ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10735
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:36
[RE: แชร์ประสบการณ์เรื่องการเจอแฟนครั้งแรกกันครับ]
PUISPINkG พิมพ์ว่า:
Joe Iceberg พิมพ์ว่า:
เจอกันใน soccersuck นี่แหละครับ สมัยนั้นผมทำหนังสือพิมพ์ให้ ss อยู่ เค้ามาถามเรื่องฟอนต์ (นานๆจะมียูสผู้หญิง pm มา ฮ่าๆ) แล้วก็แอดเฟสกันไป แต่ก็ไม่ได้อะไรนะครับ คุยกันพี่น้อง ผ่านมาหลายปีถึงเริ่มสานสัมพันธ์ต่อ แล้วก็เป็นแฟนกันในที่สุดครับ  

คุยกันพี่น้อง

อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ดาวเตะลา ลีกา
Status: ความรักความฝัน ใช้เงินเป็นล้านๆ !!
เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 8460
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:36
[RE: แชร์ประสบการณ์เรื่องการเจอแฟนครั้งแรกกันครับ]
เรียนคณะเดียวกันครับ เป็นเพื่อนของเพื่อนสาขา
1
0
KKU 46/52 ...IS#8 - IS Society Home
plu
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2007
ตอบ: 17177
ถูกแบนแล้ว

เจอในมหาลัยทั้ง 3คน

แฟนเก่ากว่า แฟนเก่า แฟนปัจจุบัน
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Aug 2009
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:38
tigires พิมพ์ว่า:
PUISPINkG พิมพ์ว่า:
Joe Iceberg พิมพ์ว่า:
เจอกันใน soccersuck นี่แหละครับ สมัยนั้นผมทำหนังสือพิมพ์ให้ ss อยู่ เค้ามาถามเรื่องฟอนต์ (นานๆจะมียูสผู้หญิง pm มา ฮ่าๆ) แล้วก็แอดเฟสกันไป แต่ก็ไม่ได้อะไรนะครับ คุยกันพี่น้อง ผ่านมาหลายปีถึงเริ่มสานสัมพันธ์ต่อ แล้วก็เป็นแฟนกันในที่สุดครับ  

คุยกันพี่น้อง

อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอให้ได้ขอให้โดนค่ะ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: SENGPHOTOGRAPHER
เข้าร่วม: 18 Nov 2008
ตอบ: 3239
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:41
ของผมรู้จักกับเเฟน เพราะเเฟนเป็นลูกศิษย์ของเพื่อนผม
เพื่อนผมสอนที่ รร. เบญจมฯ จังหวัดนึงทางภาคใต้

เห็นเพื่อนผมไปเมนต์ไรสักอย่างนี้เเหละ จากนั้นลูกศิษย์มาเมนต์ต่อ
ผมเลยเเอบเล่น เเล้วเเอบรู้จักกัน จนรักกัน "เเล้วเกินเเล้ว" ณ ตอนนี้

ปัจจุบันเเฟนเก่าผม เรียนอยู่ปีสี่เเล้ว อีกไม่นานก็จะจบปริญญา
พร้อมกับเเฟนไหม่ที่คบหาดูใจ "ผมได้เเต่ภาวนาให้เขาทั้งคู่โชคดี"
แก้ไขล่าสุดโดย : JEDSENG : เมื่อ Fri Aug 22, 2014 23:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
PERFECT MAN
Status: จงทิ้งความหื่น ทวงคืนความถูกต้อง
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 10584
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:44
ในผับที่เชียงใหม่ เมื่อ 3 ปีก่อน
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hala Madrid !!
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3000
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:46
: JEDSENG : พิมพ์ว่า:
ของผมรู้จักกับเเฟน เพราะเเฟนเป็นลูกศิษย์ของเพื่อนผม
เพื่อนผมสอนที่ รร. เบญจมฯ จังหวัดนึงทางภาคใต้

เห็นเพื่อนผมไปเมนต์ไรสักอย่างนี้เเหละ จากนั้นลูกศิษย์มาเมนต์ต่อ
ผมเลยเเอบเล่น เเล้วเเอบรู้จักกัน จนรักกัน "เเล้วเกินเเล้ว" ณ ตอนนี้

ปัจจุบันเเฟนเก่าผม เรียนอยู่ปีสี่เเล้ว อีกไม่นานก็จะจบปริญญา
พร้อมกับเเฟนไหม่ที่คบหาดูใจ "ผมได้เเต่ภาวนาให้เขาทั้งคู่โชคดี"

โห่ท่านอย่าเสียใจไปเลย เด๋วคนดีๆเข้ามาท่านก็คว้าไว้ละกัน
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hala Madrid !!
ตอบ: 3000
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:48
cholapath พิมพ์ว่า:
ในผับที่เชียงใหม่ เมื่อ 3 ปีก่อน  

ท่านผมไม่ได้จะพูดให้ตัวเองดูดีไรนะ เกิดมาเคยเข้าผับครั้งเดียวเอง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I Love Ars
ตอบ: 6776
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:48
จากเพื่อนสนิทกลายเป็นแฟน ปัจจุบันเลิกไปแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:49
- - ย้ายโรงเรียนไปเจอครับ แต่ไม่ได้คบกัน ผ่านไป 6 ปีเพิ่งมาคบกัน
1
0
Status: โปรดเถิด...รัก
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:49
ผม..เจอเค้าครั้งแรกตอนเค้าแสดงละครเวทีของสาขา ผมไปดูแล้วก็แอบปลื้มเค้ามาเรื่อยๆ จนได้@เฟสคุยกัน สุดท้ายก็ได้เป็นแฟนกัน
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 231
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:50
เจอกันใน 7-11 ครับ ตอนนั้นเธอทำงาน Parttime อยู่ ตอนนั้นเดินเข้า-ออก ทั้งวัน จนได้คบกันเป็นแฟน หลังจากนั้นก็อยู่ด้วยกันมาจนถึงวันนี้ รวม 9 ปี ลูกชาย 1 คน กลับมานั่งคุยกันมันตลกมากๆ ทำไปได้ยังไง
7
0
NEWCASTLE THAILAND FANCLUB
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 5986
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:51
ถูกแบนแล้ว
ถ้าแฟนคนแรกเขามาจีบผมนะ โคตรหล่ออ่ะสมัยมัธยม

คนนี้เจอตอนกีฬามหาลัย เขาเป็นเชียร์ผมเป็นนักบอล

เดินไปขอเบอร์แบบด้านๆอ่ะ ทั้งสแตนด์งงดิ ไอ้ห่านี่อะไรของมันว่ะ

ได้ด้วย จดใส่กระดาษใบเล็กๆมา

กระดาษใบนั้นยังเก็บไว้จนถึงวันนี้

4
0
Status: จงทิ้งความหื่น ทวงคืนความถูกต้อง
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 10584
โพสเมื่อ: Fri Aug 22, 2014 23:59
kubamanu พิมพ์ว่า:
ถ้าแฟนคนแรกเขามาจีบผมนะ โคตรหล่ออ่ะสมัยมัธยม

คนนี้เจอตอนกีฬามหาลัย เขาเป็นเชียร์ผมเป็นนักบอล

เดินไปขอเบอร์แบบด้านๆอ่ะ ทั้งสแตนด์งงดิ ไอ้ห่านี่อะไรของมันว่ะ

ได้ด้วย จดใส่กระดาษใบเล็กๆมา

กระดาษใบนั้นยังเก็บไว้จนถึงวันนี้

แฟนคนแรกของนายโครตหล่อ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11107
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 00:18
ไม่เคยมีแฟนนะ มีแต่ แอบชอบ แล้วก็มีที่จีบจริงจังคนนึง

คนที่เคยแอบปิีงๆ เดินเจอกันครั้งแรก ที่โรงอาหาร ตอนนั้น ผมม.1 เขาม.3

เคยที่เคยจีบจริงจัง เจอกันตอนเตรียมงานกีฬาสี เขานั่งเข้าแถวอยู่
ผมหันไปเห็นพอดี เลยปิ๊งเลย

ที่ผมเล่าไปสองคนเนี่ย เป็นการเจอ ที่ผมเป็นฝ่ายเจอก่อนทั้งนั้น
ไม่ใช่ว่า เจอแล้วคุยกันเลย

---------------------------------------------------------

ส่วนคนปัจจุบัน ที่ปลื้มๆอยู่... เจอกันครั้งแรก ก็คงเป็นช่วงรับน้องตอนปี 1

ได้คุยกันแค่ ประโยคเดียวมั้ง ผมจำได้ว่า ผมไม่ค่อยอยากคุยกับเขานาน
เพราะหน้าตาเค้าดูดุๆ+หยิ่งๆ เครียดนิดๆ ผมวางตัวลำบาก

แต่พอเวลาผ่านไป วันนึงผมก็แอดเฟสเค้าไป คือแอดเพราะเป็นเพื่อนนะ ไม่ได้คิดจีบ
แต่กลายเป็นว่า เค้าชวนผมคุยดีมาก แบบเฟรนด์ลี่สุดๆ

จากจุดนั้น ถึงตอนนี้ เราก็ยัง Chat กันถูกคอมาเรื่อยๆ เกือบ 1 ปีละ

ผมเพิ่งมารู้ตัวช่วงเดือนที่ผ่านมา ว่าผมคุยกับผู้หญิงคนนี้เยอะมาก บ่อยด้วย
แล้วเขาก็เป็นคนที่ช่วยรับฟังปัญหาของผมเยอะแยะมาโดยตลอด

ซึ่งเมื่อก่อน ผมแทบไม่เคยสังเกตตรงจุดนี้
ตอนนี้ก็เลย กลายเป็นว่า ผมรู้สึกหวั่นไหวกับผุ้หญิงคนนี้ไปซะแล้ว

ไม่รู้ว่า ความรู้สึกของผม มันจะทำลายมิตรภาพของเราสองคนลงไปมั้ย

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel