ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: 웃♥유
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 6767
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2014 19:25
[RE: ถาม..การเตรียมตัวก่อนจะบวชครับ]
อนุโมทนาล่วงหน้าครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งดัทช์ลีก
Status: ก็แค่แผ่นดินไหว **ปล.หาเอาเองนะอวตาร
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3193
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2014 19:30
[RE: ถาม..การเตรียมตัวก่อนจะบวชครับ]
มังกี้ ดี ลูฟี่ พิมพ์ว่า:
ก่อนบวชอยู่แต่บ้านเลยครับ 2 อาทิตย์ก่อนบวช ไปอยู่ที่บวชเลยครับ !!  

เกรงว่าจะลางานยาวขนาดนั้นไม่ได้อะครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ก็แค่แผ่นดินไหว **ปล.หาเอาเองนะอวตาร
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3193
โพสเมื่อ: Fri Jan 31, 2014 19:34
Nesta_13_thai พิมพ์ว่า:
ไปอยู่วัดก่อนหลายๆวันก็ดีครับ

จะได้รู้ว่ากิจแต่ละวัน เค้าทำอะไรกันบ้าง

และก็หาหนังสือ "นวโกวาท" มาอ่านด้วยก็ดีครับ

จะได้รู้ศีลทั้ง 227 ข้อ

บวชทั้งที รักษาศีลให้บริบูรณ์นะครับ

อนุโมทนาครับ  

จะบวชทั้งที ตั้งใจอยู่เเล้วครับ แต่เกรงว่าจะไปอยู่วัดก่อน เป็นอาทิตย์ไม่ได้ ลางานไปบวชประมาณ 15 วัน อะครับ

เด๋วจะลองไปหาซื้อหนังสือมาฝึกท่องดูครับ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel