ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: เล่นบอร์ดประปรายครัชช่วงนี้ รอบอลโลกมาก่อนมั้ง555
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2013
ตอบ: 4218
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 17:49
[RE: บ่นได้ ไล่ได้ แต่อย่าลามปามได้มั้ยเอ่ย]
mscrown พิมพ์ว่า:
ท่านนพูดก็ไม่ถูกทั้งหมดหรอกนะ
ประเด็นที่ไปด่าส่วนนึงของทีม อะไรแบบนั้นอะ
ถ้าเปรียบเทียบเป็น บริษัทๆนึง แฟนบอลก็เหมือนลูกค้าของบริษัทนั้นนัดแหละ
ลองดู บริษัทแมนยู เมื่อก่อนมี CEO ระดับเทพ บริหารจนบริษัท มีรายได้+ทำกำไร
เป็นอันดับต้นๆของโลก คนในบริษัท+ลูกค้า แฮปปี้ มีของดีมาให้ใช้ บริษัทก็ได้ผลตอบแทนที่ดี

แต่พอวันนึง CEO คนนั้นลาออกและเลือก CEO คนใหม่เข้ามา โดยทิ้งผู้ช่วยให้ศึกษางาน
แต่ CEO คนนั้นดันอีโก้สูงแล้วมาปลด ผู้ช่วย CEOคนเก่าออก จนทำให้ยอดขาย+กำไร
ของบริษัทที่เคยดีที่สุดลดลง ประสิทธิภาพสินค้าลดลง เราเองที่เปรียบเป็นลูกค้า
บางทีการบ่นมันก็เหมือนเป็นการเตือน บริษัทนะว่า อย่าทำให้แย่ไปกว่านี้เลย
ต้องพัฒนาแล้วหละนะ

ส่วนอีกเรื่องที่ท่านว่า ชีวิตมีแค่นี้หนะหรอ ผมค่อนข้างค้านนะ
คนเรามีเรื่องที่ต้องทำใจชีวิตอยู่แล้ว การงาน การเรียน ธุระ
เพียงแต่ฟุตบอลมันคือยามว่าง ว่างเมื่อไหร่ก็ฟุตบอล
ผมก็เป็นแบบนั้น ยามว่างก็อยู่กับฟุตบอล แล้วถ้าไม่ให้เรา
บ่นหรือคิดอะไรเกี่ยวกับเรื่องที่ชอบบ้าง แล้วจะเรียกเรื่องนั้นว่าเรื่องที่ชอบได้หรอ?

ส่วนอีกประเด็นที่ท่านบอกแฟนๆตีกันอะไรนั่นอะ ผมว่าบางทีมันเกิดมานานแล้วนะ
ตั้งแต่แรก ที่มีคนด่ามอยส์ ก็คนที่สนับสนุนมอยส์ไม่ใช่หรอ ที่ไปด่าพวกคนเหล่านั้น
ว่าไม่ใช่แฟนผี(ผมเองก็เคยด่า) จนตอนนี้เปลี่ยนฝั่งมา การเอาคืนไม่ใช่สิ่งที่ดี
แต่มันห้ามทั้งหมดไม่ได้หรอก

ปล.มู้นี้โดนเรื้อนผมว่าคนเรื้อนก็เกินไปหน่อยนะ

คือ ที่ท่านว่ามาผมทราบหมดแล้วครับ >>> แต่อยากบอกว่า ที่ผมบอกว่าชีวิตมีแค่นี้หรือ?? หมายถึง **วันนี้ผมเห็นแต่คนเดิมๆ วนเวียนๆ มาบ่นๆด่าๆ ตั้งโน้นตั้งนี่ มานานมาก(ตั้งแต่เช้าแล้ว) ผมก็แค่เหมือนถามอะแหละ ว่าวันๆ ว่างขนาดนั้นจริงหรอ

Legend18 พิมพ์ว่า:
ทุกอย่างมันก็เป็นเหตุเป็นผลกันอยู่แล้วนะ คุณมาคุมทีมระดับยูไนเต็ด ความกดดันมหาศาล
จากแฟนบอลเป็นไรที่ผจก.ทีมระดับนี้น่าจะเข้าใจได้อยู่แล้ว

ถ้าทำดีคงไม่มีใครเขาออกมาบ่น ออกมาโวยกันหรอกครับ อีกอย่างคนมี่บ่นเขาก็มีแต่อยาก
ให้ทีมดีขึ้นทั้งนั้น ทำไมท่านจขกท.ไม่มองมุมนี้บ้างละครับ?

ผมก็รู้ครับว่า มีคนรักจริงผีตัวจริงเยอะแยะ (ผมเลยไม่ห้ามไง) ****กระทู้นี้ผมแค่ปรามๆให้"ลดคำไม่สุขภาพ"นะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
จงขยันหมั่นเพียรในสิ่งที่คุณ"รัก"อย่างที่สุด
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 17:51
[RE: บ่นได้ ไล่ได้ แต่อย่าลามปามได้มั้ยเอ่ย]
UnStoPPaBeR พิมพ์ว่า:
ประเด็นที่ไปด่าส่วนนึงของทีม อะไรแบบนั้นอะ
ถ้าเปรียบเทียบเป็น บริษัทๆนึง แฟนบอลก็เหมือนลูกค้าของบริษัทนั้นนัดแหละ
ลองดู บริษัทแมนยู เมื่อก่อนมี CEO ระดับเทพ บริหารจนบริษัท มีรายได้+ทำกำไร
เป็นอันดับต้นๆของโลก คนในบริษัท+ลูกค้า แฮปปี้ มีของดีมาให้ใช้ บริษัทก็ได้ผลตอบแทนที่ดี

แต่พอวันนึง CEO คนนั้นลาออกและเลือก CEO คนใหม่เข้ามา โดยทิ้งผู้ช่วยให้ศึกษางาน
แต่ CEO คนนั้นดันอีโก้สูงแล้วมาปลด ผู้ช่วย CEOคนเก่าออก จนทำให้ยอดขาย+กำไร
ของบริษัทที่เคยดีที่สุดลดลง ประสิทธิภาพสินค้าลดลง เราเองที่เปรียบเป็นลูกค้า
บางทีการบ่นมันก็เหมือนเป็นการเตือน บริษัทนะว่า อย่าทำให้แย่ไปกว่านี้เลย

ส่วนอีกเรื่องที่ท่านว่า ชีวิตมีแค่นี้หนะหรอ ผมค่อนข้างค้านนะ
คนเรามีเรื่องที่ต้องทำใจชีวิตอยู่แล้ว การงาน การเรียน ธุระ
เพียงแต่ฟุตบอลมันคือยามว่าง ว่างเมื่อไหร่ก็ฟุตบอล
ผมก็เป็นแบบนั้น ยามว่างก็อยู่กับฟุตบอล แล้วถ้าไม่ให้เรา
บ่นหรือคิดอะไรเกี่ยวกับเรื่องที่ชอบบ้าง แล้วจะเรียกเรื่องนั้นว่าเรื่องที่ชอบได้หรอ?

ส่วนอีกประเด็นที่ท่านบอกแฟนๆตีกันอะไรนั่นอะ ผมว่าบางทีมันเกิดมานานแล้วนะ
ตั้งแต่แรก ที่มีคนด่ามอยส์ ก็คนที่สนับสนุนมอยส์ไม่ใช่หรอ ที่ไปด่าพวกคนเหล่านั้น
ว่าไม่ใช่แฟนผี(ผมเองก็เคยด่า) จนตอนนี้เปลี่ยนฝั่งมา การเอาคืนไม่ใช่สิ่งที่ดี

ปล.มู้นี้โดนเรื้อนผมว่าคนเรื้อนก็เกินไปหน่อยนะ

คือ ที่ท่านว่ามาผมทราบหมดแล้วครับ >>> แต่อยากบอกว่า ที่ผมบอกว่าชีวิตมีแค่นี้หรือ?? หมายถึง **วันนี้ผมเห็นแต่คนเดิมๆ วนเวียนๆ มาบ่นๆด่าๆ ตั้งโน้นตั้งนี่ มานานมาก(ตั้งแต่เช้าแล้ว) ผมก็แค่เหมือนถามอะแหละ ว่าวันๆ ว่างขนาดนั้นจริงหรอ

ทุกอย่างมันก็เป็นเหตุเป็นผลกันอยู่แล้วนะ คุณมาคุมทีมระดับยูไนเต็ด ความกดดันมหาศาล
จากแฟนบอลเป็นไรที่ผจก.ทีมระดับนี้น่าจะเข้าใจได้อยู่แล้ว

ถ้าทำดีคงไม่มีใครเขาออกมาบ่น ออกมาโวยกันหรอกครับ อีกอย่างคนมี่บ่นเขาก็มีแต่อยาก
ให้ทีมดีขึ้นทั้งนั้น ทำไมท่านจขกท.ไม่มองมุมนี้บ้างละครับ?

ผมก็รู้ครับว่า มีคนรักจริงผีตัวจริงเยอะแยะ (ผมเลยไม่ห้ามไง) ****กระทู้นี้ผมแค่ปรามๆให้"ลดคำไม่สุขภาพ"นะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

วันนี้วันอาทิตย์นะครับ คนอยู่บ้านกันเยอะแยะอยู่แล้ว ไม่แปลกหรอก
1
0
Status: เล่นบอร์ดประปรายครัชช่วงนี้ รอบอลโลกมาก่อนมั้ง555
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 17:52
starfack พิมพ์ว่า:
madudi พิมพ์ว่า:
ชีวิตไม่ได้มีแค่เรื่องนี้? แล้วท่านจะซีเรียลทำไม? เอานมมั้ย

ปล.นมเอาไว้กินกับซีเรียล  

นั่นสิครับ ผมก็ว่าแล้วว่าต้องโดนถามแบบนี้แน่

ถ้าผมไม่ซีเรียส ผมจะมาตอบทำไม

คำตอบ คือ ตอนแรกผมจะไม่ตั้งหรอก >>> แต่พอดีวันนี้มันเยอะมว๊ากกกกกกกก(จริง) ผมเข้าบอร์ดตั้งแต่สายๆ ยังมีมาเรือยๆ >> ก็เรยอยากให้เย็นลงบ้าง

ผมว่าไอ้บ่นๆหนะ มันก็มีทุกทีมแหละครับ ที่แมนยูคนบ่นเยอะก็เพราะแฟนเยอะกว่าทีมอื่นไง กระทู้บ่นก็มีแค่หลังเกมจบ ไม่มีใครตั้งกระทู้ด่าไปถืงแบบยาวไปสามวันเจ็ดวันหรอกครับ  

ก็ประเด็น คือ ผีเจอหม้อจบตั้งแต่เกือบเที่ยงแล้วนะครับ ตอนนี้เกือบ6โมงเย็นยังมีอยู่เรย 555555 นี่แหละ สาเหตุที่แท้จริงของผม(รองจากไม่อยากเห็นคำไม่สุภาพ)
1
0
จงขยันหมั่นเพียรในสิ่งที่คุณ"รัก"อย่างที่สุด
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 17:56

วันนี้วันอาทิตย์นะครับ คนอยู่บ้านกันเยอะแยะอยู่แล้ว ไม่แปลกหรอก

นั่นสิครับ

หวังว่ากระแสหงส์ และปืนจะช่วยเพลาๆกระทู้น้ามอยส์ลงบ้างนะ (แต่ผมว่าก็โดนพาดพิงอยู่ดี เอาเท๊อะ แค่บลัฟอะแหละ ผมทำไมจะไม่เคยโดน)555
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2696
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:03
เค้าก็ได้แค่บ่นแหละครับ แล้วทำอะไรได้ บ่นไป มอยส์โดนไล่ออกมั้ย บ่นแล้ว บอร์ดเห็นมั้ย ก็ไม่เลย

อารมณ์แฟนบอลอ่ะ เค้าก็แค่บ่น ด่ากันในนี้ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนนี่ครับ

ที่เค้าบ่น ก็รักทีมเหมือนกัน ก็อยากให้ทีมได้ดี บ่นเพราะรัก ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

ก็แค่นั้นเอง สุดท้าย เค้าก็ใช้ชีวิตปกติสุขดี ก็แค่บอลตามอารมณ์แฟนบอล แค่นั้น
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11097
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:13
ท่านไม่ได้มาปรามหรอกครับ บอร์ดสาธารณะ มันปรามกันได้ที่ไหน

อีกอย่างนะครับ ท่านอย่าเก็บไปคิดขนาดนั้นเหมือนว่าท่านบริหารทีมอยู่เลย

แล้วก็เว็บนี้มันเว็บอิสระ ในการออกความเห็น ท่านจะไปนั่งปรามทั้งหมดมันก็ทำไม่ได้

แล้วก็ไม่ค่อยจะมีคนมีความคิดเห็นตรงกันมากนักหรอกครับ

ผมไม่รู้ว่าท่านรู้สึกยังไงเวลาทีมแพ้ และรู้สาเหตุของการแพ้ในนัดนั้นๆ

หรือท่านไม่รู้สึกอะไรเลย ถึงนิ่งเฉยได้ นั้นก็คงเป็นที่ท่านเองคิดเช่นนั้น

แต่คนอื่นเขารู้สึกเฟล และอยากจะระบาย และต้องการผู้รับฟัง และช่วยออกความคิดเห็นกัน

นั้นและครับ Soccersuck
1
0
วิจารณ์ตามฟอร์ม ห่วยก็คือห่วย ทำดีก็ชม
Manchester United Fans

โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:19
ortiztic พิมพ์ว่า:
เค้าก็ได้แค่บ่นแหละครับ แล้วทำอะไรได้ บ่นไป มอยส์โดนไล่ออกมั้ย บ่นแล้ว บอร์ดเห็นมั้ย ก็ไม่เลย

อารมณ์แฟนบอลอ่ะ เค้าก็แค่บ่น ด่ากันในนี้ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนนี่ครับ

ที่เค้าบ่น ก็รักทีมเหมือนกัน ก็อยากให้ทีมได้ดี บ่นเพราะรัก ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

ก็แค่นั้นเอง สุดท้าย เค้าก็ใช้ชีวิตปกติสุขดี ก็แค่บอลตามอารมณ์แฟนบอล แค่นั้น

ที่ท่านกล่าวมาผมพอจะทราบครับ เลยบอกไงว่าไม่ได้ห้ามๆๆๆ

สาเหตุที่ผมตั้งกระทู้นี้ =??

ผมเห็น ท๊อปคอมเม้น มีบางคำล่อแหลม ผมก็แค่อยากให้คนอื่น อย่าไปทำอย่างนั้น(ไม่ได้ห้ามวิจารณ์/ระบายครับ แต่ช่วยพิมพ์กันดีๆหน่อย แค่นั้นแหละ)

ผมเห็นนับวันภาษาสมัยพ่อขุนรามคำแหงมหาราชจะยิ่งเพิ่มขึ้นทุกทีๆไป ซึ่งผมไม่ได้พูดอย่างงั้น(+กับมันใช้สสื่อสารกับบุคคลภายนอกไม่ได้ดี)

สรุปก็คือ แค่อยาก "รณรงค์"ไม่ให้มีคำพูดพวกนี้ หรือส่อเสียด เฉยๆนะครับ
1
0
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:24
nham พิมพ์ว่า:
ท่านไม่ได้มาปรามหรอกครับ บอร์ดสาธารณะ มันปรามกันได้ที่ไหน

อีกอย่างนะครับ ท่านอย่าเก็บไปคิดขนาดนั้นเหมือนว่าท่านบริหารทีมอยู่เลย

แล้วก็เว็บนี้มันเว็บอิสระ ในการออกความเห็น ท่านจะไปนั่งปรามทั้งหมดมันก็ทำไม่ได้

แล้วก็ไม่ค่อยจะมีคนมีความคิดเห็นตรงกันมากนักหรอกครับ

ผมไม่รู้ว่าท่านรู้สึกยังไงเวลาทีมแพ้ และรู้สาเหตุของการแพ้ในนัดนั้นๆ

หรือท่านไม่รู้สึกอะไรเลย ถึงนิ่งเฉยได้ นั้นก็คงเป็นที่ท่านเองคิดเช่นนั้น

แต่คนอื่นเขารู้สึกเฟล และอยากจะระบาย และต้องการผู้รับฟัง และช่วยออกความคิดเห็นกัน

นั้นและครับ Soccersuck  

สรุปว่า มีแต่คนมา"เข้าใจผิด" ว่าผมตั้งใจจะ**ห้ามไม่ให้ด่ามอยส์ใช่มั้ยยยยยย?

สาเหตุของมู้นี้ ผมบอกว่า ผมเห็นท๊อบคอมเม้นว่ามันไม่ค่อยจะสุภาพเฉยๆนะครับ ส่วนเรื่องที่ท่านว่ามาผมก็รู้อยู่แก่ใจครับผม

และท้ายที่สุด อยากบอกว่า เวลาผีแพ้หรือตกรอบ หรือผิดหวัง ผมก็ fail เหมือนกันแหละครับ

แค่ผมไม่อยากบ่น ไม่อยากโทษนั่นโทษนี่ ตรงข้าม ผมว่าเอาเวลามาทำอะไรสักอย่าง เพื่อเร่งที่จะสมปรารถนาก็แค่นั้นเอง
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46480
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:34
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ผีแดงอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 4622
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:35
ผมโลกสวยมาเกือบจะจบฤดูกาลแล้วหล่ะท่าน

แต่เมื่อคืนไม่ไหวจริงๆ ขอบ่นเยอะกว่าทุกครั้งหน่อยละกัน

แต่ผมก็ยังรักแมนยูต่อไป ผมแค่ไม่อยากเห็นทีมแพ้แบบไม่มีทางสู้หรือแบบไม่มีความฮึดสู้

ถ้าแพ้แบบมีแทคติคก็ไม่ว่าอะไรเลย
1
0
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:42
Hara-Goo พิมพ์ว่า:

จะสื่อว่าไรเนี่ยท่าน??

ถ้าท่านจะมาแขวะผมว่า เป็นะวกโลกสวย ก็ขอความกรุณาไปเรียนภาษาไทยใหม่ซะนะครับ

หรือไม่ก็ไปเช็คสภาพตาใหม่ซะ (แค่2หน้า ยังไม่อ่านก็ไม่รู้จะยังไง)
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เข้ามาอ่าน ขี้คร้านตอบ
เข้าร่วม: 02 Jan 2007
ตอบ: 6351
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 18:49
สำหรับผมใครจะบ่นจะด่าจะว่า ทีม ผู้จัดการทีม หรือจะชื่นชม ยังให้กำลังใจกันยังไงก็แล้วแต่ ผมคิดว่าทุกคนทำได้ทั้งนั้นเพราะเป็นสิทธิส่วนบุคคล เราห้ามหรือยากให้คนอื่นคิดแบบเดียวกับเราไม่ได้หรอกครับ

แต่ที่ไม่ชอบคือ ถ้าคนที่เห็นคนอื่นคิดไม่เหมือนที่ตัวเองคิด ไม่ด่าตาม ไม่ไล่ผู้จัดการทีมตาม จะกลายเป็น "ติ่ง" ผู้จัดการทีมคนนั้นทันที จะกลายเป็นพวก"โลกสวย" ทันที พวก"หลับหูหลับตา" ทันที ซึ่งจะเป็นอะไรก็ได้ที่บางคนสรรหาคำมาพูดมาใส่เพียงแค่เขาคิดไม่เหมือนคุณก็แค่นั้น อย่างกระทู้นี้ผมก็โดนเรื้อนไป ทั้งๆที่ไม่ได้หยาบใดๆเลย

http://www.soccersuck.com/boards/topic/990603/2/#24553620

ผมว่าสังคมตอนนี้มันกลายเป็นอะไรไปหมดแล้วก็ไม่รู้ ถ้าแค่เห็นแตกต่างก็ต้องหาคำมาเหน็บแนมอีกฝ่ายให้ดูแย่ หรือเป็นตัวประหลาด มันลามไปยังเรื่องเศรษฐกิจ การศึกษา สังคม งานอดิเรก และแม้กระทั่งฟุตบอล

ทำไมการแสดงความคิดเห็นในแต่ละเรื่องจะแค่แสดงความรู้สึกของตัวเองในเรื่องนั้นๆ โดยไม่ต้องไปกระทบกระเทียบคนอื่นที่เขาเห็นต่างจากตัวเองไม่ได้เลยหรือ โลกมันถึงร้อนขึ้นทุกวันๆ ก็๋เพราะแต่ละคนก็ต่างคิดว่าความคิดตัวเองถูกต้องและไม่ยอมรับว่าคนอื่นเขาก็มีความคิดเห็นของเขาเช่นกัน นับวันจะมีแบบนี้เยอะขึ้นเรื่อยๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย patt_lovemoo เมื่อ Sun Feb 02, 2014 18:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 19:10
patt_lovemoo พิมพ์ว่า:
สำหรับผมใครจะบ่นจะด่าจะว่า ทีม ผู้จัดการทีม หรือจะชื่นชม ยังให้กำลังใจกันยังไงก็แล้วแต่ ผมคิดว่าทุกคนทำได้ทั้งนั้นเพราะเป็นสิทธิส่วนบุคคล เราห้ามหรือยากให้คนอื่นคิดแบบเดียวกับเราไม่ได้หรอกครับ

แต่ที่ไม่ชอบคือ ถ้าคนที่เห็นคนอื่นคิดไม่เหมือนที่ตัวเองคิด ไม่ด่าตาม ไม่ไล่ผู้จัดการทีมตาม จะกลายเป็น "ติ่ง" ผู้จัดการทีมคนนั้นทันที จะกลายเป็นพวก"โลกสวย" ทันที พวก"หลับหูหลับตา" ทันที ซึ่งจะเป็นอะไรก็ได้ที่บางคนสรรหาคำมาพูดมาใส่เพียงแค่เขาคิดไม่เหมือนคุณก็แค่นั้น อย่างกระทู้นี้ผมก็โดนเรื้อนไป ทั้งๆที่ไม่ได้หยาบใดๆเลย

http://www.soccersuck.com/boards/topic/990603/2/#24553620

ผมว่าสังคมตอนนี้มันกลายเป็นอะไรไปหมดแล้วก็ไม่รู้ ถ้าแค่เห็นแตกต่างก็ต้องหาคำมาเหน็บแนมอีกฝ่ายให้ดูแย่ หรือเป็นตัวประหลาด มันลามไปยังเรื่องเศรษฐกิจ การศึกษา สังคม งานอดิเรก และแม้กระทั่งฟุตบอล

ทำไมการแสดงความคิดเห็นในแต่ละเรื่องจะแค่แสดงความรู้สึกของตัวเองในเรื่องนั้นๆ โดยไม่ต้องไปกระทบกระเทียบคนอื่นที่เขาเห็นต่างจากตัวเองไม่ได้เลยหรือ โลกมันถึงร้อนขึ้นทุกวันๆ ก็๋เพราะแต่ละคนก็ต่างคิดว่าความคิดตัวเองถูกต้องและไม่ยอมรับว่าคนอื่นเขาก็มีความคิดเห็นของเขาเช่นกัน นับวันจะมีแบบนี้เยอะขึ้นเรื่อยๆครับ  

ผมก็ทราบครับ ว่าสังคมปัจจุบันอยู่ยากมากขึ้นทุกที แต่ผมก็มั่นใจว่า ผมเข้าใจ**ว่าอันไหนควรทำ อันไหนไม่ควร

อย่างในมู้นี้ ผมอาจจะใส่คำพูดที่มันเกิดมูลเหตุแห่งความเข้าใจผิดลงไป(มั้งครับ)

ทั้งๆที่ จุดประสงค์ของผมไม่ได้ จะไปห้ามบ่น ห้ามด่าอะไรเลย

ผมแค่เห็นบ้านเมืองเรามันไม่ค่อยสงบ เลยไม่อยากให้ มีการใช้คำรุนแรงพวกนั้น(คิดดูถ้ามันเป็นเรื่องดีที่ทำได้ สังคมหรือแม้กระทั่งบอร์ดนี้จะห้ามทำไม)

ไปๆมาๆ คนที่เรื้อนผมมู้นี้ ***คงคิดว่า ผมตั้งเพื่อห้ามด่า ห้ามบ่น >>เลยทำให้เขาไม่พอใจแหละ <ผมรับประกันเลย ถ้าอ่านดีๆ จะไม่เข้าใจผิดแน่ครับ>

ผมไม่ได้ใหญ่โตมาจากไหนนี่หน่า ถึงจะเป็นได้ ผมก็ไม่มีสิทธิไปบงการชีวิตคนอื่นหรอก
แก้ไขล่าสุดโดย UnStoPPaBeR เมื่อ Sun Feb 02, 2014 19:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2010
ตอบ: 2
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 19:12
มันเหมือนกับคนขับรถที่จะพาเราลงเหว ถ้าเราไม่บอกกล่าวไม่เตือนอาจจะตกเหวได้
1
0
โพสเมื่อ: Sun Feb 02, 2014 19:27
vaart17 พิมพ์ว่า:
มันเหมือนกับคนขับรถที่จะพาเราลงเหว ถ้าเราไม่บอกกล่าวไม่เตือนอาจจะตกเหวได้  

อันนั้นทราบครับท่านนน (ผมรู้ว่าทุกคนที่พูด ที่ว่า ที่ด่า ประสงค์ดีกัน <ไม่รวมมือที่สาม>)

**** แต่ที่ผมตั้งกระทู้นี้ เพราะจะบอกว่า "อยากให้คนไทย งดใช้คำหยาบ หรือ ล่อแหลน"เฉยๆคร้าบบบบบบบบ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel