ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 6689
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 00:00
ถูกแบนแล้ว
[RE: ช่วยแนะนำหนังแนวดราม่า แบบนี้หน่อย ]
cybuster_wind พิมพ์ว่า:
[S]pecial[K]illz พิมพ์ว่า:
[S]pecial[K]illz พิมพ์ว่า:

น่าดูครับ ขอบคุณครับ  

เรื่องนี้ ตามกระทู้เก่าผมไปก็ได้นะครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/944952

ไม่มี พากไทย หรอครับ  

เท่าที่ผมหาได้ ผมเจอแต่ ซับไทยครับ  

อ่าครับ ขอบคุณครับ เดะ ผมหาต่อ ถ้าไม่เจอพาก ก็ดูซับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Money can't buy us happiness :)
เข้าร่วม: 30 Sep 2008
ตอบ: 250
ที่อยู่: ใต้สนามเดอะบริดจ์,บนหลังคาสนามอินทรีจันทรสถิต,ใต้เบาะVIPสนามซานติอาโก้เบอร์นาบิว
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 00:07
[RE: ช่วยแนะนำหนังแนวดราม่า แบบนี้หน่อย ]
Babel

Shame

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: VICTORIA CONCORDIA CRESCIT
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11688
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 01:20
ถามถูกคนแล้ว ฮะ ผมคอหนังดราม่าเข้าเส้นเลือดเลย

Remember Me >> หนังดราม่า โรแมนซ์ เนื้องเรื่องน่าสนใจ บวกกับการผูกเรื่องราวลงตัวมาก

One Day >> คล้าย Remember Me

Atonement >> โรแมนซ์ ดราม่า ในดวงใจของผมอีกเรื่องนึง

Capote >> อันนี้ น่าเบื่อเหมือนกันถ้าคนไม่ชอบ เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ นักเขียน กับ นักโทษประหาร

Dead Poet Society >> หนังดราม่า ที่ให้ข้อคิด เกี่ยวกับการใช้ชีวิตได้อย่างดีเยี่ยม

Intouchables >> หนัง ไม่เชิงดราม่า ผสมคอเมดี้เล็กน้อย สนุกมากครับเรื่องนี้ เป็นเรื่องราว ระหว่างชาย สองคนที่มีความแตกต่างกันในทุกๆด้าน ความน่าสนใจอยู่ที่เรื่องราวของแต่ละตัว ส่วนตัวประทับใจเรื่องนี้มาก

Never Let Me Go >> หนัง ดราม่า ผสม ไซไฟ เล็กน้อย ดูแล้ว จะรู้เลยว่าชีวิตมันหดหู่แค่ไหน

Primal Fear >> สุดยอดหนัง ดราม่า ในดวงใจของผมอีกเรื่อง มอบการแสดงระดับ Master piece จาก Edward Norton สุดยอดจิงๆคับเรื่องนี้

Schindler's List >> หนังดราม่า อ้างอิงสมัย นาซี หดหู่ไม่น้อยเรื่องนี้

Stranger Than Fiction >> หนังที่เกินความคาดหวังของผมเรื่องนึง idea หนังดีมาก

The Master >> อันนี้ ติดเรทนิดนึง แต่น่าสนใจมาก เนื้อเรื่องอาจน่าเบื่อไปนิด แต่สำหรับผม โอเคเลย ตัวเอกแสดงได้ถึงอารมณ์มาก

The Prestige >>หนัง แอคชั่น ดราม่า สุดยอดหนัง จากฝีมือ Christopher Nolan เยี่ยมจิงๆเรื่องนี้

The Shawshank Redemption >> สุดยอดหนังตลอกาล ไม่ต้องบรรยายมากเรื่องนี้

There Will Be Blood >> สุดยอดหนังดราม่า อีกเรื่อง Daniel day lewis ไม่มีใครเกินแกจริงๆ

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2007
ตอบ: 577
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 09:01
I spit on your grave
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel