ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 474
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 01:50
[RE: [พลีชีพ] แชร์ประสบการณ์ความรู้สึกพิเศษจากชะนีตาดำๆ ตนนึง]
เพลง ณ Azzurri พิมพ์ว่า:
mondaong พิมพ์ว่า:
ยังสงสัยอยู่อย่างนึงครับ แล้วสรุปตอนนี้คือยังมีคุยกันในถานะเพื่อนอยู่ป่าวครับ หรือว่าหายจากกันไปเลย  

เป็นคำถามที่ตอบยากมาก
และเราก็ไม่กล้าตอบเลยค่ะ

ตอนที่ไปพบกัน ก่อนจะจากกันไปน่าจะพูดซักอย่างนะครับ ว่าเรายังคงเป็นเพื่อนกันอยู่ได้ใช่มั้ย

จะได้ยังคงรักษาความเป็นเพื่อนไว้อยู่ได้ครับ  

เค้าพูดแหละค่ะว่าเพื่อนกัน

แต่เราไม่รู้จะเป็นเพื่อนกับเค้าได้มั้ย

อยากให้เค้ามาเห็นกระทู้นี้จัง ไม่ลองส่งไปให้เค้าอ่านดูหน่อยหรอ

edit : อีกอย่างครับของอย่างนี้มันอาจต้องใช้เวลากว่าจะทำใจในการมองเค้าให้เป็นแค่เพื่อนคนนึงโดยที่ไม่ให้มีความรู้สึกเกินเลยอยู่ด้วย แต่ผมคิดว่าเวลาจะทำให้เราทำแบบนั้นได้ครับ

แต่เราไม่ทำค่ะ

อะไรที่มันผ่านแล้ว เราจะผ่านเลย
และถ้าเราได้เดินหน้าแล้ว
เราถอยหลังความรู้สึกไม่ได้ค่ะ

ประมาณว่าถ้าเรารักใครไปแล้ว มันเป็นเพื่อนไม่ได้หรอกสินะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Thanks for the memories, thank for everything. #thankyousiralex
นักเตะท้ายซอย
Status: ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป
เข้าร่วม: 28 Nov 2010
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 02:11
[RE: [พลีชีพ] แชร์ประสบการณ์ความรู้สึกพิเศษจากชะนีตาดำๆ ตนนึง]

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 3360
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 03:47
ถูกแบนแล้ว
อ่านจนจบ

เอิ่ม... ณ ปัจจุบัน ยังติดต่อหากันอยู่หรือเปล่า ?

แก้ไขล่าสุดโดย หลวงพิเรทพิชิตท่ายาก เมื่อ Tue Apr 15, 2014 03:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 04:32
อยากเห็นหน้าป้าจังครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 2098
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 06:23
กระทู้นี้ถือเป็นข่าวร้ายมากสำหรับคนที่แอบชอบน้องเพลงอย่างผมคนนึง (ขออนุญาตเรียกว่าน้องนะครับเพราะผมอายุเยอะกว่า (29 ปี))

ไหนๆก็เป็นไปไม่ได้แล้วแล้วขอพูดความในใจหน่อยนะครับ คือผมชอบน้องที่เป็นคนพูดจาตรงๆแรงๆแต่จริงใจครับ เป็นผู้หญิงที่ไม่ได้สะตอหรือสร้างภาพอะไรทั้งสิ้น คิดอะไรรู้สึกยังไงก็พูดออกมาตามตรง ก่อนหน้านี้ที่น้องลงรูปตัวจริงของน้องเพลง ผมเห็นแล้วก็รู้สึกว่า อ้าวตัวจริงยังเด็กอยู่เลยนี่นา (แถมน่ารักมากๆด้วย) กำลังคิดอยู่นานว่าจะคุยหรือทักทายน้องยังไงดีเพราะทีมเราเชียร์ต่างถือเป็นอริร่วมเมือง จะคุยเรื่องฟุตบอลก็คงไม่ดีแน่ วันเวลาผ่านไปผมมัวแต่คิดมุขว่าจะทักทายยังไง โดยหารู้ไม่ว่าน้องเพลง มีคนที่อยู่ในใจไปแล้ว T_T ยังไงก็ตามแต่ผมขออวยพรให้น้องมีความสุข และสมหวังกับคนที่น้องรู้สึกดีนะครับ หากรู้สึกดีกับเขาก็ลองบอกเขาคนนั้นผ่านกระทู้ไปนี่แหละ (ผมเองก็แอบเชื่อลึกๆว่าผู้ชายคนนั้นน่าจะรู้สึกดีกับเพลงเช่นกัน) ไม่ว่าจะเกิดอะไรก็ตามอย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนตัวผมขอแว้บไปซดน้ำแห้วก่อนนะครับ T_T
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เกลียดไอพวกลิ้นสองแฉก ตีสองหน้า
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10557
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 06:31
โทดทีนะมาช้าไปหน่อย พอดีช่วงนี้ติดเกมส์

อ่านมาจนจบ บอกตรงๆนะ(ถ้าอยู่ข้างๆจะขอกอดที) แมนมากแล้ว ที่กล้าจะพูดออกไป

ทั้งๆที่รู้ว่าผลมันเสี่ยงแค่ไหน ป้าคุยกับผมเรื่องนี้หลายครั้ง ผมก็เชียร์ให้พูดไปเถอะ มัน

ดีกว่าเก็บไว้จนตาย แล้วไม่ได้พูดความรู้สึกในใจของตัวเอง แม้ว่าสุดท้ายถึงเราจะเจ็บ

แต่เจ็บจากความรู้สึกที่แท้จริง มันคงดีกว่า เจ็บจากการโกหกตัวเองนะ ........

ผมเชื่อนะว่า สักวันจะมีคนๆนึงที่เค้าจะไม่มอง เพลง ณ Azzurri แค่เพื่อนเท่านั้น
2
0
นักเตะตำบล
Status: คงเป็นเพราะการมีชีวิตอยู่เป็นความทุกข์อันยาวนาน
ตอบ: 2286
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 09:32
เห็นรูป " ป้าเพลง " แล้วจะต๊กกะใจ ยิ่งกว่าเห็นนมเจนอีก ดิชั้นสัมผัสได้
1
0
HIGHLIGHT+FULLMATCH *

" เธอ - Cocktail "

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2009
ตอบ: 1341
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 09:37
lTankrabl พิมพ์ว่า:
lTankrabl พิมพ์ว่า:
ของผมก็ พอมีมั่งนะ หลายคนเลยละ คือ พอมีเพื่อนเป็น ผู้หญิง มีอะไรช่วยได้ก็ช่วย

ทำอะไรได้ก็ทำ แต่ไม่คิดอะไรเกินเลยมากกว่านั้น แต่ส่วนมากฝ่ายตรงข้ามเค้าจะเดินล้ำเส้นมา

หลังจากสนิทกันมาก กลับกลายเป็น ไม่ค่อยพูดจากันเลย

ไม่เข้าใจเหมือนกัน  

ผู้หญิงมักจะชอบผู้ชาย ที่ให้ความรู้สึกเหมือนเพื่อนสาวของพวกเธออะค่ะ
มันคือความรู้สึกปลอดภัยและใกล้ชิดอย่างหนึ่ง

แต่บอกเลยว่า เรามีเพื่อนผู้ชายหลายคนนะคะ
ที่สนิทกันและมีอะไรก็ช่วยเหลือกันหรือเรียกหากันได้ตลอด
ประเภทว่า เฮ้ยกินเหล้ากัน เฮ้ยกินข้าวกัน เฮ้ยไม่ไหวว่ะ เฮ้ยทำไงดีวะ - ไรงี๊
เแต่ราก็ไม่ได้คิดอะไรกับใครนะ
แค่คิดก็สยองแล้ว
แล้วถ้าให้พวกเค้าคิดอะไรกับเรา พวกเค้าก็คงสยองเหมือนกัน 5555555555555555555555

คงจะเป็นเพราะอย่างนั้นแหละครับ พอดีผมคุยกะผู้หญิงได้เกือบทุกเรื่องพอดี เหล้าไม่กินบุหรี่ไม่สูบ บางคนยังคิดว่าผมเป็นเกย์เลยทั้งๆที่มีแฟนแล้วคบกันมาหลายปี  

ยังที่มีแฟน ของผมที่ทำงานคิดว่าเกย์จริง ๆ เลยละ แฟนไม่มี เหล้าไม่กินบุหรี่ไม่สูบ ยังพูดสุภาพ
ในใจนี่ไม่อยากสุภาพนะ แต่คือคิดในใจกุไม่ได้สนิท + เป็นรุ่นน้อง มาคิดว่าผมเป็นเกย์โครตเคืองเลย
ปล. ยังดีนะครับที่พูดออกไป ผมเก็บไว้จนจะจบมหาลัย จนเพื่อนของผู้หญิงที่ชองส่ง line มาถามคิดไรกับเพื่อนเขาป่าว
แก้ไขล่าสุดโดย valentinoz เมื่อ Tue Apr 15, 2014 09:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
manchester united fc.
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 39799
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 09:41
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Dec 2006
ตอบ: 2591
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 10:36
ชีวิตคนเรามันก็แปลกนะครับ คนที่เราคิดว่าใช่กลับไม่ชอบ คนที่เราไม่ใช่กลับชอบ ถ้าเราได้เจอใครที่ใช่และชอบเรามันคงเป็นความรู้สึกที่ดีมาก แต่ถ้าไม่...ความรู้สึกที่ดีก็เสียไป นับถือครับที่คุณเป็นผู้หญิงที่มีคุณค่าและรักตัวเอง ผมเชื่อว่าคุณเป็นคนเข้มแข็งอาจมีอ่อนไหวบ้างซึ่งเป็นปกติของคน หลังจากนี้เวลาจะรักษาทุกอย่าง อีกหน่อยเรื่องนี้ถ้าเราได้มองย้อนกลับมามันก็เป็นเรื่องอดีตที่ทำให้เราอมยิ้มได้ครับ อาจได้กลับมาคุยกันถ้าเปิดใจเข้าใจอีกครั้ง แต่ถ้าไม่ก็ถือเป็นเรื่องหนึ่งในชีวิตที่เคยผ่านเข้ามาเพื่อเรียนรู้ ขอให้ทุกคนในกระทู้นี้พบเจอคนที่ใช่และชอบครับ สู้ๆครับ ถ้าเจอแล้วก็รักษาไว้อย่างดีด้วยนะครับ
3
0
Hard Man Idol

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2006
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 10:36
oat_hohoho พิมพ์ว่า:
กระทู้นี้ถือเป็นข่าวร้ายมากสำหรับคนที่แอบชอบน้องเพลงอย่างผมคนนึง (ขออนุญาตเรียกว่าน้องนะครับเพราะผมอายุเยอะกว่า (29 ปี))

ไหนๆก็เป็นไปไม่ได้แล้วแล้วขอพูดความในใจหน่อยนะครับ คือผมชอบน้องที่เป็นคนพูดจาตรงๆแรงๆแต่จริงใจครับ เป็นผู้หญิงที่ไม่ได้สะตอหรือสร้างภาพอะไรทั้งสิ้น คิดอะไรรู้สึกยังไงก็พูดออกมาตามตรง ก่อนหน้านี้ที่น้องลงรูปตัวจริงของน้องเพลง ผมเห็นแล้วก็รู้สึกว่า อ้าวตัวจริงยังเด็กอยู่เลยนี่นา (แถมน่ารักมากๆด้วย) กำลังคิดอยู่นานว่าจะคุยหรือทักทายน้องยังไงดีเพราะทีมเราเชียร์ต่างถือเป็นอริร่วมเมือง จะคุยเรื่องฟุตบอลก็คงไม่ดีแน่ วันเวลาผ่านไปผมมัวแต่คิดมุขว่าจะทักทายยังไง โดยหารู้ไม่ว่าน้องเพลง มีคนที่อยู่ในใจไปแล้ว T_T ยังไงก็ตามแต่ผมขออวยพรให้น้องมีความสุข และสมหวังกับคนที่น้องรู้สึกดีนะครับ หากรู้สึกดีกับเขาก็ลองบอกเขาคนนั้นผ่านกระทู้ไปนี่แหละ (ผมเองก็แอบเชื่อลึกๆว่าผู้ชายคนนั้นน่าจะรู้สึกดีกับเพลงเช่นกัน) ไม่ว่าจะเกิดอะไรก็ตามอย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนตัวผมขอแว้บไปซดน้ำแห้วก่อนนะครับ T_T  

เข้าบอร์ดมาตั้งแต่ปี 2007 แต่ยังเด็กอยู่หรอเนี่ย ไม่น่าเชื่อเลย

แล้วน่ารักจริงมั้ย อยากเห็นหลักฐานด้วยครับ :D
0
0
ชมนางแบบจีนน่ารักๆได้ที่ >> https://www.facebook.com/preorderkk
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 4310
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 10:48
ป้าเพลงอายุ เท่าไรกันแน่ ผมคิดว่าราวๆ 34+ซะอีก

เห็นมีคนเรียกป้าว่าน้อง เลยสงสัย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: รอยยิ้มนั้น ^__^ ตกหลุมรัก
ตอบ: 9474
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 10:52
อ่านจบแล้วครับ เข้าใจนะ จขม. นะครับ

ความรู้สึกแบบนี้มีทุกคน แล้วคิดว่าทุกๆคนก็เคยผ่านมา

ไงก็สู้ๆครับ ซักวันคนๆนั้นของเราก็จะเจอเราในอนาคตอันใกล้แน่นอน
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Merci Arsène
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 5424
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 10:55
เค้ามีแฟนแล้วรึเปล่าเลยไม่ตอบตกลง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไม่ได้แปลก แค่แตกต่าง
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 4344
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 11:16
เพียวเพียว พิมพ์ว่า:
อยากเห็นหน้าป้าจังครับ  

ผมก็อยากเห็นนะ เลยลอง copy คำว่า เพลง ณ Azzurri ไปหาใน อากู๋ ดูครับ กดที่ ค้นรูป

เห็น รูป พร้อม ป้าย เลย คนนี้มั้ง แต่ผมไม่เรียกป้านะ เพราะน่าจะอายุน้อยกว่าผมนะ

ไม่รู้ใช่เปล่า แต่ค้นแล้ว เจอคนนี้อ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย killkill เมื่อ Tue Apr 15, 2014 11:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel