะให้ชิ่ง1-2 ก็ชิ่งคืนกลับไม่ได้เพราะต้องจับ1 จังหวะ
อีกจังหวะแต่งบอล และมันก็ช้าเกินแล้วหลังเค้าก็ดักทางหมด  

ถามว่าใครละที่ต้องลงมาล้วงเอาบอลจากหน้าเขตโทษตัวเอง แล้วพาขึ้นไป
กองกลาง เฟรสเชอ หายไปไหน ทั้งเกมส์ มาต้าทำไมหายละ ยิงแป๊ก 2 หน
จ่ายบอลเสียกี่ครั้ง โยนออกกี่หน วาเลนเซีย ยัง เปิดบอลผ่านกองหลังแบบนับได้เลย
เหมือนที่ผู้พากษ์บอก เพอซี่ รูนีย์ รอให้ตายบอลก็ไม่มาถึง เปิดแต่ละที ข้ามเสาสองไปอีกฝั่ง ถ้าพูดฉบับเดวิลเเม๊กกาซีน เรียกว่าเปิดหา...แล้วละ
แน่จริงใตัดคลิปการเล่นเฟรสเซอ มาต้า วาเลนเซีย ยัง เทียบ รูนีย์ดูสิ  

เมิงอ่านประเด็นเขามั้ยเนี่ย

มันไม่ใช่นัดนี้นัดเดียวเฮ้ย ดู 3 นัดที่ผ่านมาดิ

มันตรงกับที่ จขกท. ต้องการจะสื่อ รึเปล่า เมิงก็ตัดคลิปมาหาเหตุผลล้างเขาสิ

เมิงยกมาดิ๊ 3 นัดอ่ะ เอาจังหวะสวยๆเลย  

นัดแรกใครยิง
แล้วเฟรชเชอ ยัง นี่เคยทำเกมได้ด้วยเหรอ เคยตัดเกมได้ด้วยเหรอ ทั้ง 3นัดน่ะ

นัดสองเล่นกากได้ใจจนต้องถูกเปลี่ยนตั้งแต่เริ่มครึ่งหลัง
นัดสาม ไม่ถูกเปลี่ยนออกแต่ก็ไม่ได้ทำไรให้ทีมเลยสักนิด ตัดบอล เชื่อมบอล
มีแต่คืนนายประตู
แล้วที่ เจ้าของกระทู้บอก เฟรช ยัง มาต้าไม่ใช่ตัวจริงเด๋วตัวที่เจ็บจะกลับมาพวกนี้ก็โดนดรอปน่ะ จริงเหรอ แน่ใจเหรอ ยังนี้ลงทุกเกมตั้งแต่อุ่นเครื่อง ยกเว้นที่ตกรอบลีกคัพ มาต้านี่ไม่ต้องพูด ตำแหน่งถนัดหมายเลข 10 แล้ว ลงทุกนัดเเล้ว
เฟรชเชอร์นี่ กากบรรลัย ไม่ใช่ติ่งรูนีย์ แต่สงสารกองหน้า มีกองกลางกากแบบนี้
ผมกล้าพนัน วันนี้ถ้าเปลี่ยนรูนีย์ยิงแทนมาต้าลูกนั้น เข้าแน่นอน มันคงไม่สะดุดขาตัวเองล้มหรือ ยิงลูกเปิดมาให้ของเวลเบคขึ้นฟ้าหรอก

จริงๆไม่อยากเถียงกับคุณแล้วนะ

ยังเนี่ยเดียว ลุค ชอว์ หายเจ็บดูสิมันจะได้ลงมั้ย
เฟรชเนี่ย คาริค เฮเรร่า กลับมาจะยืนตรงไหน
มาต้าเนี่ยโดนจับไปเล่นหลายตําแหน่งมั่วไปหมด เพราะต้องหลีกให้รูนี่ย์ปีที่แล้วเห็นได้ชัดเจน

กล้าพนันกับผมมั้ยว่า ยัง เฟรช จะไม่โดนดร๊อป เฮเรร่า ชอว์นั่งข้างสนาม

ส่วนที่บอกเปลี่ยนจากมาต้าเป็นรูนี่ย์เข้าแน่เนี่ย แค่ไปยืนในตําแหน่งที่ ดิ มาเรียส่งบอลให้ได้แบบที่มาต้าวิ่งเข้าช่องแล้วยิงแป๊ก ยังไม่อยู่ตรงนั่นเลย จะเอาอะไรมารับประกันว่าเข้าแน่

แล้วมาต้าละที่คุณบอกว่า มาต้าไม่ใช่ตัวจริงละ ไม่พูดเหรอวา่าจะโดนดรอปไหม
ส่วนลูกนั้นคุณดูสิใครทำเกมส์ขึ้นมากับดิมาเรีย แล้วใครทที่ดึงกองหลังไปให้มาต้าได้แปโล่งๆ แต่คุณกลับมองว่ารูนีย์ไปไหนในตำแหน่งมาต้า ทั้งที่ควรจะถามว่า มาต้าไปไหน
ในตำแหน่งทำเกมส์คู่กับดิมาเรียตามแผนที่ฟาลกัลวางไว้ แล้วนอกจากนั้นยังมยิงแป๊กแบบว่า น่าเขกกะโหลก
อีกคำถามถ้าลองเปลี่ยนมาต้าเป็นรูนีย์แล้วรูนียยิงแป๊กแบบนั้น คุณมั่นใจมั้ยว่าจะไม่วิจารณ์รูนีย์เหมือนที่คุณไม่วิจารณ์มาต้าในลูกนั้น

อีกอย่าง เพอซี่ละไม่พูดถึงบ้างนั่นกองหน้าตัวเป้าน่ะ  

ผมว่าคุณแปลกดีนะ พูดมาถึงตรงนี้ยังไม่เข้าใจอีกเหรอว่าผมไม่ชอบรูนี่ย์ที่เล่นแย่แต่ไม่โดนเปลียนออก มันก็เล่นแย่กันเกือบทุกคน เพอซี่ก็ห่วย
แล้วเพอซี่มันโดนเปลี่ยนออกมั้ยละ ?

ไอ้เรื่องยิงแป๊กไม่ขอพูดต่อนะต่อให้เป็นโด้ เมสซี่ มายิงก็ไม่ได้การันตีว่ามันจะเข้า ไร้สาระประเด็นนี้

แล้วเรื่อง ยัง กับ เฟรช มาต้า ต้องมีโดนดร๊อปโดนเปลี่ยนตัวบ้าง ถ้าพวก เฮเรรา คาริค โรโฮ บลินด์ ชอว์กลับมาเล่นได้
กล้าๆพนันกับผมหน่อย เอาเป็นอะไรดี เสนอมาเลย

อย่าเงียบครับ จะพนันอะไรว่ามาเลย

ว่าไงอย่าเงียบซิครับ พนันอะไรจัดมาเลยหรือไม่กล้าก็บอกไม่กล้า  

ว่าไงอย่าเงียบซิครับ พนันอะไรจัดมาเลยหรือไม่กล้าก็บอกไม่กล้า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Sun Aug 31, 2014 14:07
ถ้าหมูมันคิดจะยิงประตูจริงๆมันก็ทำได้นะ แต่ผมว่าหมูขาดความเชื่อมั่นในทีม

ต้องยอมรับว่ากลางเราอ่อนจริง แต่ควรเชื่อเพื่อนดิ รอคอยโอกาสที่เพื่อนจะส่งมาให้ได้

นัดเสมอซันเดอร์แลน1-1มาต้ายิงนี่ชัดเจน มาต้าคิดว่าวาเลนเซียจะเปิดผ่าน
ตามตำแหน่งมาต้ายืนห่างจากจุดนั้นเยอะแต่วิ่งมาเรื่อยๆจนได้ยิง
แต่หมูดันยืนในตำแหน่งคอยรองเพื่อนเลยเข้าจุดนัดพบช้ากว่ามาต้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel