ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: ห้องทดลอง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2010
ตอบ: 7659
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:08
[RE: [GoT] 10 ยอดนักสู้แห่ง Game of Thrones [แผล่บๆ]]
คนที่ยืนหลัง Tyrion จำชื่อไม่ได้ ผมว่าพี่แกก็เก่งนะ แต่บ้ากามไปหน่อย

4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
จอคอมเก่า ทําอะไรได้บ้าง
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2980
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:15
[RE: [GoT] 10 ยอดนักสู้แห่ง Game of Thrones [แผล่บๆ]]
อยากเห็น เซอร์บาริสตัน ตอนหนุ่มๆบู๊จริงๆ จะเทพขนาดไหน

อยากเห็น อสรพิษแดง สู้กับ ผู้สังหารราชันย์ ใครจะแน่กว่ากัน

คาล โดรโก้ นี่ก็ยอดนักรบตัวจริงเลย แต่ตายได้งี่เง่าไปหน่อย

สงสัยอยู่อย่างครับ เซอร์จอราห์ นี่ลุงมาร์ตินได้บอกไว้ปะครับว่าอยู่ในระดับไหน เห็นว่าตอนโรเบิร์ตยกทัพไปปราบกบฏเกรย์จอยพี่แกเป็นเป็นหน่วยรบแนวหน้า แล้วได้สู้รบอย่างกล้าหาญเลยได้รับการตั้งเป็นเซอร์ จากเหตุการนั้น พี่แกน่าจะไม่ธรรมดาอยู่นะครับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 94
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:17
ผมนึกว่าเรการ์จะติดอันดับด้วยนะครับเนี่ย แต่โรเบิร์ตนี่ตอนหนุ่มโหดจริง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3267
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:19
ถูกแบนแล้ว
jaqen นี้โคตรเท่เลยครับ ผมว่าคนนี้ทำให้เรื่องของ Arya น่าติดตามมาก ว่า Arya จะโตมาเป็นยังไง

ส่วนนักรบนี้เอาจริงๆ ชอบทุกคนครับ นิสัยเเละเอกลักษณ์มันเท่จริงๆอ่ะ เเต่ละตัว

เเต่ให้เลือกผมชอบ oberyn อ่ะ คือเก๋าสุดๆ โดยเฉพาะตอนที่มันพูด ประโยคเท่ๆทั้งนั้นเลย

"when it comes to war, i fight for Dorne, when it comes to love, i don't choose side"
"im going to kill "that" "

เเต่นะ อย่างที่รู้ๆกันๆ
5
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:21
momsen_Reckless พิมพ์ว่า:
อยากเห็น เซอร์บาริสตัน ตอนหนุ่มๆบู๊จริงๆ จะเทพขนาดไหน

อยากเห็น อสรพิษแดง สู้กับ ผู้สังหารราชันย์ ใครจะแน่กว่ากัน

คาล โดรโก้ นี่ก็ยอดนักรบตัวจริงเลย แต่ตายได้งี่เง่าไปหน่อย

สงสัยอยู่อย่างครับ เซอร์จอราห์ นี่ลุงมาร์ตินได้บอกไว้ปะครับว่าอยู่ในระดับไหน เห็นว่าตอนโรเบิร์ตยกทัพไปปราบกบฏเกรย์จอยพี่แกเป็นเป็นหน่วยรบแนวหน้า แล้วได้สู้รบอย่างกล้าหาญเลยได้รับการตั้งเป็นเซอร์ จากเหตุการนั้น พี่แกน่าจะไม่ธรรมดาอยู่นะครับ  

แกเป็นคนกล้าหาญครับ จุดเด่นของแกคือ ความกล้า นี่แหละ จนได้ฉายาว่า The Brave Bear
(ตระกูลแกสัญลักษณ์เป็นหมีครับ) แกรบในสนามรบเก่งแบบที่ท่านว่าครับ แต่ีการดวล 1 ต่อ 1 นั้น ไม่ถึงกับเด่น แต่ก็อยู่ในระดับที่ว่า ถ้าเป็นพวกลูกน้อง ลูกกระจ๊อกนี่ไม่ได้กินพี่หมีหรอกครับ

อ้อ จริงๆ ดาบ Longclaw ของ จอน สโนว์ เป็นของแกนะครับนั่น ถ้าได้ดาบคืนมาผมว่าแกน่าจะเก่งขึ้นอีก

ปล. ส่วน Red Viper กับ Jaime สู้กันผมก็ว่าน่าจะสูสีนะ ถ้าดวลกันเล่นๆน่าจะวัดผลยาก (หมายถึงเจมี่คนเก่านะ) แต่ถ้ากะเอาถึงตายนี่ โอเบรินแกฉาบพฺิษแน่นอนครับ อย่างน้อยผมว่าตายคู่ (ฮาๆ)
3
0

Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:22
oshlnw พิมพ์ว่า:
ผมนึกว่าเรการ์จะติดอันดับด้วยนะครับเนี่ย แต่โรเบิร์ตนี่ตอนหนุ่มโหดจริง  

ถ้าเปลี่ยนเป็นการรบบนม้า (ที่เอาทวนมาแทงกัน) เค้าว่า Rhaegar มาอันดับต้นๆเลยครับ
1
0

Oz-
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2008
ตอบ: 3857
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:24
ไม่มีพวกที่อยู่The Wallเลยหรอครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 2980
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:24
CallMeLight พิมพ์ว่า:
momsen_Reckless พิมพ์ว่า:

แกเป็นคนกล้าหาญครับ จุดเด่นของแกคือ ความกล้า นี่แหละ จนได้ฉายาว่า The Brave Bear
(ตระกูลแกสัญลักษณ์เป็นหมีครับ) แกรบในสนามรบเก่งแบบที่ท่านว่าครับ แต่ีการดวล 1 ต่อ 1 นั้น ไม่ถึงกับเด่น แต่ก็อยู่ในระดับที่ว่า ถ้าเป็นพวกลูกน้อง ลูกกระจ๊อกนี่ไม่ได้กินพี่หมีหรอกครับ

อ้อ จริงๆ ดาบ Longclaw ของ จอน สโนว์ เป็นของแกนะครับนั่น ถ้าได้ดาบคืนมาผมว่าแกน่าจะเก่งขึ้นอีก

ปล. ส่วน Red Viper กับ Jaime สู้กันผมก็ว่าน่าจะสูสีนะ ถ้าดวลกันเล่นๆน่าจะวัดผลยาก (หมายถึงเจมี่คนเก่านะ) แต่ถ้ากะเอาถึงตายนี่ โอเบรินแกฉาบพฺิษแน่นอนครับ อย่างน้อยผมว่าตายคู่ (ฮาๆ)

here we stand

ดาบ Longclaw ผมว่าแกไม่ได้คืนแล้วละครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 2611
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:26
ชอบคนที่เป็นลูกน้องของ Tyrion อ่ะ จำชื่อไม่ได้

แต่กวนตีนดี

ตอนนั้นเห็นจะไฝว้กับ the hound

น่าจะฝีมือพอตัวอยู่
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
ตอบ: 28927
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:26
สรุปแล้ว Syrio Forel ตายไหม
1
0

โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:27
killerblue พิมพ์ว่า:
ไม่มีพวกที่อยู่The Wallเลยหรอครับ  

เกือบมีที่ติด 1 ใน 5 ไปอยู่ที่ The Wall ละครับ

Jaime ไง เกือบโดน Ned ส่งไปอยู่ที่ The Wall ตอนลอบสังหารราชาคนก่อนละ
เป็นเหตุให้เคืองบ้าน Stark มาจนทุกวันนี้ (ฮาๆ)
1
0

โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:28
Fumiki48 พิมพ์ว่า:

เดาจากนิสัยคนแต่ง ผมว่าไม่ตายนะ คนแต่งแกซาดิสต์ชอบเอาตัวละครเด่นๆมาฆ่าให้ดูประจำ
อันนี้ประมาณว่าแกล้งลืม ไม่พูดถึงซะเฉยๆ
3
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
ตอบ: 28927
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:29
CallMeLight พิมพ์ว่า:
Fumiki48 พิมพ์ว่า:

เดาจากนิสัยคนแต่ง ผมว่าไม่ตายนะ คนแต่งแกซาดิสต์ชอบเอาตัวละครเด่นๆมาฆ่าให้ดูประจำ
อันนี้ประมาณว่าแกล้งลืม ไม่พูดถึงซะเฉยๆ

ออกจะเก่ง ใช้ดาบไม้สู้กับพวกอัศวินชิวดีไม่น่าจะตาย
1
0

โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:33
MiNiZtUR พิมพ์ว่า:
ชอบคนที่เป็นลูกน้องของ Tyrion อ่ะ จำชื่อไม่ได้

แต่กวนตีนดี

ตอนนั้นเห็นจะไฝว้กับ the hound

น่าจะฝีมือพอตัวอยู่  

Bronn ใช่ปะคับ

ตัวนี้ผมชอบที่สุดตัวนึงเลยเหมือนกัน คำพูดแกคมมาก

จริงๆ แกเก่งครับ แต่ออกแนวมวยวัด นักเลงข้างถนน อาศัยลูกตุกติก เอาตัวรอดมาตลอด
เสียดายตอนเด็กๆแกจนมากครับ ไม่มีคนสอน แถมฐานะต่ำต้อย ไม่ได้เป็นอัศวินอีก
แกเลยหัดต่อสู้แบบมั่วๆมาตลอด

ในทีวีจะทำออกมาให้แกดูเก่งมากครับ แต่ในหนังสือแกจะชนะแบบฉิวเฉียด ทุลักทุเลมาตลอด

ปล. ในหนังสือไม่มีฉากที่เกือบจะไฝว้กับ The Hound ครัช HBO ลองทำเพิ่มเล่นๆเอาใจคนดู แหะๆ
4
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: A Brave New World.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 224
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 00:39
ดาบ Long claw เป็นของเซอร์บาริสตันหรอครับ ?

ผมคิดว่าเป็นของตระกูล มอมอนต์ซะอีก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel