ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 483
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 22:30
[RE: สาเหตุที่เจิดร้องไห้ไม่ใช่เพราะชนะ แต่เป็นเพราะ....]
HelloOurWorld พิมพ์ว่า:
* IMP *>UNLOVEABLE~ พิมพ์ว่า:
ไม่เกี่ยวมั้ง ปีก่อนๆไม่เห็นจะร้อง  

อาจจะไม่ได้ร้องเพราะโศกนาฏกรรมนี้อย่างเดียวก็เป็นไปได้ครับ
มีอะไรหลายอย่างเกิดขึ้นในแมทนั้น
ต้องการคว้าชัยชนะให้วิญญาณทั้ง 96 ดวง
และเราสามารถพลิกกลับมาชนะเรือได้
มีโอกาสในการคว้าแชมป์สูงขึ้น

หลายๆอย่างกดดันเข้ามา แต่เมื่อกัปตันทำสำเร็จ
ก็กลั้นออกมาเป็นน้ำตาลูกผู้ชายอย่างที่ทุกคนเห็น  

บางปีวันนี้แมทต์มันไม่ได้เตะที่แอนฟิลด์นี่ครับ มาปีนี้ประจวบเหมาะ อีกทั้งทีมยังกลับมาชนะได้ อารมณ์มันเลยทวีคูณน่ะ ผมว่านะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 22:32
[RE: สาเหตุที่เจิดร้องไห้ไม่ใช่เพราะชนะ แต่เป็นเพราะ....]
GREEN_SMOKER พิมพ์ว่า:
หลายคนก็แกล้งโง่เนอะ ดูสถานการณ์และความประจวบหมาะ ของวันเวลา

ผลการแข่งขัน และความรู้สึกที่เข้าใกล้แชมป์ โดยชนะทีมที่ดีที่สุดทีมนึงในลีคสิ

การที่ลูกผู้ชายคนนึงจะหลั่งน้ำตาออกมามันไม่ได้ง่ายนักหรอกโดยเฉพาะกับเจอรร์ราด

พิมกันเหมือนไม่มีสมองจะคิดก่อนกดคีย์บอร์ด.. ญาติของเจิดก็ตายในเหตุการณ์นั้น

ทุกอย่างล้วนมีค่าแก่การหลั่งน้ำตา หากไม่มีอารมณ์ร่วม..ก็หัดใช้สมองมั่งเวลาจะพิมน่ะ

ปญอ.ได้โล่

เห็นด้วยทุกประการ แฟนบอลไทยบางส่วนก็สักแต่จะแขวะ เสี้ยม ไม่ค่อยจะดูสถานการณ์โดยรวม เอาดีเข้าทีมตัว เอาชั่วเข้าทีมอื่น(รวมถึงแฟนหงส์ด้วยนะครับ) อย่าสักแต่จะพิมพ์ๆกันนะครับ คิดบ้างไรบ้าง
0
0
แลกเปลี่ยนทัศนะคติ หรือทัศนะอคติได้ครับ:D
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2010
ตอบ: 1565
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 22:43
มีเด็กน่อล 1 ตัวในนี้ชอบทำตัวเสร่อในเรื่องหงส์หลายเรื่อง ทั้งที่ทีมตัวเองไม่มีไรให้น่าทำตัวแบบนี้เลย

เอาเวลาไปสนใจทีมตัวเองหาข่าวทีมตัวเองมาลงบ้างก้ได้ คนอื่นจะได้ไม่พาลไปเกลียดทีมที่เชียร์ด้วย

ถ้าจบอันดับอดไปยูฟ่า คราวนี้ไม่รู้จะฉลองอะไรกันล่ะทีนี้ อุตส่าคุยอยู่เป็นชาติว่าถึงไม่มีอะไรก็ยังได้ไปประดับทัวนาเม้นยุฟ่าทุกปี ปีนี้จะเหลืออะไรเอาไว้คุยโว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 20594
ที่อยู่: Anfield Road. & Miyoung Heart & Korean Idol Republic
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 22:43
ถูกแบนแล้ว
sircoco พิมพ์ว่า:
GREEN_SMOKER พิมพ์ว่า:
หลายคนก็แกล้งโง่เนอะ ดูสถานการณ์และความประจวบหมาะ ของวันเวลา

ผลการแข่งขัน และความรู้สึกที่เข้าใกล้แชมป์ โดยชนะทีมที่ดีที่สุดทีมนึงในลีคสิ

การที่ลูกผู้ชายคนนึงจะหลั่งน้ำตาออกมามันไม่ได้ง่ายนักหรอกโดยเฉพาะกับเจอรร์ราด

พิมกันเหมือนไม่มีสมองจะคิดก่อนกดคีย์บอร์ด.. ญาติของเจิดก็ตายในเหตุการณ์นั้น

ทุกอย่างล้วนมีค่าแก่การหลั่งน้ำตา หากไม่มีอารมณ์ร่วม..ก็หัดใช้สมองมั่งเวลาจะพิมน่ะ

ปญอ.ได้โล่

เห็นด้วยทุกประการ แฟนบอลไทยบางส่วนก็สักแต่จะแขวะ เสี้ยม ไม่ค่อยจะดูสถานการณ์โดยรวม เอาดีเข้าทีมตัว เอาชั่วเข้าทีมอื่น(รวมถึงแฟนหงส์ด้วยนะครับ) อย่าสักแต่จะพิมพ์ๆกันนะครับ คิดบ้างไรบ้าง  

มู้นี้เป็นเรื่องที่ดี บางทีก็น่าจะคิดนิดนึง..ไม่ใช่พิมเอาสนุก แขวะเอามันส์อย่างเดียว

แต่สงสัยคงคิดไม่ได้จิงๆเลยพิมไรโง่ๆแบบนั้นออกมา
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 3123
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 23:38
ถูกแบนแล้ว
จะร้องไห้เพราะอะไรไม่สำคัญ แต่มันสำคัญที่ร้องไห้เพราะอะไร
0
0
Status:
ตอบ: 182
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 23:55
เหตุการณ์นี้เพิ่งได้รับความเป็นธรรมในฤดูกาลนี้ หลังผ่านมาได้25ปี

ในตอนแรกคดีเป็นทางฝ่ายกองเชียร์ผิดที่ไปแห่เข้าสนามจนเกิดแออัดคนตาย96ศพ

หลังศาลกลับคำตัดสินให้ฝ่ายเจ้าหน้าที่่ผิดที่ปล่อยปะละเลยหน้าที่ ทำให้กองเชียร์เสียชีวิต

หลังจากคดีได้คลี่คลาย คืนความเป็นธรรมให้กับผู้เสียชีวิตและญาติๆ

จึงได้มีการไว้อาลัยยิ่งใหญ่เป็นพิเศษ โดยการเริ่มเกมส์ช้ากว่ากำหนด 7 นาที

และ1ในผู้เสียชีวิตเป็นญาติของ เจิด

หลังจากการแข่งขันที่พลิคลอคกลับมาชนะได้

เจิดคงคิดว่าแรงผลักดันมาจาก 96 ศพที่ได้รับความเป็นธรรมได้ช่วยให้พวกเขาชนะก็เป็นได้

และก่อนเกมส์ BR ได้กล่าวว่าจะอุทิศแชมป์ให้แก่ 96 ศพ ให้ได้

ด้วยความกดดันทุกๆอย่าง และจบด้วยชัยชนะคงทำให้น้ำตาลูกชายได้ไหลรินออกมา
2
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 702
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 00:10
J E F F 1 9 8 6 พิมพ์ว่า:
เเล้วทำไมเพิ่งมาร้องปีนี้ หรือจะบอกว่าจะได้เเชมป์เเล้วนะ  

ยังไม่เห็นมีใครบอกว่าได้แชมป์เลย มีแต่มองไปทีละเกมส์ จะแขวะอะไรก็คิดก่อน ไม่ใช้่สักแต่จะแขวะ ใช้สมองคิดหน่อย อย่าใช้แต่อคติ
0
0
Liverpool never say die!!!
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1930
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 01:13
ถูกแบนแล้ว
น้ำตาลูกผู้ชาย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8878
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 04:21
ราฟาตอนมาร่วมงานก็ยังร้องนะทั้งๆที่ตอนนั้นไม่ได้อยู่หงส์แล้ว
0
0
Status:
ตอบ: 1600
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 09:21
ถูกแบนแล้ว
Keemoo พิมพ์ว่า:
เเล้วทำไมเพิ่งมาร้องปีนี้ หรือจะบอกว่าจะได้เเชมป์เเล้วนะ  

แล้วคุณรู็เหรอว่าปีอื่นเขาไม่ร้อง ?

ยังไม่มีใครบอกว่าได้แชมป์แล้ว ไปฟังคำพูดของเจอราร์ดที่พูดกับลูกทีมท้ายเกมครับ

การร้องไห้ มันแปลกเหรอครับ ญาติเขาเสีย ปีที่แล้วยิงประตูได้ก็ชี้นิ้วไปที่ท้องฟ้า

มันไม่เกี่ยวเลยจะร้องปีไหน หรือคุณจะบอกว่าร้องไห้ มันผิด ?  

ร้องไห้? ผมหมายถึงเพื่อบอกวิญญาณญาติเเกที่เสียชีวิตไปว่าใกล้จะได้เเชมป์เเล้วอะไรประมาณนี้
ใช้สมองของคุณก่อนเหอะ

แก้ไขล่าสุดโดย J E F F 1 9 8 6 เมื่อ Wed Apr 16, 2014 09:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
ตอบ: 1600
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 09:23
ถูกแบนแล้ว
หงษ์อมตะ พิมพ์ว่า:

ยังไม่เห็นมีใครบอกว่าได้แชมป์เลย มีแต่มองไปทีละเกมส์ จะแขวะอะไรก็คิดก่อน ไม่ใช้่สักแต่จะแขวะ ใช้สมองคิดหน่อย อย่าใช้แต่อคติ  

เหอะเเขวะไรครับ ตีความก่อนได้มั้ยผมบอกจะได้เเชมป์ คือใกล้จะได้เเชมป์เเล้วนะบอกญาติที่เสียชีวิต คิดมากจิงเด็กหงส์คนนี้
แก้ไขล่าสุดโดย J E F F 1 9 8 6 เมื่อ Wed Apr 16, 2014 09:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Keep the blue flag flying high.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 10:05
เคยดูรายการทีมนี้พี่รักทางช่อง 3 เขาบอกว่าญาติเจอราร์ดที่ตาย วันนั้นได้ชวนเจอราร์ดไปด้วย แต่เจอราร์ดไม่ได้ไปเพราะไม่ว่างหรืออะไรนี่แหละ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 4349
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 10:55
ผมเห็นมู้หงส์ทีไรมีแต่แฟนเชลซีมาป่วนอยุ่เรื่อย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44356
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 21:39
-[E]LasTico- พิมพ์ว่า:
ผมเห็นมู้หงส์ทีไรมีแต่แฟนเชลซีมาป่วนอยุ่เรื่อย  

นั่นสิ เห็นมาป่วนตลอดหลายๆ ปีเเล้วด้วยนะ ก็นะทีมเค้าดี ทีมเค้ารวย ย่อมเหมาะเเก่การเชียร์เพื่อข่มขวัญคู่ต่อสู้ ( บางคนนะ )
0
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 173
โพสเมื่อ: Sat Apr 11, 2015 18:06
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel