ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2013 14:56
[RE: ตำแหน่งแมนยูต้องการ..แต่มอยส์รู้นานแล้ว]
ลองดู"เดมเบเล่"มั้ยครับ ผมว่าตอบโจทย์ให้ทีมได้นะ กลางสเปอร์เยอะมาก แบ่งมาหน่อยได้มั้ยครับ^^
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: ปาป๊ากุนซือ
เข้าร่วม: 01 Oct 2009
ตอบ: 3549
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2013 15:30
[RE: ตำแหน่งแมนยูต้องการ..แต่มอยส์รู้นานแล้ว]
shawnmitchy พิมพ์ว่า:
voltagez พิมพ์ว่า:
shawnmitchy พิมพ์ว่า:
คาริค คากาวะ ไม่เห็นด้วยอย่างแรงเพราะตรงนี้ต้องลงมาช่วยเกมรับด้วย ซึ่งคากาวะรับไม่ดี

ป๋าเคยลองใช้ตอนปรีซีซั่น ทอม คู่ คากาวะ โอเคบอลเร็วเคลื่อนดีแต่พอโดนสวนรั่วคู่

ดูจากข่าวมอยส์ซื้อมิดฟิลแน่ ถึงคาริคจะไม่ใช่รับธรรมชาติแต่ก็ดีกว่าให้คาริคขึ้นบุกแน่นอน  

แล้วเคยเห็นสโคล ช่วยเกมรับเป็นไงครับ

ทุกนัดที่เขาลง เพราะเค้าไม่ถนัดรับ

แต่เวลารุก เวลาผ่านบอล เวลาโยนไปให้กองหน้า ไว้ใจได้เลย

ซึ่งก้อเปรียบเหมือนกันคากาวะแหละครับ คากาวะดีกว่าหน่อยตรงที่ ไม่โดน บ่อยแบบสโคล อ่ะครับ

ก็ไม่เป็นไงนิครับ ตำแหน่งมิดฟิลตรงนั้นไม่ใช่ตำแหน่งของคากาวะ ถ้ายืนตรงนั้นดีจริงป๋ากะมอยส์ใช้ยืนไปนานละครับ

ในทีมชาติเล่นฝั่งซ้าย กะ ดอทมุนเล่นหน้าต่ำ ป๋าเคยจับไปเล่นมิดฟิลดูไงก็ไม่เวิก สโคลตำแหน่งตรงนั้นเป็นตำแหน่งถนัดของเขา

สโคลก็ไม่ได้เล่นหน้าต่ำซะหน่อย เพราะเมื่อก่อนแมนยูใช้หน้าคู่ สโคลคีนคู่กัน  

ขอบคุณครับที่ช่วยกันแชร์ความคิดเห็น
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39816
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2013 15:47
ผมว่าคากาวะ สร้างสรรเกมส์ได้ไม่เก่งเท่าพวก กลางตัวรุกธรรมชาตินะ

แต่เค้าเก่งในการเล่นบอลพื้นที่สุดท้าย จึงเหมาะเป็นหน้าคู่

ผมว่าถ้าเอามาเล่นกลางคู่ ผลงานไม่ดีละมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย อารมณ์ดี เมื่อ Fri Oct 25, 2013 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 358
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2013 16:54
ดูอาทิดนี้ละกันครับ ว่าจะได้ลง ไหม ฮ่าๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 174
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2013 17:23
ผมอยากเห็นแบบนี้ครับ เอาง่ายๆ เทียบกับ แมนซิตี้เลย
เพราะนักเตะ มีลักษณะการเล่นคล้ายกัน
หน้าเป้า RVP = เนเกรโด้
หน้าต่ำ รูนีย์ = กุน
ตัวฟรี+กึ่งริมเส้นทางซ้าย คากาวะ = ซิลบา
ด้านขวา วาเลนเซีย หรือ นานี่ = นาบาส
ตัวกลาง เคลฟ = แฟนานดินโญ่
ตัวโฮลด์บอล คาริก = ยาย่า

ที่ผมพิมพ์ว่าตัวโฮลด์บอล คือคารีิก และ ยาย่า เพราะ ทั้งคู่ ไม่ใช่ตัวรับ ในความคิดผม
เป็นแค่ตัวดีเลย์เกมรุก และขึ้นเกม ถ่ายบอล
ตัวรับจริงๆ ผมเห็นมี ฟลามินี่

ปล.จัดตัวในกระดาษผมว่า ใครก็จัดได้ครับ ต้องรอให้แกมี 11 ตัวจริงของแก ตอนนี้ แกน่าจะมี นักเตะ ในใจ 7 คนละ
RVP, รูน ,วาเลนเซีย, คาริก , ราฟาเอล , เอฟร่า , เด เคอา
ขออีก 2 ตัว ที่ไว้ใจได้ ผมคิดว่าเกมจะดีขึ้นเรื่อยๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Fri Oct 25, 2013 17:26
ถ้าอยากให้คากาวะลง ต้องลงหลังกองหน้า มิดฟิลด์ตัวกลางอีก2คนคอยซับพอร์ตคากาวะอีกที

ถ้าเล่นแผนนี้แมนยูจะไม่มีปีก ต้องเลือกเอาล่ะครับว่าจะเล่นแผนใหน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel