ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22073
โพสเมื่อ: Mon Nov 25, 2013 12:22
[RE: สงสัยครับ ลูก 3-2 ทำไมฟลานาแกน ไปประกบลูคาคูได้ครับ]
Shacklebolt พิมพ์ว่า:
sitea พิมพ์ว่า:
ปกติมันมีแบบแผนการวิ่งสกรีนกัน ถ้าอยากเห็นภาพที่ชัดเจนให้ดูในเอ็นบีเอครับ

จุดมุ่งหมายของการสกรีนคือ miss match หมายถึงการประกบของตัวที่ไม่ควรจะประกบกัน

คือ ตัวเตี้ยกลายเป็นตัวประกบคนตัวสูง  

mismatch ครับ เป็นพรีฟิก

ส่วนลูกอากู๋นั้นผมไม่ได้สังเกตว่ามันสครีนกันป่าว รู้แต่ว่าโหม่งดีมากเลยทั้งแรงและมุม สูงพอจะข้ามหัวสเตอริจที่คุมเส้น  

ขออำไพ ไม่ได้ดูนานแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2009
ตอบ: 3302
โพสเมื่อ: Mon Nov 25, 2013 12:46
[RE: สงสัยครับ ลูก 3-2 ทำไมฟลานาแกน ไปประกบลูคาคูได้ครับ]
playmaker พิมพ์ว่า:
ฟลานาแกนไม่ได้ประกบลูคาคูครับ แต่บอลมันลอยมาทาง ฟลานาแกน
แล้วลูคาคูวิ่งมาโฉบตัดหน้าโหม่ง  

ถั่วต้ม คนที่ประกบจริงๆคือ GJ ซึ่งมันก็ไม่ควรอยู่ดี เซ็นเตอร์รอยสักไปไหนหมดไม่ประกบ ลูกากู หรือไปประกบเต็นเตอร์ฝั่งตรงข้ามเพราะงั้นหวยจึงมาออกที่ GJ เพราะต้องมาประกบ ลูกากู

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 10637
โพสเมื่อ: Mon Nov 25, 2013 13:14
ถูกแบนแล้ว
ผมมองต่างครับ

ผมให้เครดิตลูคาคูไปเต็มๆเลยสำหรับลูกนี้ เห็นภาพซ้อนเป็นดรอกบาเลยทีเดียว

ขยับหาที่ว่างไปโหม่งได้ดี แถมยังโหม่งดีด้วย

ผมว่าต่อให้เกล็นมาประกบก็แพ้ลูคาคูอยู่ดี เพราะเกล็นอ่อนลูกกลางอากาศ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 579
โพสเมื่อ: Mon Nov 25, 2013 14:19
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
คนคุมโซนนั้นคือ GJ ครับ ส่วน สเคอเทลกับแอ๊คเกอร์หน้าจะคุมโซนอื่นอยู่

แต่เป็นเหมือนทุกครั้งที่เสียลูกตั้งเตะ คือ เกล็น แม่มมไม่เคยคิดจะเบียด หรือ กระโดดสู้

ผลคือ ฟลานาแกนต้องวิ่งเข้ามาซ้อนทีหลัง ซึ่งทั้งตำแหน่ง และรูปร่าง ไม่รู้จะเอาอะไรไปสู้

เห็นหลายครั้งแล้ว GJ ตัวใหญ่ แต่คงไม่ถนัดเรื่องลูกกลางอากาศหรืออะไรก็ไม่รู้

น่าจะย้ายไปคุมเสาแทนได้แล้ว ปีนี้ถ้าไม่เปลี่ยนแผนรับมือลูกตั้งเตะ ผมว่าเสียอีกหลายลูกแน่ๆ
[/quo

GJ ตอนแรกเบียดกับ ลูกากูอยู่ดีๆ พอเค้าโฉบไปทางอื่น หมอดันนิ่งไม่ยอมตามไปเบียดหรือทำให้เสียจังหวะเลย เฮ้อเพลีย
0
0
Status: http://www.cartoonclub-th.com/giant-killing/91/
เข้าร่วม: 29 Dec 2006
ตอบ: 72
โพสเมื่อ: Mon Nov 25, 2013 15:45
Mr.Liverpool พิมพ์ว่า:
ผมมองต่างครับ

ผมให้เครดิตลูคาคูไปเต็มๆเลยสำหรับลูกนี้ เห็นภาพซ้อนเป็นดรอกบาเลยทีเดียว

ขยับหาที่ว่างไปโหม่งได้ดี แถมยังโหม่งดีด้วย

ผมว่าต่อให้เกล็นมาประกบก็แพ้ลูคาคูอยู่ดี เพราะเกล็นอ่อนลูกกลางอากาศ  

เห็นด้วยมากครับ นิว ดรอกบาแน่นอน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 959
โพสเมื่อ: Mon Nov 25, 2013 17:13
ตลกเหมือนกันนะครับ

ลูกมุมแบบนี้ ตัวอันตรายเบอร์1 คือ Lukaku
ต้อง Mark แบบไม่ให้กระดิกเลย

แต่ center ตัวควายๆ สองคนไปประกับใครว้าาาา
0
0

I'm Arsenal till I die I know I am, I'm sure I am, I'm Arsenal till i die...
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel