ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 May 2009
ตอบ: 50
ที่อยู่: ~ .*..รอใครสักคน..ที่จะบอกว่ารักฉันจนแทบขาดใจ..*. ~
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2014 08:39
[RE: เซอร์ บ๊อบบี้ ถึงกับสายหัว]
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
tossapon พิมพ์ว่า:
เรียนรู้ความรู้สึกเจ็บช้ำกับการพ่ายแพ้ เพื่ออิ่มเอมในยามชนะ...

ผีชนะบ่อยจนแฟนๆเสพติดความสมหวัง เมื่อล้มลุกคลุกคลานจึงรับไม่ได้...

ผมเองเชียร์มา20 กว่าปีแล้ว...เจ็บปวดเสมอยามทีมพ่ายแพ้ แต่เมื่อมองมุมกลับ ความพ่ายแพ้ก็ไม่ได้เลวร้ายนัก เมื่อมันแลกกับความสุข (ที่มากกว่าสมัยก่อน)ยามทีมชนะ..

ยังไงก็เชียร์ต่อไปครับ..อนิจจัง เป็นสิ่งไม่เที่ยง ได้แชมป์บ้าง แพ้บ้าง ก็สนุกกว่าชนะอย่างเดียวครับ...  

ชอบเม้นนี้มาก

ผมยังไหวอยู่ สบายๆ ชิวๆ

กีฬาฟุตบอลมี แพ้ ชนะ เสมอ

หัดแพ้บ้าง เวลาชนะจะได้รู้คุณค่าของมัน  

เป็นแฟนผี ต้องอดทนครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9964
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2014 08:46
[RE: เซอร์ บ๊อบบี้ ถึงกับสายหัว]
แพ้แบบได้ใจแฟนบอลว่าไปอย่างนะ แต่อย่างที่เห็นถ้าต่อไปแมนยูจะเล่นน่าเบื่อแบบนี้คงไม่ใช่แมนยูที่เคยรู้จัก คงเปนแมนยูจีนแดง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2014 08:46
เมทา ฟ้าแว๊บ แว๊บ พิมพ์ว่า:
เรียนรู้ความรู้สึกเจ็บช้ำกับการพ่ายแพ้ เพื่ออิ่มเอมในยามชนะ...

ผีชนะบ่อยจนแฟนๆเสพติดความสมหวัง เมื่อล้มลุกคลุกคลานจึงรับไม่ได้...

ผมเองเชียร์มา20 กว่าปีแล้ว...เจ็บปวดเสมอยามทีมพ่ายแพ้ แต่เมื่อมองมุมกลับ ความพ่ายแพ้ก็ไม่ได้เลวร้ายนัก เมื่อมันแลกกับความสุข (ที่มากกว่าสมัยก่อน)ยามทีมชนะ..

ยังไงก็เชียร์ต่อไปครับ..อนิจจัง เป็นสิ่งไม่เที่ยง ได้แชมป์บ้าง แพ้บ้าง ก็สนุกกว่าชนะอย่างเดียวครับ...  

แพ้อ่ารับได้รับ แต่ทรงบอลนี่....ไม่ได้มีความสนุกในการเชียร์เลย ดูไปก็หงุดหงิดไป  

คือแพ้นะแพ้ได้ แต่ไม่ใช้แพ้แบบติดต่อกันขนาดนี้ รูปเกมก้ไม่ได้ดีกว่า ถ้ามีโค้ชแล้วเปนยังงี้ ปล่อยให้นักเตะเล่นกันเองยังจะดีซะกว่า

ปลดเถอะก่อนที่อะไรมันจะสายไปกว่านี้ หลุดพทucl เสียผู้เล่นแกนหลัก แน่ถ้าปล่อยให้จบฤดูกาล
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 6325
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2014 09:25
Kid's_Devils พิมพ์ว่า:
ป่ากี้ : เฮ้ บีอบบี้ เดี่ยวเราไปต่อที่ผับไหนสักแห่งดีมั้ย ป๋าอยากโยก

บ๊อบบี้ : ไม่ว่ะ เมียคอยคุม

เค้าอาจจะสนทนาในลักษณะนี้ก็ได้ครับ

ป๊าเค้าถามว่า ก่อนกลับแวะฉี่ก่อนมั้ย มากกว่าครับ เพราะคุยกันสั้นมาก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 5760
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2014 09:46
pungcheer พิมพ์ว่า:
Kid's_Devils พิมพ์ว่า:
ป่ากี้ : เฮ้ บีอบบี้ เดี่ยวเราไปต่อที่ผับไหนสักแห่งดีมั้ย ป๋าอยากโยก

บ๊อบบี้ : ไม่ว่ะ เมียคอยคุม

เค้าอาจจะสนทนาในลักษณะนี้ก็ได้ครับ

ป๊าเค้าถามว่า ก่อนกลับแวะฉี่ก่อนมั้ย มากกว่าครับ เพราะคุยกันสั้นมาก  

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43622
โพสเมื่อ: Wed Jan 08, 2014 09:53

ตามนี้ จะมีใครมาว่าโลกสวยมั๊ยเนี่ย

โลกหงส์ตรูไม่เคยสวยสุดๆมา 20 กว่าปีและ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16490
โพสเมื่อ: Thu Jan 23, 2014 13:05
bommy พิมพ์ว่า:
รอจบ ฤดูกาลดีกว่านะครับผมว่า
ตอน moyes คุม เอฟ เคยมีฤดูกาลหนึ่งลงไปลุ้นตกชั้น แล้วฤดูกาลถัดมา อยู่ด้านบนของตาราง ให้เวลาแก่หน่อย แฟนผี ก็อย่าเสพแต่ชัยชนะอย่างเดียว
ผมเชื่อว่าป๋ามองคนไม่ผมนะ

ที่พูดมาก็ถูกครับ แต่ถ้าลองมองอีกมุม โค้ชบางคนเข้ามาลุ้นแชมป์ตั้งแต่ฤดูกาลแรกเลย
ถ้ามีสองตัวเลือกแบบนี้เราก็ควรเลือกตัวเลือกที่ดีกว่าใช่มั้ย
ข้อดีของมอยผมว่าถ้าแกทำทีมเป็นแชมป์แล้วแกจะอยู่กับสโมสรต่อไปอีกนาน เหมือนๆป๋า
ก็ลุ้นว่าแกจะได้อยู่ถึงจุดนั้นรึป่าว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel