ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: I hear you say.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 18743
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 21:45
[RE: สาเหตุหนึ่งที่คนเยอรมันสมัยฮิตเลอร์ เกลียดชาวยิว]
เท่าที่เคยสัมผัสเคยเจอมาคนหนึ่งที่เป็นยิว

ในการค้าธุรกิจ แบบว่าเอาเปรียบเราทุกอย่าง

ในทางกลับกัน ถ้าชาวยิวเสียเปรียบนิดหน่อยเขาจะไม่ยอมเลยล่ะ

เรียกอีกอย่างว่าเห็นแก่ตัวก้ว่าได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status: โหยหาความรักความเข้าใจ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2702
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 21:54
[RE: สาเหตุหนึ่งที่คนเยอรมันสมัยฮิตเลอร์ เกลียดชาวยิว]
ชอบๆ หามาให้อ่านอีกนะครับ

ยิวเก่งด้วย ขยันด้วย และไม่สนใจในวิธีการขอเพียงให้ประสพความสำเร็จเป็นพอ มันอาจจะเกิดมาจากอดีตที่ตนเองเป็นชนชาติเล็ก ที่ต้องต่อสู้เพื่ออยู่รอดท่ามกลางชาติอาหรับที่อยู่ล้อมรอบ จึงต้องทำวิถีทางเพื่อให้เผ่าพันธุ์ตนอยู่ให้ได้
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 148
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 21:57
Kmul พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผมว่าไม่ใช่อ่ะ

คนยิวในเยอรมันมีกี่คน แล้วคนอารยันในเยอรมันเองมีกี่คน คนอารยันมีมหาศาลกว่าชาวยิวตั้งมาก ต่อให้ชาวยิวรวมหัวกันขนาดไหนถ้าชาวอารยันรวมกันชาวยิวก็ค้าขายสู้ไม่ได้แล้ว ถ้าแบบนี้จะโทษ โทษความที่ตัวเองสู้ชาวยิวไม่ได้เหอะ

งั้นอยู่ในเมืองไทย พวกรวยๆมีแต่ชาวจีนหมด อย่าง CP งี้ผมก็ว่าทำแบบที่คุณเล่านั่นแหละ ถามว่าจะลุกขึ้นมาฆ่าชาวจีนให้หมดประเทศไทยหรือ ต้องโทษตัวเองมากกว่าที่ไม่มีประสิทธภาพพอ

ส่วนเรื่องจริงๆ ผมเห็นว่าชาวเยอรมันมีแต่เสียใจที่ประเทศตัวเองเคยล้างเผ่าพันธ์ชาวยิว และคนเยอรมันก็เป็นพวกที่ชอบปรับปรุงตัวเอง แก้ไขที่ตัวเอง เป็นพวกไม่ชอบโทษคนอื่น ผมว่าที่ จขกท เขียนมาเอานิสัยคนไทยไปวัดมากกว่า  

คุณครับ ผมก็บอกไว้แล้วว่าผมไม่ใช่ ติ่ง นาซี แค่หาข้อมูลมาให้เพื่อนๆได้อ่านกันครับ

ปล.ประวัติศาตร์มีไว้ศึกษาครับ ไม่ใช่ให้คนมาเกลียดกัน โปรดใช้วิจารณญาณด้วยครับหรือไม่มี
ขอโทษละกันครับที่ไม่ถูกใจพี่
แก้ไขล่าสุดโดย Guide_Sblog เมื่อ Wed Nov 27, 2013 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 3538
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:02
เหตุผลของคนฆ่าคน
เหมือนพวกฆาตกรที่ถูกจับได้ บอกเหตุผลการฆ่าความแค้นต่างๆนานา
สุดท้ายก็มีความผิดโดนจับอยู่ดี

ไม่ว่าชาวยิวจะเลวขนาดไหน แต่ถึงขนาดไปฆ่าชีวิตเขาก็ไม่ต่างกับฆาตกร
ผมก็ไม่ชอบคนเห็นแก่ตัวแบบนั้น แต่ปัจจุบันก็พบคนแบบนี้อยู่เรื่อยไม่ใช่แค่ชาวยิว
เพราะมันคือนิสัยของมนุษย์

ยกตัวอย่าง สมมติ พวกสัตว์ต่างๆมีความคิด มีอารยธรรม
แล้วปฏิวัติขึ้นมา ล้างเผ่าพันธุ์มนุษย์ เกิดความแค้นต่อมนุษย์
ที่ทำให้ธรรมชาติสกปรก เห็นแก่ตัว ฆ่าพี่น้องสัตว์่ต่างๆนานา
ผมว่าพวกมนุษย์เราก็ไม่ยอมจริงไหมครับ
ชีวิตใคร ใครก็รัก และไม่จำเป็นหรอกว่า จะต้องเลวเหมือนกันหมด
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2010
ตอบ: 4120
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:05
จะคล้ายที่อาเจ๊ะ ในอินโด ฆ่าชาวจีนรึเปล่า
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:09
ถูกแบนแล้ว
บริษัทยักใหญ่ๆด้าน อาหารหนึ่งในประเทศไทย

กำลังไช้ แนวคิดเดียว กับชาวยิวในบทความที่ จขกท โพส

และเราก็ไม่มีวันหลีกเลี่ยงมันได้ ไม่ได้เกี่ยวกับคุณภาพ แต่มันอยู่ที่เงินทุน

ดังที่ ชาวยิวใช้ทุนจากการทำธุรกิจเพชร ครอบครองธุจกิจอื่นๆ

เชื่อผมสักวันหนึ่ง ประเทศไทยจะต้องเจอสถานะการณ์เดียวกับ เยอรมัน ตอนนั้น
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
ตอบ: 12056
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:13
สาเหตุคือฮิตเลอร์แกเป็นนักพูดปลุกระดมที่เข้าถึงจิตใจคนรู้ว่าควรเอาเรื่องไหนมาพูดในเวลาแบบไหนจี้ถูกจุดก็ชักจูงได้ง่ายๆ
0
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 3555
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:26
Guide_Sblog พิมพ์ว่า:

คนยิวในเยอรมันมีกี่คน แล้วคนอารยันในเยอรมันเองมีกี่คน คนอารยันมีมหาศาลกว่าชาวยิวตั้งมาก ต่อให้ชาวยิวรวมหัวกันขนาดไหนถ้าชาวอารยันรวมกันชาวยิวก็ค้าขายสู้ไม่ได้แล้ว ถ้าแบบนี้จะโทษ โทษความที่ตัวเองสู้ชาวยิวไม่ได้เหอะ

งั้นอยู่ในเมืองไทย พวกรวยๆมีแต่ชาวจีนหมด อย่าง CP งี้ผมก็ว่าทำแบบที่คุณเล่านั่นแหละ ถามว่าจะลุกขึ้นมาฆ่าชาวจีนให้หมดประเทศไทยหรือ ต้องโทษตัวเองมากกว่าที่ไม่มีประสิทธภาพพอ

ส่วนเรื่องจริงๆ ผมเห็นว่าชาวเยอรมันมีแต่เสียใจที่ประเทศตัวเองเคยล้างเผ่าพันธ์ชาวยิว และคนเยอรมันก็เป็นพวกที่ชอบปรับปรุงตัวเอง แก้ไขที่ตัวเอง เป็นพวกไม่ชอบโทษคนอื่น ผมว่าที่ จขกท เขียนมาเอานิสัยคนไทยไปวัดมากกว่า  

คุณครับ ผมก็บอกไว้แล้วว่าผมไม่ใช่ ติ่ง นาซี แค่หาข้อมูลมาให้เพื่อนๆได้อ่านกันครับ

ปล.ประวัติศาตร์มีไว้ศึกษาครับ ไม่ใช่ให้คนมาเกลียดกัน โปรดใช้วิจารณญาณด้วยครับหรือไม่มี

อ้าว คุณบอกว่านี่เป็นข้อมูลอีกด้าน ผมก็แสดงความเห็นของผม ไม่ได้ด่าคุณเลย ทำไมว่าผมไม่ใช้วิจารณญาณล่ะครับ

คุณแย้งประวัติศาสตร์กระแสหลักได้ แต่ผมห้ามแย้งคุณซะงั้น
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 148
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:32
Guide_Sblog พิมพ์ว่า:

อ้าว คุณบอกว่านี่เป็นข้อมูลอีกด้าน ผมก็แสดงความเห็นของผม ไม่ได้ด่าคุณเลย ทำไมว่าผมไม่ใช้วิจารณญาณล่ะครับ

คุณแย้งประวัติศาสตร์กระแสหลักได้ แต่ผมห้ามแย้งคุณซะงั้น  

ครับแล้วแต่ท่านเลยครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 22:40
ถ้าเป็นอย่างนั้นมันก็น่าโกรธแค้นนะ แต่ว่าไม่น่าจะถึงขนาดฆ่าล้างเผ่าพันธ์เลยนี่หน่า
แต่ฮิตเลอร์คงคิดว่าตัดไฟไปให้หมด จะได้ไม่มีต่อต้านแล้วลุกฮือเป็นขบถล่ะมั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2006
ตอบ: 3569
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 23:35
นั่นเป็นสาเหตุ ของการที่ผมเกลียด CP
ทุกวันนี้ เค้าก็ดำเนินกิจการลักษณะนี้แหละครับ

อีกหน่อยท่านจะได้กินข้าวแพงขึ้นๆๆๆๆ เพราะ CP ยิว !!!
แก้ไขล่าสุดโดย boutique เมื่อ Wed Nov 27, 2013 23:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 4822
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2013 00:28
ผมสิติ่งยิว มองว่ากลายเป็นความพลาดของ อีกฝ่ายที่ไม่ปรับตัวหรือร่วมมือกันเมื่อมีคู่แข่งรายใหม่
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2013 00:40
คิดเองรึป่าวครับ ถ้าไม่ก็ใส่เคดิสหน่อยนะเพราะมันเหมือนกับ เวปที่ผมเลยอ่านเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2013
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2013 02:06
คุ้นมาก เคยอ่านมาแล้วที่ใหนซักที่ แบบนี้เป๊ะ ใส่เครดิตหน่อยก็ดีนะ
0
0

อยากประสปความสำเร็จมากกว่าคนอื่น ต้องเหนื่อยมากกว่าคนอื่น
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25716
โพสเมื่อ: Thu Nov 28, 2013 04:19
ยิวมันฉลาดแกมโกง

เึยไปทำงานสวนสนุกที่เมกามีแต่คนเกลียด

จะหาทางโกงให้ได้ทุกทางให้ไเ้ของรางวัล

ไม่เจอกับตัวเองไม่รุ้หรอก

ไหนจะอ้างพระเจ้าละยึดประเทศไปอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel