ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: หึหึ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11220
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 00:40
[RE: @@ 6ตุลา19:ภาพวันนี้เมื่อ37ปีก่อนและปากคำคนในภาพ]
Ob_plara พิมพ์ว่า:
zaradin พิมพ์ว่า:
http://www.youtube.com/embed/I52UmNghGj4

ดูคลิปนี้จบแล้ว กระจ่างแจ่มแจ้งเลยทีเดียว

ประเทศไทยไม่เคยมีประชาธิปไตยจริงๆหรอก  

ดูคลิปแล้วรู้สึกเป็นการชี้นำอย่างโจ่งแจ้งว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมีสถาบันอยู่เบื้องหลัง แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงหรือ การดูเพียงคลิปๆเดียวแล้วตัดสินใจเชื่อทันที ต่างอะไรกับการฟังความข้างเดียวแล้วตัดสิน หรือใจคุณคิดเชื่ออยู่แล้วว่าต้องเป็นแบบนั้น จึงเชื่อโดยไม่ต้องการฟังเหตุผลอื่น

ทั้งๆที่ก็มีทัศนะมากมายบอกว่าเป็นการใส่ร้ายของฝ่ายรัฐบาลที่สร้างข่าวขึ้นมาเพื่อใส่ร้ายกลุ่มนักศึกษาที่ชุมนุมว่าต้องการล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์ แล้วปลุกระดมประชาชนให้เกลียดชังกลุ่มนักศึกษานั้น

แต่ทำไมคุณกลับเลือกเชื่อในเหตุผลแรกมากกว่า ลองคิดดูให้ดีก่อนว่าเชื่อเพราะเหตุผลหรือเชื่อเพราะมีอคติอยู่แล้วในใจ  

ผมไม่ได้บอกว่าผมเชื่อ แต่ผมแค่ศึกษาจากหลายๆข้อมูลผมก็แค่เอามาเพื่อประกอบการตัดสินใจไม่ใช่ตัวบังคับการตัดสินใจ เข้าใจอะไรผมผิด ผมก็ขอโทษด้วยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I am The Kop

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 397
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 00:53
[RE: @@ 6ตุลา19:ภาพวันนี้เมื่อ37ปีก่อนและปากคำคนในภาพ]
Ob_plara พิมพ์ว่า:
http://www.youtube.com/embed/I52UmNghGj4

ดูคลิปนี้จบแล้ว กระจ่างแจ่มแจ้งเลยทีเดียว

ประเทศไทยไม่เคยมีประชาธิปไตยจริงๆหรอก  

ดูคลิปแล้วรู้สึกเป็นการชี้นำอย่างโจ่งแจ้งว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมีสถาบันอยู่เบื้องหลัง แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงหรือ การดูเพียงคลิปๆเดียวแล้วตัดสินใจเชื่อทันที ต่างอะไรกับการฟังความข้างเดียวแล้วตัดสิน หรือใจคุณคิดเชื่ออยู่แล้วว่าต้องเป็นแบบนั้น จึงเชื่อโดยไม่ต้องการฟังเหตุผลอื่น

ทั้งๆที่ก็มีทัศนะมากมายบอกว่าเป็นการใส่ร้ายของฝ่ายรัฐบาลที่สร้างข่าวขึ้นมาเพื่อใส่ร้ายกลุ่มนักศึกษาที่ชุมนุมว่าต้องการล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์ แล้วปลุกระดมประชาชนให้เกลียดชังกลุ่มนักศึกษานั้น

แต่ทำไมคุณกลับเลือกเชื่อในเหตุผลแรกมากกว่า ลองคิดดูให้ดีก่อนว่าเชื่อเพราะเหตุผลหรือเชื่อเพราะมีอคติอยู่แล้วในใจ  

ผมไม่ได้บอกว่าผมเชื่อ แต่ผมแค่ศึกษาจากหลายๆข้อมูลผมก็แค่เอามาเพื่อประกอบการตัดสินใจไม่ใช่ตัวบังคับการตัดสินใจ เข้าใจอะไรผมผิด ผมก็ขอโทษด้วยครับ  

ผมให้ความคิดเห็นในแง่มุมของผม โดยอยากจะเตือนให้ก่อนจะเชื่ออะไรควรหาข้อมูลหลายๆด้านมาประกอบการตัดสินใจ สมัยนี้เชื่ออะไรยากครับ การได้รับข้อมูลทำได้ง่ายมาก และข้อมูลนั้นจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ คนที่ไม่หวังดีพิมพ์ข้อมูลให้ดูน่าเชื่อถือ หรือทำคลิปให้ดูดี มีคนที่ดูมีความรู้มาให้ข้อมูลก็สามารถชักจูงให้คนเชื่อได้มากแล้วครับ

ขอบคุณที่รับฟังครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 01:06
แก้มล้น พิมพ์ว่า:
ดูภาพแขวนคอแล้วเก้าอี้ฟาดทีไรหดหู่...  

เขาคือใครอะครับแล้วทำไมเขาถึงโดนอย่างนั้น
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11681
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 01:11
สมัยก่อน ประชาธิปไตย เป็นของคนที่มีอำนาจ
สมัยนี้ ประชาธิปไตย เป็นของคนที่มีเงิน
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 04:25
เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่สังคมไทย "เงียบ จนแสบแก้วหู"

อย่างว่า เมืองพุทธ (แต่ฆ่าคอมฯไม่บาปนะจ๊ะโยม)
0
0
Love is like the wind. U can't see it but U can feel it.
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 13:00
13lackgunners พิมพ์ว่า:
แก้มล้น พิมพ์ว่า:
ดูภาพแขวนคอแล้วเก้าอี้ฟาดทีไรหดหู่...  

เขาคือใครอะครับแล้วทำไมเขาถึงโดนอย่างนั้น  

คุณ วิชิตชัย อมรกุล นิสิต จุฬาครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 741
โพสเมื่อ: Sat Nov 09, 2013 21:29
6 ตุลา คือประวัติศาสตร์ที่ไม่เคยถูกพูดถึง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel