ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ในอนาคตใครมีโอกาสจะเป็นเบอร์ 1 ของ WWE มากที่สุด?
Roman Reigns
???
Antonio Cesaro
???
คะแนนทั้งหมด: 66
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 01:55
[RE: Wrestling Poll - เบอร์ 1 ของ WWE? (Ep.1)]
TheMelody พิมพ์ว่า:
PitBullz พิมพ์ว่า:
ถ้าชื่นชอบจะเป็น คริสเบนวา กับ. เอ็ดดี้เกอเรโร่ จอมเทคนิคกับจอมตุกติก

แต่ถ้าขวัญใจก็คงเป็น สโตนโคล พี่ท่านแกฮาดคอโดยเฉพาะเวลาเปิดเบียร์กิน

ปล.นอกเรื่องอีกผมแต่ถ้าให้เลือก2คนนี้ ขอเลือกคนที่2ละกันเพราะหน้าแกเหมือน เจสัน สเตธัม  

stone cold ผมก็ชอบมากครับ เจอใครไม่ว่าจะ face หรือ heel แกอัดหมดเลย เสียดายที่บาดเจ็บ สีสันของวงการเลยครับคนนี้  
ปล้ำได้ถึงใจสุดล่ะคับเวลาที่สตันเนอร์ใส่ วิน กับ เชน แบคแมน ถึงกับหัวปลักดิน

โคตรฮาคับสมัยนี้ไม่ได้ดูเลย ตั้งแต่น้าติงไม่ได้พากษ์
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1396
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 03:48
[RE: Wrestling Poll - เบอร์ 1 ของ WWE? (Ep.1)]
TheMelody พิมพ์ว่า:
ถ้าชื่นชอบจะเป็น คริสเบนวา กับ. เอ็ดดี้เกอเรโร่ จอมเทคนิคกับจอมตุกติก

แต่ถ้าขวัญใจก็คงเป็น สโตนโคล พี่ท่านแกฮาดคอโดยเฉพาะเวลาเปิดเบียร์กิน

ปล.นอกเรื่องอีกผมแต่ถ้าให้เลือก2คนนี้ ขอเลือกคนที่2ละกันเพราะหน้าแกเหมือน เจสัน สเตธัม  

stone cold ผมก็ชอบมากครับ เจอใครไม่ว่าจะ face หรือ heel แกอัดหมดเลย เสียดายที่บาดเจ็บ สีสันของวงการเลยครับคนนี้  
ปล้ำได้ถึงใจสุดล่ะคับเวลาที่สตันเนอร์ใส่ วิน กับ เชน แบคแมน ถึงกับหัวปลักดิน

โคตรฮาคับสมัยนี้ไม่ได้ดูเลย ตั้งแต่น้าติงไม่ได้พากษ์  

ถ้าป๋าโตนส์มาใส่สตันเนอร์สมัยนี้ ถ้าอยากได้คนเซล์ท่าสวยๆ แบบเชนต้องดอลฟ์ ซิกเลอร์เลย พี่แกเซลล์ท่าตัวบินอ่ะครับ
0
0
KTBFFH.
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 10339
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 05:41
ตอนกดโหวตเน็ตมันเน่าๆเลยไม่รู้มันไปติดตอนกดใคร

แต่โดยส่วนตัวผมเลือก cesaro เพราะลีลาการปล้ำระหว่างแมตช์ของแกมันถูกใจผมมากเลย สร้างแมตช์ที่ดูแล้วสนุกมาก็เยอะ ผมว่าดูมีอนาคตกว่า reigns ซึ่งเอ่อ เอาตรงๆนะ ตอนนี้ผมว่าเค้าก็ไม่ต่างจากตัว face หลักๆตัวอื่นหรอก

คอมโบมรณะ+พลังแฝง
แก้ไขล่าสุดโดย elusory เมื่อ Wed Apr 09, 2014 05:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
รณรงค์ให้คัดลอกบทความจากที่อื่นมาแล้วช่วยลงลิงก์เต็มของต้นทางไว้ด้วยครับ
นักบอลถ้วย ค.
Status: It's Clobbering Time
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 1136
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 10:51
เอาจริงๆ สองคนนี้ไม่รู้จะยังไง ยิ่งโรมันเลน นี่ตอนนี้พีคสุดๆ ชอบมาก แต่พอแตกกลุ่มออกไปไม่รู้จะเป็นยังไง

ส่วนเซซาโร่ ต้องบอกอยู่ที่ WWE อย่างเดียวเลยว่าจะผลักดันมั้ย เพราะดูแล้วเป็นสไตล์ไบรอันเลย ต้องผลักดันหนักๆ จะมีแค่คนดูเชียร์เยอะๆอย่างเดียวไม่เกิดแน่

โดยส่วนตัวกดโรมันไปเพราะชอบคาเเรกเตอร์และชอบสเปียร์ของแก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 2565
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 10:57
ถูกแบนแล้ว
เซซาโร่ ดูจืดสุดๆ ท่าพูดเก่งๆนี่ไปไกลชัวร์ ขอกิมมิคเท่ๆหน่อย 55

แต่ผมว่า เรนจ์ ไปได้ไกลสุด มันดูเท่ 55

ส่วนตัวผมจริงๆ ชอบ ดีน อัมโบรสนะ พอแตกวง หวังว่าจะเป็น ฮีล ระดับสูงได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2008
ตอบ: 1744
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 11:08
the shield มีสีสันเรื่องการพูดเพราะดีน อัมโบรส ส่วนการปล้ำ เรนจ์ เน้นปล้ำด้วยพละกำลัง การใส่ท่าที่หนักหน่วงสะใจคนดู แต่ถ้าพูดถึงการปล้ำแล้ว ยังเป็นรองเซซาโร่ ตรงที่มักมีท่าที่ทำให้คนดูฮือฮาได้ตลอด เพียงแต่กิมมิคยังดูไม่เด่นมากเท่า เรนจ์
ผมว่าตอนนี้ กิมมิคยกให้ เรนจ์ แต่การปล้ำยกให้ เซซาโร่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2006
ตอบ: 1089
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 11:25
ถ้ามองภาพรวมโรมันเรนจ์น่าจะเป็นตัวชูโรงได้แน่นอน บุคลิกได้ ฝีมือได้ เหลือแต่กิมมิคกับการแสดงให้ไม่แข็งเกินไป

แต่ผมโหวตซีซาโร่นะ เพราะชอบสไตล์การปล้ำของแกมากกว่า ฮ่าๆๆ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: อยากรวยว่ะ
เข้าร่วม: 05 Oct 2008
ตอบ: 6180
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 12:45
เรนจ์นี่ละครับคือคำตอบ แต่ผมกลัวดันๆๆๆไปแล้วจะเป็นแบบไรแบคอะ เสียดายหุ่น+ความเท่ห์
0
0
Once Gunner, Always Gunner.
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ความรักความฝัน ใช้เงินเป็นล้านๆ !!
เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 8460
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 13:15
ส่วนตัวผมชอบเซซาโร่นะ พละกำลังได้อาจไม่ดุดันเท่ากับเรนจ์ แต่มีท่าที่ฮือฮาได้ตลอดและที่ชอบสุดๆก็คือ(ผมอาจชอบคนเดียว) ท่าเก้ๆกังๆตอนยืนงงมึนๆ ของ เซซาโร่นี่ล่ะ มันดูแล้วแบบฮาดีว่ะชอบ พัฒนาต่อไปได้ดีมากยิ่งมาอยู่กับเฮแมน นี่น่าจะเกิด

ส่วนเรนจ์ ตอนแรกไม่เคยได้สนใจเลยนะเพราะ คาดหวังอัน ดีน ไว้เยอะเรื่องท่าทางและสกิลไมค์ แต่พอเรนจ์พอปล้ำไปมานี่โดดเด่นสุดๆ ทั้งรูปแบบการปล้ำที่แข็งแกร่ง รุนแรง เงียบขรึม แต่ยังนึกตอนปล้ำเดี่ยวไม่ออก

แก้ไขล่าสุดโดย ไม้ตาย เมื่อ Wed Apr 09, 2014 13:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
KKU 46/52 ...IS#8 - IS Society Home
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 15:11
ผมให้ Reign นะ เพราะมีดูมีโอกาสมากกว่า เด็กปั้นของ WWE เอง แถมเป้นญาติกับ The Rock ด้วย มีแบคตัวเบ้อเร้อเลยทีเดียว

พูดถึง The Shield ทั้งสามคนนี่มีโอกาสดันได้หมดเลย แต่คนที่ดูเด่นน้อยที่สุดผมมองว่า Seth นะ คือ Reign เป็นธรรมะตัวใหญ่ดุดันและปล้ำเร็ว ส่วน Dean เป็นอธรรมตัวแสบเป็น Roddy Piper คนต่อไปได้เลยด้วยท่าทางและการพูด ส่วนคนที่น่าจะมีโอกาสน้อยสุดคือ Seth เพราะตัวเล็กครับ 555555 ไม่โดนใจป๋า Vince แต่จริงดันได้หมดเลยถามคนนี้ ที่สุดแล้วจริงๆในดาวรุ่งทั้งหมด

ส่วน Cesaro นี่ต้องไปดูสกิลการพูดของแกกับออร่าหน่อย แต่สภาพแกนี่มาแบบ Benoit เลยครับ ปล้ำเก่งแต่ออร่าน้อยไปนิด แต่การมาอยู่กับ Heyman นี่ผมว่าเป็นผลดีมากๆเลยนะ ทำให้แกมีราศีมากขึ้นและการพูด Heyman เก่งอยู่แล้ว ไม่งั้นใน Raw ที่ผ่านมาแกคงทำให้แฟนๆทั้งโห่และเชียร์ในคืนเดียวกันไม่ได้แบบนี้แน่ๆ 555

ผมมองว่า Cesaro แกน่าจะมาปีนี้ล่ะ ส่วน The Shield เป็นอนาคตอันใกล่ต่อไป

ปล. Bray Wyatt ก็ขึ้นแท่นเป็นตัวลึกลับคนต่อไปแทน Taker แหง่มๆ ดูใน WM แกแสดงได้ถึงบทบาทมาก ชอบๆ -0-
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7515
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 16:58
ชอบทั้งคู่นะ แต่ถ้าเด่นกว่าตอนนี้ต้องให้ Reign ท่าอาจจะไม่เยอะแต่ใส่แล้วดูดุดัน ชอบมากกก
0
0
Status:
ตอบ: 98
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 22:31
CCStyles พิมพ์ว่า:
ผมให้ Reign นะ เพราะมีดูมีโอกาสมากกว่า เด็กปั้นของ WWE เอง แถมเป้นญาติกับ The Rock ด้วย มีแบคตัวเบ้อเร้อเลยทีเดียว

พูดถึง The Shield ทั้งสามคนนี่มีโอกาสดันได้หมดเลย แต่คนที่ดูเด่นน้อยที่สุดผมมองว่า Seth นะ คือ Reign เป็นธรรมะตัวใหญ่ดุดันและปล้ำเร็ว ส่วน Dean เป็นอธรรมตัวแสบเป็น Roddy Piper คนต่อไปได้เลยด้วยท่าทางและการพูด ส่วนคนที่น่าจะมีโอกาสน้อยสุดคือ Seth เพราะตัวเล็กครับ 555555 ไม่โดนใจป๋า Vince แต่จริงดันได้หมดเลยถามคนนี้ ที่สุดแล้วจริงๆในดาวรุ่งทั้งหมด

ส่วน Cesaro นี่ต้องไปดูสกิลการพูดของแกกับออร่าหน่อย แต่สภาพแกนี่มาแบบ Benoit เลยครับ ปล้ำเก่งแต่ออร่าน้อยไปนิด แต่การมาอยู่กับ Heyman นี่ผมว่าเป็นผลดีมากๆเลยนะ ทำให้แกมีราศีมากขึ้นและการพูด Heyman เก่งอยู่แล้ว ไม่งั้นใน Raw ที่ผ่านมาแกคงทำให้แฟนๆทั้งโห่และเชียร์ในคืนเดียวกันไม่ได้แบบนี้แน่ๆ 555

ผมมองว่า Cesaro แกน่าจะมาปีนี้ล่ะ ส่วน The Shield เป็นอนาคตอันใกล่ต่อไป

ปล. Bray Wyatt ก็ขึ้นแท่นเป็นตัวลึกลับคนต่อไปแทน Taker แหง่มๆ ดูใน WM แกแสดงได้ถึงบทบาทมาก ชอบๆ -0-  

อันที่จริง Seth ผมว่าเค้าเจ๋งมากนะตั้งแต่ปล้ำอินดี้เลย น่าจะไปได้ไกลลีลาแกเยอะสุดแล้วครับในกลุ่มโล่น่ะ แค่รู้สึกเหมือน WWE พยายามดึงแกไว้ก่อนนะครับ สังเกตุได้ตอนที่ทีมเกือบแตก ใครๆก็คิดว่าไม่ Dean ก็ Reign เนี่ยแหละตัวแตกหัก ปรากฏว่าเป็น Seth ซะงั้น!! เพราะงั้นผมว่าแกมีดีแน่นอนแต่แค่ WWE น่าจะค่อยๆปล่อยของมากกว่า
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 14240
โพสเมื่อ: Wed Apr 09, 2014 23:48
ชอบซุปเปอร์แมน เท่ห์ดี มีแววมาก

แต่คิดว่าเซซาโรจะไปได้ไกลกว่า ผมว่าแกปล้ำมันส์มาก

คิดถึงโกลด์เบิร์ก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 1711
โพสเมื่อ: Thu Apr 10, 2014 00:04
ผมตามไม่ทัน

ชอบ HHH เป็นการส่วนตัว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Thu Apr 10, 2014 16:36
Kuenmatrot พิมพ์ว่า:
CCStyles พิมพ์ว่า:

อันที่จริง Seth ผมว่าเค้าเจ๋งมากนะตั้งแต่ปล้ำอินดี้เลย น่าจะไปได้ไกลลีลาแกเยอะสุดแล้วครับในกลุ่มโล่น่ะ แค่รู้สึกเหมือน WWE พยายามดึงแกไว้ก่อนนะครับ สังเกตุได้ตอนที่ทีมเกือบแตก ใครๆก็คิดว่าไม่ Dean ก็ Reign เนี่ยแหละตัวแตกหัก ปรากฏว่าเป็น Seth ซะงั้น!! เพราะงั้นผมว่าแกมีดีแน่นอนแต่แค่ WWE น่าจะค่อยๆปล่อยของมากกว่า  

ผมก็ชอบตั้งแต่แกเป็น Tyler Black แล้วเหมือนกัน เพียงแต่รู้สึกว่าเปอรเซนของแกมันน้อยกว่าคนอื่นนิดหน่อย จากใจเลยสามคนควรมีโอกาสเป็นแชม์โลกมากๆ เป็นดาวรุ่งที่มาสุดๆล่ะ แค่เทียบเปอเซนบวกกับหลังฉาก แกดูน้อยที่สุดเท่านั้นเองฮะ 5555

ปล. ยังไม่อยากให้ทีมนี้แตกเลย ขอเวลาอีกพักใหญ่เพราะโมเมนตั้งให้ทีมแตกมันไม่เหลือล่ะ บู๊กับ Evolution (เก่า) ไปก่อนยาวๆเลย -0-
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel