ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เมื่อก่อนบ้านเมืองเราน่าอยู่กว่านี้เย้ออ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 532
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 11:49
[RE: [พลีชีพ] แชร์ประสบการณ์ความรู้สึกพิเศษจากชะนีตาดำๆ ตนนึง]
อ่านยังไม่จบ ยาว เดวกลับมาอ่านกินข้าวก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2008
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 12:23
[RE: [พลีชีพ] แชร์ประสบการณ์ความรู้สึกพิเศษจากชะนีตาดำๆ ตนนึง]
บิ๊กเบน บอสแห่ง ss ป่าวคับ
0
0

ปืนถ้าเหนี่ยวไก...เมื่อไหร่ก็น่ากลัว
ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 12:24
อวตาร พิมพ์ว่า:
ป้าเพลงอายุ เท่าไรกันแน่ ผมคิดว่าราวๆ 34+ซะอีก

เห็นมีคนเรียกป้าว่าน้อง เลยสงสัย  

ป้าเข้าบอร์ดมาตั้งแต่ปี 2007
ตอนนั้นอายุยังไม่ถึง สามสิบเลย
ก้ยังถูกเรียกว่าป้ามาตั้งแต่นั้นนะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 12:31
oat_hohoho พิมพ์ว่า:
กระทู้นี้ถือเป็นข่าวร้ายมากสำหรับคนที่แอบชอบน้องเพลงอย่างผมคนนึง (ขออนุญาตเรียกว่าน้องนะครับเพราะผมอายุเยอะกว่า (29 ปี))

ไหนๆก็เป็นไปไม่ได้แล้วแล้วขอพูดความในใจหน่อยนะครับ คือผมชอบน้องที่เป็นคนพูดจาตรงๆแรงๆแต่จริงใจครับ เป็นผู้หญิงที่ไม่ได้สะตอหรือสร้างภาพอะไรทั้งสิ้น คิดอะไรรู้สึกยังไงก็พูดออกมาตามตรง ก่อนหน้านี้ที่น้องลงรูปตัวจริงของน้องเพลง ผมเห็นแล้วก็รู้สึกว่า อ้าวตัวจริงยังเด็กอยู่เลยนี่นา (แถมน่ารักมากๆด้วย) กำลังคิดอยู่นานว่าจะคุยหรือทักทายน้องยังไงดีเพราะทีมเราเชียร์ต่างถือเป็นอริร่วมเมือง จะคุยเรื่องฟุตบอลก็คงไม่ดีแน่ วันเวลาผ่านไปผมมัวแต่คิดมุขว่าจะทักทายยังไง โดยหารู้ไม่ว่าน้องเพลง มีคนที่อยู่ในใจไปแล้ว T_T ยังไงก็ตามแต่ผมขออวยพรให้น้องมีความสุข และสมหวังกับคนที่น้องรู้สึกดีนะครับ หากรู้สึกดีกับเขาก็ลองบอกเขาคนนั้นผ่านกระทู้ไปนี่แหละ (ผมเองก็แอบเชื่อลึกๆว่าผู้ชายคนนั้นน่าจะรู้สึกดีกับเพลงเช่นกัน) ไม่ว่าจะเกิดอะไรก็ตามอย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนตัวผมขอแว้บไปซดน้ำแห้วก่อนนะครับ T_T  

คุณอายุน้อยกว่าเราค่ะ :)
และภาพที่เห็นนั้นเป็นน้องสาวคนสนิทของเราในบอร์ดนี้อีกที

แล้วทีนี้ตกลงชอบเราหรือชอบน้องคนนั้นคะ
ถ้าชอบน้องคนนั้น น้องยังโสดนะคะ จีบได้
ติดต่อผ่านเราได้นะ
คิดค่านายหน้าไม่แพง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 12:46
chula chula พิมพ์ว่า:
โทดทีนะมาช้าไปหน่อย พอดีช่วงนี้ติดเกมส์

อ่านมาจนจบ บอกตรงๆนะ(ถ้าอยู่ข้างๆจะขอกอดที) แมนมากแล้ว ที่กล้าจะพูดออกไป

ทั้งๆที่รู้ว่าผลมันเสี่ยงแค่ไหน ป้าคุยกับผมเรื่องนี้หลายครั้ง ผมก็เชียร์ให้พูดไปเถอะ มัน

ดีกว่าเก็บไว้จนตาย แล้วไม่ได้พูดความรู้สึกในใจของตัวเอง แม้ว่าสุดท้ายถึงเราจะเจ็บ

แต่เจ็บจากความรู้สึกที่แท้จริง มันคงดีกว่า เจ็บจากการโกหกตัวเองนะ ........

ผมเชื่อนะว่า สักวันจะมีคนๆนึงที่เค้าจะไม่มอง เพลง ณ Azzurri แค่เพื่อนเท่านั้น  

แมนมากอ่ะ ตอนคุยกันแจกกล้วยให้เค้าด้วย 555555555555555+

ขอบคุณมากที่รับฟังมาตลอด
มามะกอดที
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 15:07
เวส ป้า สยาม พิมพ์ว่า:
เพลง แม่พี่ถามว่าเมื่อไหรเพลงจะมาทานข้าวที่บ้านพี่อีก  

กร๊ีดดดดดดดด เค้าเพิ่งเห็น

ฝากความระลึกถึงแม่ด้วยนะคะ เพลงยังคิดถึงแม่เสมอค่ะ

ฝากบอกแม่ว่า ก็ลูกชายแม่ไม่รับโทรศัพท์เพลง
เพลงเลยไม่รู้จะทำยังไง
เดี๋ยววันหลัง ไปหาแม่ที่บ้านเลยนคะ
ช่างหัวลูกชายแม่แล้วค่ะ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 16:45
Wolfgang_Amadeus พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วก้ออยากเจอคนที่คุยกันถูกคอกันอย่างนี้มั้งจัง สำหรับผมแล้วถ้าจะยาก  

หมายถึงคุยถูกคอแบบเพื่อนจริงๆ หรือแบบแฟนคะ

ถ้าหาแบบแฟน หายากมากเลยนะคะ เราบอกเลย
ตั้งแต่เราคุยกับผู้ชายมา ในชีวิตเรามี แค่ 2 คนเท่านั้น
ที่เรารู้สึกว่าคุยถูกคอกันอย่างจริงจัง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 17:03
ไมจบงี้อ่า ลุ้นตั้งนาน หมดสงกรานต์แซ้ดเลย
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: นอกจากถ่ายรูปกับรักคุณแล้ว ผมก้อไม่เก่งอะไรเลย
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4692
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 18:42
เพลง ณ Azzurri พิมพ์ว่า:
Wolfgang_Amadeus พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วก้ออยากเจอคนที่คุยกันถูกคอกันอย่างนี้มั้งจัง สำหรับผมแล้วถ้าจะยาก  

หมายถึงคุยถูกคอแบบเพื่อนจริงๆ หรือแบบแฟนคะ

ถ้าหาแบบแฟน หายากมากเลยนะคะ เราบอกเลย
ตั้งแต่เราคุยกับผู้ชายมา ในชีวิตเรามี แค่ 2 คนเท่านั้น
ที่เรารู้สึกว่าคุยถูกคอกันอย่างจริงจัง

แบบไหนก้อได้ครับ เพศก้อไม่เกี่ยง ไม่ได้หวังมากขนาดต้องเป็นแฟนไรขนาดนั้น

ทุกวันนี้เหมือนคุยกะคนอื่นฆ่าเวลาไปงั้นๆ รู้สึกเหมือนตัวคนเดียวมาตลอด เพื่อนจาก

ที่น้อยๆก้อเริ่มห่างๆ จริงๆแล้วจุดนี้ผมต้องโทษตัวเองด้วยที่ เข้าหาคนไม่เก่ง แต่นิสัย

ผมก้อคนเงียบๆอยู่แล้วอะ จะเฮฮาก้อต่อเมื่อเจอคนที่ถูกคอกันจริงๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6342
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 19:12
สงสัยครับ แล้วนอกจากใน SS แล้ว
ชีวิตจริงข้างนอก ไม่มีคนมาจีบบ้างเหรอครับ
เท่าที่ดู ลักษณะความคิดแล้ว น่าจะมีแฟนแล้ว
ไม่น่าโสดมาถึงปัจจุบันนะ ^^

0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2010
ตอบ: 1930
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 19:47
oat_hohoho พิมพ์ว่า:
กระทู้นี้ถือเป็นข่าวร้ายมากสำหรับคนที่แอบชอบน้องเพลงอย่างผมคนนึง (ขออนุญาตเรียกว่าน้องนะครับเพราะผมอายุเยอะกว่า (29 ปี))

ไหนๆก็เป็นไปไม่ได้แล้วแล้วขอพูดความในใจหน่อยนะครับ คือผมชอบน้องที่เป็นคนพูดจาตรงๆแรงๆแต่จริงใจครับ เป็นผู้หญิงที่ไม่ได้สะตอหรือสร้างภาพอะไรทั้งสิ้น คิดอะไรรู้สึกยังไงก็พูดออกมาตามตรง ก่อนหน้านี้ที่น้องลงรูปตัวจริงของน้องเพลง ผมเห็นแล้วก็รู้สึกว่า อ้าวตัวจริงยังเด็กอยู่เลยนี่นา (แถมน่ารักมากๆด้วย) กำลังคิดอยู่นานว่าจะคุยหรือทักทายน้องยังไงดีเพราะทีมเราเชียร์ต่างถือเป็นอริร่วมเมือง จะคุยเรื่องฟุตบอลก็คงไม่ดีแน่ วันเวลาผ่านไปผมมัวแต่คิดมุขว่าจะทักทายยังไง โดยหารู้ไม่ว่าน้องเพลง มีคนที่อยู่ในใจไปแล้ว T_T ยังไงก็ตามแต่ผมขออวยพรให้น้องมีความสุข และสมหวังกับคนที่น้องรู้สึกดีนะครับ หากรู้สึกดีกับเขาก็ลองบอกเขาคนนั้นผ่านกระทู้ไปนี่แหละ (ผมเองก็แอบเชื่อลึกๆว่าผู้ชายคนนั้นน่าจะรู้สึกดีกับเพลงเช่นกัน) ไม่ว่าจะเกิดอะไรก็ตามอย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนตัวผมขอแว้บไปซดน้ำแห้วก่อนนะครับ T_T  

แล่วๆๆๆ อย่าพึ่งยอมแพ้ดิท่าน ตอนนี้ป้าเพลงยังโสด
1
0
...........................ทรงพระเจริญ....................
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2727
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 21:08
"..ผู้หญิงมักจะชอบผู้ชายที่สามารถสัมผัสถึงอารมณ์และความรู้สึกของเธอได้.."

Spoil

บางที..
ความคาดหวังของผู้หญิง สูงเกินไป..

เยดเปียกกก
เพิ่งเคยเห็นกระทู้จิกหมอน SS 5555.
ว่าแต่ใครอ่ะ อ่านยังไม่จบอยากรู้แล้วใครว้าา า า าๆๆ
แม่งเอ้ย ขี้เกียจหาา
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2727
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 21:17
อ่าว..
จบดราม่า

0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 21:22
Smach2003 พิมพ์ว่า:
"..ผู้หญิงมักจะชอบผู้ชายที่สามารถสัมผัสถึงอารมณ์และความรู้สึกของเธอได้.."

Spoil

บางที..
ความคาดหวังของผู้หญิง สูงเกินไป..

เยดเปียกกก
เพิ่งเคยเห็นกระทู้จิกหมอน SS 5555.
ว่าแต่ใครอ่ะ อ่านยังไม่จบอยากรู้แล้วใครว้าา า า าๆๆ
แม่งเอ้ย ขี้เกียจหาา  

จริงๆ เราอยากเขียนเล่าให้แบบ จิกหมอนให้มากกว่านี้นะ
เพราะยังมีรายละเอียดอีกหลายอย่าง ที่เอามาเล่าให้จิกหมอนกันได้
แต่เกรงใจคู่กรณี
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 21:23
Smach2003 พิมพ์ว่า:
อ่าว..
จบดราม่า

เรื่องมันเศร้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel