ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 909
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 14:24
ถูกแบนแล้ว
[RE: เชลซีตอนนี้เหมือนจะเบิดเวลาป่ะครับ!!]
JengKunTep พิมพ์ว่า:
jilslim พิมพ์ว่า:
คงอีกไม่นาน เดี๋ยวก็รู้ ว่าเสี่ยจะเลือก มู หรือเลือก มาต้า
ปล.ถ้าเสี่ยเลือก มาต้า ผมจะเปลี่ยนไปเชียร์ทีมอื่นเลยครับ  

ทำไมตอนเสี่ยเลือกนักเตะมากกว่า บิ๊กฟิล หรือ AVB แล้วท่านไม่ไปเชียร์ทีมอื่นอะครับ  

นายติ่งเสี่ย เราติ่งมู แล้วจะไปลากAVB มาเกี่ยวทำไม เอาเป็นว่า อย่างที่เราได้พูดไว้ก่อนหน้านี้ละกันนะ  

ยังไง งง

ตกลงเชียร์มู ถ้ามุไม่อยู่คือไม่เชียร์เชลซีแล้ว

ก็เหมือนที่นายบูชาเงินเสี่ย แต่แอนตี้มูไง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 14:27
[RE: เชลซีตอนนี้เหมือนจะเบิดเวลาป่ะครับ!!]
คงอีกไม่นาน เดี๋ยวก็รู้ ว่าเสี่ยจะเลือก มู หรือเลือก มาต้า
ปล.ถ้าเสี่ยเลือก มาต้า ผมจะเปลี่ยนไปเชียร์ทีมอื่นเลยครับ  

ทำไมตอนเสี่ยเลือกนักเตะมากกว่า บิ๊กฟิล หรือ AVB แล้วท่านไม่ไปเชียร์ทีมอื่นอะครับ  

นายติ่งเสี่ย เราติ่งมู แล้วจะไปลากAVB มาเกี่ยวทำไม เอาเป็นว่า อย่างที่เราได้พูดไว้ก่อนหน้านี้ละกันนะ  

ยังไง งง

ตกลงเชียร์มู ถ้ามุไม่อยู่คือไม่เชียร์เชลซีแล้ว

ก็เหมือนที่นายบูชาเงินเสี่ย แต่แอนตี้มูไง  

ผมเชียร์มานานแล้วครับ ใครจะเป็นโค้ชผมก็เชียร์

แต่ตอน AVB อะ ช่วงนั้นก็เหมือนตอนนี้ ที่ผมไม่ค่อยได้ดูเชลซีบ่อย เพราะระบบการเล่นไม่เอาไหนเลย

แต่สุดท้ายยังไงผมก็เชียร์เขลซีอยู่ดีครับ ไม่ว่าใครจะเป็นโค้ช

4
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 14:30
ตอนก่อนตั้งมู ก็เรียกร้องมู พอตั้งแล้วไม่ถูกใจก็จะไล่มูไป แท็คติกของเค้า ก็เป็นแบบนี้มาตลอดนะ ยุคก่อน หรือยุคนี้ก็เหมือนเดิม เพียงแต่ตอนนี้แลมป์แก่แล้ว เกมส์อาจไม่ไหลลื่นเท่าที่ควร ในปีที่ได้แชม ครั้้งแรกก็ไม่ได้เล่นสวยงามนะ แต่รู้สึกว่าแฟน แฟน ก็ไม่ได้เชียร์ให้สวยงาม ได้แชมก็ดีใจแล้วไม่ใช่หรือ หรือเพิ่งมาเชียร์สองสามปีให้หลัง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: We’ll Keep The Blue Flag Flying High
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 14:36
Fumiki48 พิมพ์ว่า:
http://www.siamsport.co.th/football/premierleague/view.php?code=131127040254

เจอข่าวนี้เข้าไปแทบร้องหวังว่าคงจะไม่เป็นความจริงนะ  

ข่าวเว็ปนี้มีความน่าเชื่อถือด้วยหรอครับ เท่าที่เคยตามๆอ่าน มั่วทั้งนั้น เขียนเข้าข้างบังยีอีก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 431
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 14:53
ถูกแบนแล้ว
Kitamura พิมพ์ว่า:
ตอนก่อนตั้งมู ก็เรียกร้องมู พอตั้งแล้วไม่ถูกใจก็จะไล่มูไป แท็คติกของเค้า ก็เป็นแบบนี้มาตลอดนะ ยุคก่อน หรือยุคนี้ก็เหมือนเดิม เพียงแต่ตอนนี้แลมป์แก่แล้ว เกมส์อาจไม่ไหลลื่นเท่าที่ควร ในปีที่ได้แชม ครั้้งแรกก็ไม่ได้เล่นสวยงามนะ แต่รู้สึกว่าแฟน แฟน ก็ไม่ได้เชียร์ให้สวยงาม ได้แชมก็ดีใจแล้วไม่ใช่หรือ หรือเพิ่งมาเชียร์สองสามปีให้หลัง  

ท่านยังรู้ว่าแลมส์แก่แล้วมันไม่เหมือนเดิมแล้วจะจัดลงมาทำไม เทียบไม่ได้หรอกครับครั้งแรกกับครั้งนี้ ลองไปหาดูนะครับ มีครั้งไหนที่ มู นำทีมไปแข่งแล้ว90นาทีได้ยิงฝั่งตรงข้าม 2 ครั้ง ถึงจะเล่นไม่สวยงามก็เถอะ แต่มันก็น่าจะดีกว่านี้ ท่านเชียร์มานานช่วยไปเอามาให้ดูที่สิว่านัดไหนที่เชลชี ได้ยิง 2 ครั้งตลอดทั้งเกม
3
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 14:56
Aphroditez พิมพ์ว่า:
Fumiki48 พิมพ์ว่า:
http://www.siamsport.co.th/football/premierleague/view.php?code=131127040254

เจอข่าวนี้เข้าไปแทบร้องหวังว่าคงจะไม่เป็นความจริงนะ  

ข่าวเว็ปนี้มีความน่าเชื่อถือด้วยหรอครับ เท่าที่เคยตามๆอ่าน มั่วทั้งนั้น เขียนเข้าข้างบังยีอีก  

เราก็ไม่รู้อะพึ่งอ่านปกติไม่ค่อยอ่านเท่าไหร่พึ่งเห็นจากเพจๆหนึงอะนะสรุปแล้วข่าวเว็บนี้ความจริงมีเพียงนิดเดียวใช่ปะ

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็ดีใจสวดๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Fumiki48 เมื่อ Wed Nov 27, 2013 14:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ทำลายชีวิตตัวเอง ด้วยมือตัวเอง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3377
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 15:28
ขวานด้ามยาว พิมพ์ว่า:

ท่านยังรู้ว่าแลมส์แก่แล้วมันไม่เหมือนเดิมแล้วจะจัดลงมาทำไม เทียบไม่ได้หรอกครับครั้งแรกกับครั้งนี้ ลองไปหาดูนะครับ มีครั้งไหนที่ มู นำทีมไปแข่งแล้ว90นาทีได้ยิงฝั่งตรงข้าม 2 ครั้ง ถึงจะเล่นไม่สวยงามก็เถอะ แต่มันก็น่าจะดีกว่านี้ ท่านเชียร์มานานช่วยไปเอามาให้ดูที่สิว่านัดไหนที่เชลชี ได้ยิง 2 ครั้งตลอดทั้งเกม  

มันก็จริงที่นัดนี้ห่วย แต่เอาแค่ฤดูกาลนี้ภาพโดยรวมมันก็ยังไม่แย่ถึงกับวิกฤติขนาดนั้นครับ ผมก็คงไม่เถียงหรอกครับ หรือว่าไปหาว่านัดไหนยิงได้กี่ครั้ง เพราะไม่ได้เก็บไว้ขนาดนั้น แต่ในเมื่อมีแกนหลักอยู่ ก็ต้องค่อยค่อยเปลี่ยนไป จนกว่าจะมีคนที่สามารถมาแทนที่ได้ จะให้ปุ๊ปปั๊ปเปลี่ยนเลยก็ยังไง ยังไงอยู่ สิ่งที่อยากจะบอกคือ แค่อดทนหน่อยครับ ทุกทุกอย่างมันต้องดีขึ้น สิ่งใหม่ใหม่มันต้องมาแน่ เค้าก็คงรู้บ้างแหละครับว่าสิ่งไหนต้องเพิ่ม สิ่งไหนต้องปรับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 358
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 15:29
ถูกแบนแล้ว
ผมมั่นใจในสิ่งที่มูเลือก ผมพร้อมให้ผลงานสิ้นฤดูกาลเป็นเครื่องพิสูจรอดูกันต่อไปเชื่อนัดหน้าชนะแน่นอน ฟันธง
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2010
ตอบ: 3225
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 16:37
ไม่เข้าใจมู ทำไมทำทีมแปลก

แต่สำหรับแก ออสก้ามาเบอร์ 1อยุ่แล้วหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 431
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 16:52
ถูกแบนแล้ว
ขวานด้ามยาว พิมพ์ว่า:

มันก็จริงที่นัดนี้ห่วย แต่เอาแค่ฤดูกาลนี้ภาพโดยรวมมันก็ยังไม่แย่ถึงกับวิกฤติขนาดนั้นครับ ผมก็คงไม่เถียงหรอกครับ หรือว่าไปหาว่านัดไหนยิงได้กี่ครั้ง เพราะไม่ได้เก็บไว้ขนาดนั้น แต่ในเมื่อมีแกนหลักอยู่ ก็ต้องค่อยค่อยเปลี่ยนไป จนกว่าจะมีคนที่สามารถมาแทนที่ได้ จะให้ปุ๊ปปั๊ปเปลี่ยนเลยก็ยังไง ยังไงอยู่ สิ่งที่อยากจะบอกคือ แค่อดทนหน่อยครับ ทุกทุกอย่างมันต้องดีขึ้น สิ่งใหม่ใหม่มันต้องมาแน่ เค้าก็คงรู้บ้างแหละครับว่าสิ่งไหนต้องเพิ่ม สิ่งไหนต้องปรับ  

เห็นท่านบอกว่าดูมานาน จากที่ท่านว่าคนอื่นเพิ่งดูมาสองสามปีนึกว่าจะมีมาเปรียบเทียบ และที่บอกว่ามีแกนนำใครหรือ ถ้าบอกว่าแลมส์หรือ ลองไปหาข้อมูลตั้งแต่ต้นฤดูกาลจนถึงปัจจุบันนี้ แค่นี้และ แล้วดูฟอร์มของแลมส์ดูว่าเป็นไง ผมไม่ได้แอนตี้แลมส์ แต่ต้องยอมรับได้แล้วว่าแลมส์อายุเยอะแล้ว จะให้เหมือนเดิมมันไม่ใช่ และ มู ก็บอกเองว่านักเตะล้าจากทีมชาติ แล้วทำไมให้คนอายุเยอะลงติดต่ออีกละครับ มันไม่ล้าไปใหญ่หรือ และที่สำคัญแลมส์ไม่ได้เป็นนักเตะที่เชลชีขาดไม่ได้สักนัดแล้ว ควรเก็บแลมส์ไว้เล่นบางนัดเหมือนกิ๊กของแมนยูมากกว่า
ใครเขาก็หวังกันว่าจะดีขึ้น พอมันยังไม่ดีขึ้นก็ต้องมีมาวิจารณ์กันว่าทำไมเพราะอะไร ถึงยังไม่ดีขึ้น ก็แค่นั้นเอง ก็ยังไม่มีใครมาไล่ มูนะครับ ผมเคยโพสไว้ตั้งแต่3นัดแรกแล้วว่าผมจะรอดู มู จนกว่าจะพ้นปีใหม่ว่า เข้าทีเข้าทางมากน้อยแค่ไหน ค่อยมาว่ากันอีกที แต่ก็นั้นและไม่ใช่ว่าผมจะสามารถไปไล่ มู หรืออะไรได้หรอก แต่จะมีการวิพากษ์วิจารณืมากกว่านี้ ถ้า มูยังทำทีมไร้ทิศทาง สามวันดีสี่วันไข้แบบนี้
ทุกอย่างย่อมใช้เวลา แต่ก็ต้องมีระยะเวลาในการวัดผลเช่นกัน ราฟาผมก็เคยวิจารณ์ไปพักหนึ่งเหมือนกันทั้งที่เขาเข้ามาก็ทำเลย แต่ผมมาหยุดวิจารณ์เขาแรงๆตอนที่สามารถไปตามตีเสมอ แมนยู ในบ้านแมนยูได้ ทั้งที่ตอนนั้นผู้จัดการทีมก็ เฟอร์กี้ที่ยอดเยี่ยมไม่น้อยหน้าใครในเรื่องของการเป็นผู้จัดการทีม
ผมก็หวังว่า มู จะลดฐิติลง ยอมให้นักเตะคนอื่นได้ลงบ้าง ถ้าไม่ชอบนักเตะบางคนก็รอปีใหม่ ขายออกแล้วซื้อมาก็ได้ อย่ามาจับดองเพราะไม่ชอบหน้าจนทีมเป๋เลย ผมรอ มูอยู่อยากให้ มู ทำทีมที่ทุกคนยอมรับว่าหลังแน่นยังกะภูผาหิน ถึงจะไม่เน้นเกมรุกก็เถอะ แต่ตอนนี้หลังรั่ว เกมรุกแย่
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กล้วยไข่สีชมพู
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 8247
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 18:04
สนับสนุนมูมาตลอด แต่นัดเมื่อคืนเปนอะไรทีพูดยากต้องให้เอแก้ รมณ?บ่จอยโอ้ยรมบ่จอยจริงๆ

จะอ้างว่านักเตะล้า ถ้าเป็นปีที่แล้วกุจะไม่บ่นสักคำเลยครับ แต่ปีนี้นักเตะแทบแอบวางยาพิษแย่งกันลงอยู่แล้ว ยังส่งชุดเดิมเล่นอีก

มูตอนนี้เหมือนดีแต่พูดนะ พูดทีไรถูกใจกดไลค์มาตั้งแต่เข้ามาคุม แต่การกระทำไม่เหนเปนไปตามนั้นเลย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 378
โพสเมื่อ: Wed Nov 27, 2013 18:49
โค้ชต่างคนต่างมีสไตย์ในการทำทีมไม่เหมือนกันครับ เชลซีนักเตะดีๆเยอะ แล้วแต่โค้ชจะเลือกใช้นักเตะในแบบไหน การไม่เลือกมาต้าเพราะอาจจะเป็นในอีกแบบ และเหมือนมูคุยกับบอร์ดบริหารมาแล้วด้วยว่าจะต้องเปลี่ยนแนวทางการเล่นจาก2ปีที่ผ่านมา นั้นคือผลมาโดนที่มาต้าเต็มๆ เรื่องแบบนี้ไม่ใช่แค่มูครับ รู้สึกเหมือนบอร์ดบริหารจะรู้เห็นเป็นใจด้วย

ตอนแรกผมก็ทำใจไม่ได้นะ เรื่องมาต้า แต่ของแบบนี้ต้องขึ้นหลายๆปัจจัย อย่างแรกการลองระบบของมูริญโย่ ว่าจะเป็นในทิศทางไหน อย่างถัดมาคือตัวมาต้าเองจะพิสูจน์ตัวเองให้มูได้เห็นว่าตนเองก็เล่นแนวทางของน้าแกได้เหมือนกัน

สำหรับผมไม่ว่าผลจะออกมายังไง ทีมต้องมาก่อนครับ ผมเชื่อในฝีมือนักเตะทุกคนในทีม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel